ขอกำลังใจหน่อยค่ะ กำลังหยุดจ่ายค่ะ

10 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #47041 โดย jarupa
อีซี่บายชวนปรับโครงสร้างหนี้ค่ะ เจ้าหน้าที่พูดดีค่ะ บอกว่าเริ่มชำระได้เดือน มกราคม และจะไม่มีการโทรมาทวงหนี้อะไรอีก
ช่วงเวลาที่ยังไม่มีการทวง คุณสามารถหาเงินมาโปะได้ เลยหลวมตัวให้ส่งเอกสารมาให้เซ็นต์
แต่จายังไม่ได้เซ็นต์และส่งไปนะคะ ถ้าจาไม่ส่งก็ถือว่าโมฆะ และทำให้ขั้นตอนในการทวงหนี้เร็วขึ้นไหมคะ ฮือออออออ จาพลาดไปแล้วค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #48051 โดย jarupa
วันนี้อิออนโทรมาให้ทำสัญญาปรับโครงสร้างหนี้ค่ะ
จา - ถึงจาทำไป จาก็ยังไม่มีเงินที่จะจ่ายอยู่ดี
อิออน- ให้ไปหายืมใครก็ได้ หนึ่งพันบาทมาจ่ายก่อนคงไม่เหลือบ่ากว่าแรงนะคะ
จา - ไม่รู้จะยืมใครค่ะ ญาติพี่น้องเค้าก็มีปัญหากันหมด หนูไม่มีจริงๆค่ะตอนนี้
อิออน - ทางเราหาทางช่วยคุณเต็มที่แล้ว แต่คุณไม่ทำอะไรเลย
จา - พี่คะ หนูมีปัญหาจริงๆค่ะ หนูก็พยายามหาอยู่ค่ะ
อิออน - ตามนี้ละกันค่ะ ถ้าวันนี้ไม่มาทำสัญญา พรุ่งนี้ให้เจ้าหน้าที่ไปเก็บเงินที่บริษัทเต็มจำนวนนะคะ
จา - ค่ะ

เฮ้อออ เหนื่อยใจจังเลยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #48052 โดย pfs
ยูเมะพลัสต้องอดทนอีกนิดเข้างวดที่ 3 ก็เริ่มเสนอส่วนลด 30% แล้วค่ะเตรียมเก็บเงิน เตรียมความพร้อมไว้เท่านั้นพอ
ตอนนี้ pfs หยุดมา 4 เดือนกำลังครบเดือนที่ 5 สิ้นเดือนนี้ยูเมะเสนอส่วนลดมา 54% แบ่งจ่ายได้ 6 งวดเลยตอบตกลงแล้ว
รอหนังสือยืนยันอยู่คงส่งให้ภ่ยในสัปดาห์นี้ค่ะแล้วจะมาแชร์ค่ะ โชคดีค่ะ

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #48073 โดย jackTs

jarupa เขียน: วันนี้อิออนโทรมาให้ทำสัญญาปรับโครงสร้างหนี้ค่ะ
จา - ถึงจาทำไป จาก็ยังไม่มีเงินที่จะจ่ายอยู่ดี
อิออน- ให้ไปหายืมใครก็ได้ หนึ่งพันบาทมาจ่ายก่อนคงไม่เหลือบ่ากว่าแรงนะคะ
จา - ไม่รู้จะยืมใครค่ะ ญาติพี่น้องเค้าก็มีปัญหากันหมด หนูไม่มีจริงๆค่ะตอนนี้
อิออน - ทางเราหาทางช่วยคุณเต็มที่แล้ว แต่คุณไม่ทำอะไรเลย
จา - พี่คะ หนูมีปัญหาจริงๆค่ะ หนูก็พยายามหาอยู่ค่ะ
อิออน - ตามนี้ละกันค่ะ ถ้าวันนี้ไม่มาทำสัญญา พรุ่งนี้ให้เจ้าหน้าที่ไปเก็บเงินที่บริษัทเต็มจำนวนนะคะ
จา - ค่ะ

เฮ้อออ เหนื่อยใจจังเลยค่ะ

ก็ตอบมันกลับไปสิครับว่า "งั้นกูยืมมึงได้ไหม? "

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=1301&Itemid=64

ข้อเสียของการ "จ่ายหยอด" เพื่อเดินบัญชี
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=19608&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #48076 โดย Sosad
สู้ๆนะค่ะ

ตอนนี้เพิ่งหยุดจ่ายเดือนเดียวค่ะ
ยังไม่โทรมาบ่อยเท่าคุณ

** เราจะผ่านมันไปด้วยกันค่ะ *** :สู้ๆ:

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #48098 โดย nuchtoon
ยูเมะ ก็โทรมาให้ประนอมหนี้ค่ะ แต่ไม่อยากทำ ว่าจะลองขอส่วนลดดูบ้าง เผื่อจะได้เยอะ

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #48595 โดย Sosad
สู้ๆค่ะ อยู่ในช่วงเดียวกัน
เป็นกำลังใจให้ค่ะ เราจะหมดหนี้ไปด้วยกัน ^^

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #48598 โดย jk1985
สู้ๆนะครับ ผมโดนขู่ฟ้องมาสองเดือนติดจากยูเมะนะ สุดท้ายให้ยอดปิดมาเฉยเลย จบไปแล้วครับ
ตอนนี้กำลังจะโดนธนชาติฟ้อง หยุดจ่ายมาประมาณ 5 เดือน ยอด 2 ใบ ใบละ 80,000 บาท
รวมแล้ว 160,000 ตอนนี้ขึ้นมา 180,000 ขึ้นเร็วมาก อย่างที่บอกครับบอกจะฟ้องหลายครั้งแล้ว
ยังไม่มีวี่แววว่าหมายศาลจะมาซักที ผมก็รออยู่เหมือนกัน อยากขึ้นศาลเหมือนกันครั้งหนึ่งในชีวิต
จะได้จบๆกันไป ผมว่าถ้าใจแข็งนิดนึงก็อยู่ได้นะครับ สู้ๆครับเอาใจช่วย ผมไปดูยอดของบางคน
เราเนี่ยแค่เสี้ยวของเขาเลย แค่นี้ผมคิดว่าปิดได้ในปีนี้แน่ๆครับ มาๆ ปลดหนี้ไปพร้อมกัน
อ่านเยอะๆนะครับ ให้มันจำได้ขึ้นใจไปเลย :upset: :upset:

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #48852 โดย jarupa
ขอบคุณทุกๆท่านมากๆนะคะ ตอนนี้ก็ยังมีโทรมาทุกวันค่ะ จารับทันก็รับ รับไม่ทันก็ปล่อยแล้วค่ะ ตอนนี้ไม่เครียดเหมือนเมื่อก่อนแล้วค่ะ
ยังไม่มีที่ไหนเสนอส่วนลดมาเลยค่ะ รออยู่เหมือนกัน

ขอบคุณทุกกำลังใจนะคะ เราจะหมดหนี้ไปด้วยกัน สู้ๆค่ะ

10 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #50338 โดย jarupa
อัพเดทค่ะ

- อิออน หยุดจ่ายไป 5 เดือน ตอนนี้เงียบไปประมาณ 1 เดือนค่ะ สบายหูมากเลย แต่ในใจก็กลัวว่าจะแอบฟ้องเหมือนกันค่ะ
-ซิตี้แบงค์ หยุดจ่าย 6 เดือน ชวนทำปรับโครงสร้างหนี้ แต่ปฏิเสธไปแล้วค่ะ
-ยูเมะพลัส หยุดจ่าย 5 เดือน ชวนทำปรับโครงสร้างหนี้ ได้ทำสัญญาไปแล้ว แต่ไม่ได้จ่ายงวดแรกค่ะ ถือว่าสัญญาเป็นโมฆะ และตอนนี้มีขู่ว่าจะส่งหนังสือทวงหนี้ไปที่อยู่ตามสำเนาทะเบียนบ้านค่ะ
-ไทยพาณิชย์ หยุดจ่าย 3 เดือน ก็ยังโทรทวงทุกวันค่ะ และมีเดทไลน์ หากไม่ชำระหนี้จะส่งเรื่องออกไปสำนักกฎหมายค่ะ
-กสิกร หยุดจ่าย 6 เดือน นานๆโทรที ขอให้จ่ายหยอดค่ะ
-cimb หยุดจ่าย 3 เดือนค่ะ ขอให้จ่ายเข้ามาสัก 1 งวดค่ะ

ยังไม่มีที่ไหนให้ส่วนลดเลยค่ะ และตอนนี้กลุ้มมากเลยค่ะ เงินเก็บหมดไปกับค่าประกันรถยนต์ และน้องหมาที่บ้านขาหักต้องจ่ายค่ารักษาพยาบาลอีก T_T
กลุ้มใจจังเลยค่ะ ต้องเริ่มเก็บเงินใหม่อีกแล้ว

9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #52889 โดย jarupa
อัพเดทค่ะ

ล่าสุดเรดดี้เครดิตโทรมาให้ส่วนลดค่ะ 50,000 บาท ยอดหยุดจ่าย 66,000 บาท ยอดปัจจุบัน 72,000 บาท ดอกเบี้ยเยอะมากเลยค่ะ
แต่ก็ต้องปฎิเสธไปก่อน เพราะว่ายังไม่มีเงินพอที่จะปิดค่ะ เศร้าใจ

9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #53027 โดย maruko
พยายามต่อไป ไม่ใช่เรื่องที่ต้องเศร้าครับ สนุกกับมันดีกว่า..

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #54067 โดย jarupa

maruko เขียน: พยายามต่อไป ไม่ใช่เรื่องที่ต้องเศร้าครับ สนุกกับมันดีกว่า..

ขอบคุณคุณ maruko มากค่ะ

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #54068 โดย jarupa
อัพเดทค่ะ

วันนี้ทางซิตี้แบงค์โทรมาให้ส่วนลด 50% จากยอดปัจจุบัน 79,431 บาท
jarupa ได้ขอต่อรองว่าผ่อนจ่ายเป็นงวดได้ไหม
ทางซิตี้แบงค์ บอกทำได้ แต่ต้องจ่าย 10% ของเงินต้น ซึ่งเท่ากับประมาณ 8,000 บาท
ถ้าไม่พร้อมจ่าย คงต้องปล่อยให้สำนักงานบัญชีดูแล และส่งฟ้องศาล T_T

ใจนึงอยากจ่ายหมดเลย แต่เงินยังมีไม่พอเลยค่ะ ควรทำไงดีคะ

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #54679 โดย jarupa
อัพเดทค่ะ

เจรจากับทางซิตี้แบงค์ ได้ส่วนลด 52% จากยอด 80,000 เหลือ 38,000 ปิดจบงวดเดียว
วันที่ 30 มิถุนายน

ขอบคุณสำหรับทางออก ที่ทำให้เจรจาสามารถปิดได้ 1 บัญชีค่ะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.601 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena