กิจกรรมอบรมให้ความรู้ สำหรับวิธีการแก้ไขหนี้ “ฟรี” วันที่ 22 ก.ย.56

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #44877 โดย much
กลับจากอมรมแล้วครับ ได้รับความรู้และความเข้าใจหลายๆ ด้านเพิ่มขึ้นเยอะเลยครับ และจะนำความรู้ที่ได้รับไปช่วยเหลือเพื่อนๆ ที่ประสบปัญหาต่อไปครับ

ขอบคุณมากครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #44879 โดย kuekul
ขอบคุณมากๆเลยครับ เยี่ยมมากที่ได้ไปวันนี้ จะได้มีกำลังใจเก็บเงินใช้คืนเค้า โดยเฉพาะกรณีแย่ที่สุดจริงๆคงได้ใช้การ หักคอ :สู้ๆ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #44888 โดย warwaresunny
ขอขอบคุณคุณนกกระจอกเทศ และกรรมการชมรมที่จัดงานนี้ขึ้น ทำให้มีกำลังใจมากขึ้นครับและรู้วิธีการใหม่ๆ ที่ไม่สามารถลงในบอร์ดได้ ที่สำคัญได้รู้ด้วยว่า พวกธนาคารเค้าคิดยังไงกับพวกเรา

ตอนนี้ผมโดนพวกเจ้าหนี้พยายามทำสัญญานรกกับผมให้ได้ คงต้องให้พวกเธอทั้งหลายคุยกับโต๊ะบ้างดีกว่า

ขอขอบคุณมากๆๆครับกับงานเมื่อวานนี้

:) :) :) :) :) :)

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #44891 โดย cheangchun
:love: ไม่ทราบว่าได้ถ่ายวีดีโอไว้หรือเปล่าครับ แต่มองดูแล้วไม่เห็นกล้องเลย

ชอบช่วงเช้าตอนเสวนามาก โดยเฉพาะตอนพี่บุญยืนพูด เฮกันทั้งห้อง

ช่วงบ่ายก็ได้เรียนวิทยายุทธกับพี่นกกระจอกเทศ ฮามาก หายเครียดกันเลยทีเดียว

ขอขอบคุณผู้ใหญ่ใจดีทุกท่าน ทีมงานชมรมหนี้ฯ และคุณนกกระจอกเทศ มากๆ ครับ (o_O)

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #44895 โดย xwonder
ขอขอบคุณ คุณนกกระจอกเทศ และคณะกรรมการชมรม และทุกท่านที่เกี่ยวข้อง ที่ทำให้เกิดกิจกรรมดีๆ แบบนี้ ครับ

ผมได้ นั่งฟัง และได้ รับความรู้หลายๆ อย่าง ที่ ต้องนำมาประยุกต์ ใช้ กับเคส ของ ตนเอง

ขอให้ทุกๆ ท่านที่ เข้าร่วมงานเมื่อวาน หมด หนี้ไวๆ นะครับ

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #44904 โดย sukanya_ni
ขอขอบคุณทุกท่านที่มีส่วนทำให้การอบรมนี้เกิดขึ้น จะนำความรู้ที่ได้ปรับใช้กับตัวเองให้ได้ดีที่สุดในแบบของตัวเอง ชอบการสอนเทคนิคการ H/C และชอบวิธีการรับมือทวงหนี้ แบบควายๆ และข้อกฎหมายที่ใกล้ตัวไว้รู้เขารู้เรา ขอบคุณมากค่ะ ถ้ามีอีกจะขอเข้าร่วมอบรมอีกแน่นอน…ขอบคุณค่ะ

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #44905 โดย pritty
ขอบคุณผู้เกี่ยวข้องโดยเฉพาะพี่นกกระจอกเทศ ที่ทำให้รู้ในสิ่งที่ไม่รู้ ทีแรกคิดว่า ถ้าไปศาลจะไปยอมความดี หรือ จะให้ศาลตัดสินดี แต่ท้ายสุดแล้ว การที่เราจะตัดสินใจเลือกวิธีการอย่างใดก็ตามแต่ สิ่งสำคัญต้องดูที่เงินในกระเป๋าของตัวเองด้วย ว่ามีเพียงพอหรือไม่ ถึงแม้ไปศาลแต่หากมีไม่เพียงพอก็จำเป็นต้องถูกอายัดทรัพย์ อย่างน้อยการที่เราได้ไปเข้าร่วมอบรมทำให้มีความรู้ความเข้าใจขึ้นมากกว่า การอ่านในเว็บเพียงอย่างใด เพราะการฟังและคิดตาม ทำให้เราได้รู้ว่า จะจัดการกับหนี้สินของเราอย่างไรดี

อยากให้มีการจัดงานอบรมอีก ครั้งหน้าไปอีกแน่นอนค่ะ ความรู้จะได้แน่น ๆ จะได้นำไปช่วยคนที่เขามีปัญหาเหมือนอย่างเรา (o_O)

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #44906 โดย Gundam-c
หลังจากไปอบรมแล้ว ผมได้รับความรู้มาก ๆ เลยครับ และมั่นใจในแนวทางของชมรมว่าจะทำให้เราเห็นแสงสว่างและหนทางในการใช้ชีวิตต่อไปครับ
ขอขอบคุณท่านประธานชมรม และพี่ ๆ ในชมรมทุก ๆ ท่านเลยนะครับที่เสียสละในการคอยให้ความช่วยเหลือมาโดยตลอดครับ :ลั่ลล้า:

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #44911 โดย น้ำฟ้า
ขอบคุณมากค่ะ สำหรับความรู้ในการแก้ไขปัญหา ที่ช่วยลดความเครียด ความกดดันตัวเอง และการแก้ไขปัญหาอย่างมีสติ o_) จะอ่านกระทู้ปักหมุดเพื่อหาความรู้เพิ่มเติมค่ะ :wo:
ขอบคุณค่ะ

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #44919 โดย yomaster
ขอขอบพระคุณ พี่นกกระจอกเทศ และชมรม มากๆ ครับ
ที่จัดกิจกรรมดีๆ แบบนี้

ผมเองได้รับความรู้มากมาย
แต่ก็ยังมีบางส่วนที่ยังค้างคาใจอยู่
แต่เนื่องด้วยเวลาอันจำกัดในวันนั้น ทำให้ไม่สามารถที่จะสอบถามกับทางพี่นกกระจอกเทศได้

ยังไงก็ต้องขอบคุณมากๆ ครับ

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #44925 โดย debtman
นี่แหละครับคือเหตุผลที่ผมสมัครเข้าอบรมทุกรอบ ทั้งๆที่อบรมมาแล้ว หากเราคิดว่าเรารู้แล้ว ทำตัวเหมือนน้ำเต็มแก้ว มันก็ไม่ต่างกับกบในกะลา ขอบคุณมากครับ

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #44930 โดย teera04
ครับก็ยินดีทุกท่านด้วยครับ ที่ได้รับความรู้มากมายจากคุณนกกระจอกเทศ ผมเองซิครับ ไม่ได้ไปเลยเพราะลูกคนเล็กไม่สบายต้องพาไปหาหมอที่ รพ. เลยอดไปฟังเลย แต่ก็ได้รับแนะนำจากคุณนกกระจอกกับทนายอีกท่านหนึ่ง ซึ่งผมเองก็จะไปศาลเดือนหน้านี่อยู่แล้ว ก็เลยคิดว่าจะหาดูว่ามีใครที่อัด vdo ไว้เอาลงเว็บจะได้ดาวโหลดมาฟังบ้างครับ ต้องขอโทษคุณนกกระจอกด้วยนะครับ ที่วันนั้นผมไปไม่ได้จริง ๆ ขอบพระคุณมากครับ

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #44943 โดย Dumb
ขอบพระคุณมากๆ ค่ะ สำหรับความรู้ ทุกอย่าง :)

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #44953 โดย Yayafannadech
ขอบพระคุณ พี่นกกระจอกเทศ และทีมงานทุก ๆ คนมากๆ เช่นกันค่ะ

ยังคิดภาพไม่ออกเหมือนกันว่าถ้าไม่ได้เปิดมาเจอเวปชมรมในวันนั้น ในวันนี้ชีวิตของตนเองจะเป็นอย่างไร อาจจะกำลังหมุนเงินหัวปั่น หามาอีกเรื่อย ๆ จนไม่รู้จะหยุดลงตรงที่ใด ดีไม่ดี ถ้าเครียดมาก ๆ ก็คงอาจจะคิดสั้นไปแล้วก็ได้

เพราะไม่เคยคิดว่าจะมีใครมีปัญหาเหมือนเรา และก็คิดเสมอว่าถ้าเราหยุดจ่ายเงินคืนแบงค์ เราคงเป็นคนที่ไม่ดีมาก ในสายตาทุก ๆ คน

ยอมรับว่า ณ ตอนนั้น รู้สึกเหมือนคนที่หลอกตัวเองมากว่าการหมุนเงินมาจ่ายเพื่อรักษาเครดิตและหน้าตา คือการที่ทำให้เรายังเป็นคนดีอยู่ได้ในสังคม

แต่ ณ ปัจจุบันนี้ ไม่ใช่แล้วค่ะ ยิ่งเข้าอบรมยิ่งทำให้มั่นใจว่านี่แหละคือทางแก้ปัญหาที่ถูกต้อง และยั่งยืนที่สุด ไม่ใช่การแก้ปัญหาแบบหลอกตัวเองและทำร้ายตัวเอง แบบที่เคยทำในอดีตค่ะ

ขอบคุณทุกคนมากอีกครั้งจริง ๆ ค่ะ :)

ชอบที่สุดคือ มุขปล่อยให้คุยกับโต๊ะของพี่นกค่ะ จะเริ่มทำตามบ้างแล้วค่ะ

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #44957 โดย lungmuan
Lungmuanขอขอบคุณประธาน นกกระจอกเทศและคณะทีมงานที่จัดให้มีการอบรมให้ความรู้แก่สมาชิก ได้รับความรู้และเป็นยาชูกำลังเพื่อสู้กับปัญหาได้เป็นอย่างดี หากมีงบประมาณและมีโอกาสขอให้จัดอีก จัดได้ดีมาก ขอบคุณอีกครั้ง!!

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #44971 โดย หนี้ล้านสอง
ต้องยอมรับว่า ผ่านช่วงเวลาที่ทุกข์ที่สุดในชีวิตมาได้ด้วยความช่วยเหลือของคนหลายคน
รวมถึงชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคลแห่งนี้ ทีมงาน และคุณนกกระจอกเทศ
ที่มาให้ความรู้แบบรู้สึกได้ว่า ตั้งใจมาก
ถึงแม้ว่าหนี้จะยังไม่หมด แต่ก็ไม่ทุกข์(มาก)แล้วค่ะ ^ ^"
ก็ไม่รู้จะเขียนอะไร นอกจากคำว่า ขอบคุณ ขอบคุณ และก็ขอบคุณ มากๆ ค่ะ

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #45108 โดย Samatayaza
พี่คะหนูชี้แจงเรื่องที่ไม่สามารถไปร่วมอมรบไม่ได้คะ เนื่องจากทางบริษัทให้ทำโอเปิดบูทที่ห้างเลยลาไม่ได้อะคะต้องขอโทษทางทีมงานด้วยนะคะ.

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #46382 โดย jackTs

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #46384 โดย jackTs
ขออนุญาตประกาศรายชื่อสมาชิก(Balcklist) ที่ขอสมัครไปร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ แต่กลับไม่ยอมไปร่วมในงานดังกล่าว โดยไม่ได้แจ้งเหตุผล จนกระทั่งกิจกรรมถูกจัดเสร็จสิ้นผ่านมานานเป็นเดือนแล้วก็ตาม...แต่ก็ยังไม่ทำการชี้แจงใดๆ

จึงเป็นเหตุทำให้สมาชิกท่านอื่นๆ ที่ประสงค์ต้องการจะไปร่วมงาน แต่กลับไม่ได้ไป เพราะที่นั่งถูกจองสิทธิ์จนเต็มหมดแล้ว

การกระทำเช่นนี้ จึงถือเป็นการจองสิทธิ์เพื่อการ"กั๊ก "ที่นั่ง สำหรับสมาชิกท่านอื่นๆที่อยากจะไปโดยแท้จริง

ทางชมรมหนี้ฯได้เคยจัดประชุมเกี่ยวกับการกระทำดังกล่าว และมีมติของที่ประชุมออกมาว่า
ให้ประกาศรายชื่อของสมาชิกเหล่านี้ ให้เป็น Balcklist (บัญชีดำ) ของทางชมรมฯต่อไป

โดยมีรายชื่อของสมาชิกที่ติด Blacklist

สำหรับกิจกรรมในครั้งนี้ ดังต่อไปนี้

1. adisak
2. beboat
3. chock172522
4. Dada_Sk
5. kunkja
6. Lalada
7. lorbor
8. Mae Mu
9. nida
10. Num2510
11. pratchya
12. psavvy
13. rainism
14. Spider
15. Sutchira
16. TMax
17. tungpang

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.929 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena