มือใหม่เพิ่งเริ่ม หยุดจ่ายครับ

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #51090 โดย eakasak
คุณ neenart อีซี่บาย หยุดครบห้าเดือนแล้ว ยังไม่ลดหนี้ให้เลยคับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #51094 โดย eakasak
ขอบคุณคับ คุณ ต้มยำกุ้ง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #51129 โดย neenart
คุณ eakasak อีซี่ ส่งเรื่องให้ สนง.กฎหมาย ทวงหนี้ ยังค่ะ

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #51133 โดย mojika
สวัสดีค่ะ
เราเคยเป็นหนี้กับยูเมะพลัสค่ะ สำหรับเราส่วนลดงามๆมาช่วงเดือนที่9ค่ะ
ยอดเราอยู่ที่ 8x,xxxได้ส่วนลดที่4x,xxx ค่ะเป็นกำลังใจให้ค่ะ ^_^

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #51146 โดย eakasak
คุณ นีนาท ส่งเรื่องเข้าสำนักงานกฏหมายแล้ว เพราะมีกฏหมายมาแจ้ง และเมื่อวาน ก็โทรเข้ามาครับ จากสำนักงานกฏหมายให้ประนอมหนี้ แต่ว่าปฏิเสธไป บอกว่าไม่มีจ่าย เค้าก็ไม่ยอมวางสายเลยบอกไปว่า เดี่ยวจะจ่ายให้พรุ่งนี้ บอกเพื่อปัดความรำคาญไป พรุ่งนี้ก็ไม่มีจ่ายหรอก แต่รับสายตลอดเลย

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #51149 โดย eakasak
ขอปรึกษาเพื่อนๆนะครับ ตอนนี้เงินเดือนได้รับหลังจากหักทุกอย่างแล้ว ผมได้เดือนละ 12000 บาท เก็บไว้แฮร์คัทเดือนละ 2500 บาท ผมมีหนี้อิสลามด้วยตอนนี้เหลือ 20000บาท ซึ่งหักบัญชีเงินเดือน ซึ่งถ้าหนี้อิสลามหมดจะไม่โดนหักอีกจะสามารถเก็บเงินได้เพิ่มเป้นเงินละประมาณหกพันบาท ผมจะเอาเงินเก็บสองหมื่นไปปิดอิสลาม ดีหรือเปล่า เพื่อที่จะไม่ต้องโดนหักเงินเดือนอีก จะได้มีเงินเก็บเพื่อแฮร์คัทเพิ่มขึ้น รบกวนแนะนำด้วย

10 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #51221 โดย klaewoom
อิออน บอกว่าพนักงานจะมาที่ทำงาน จะแก้ปัญหาแบบไหนครับ

10 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #51231 โดย eakasak
ผมไม่มีหนี้ของ อิออน นะครับ

10 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #51232 โดย eakasak
วันนี้มี สำนักงานกฏหมาย แม็กเน็ต โทรมา ชื่อ คุณ พัชรี โทรมาทวง สปีดดี้แคช ให้ทำประนอมหนี้ จ่ายเดือนละ 3500 แบบปลอดดอกเบี้ย กับ จ่าย 2000 แบบมีดอกเบี้ย เลยบอกเค้าไปว่า เดือนละสองพันก็จ่ายไม่ไหว เพราะหนี้หลายเจ้า เค้าเลยแนะนำว่างั้นก็ไม่ต้องจ่ายปล่อยให้เป้นไปตามกระบวนการดีกว่าถ้าจ่ายไม่ไหวจริงๆ เดี๋ยวจะส่งเรื่องฟ้องศาลจะสั่งให้ชำระเอง เจ้าหนี้จะต้องเข้าคิวกันทีละเจ้า เพราะถ้าฟ้องพร้อมกันหลายๆเจ้า คงจ่ายไม่ไหวเช่นกัน คือ ผ่อนไปทีละเจ้าจนหมด เค้าบอกแบบนี้ ไม่ทราบว่าจริงไหมคับ แต่เค้าพูดดีคนที่โทรมาทวง เพิ่งเจอนี่แหละที่พูดจาดี

10 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #51233 โดย jackTs

eakasak เขียน: วันนี้มี สำนักงานกฏหมาย แม็กเน็ต โทรมา ชื่อ คุณ พัชรี โทรมาทวง สปีดดี้แคช ให้ทำประนอมหนี้ จ่ายเดือนละ 3500 แบบปลอดดอกเบี้ย กับ จ่าย 2000 แบบมีดอกเบี้ย เลยบอกเค้าไปว่า เดือนละสองพันก็จ่ายไม่ไหว เพราะหนี้หลายเจ้า เค้าเลยแนะนำว่างั้นก็ไม่ต้องจ่ายปล่อยให้เป้นไปตามกระบวนการดีกว่าถ้าจ่ายไม่ไหวจริงๆ เดี๋ยวจะส่งเรื่องฟ้องศาลจะสั่งให้ชำระเอง เจ้าหนี้จะต้องเข้าคิวกันทีละเจ้า เพราะถ้าฟ้องพร้อมกันหลายๆเจ้า คงจ่ายไม่ไหวเช่นกัน คือ ผ่อนไปทีละเจ้าจนหมด เค้าบอกแบบนี้ ไม่ทราบว่าจริงไหมคับ แต่เค้าพูดดีคนที่โทรมาทวง เพิ่งเจอนี่แหละที่พูดจาดี

ไขข้อข้องใจ “การอายัดเงินเดือน”
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=28147&Itemid=64#28147

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

10 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #51754 โดย eakasak
มีจดหมายแบบนี้ ส่งมาหา
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

10 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #51755 โดย eakasak
มีจดหมายส่งมา
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

10 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #51764 โดย jackTs

10 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #51766 โดย parnvat
สวัสดีค่ะ / ขอตามกระทู้ด้วยคน / เพราะสถานะตอนนี้ เหมือนกับคุณเลย / แต่หักค่าใช้จ่ายแล้ว ก้อยังไม่เหลือให้เก็บไว้ HC เลย เครียดฝุด ๆ :sweat:

10 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #52034 โดย parnvat
ช่วงนี้ โทรศัพท์เงียบหายไปเลย หลังจากหยุดจ่ายมา 3-4 เดือนแล้ว

ใจคอไม่ดี ไม่รู้ว่าจะมีหมายศาลเมื่อไร // :sweat:

ชีวิตหนี้ เหนื่อยใจแท้ ๆ

10 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #52037 โดย Ekasit
ผมก็กำลังเก็บเงินเพื่อจ่าย H/C สู้ๆครับ

10 ปี 4 วัน ที่ผ่านมา #52135 โดย eakasak
ตอนนี้ หยุดจ่าย เข้าเดือนที่ 7 แล้ว ยังไม่มีโทรมาให้ส่วนลด ถ้ายังไม่มีว่าจะโทรไปขอเองหล่ะ อิอิ

10 ปี 4 วัน ที่ผ่านมา #52140 โดย Plai
ตอนนี้ก็หยุดจ่ายไปเหมือนกัน2 ใบ กสิกรและกรุงเทพ ตั้งแต่ต้นปีแล้ว
กสิกร ส่งใบแจ้งหนี้มาปกติ
กรุงเทพ ส่งใบทวงหนี้มาทุกเดือน เพิ่มมาเดือนนี้ มีใบทวงของ สนง กฏหมายมาแล้ว เขียนเอกสารว่า สำคัญฝ่ายงานติดตามหนี้ก่อนฟ้อง ที่ ชธ .2227/2557 เป็นจำนวนเงิน 44,092.43บาท

9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #52233 โดย eakasak
ตอนนี้ ยอดของ ยูเมะพลัส เพิ่มเป็น 100200 บาท หยุดจ่ายมาแล้ว หกเดือน

9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #52261 โดย jackTs

eakasak เขียน: ตอนนี้ ยอดของ ยูเมะพลัส เพิ่มเป็น 100200 บาท หยุดจ่ายมาแล้ว หกเดือน

อี่ซี่บาย ได้ส่วนลดประมาณ 50% Up...แต่ต้องหยุดจ่ายนานเกิน 10 เดือนขึ้นไป (เผลอๆขาดอายุความแล้วมันยังไม่ฟ้องเลย ก็มีถมไป)

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41290&Itemid=64#52190

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: eakasak

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.711 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena