หยุดจ่ายตอนเริ่มท้อง ตามแนวทางชมรม

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #48932 โดย tmita_tuktuk
สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ ชมรมทุกท่าน

แอบซุ่มอ่านมาอยู่นาน ถึงเวลาโชว์ตัวซะที ตอนนี้ก็ท้อง 7เดือนแล้ว นับเป็นช่วงเวลาที่ตั้งแต่เริ่มจนหยุดส่งพอดีค่ะ เข้ามาอ่าน นโยบาย และแนวทางของชมรม รวมทั้งจดบันทึก เขียนสรุป และทำตามมาโดยตลอดค่ะ โดยมีพี่กอบัวเป็นผู้ให้คำปรึกษา ไม่ว่าจะจิตตก หรือ เครียดแค่ไหน ก็ได้พี่กอบัวนี่แหละค่ะ คอยเตือนสติ และให้กำลังใจมาตลอดค่ะ จนตอนนี้ปิดไปได้แล้ว 3ตัวแล้วค่ะ และพี่กอบังก็แนะนำให้มาตั้งกระทู้ไว้ เผื่อจะได้แลกเปลี่ยน และเป็นแนวทางให้สมาชิกท่านอื่นๆ ค่ะ

เรียงลำดับหนี้จากที่ปิดไปแล้ว และ จากยอดน้อยไปมาก ดังนี้ค่ะ
X 1. บัตรเครดิต HSBC ยอดหยุด 42,500 บาท รวมดอก ณ.วันที่ปิด 46,800 บาท
ปิดแล้ว ที่ยอด 25,000 บาท เมื่อเดือน ตค. 2556
X 2. สินเชื่อ CITI ADVANCE ยอดหยุด 73,760 บาท รวมดอก ณ.วันที่ปิด 95,000 บาท
ปิดแล้ว ที่ยอด 41,000 บาท ผ่อน 2งวด 20,500 x2 เริ่มสิ้นเดือน ธค. 2556 และ มค. นี้
X 3. สินเชื่อ FIRST CHOICE ยอดหยุด 50,000 บาท รวมดอก ณ.วันที่ปิด 59,000 บาท
กำลังจะปิด ที่ยอด 20,000 บาท กลางเดือน มค. นี้
X 4. บัตรเครดิต และบัตรเงินสด SCB เป็นธนาคารที่เงินเดือนเข้าค่ะ เล่นเกมส์กดอยู่ซัก 3เดือน ทางสามีก็ช่วยปิดหนี้ให้ค่ะ อันนี้จ่ายเต็มแบบไม่มีส่วนลดๆ แต่ดอกเบี้ยให้ค่ะ เพราะทางบ้านสามี ต้องการเอาบ้านเข้ากู้กับทางแบ้งก์แบบด่วนที่สุด เงินที่กู้ก็เลยถูกตัดออกมาจ่ายหนี้ให้ภรรยาโดยอัตโนมัติ (เรื่องมันยาวค่ะ)

...รอคิวปิด...
5. บัตรเครดิต AIG ยอดหยุด 23,800 บาท รวมดอก ณ.วันที่แจ้ง 26,000 บาท
แจ้งปิดบัญชีไว้ที่ 16,000 ยังไม่ได้ต่อรอง (รอเจ้าหน้าที่ติดต่อมาใหม่)
6. บัตรเครดิต KBANK ยอดหยุด 54,000 บาท รวมดอก ณ.วันที่แจ้ง 61,000 บาท
7. บัตรเงินสด KBANK ยอดหยุด 25,000 บาท รวมดอก ณ.วันที่แจ้ง 29,000 บาท
(สองใบนี้ ให้ส่วนลดรวมกันที่ 70,000 ก็รอไปก่อนค่ะ)
8. สินเชื่อ KRUNGSRI ยอดหยุด 68,000 บาท รวมดอก ณ.วันที่แจ้ง 76,400 บาท
(เสนอมาลดให้แต่ดอก ก็รอไปก่อนค่ะ)
...มาถึงเจ้าที่ว่าหนี้เคียวๆ กันบ้าง... สมคำล่ำลือจริงๆ ขนาดคนท้อง 7เดือนยังคุยยากเลย "><"
9. สินเชื่อ UOB ยอดหยุด 87,400 บาท รวมดอก ณ.วันที่แจ้ง 101,600 บาท
(กำลังฟ้อง ลดให้ได้แค่ 22.5%)
10. บัตรเครดิต UOB ยอดหยุด 27,500 บาท รวมดอก ณ.วันที่แจ้ง 48,500 บาท
(เสนอปิดมาที่ 34,000 บาท ถ้าส่งเอกสารเข้าไปจะทำเรื่องส่วนลด และให้ผ่อนได้ 6เดือน ยังตัดสินใจอยู่ ใจอยากได้ลดกว่านี้ กำลังรอฟ้องพร้อมกันกับสินเชื่อ)
11. บัตรเงินสด UOB ยอดหยุด 43,000 บาท รวมดอก ณ.วันที่แจ้ง 50,600 บาท
(เสนอปิดมาที่ 40,000 บาท ถ้าส่งเอกสารเข้าไปจะทำเรื่องส่วนลด และให้ผ่อนได้ 6เดือน ยังตัดสินใจอยู่ ใจอยากได้ลดกว่านี้ กำลังรอฟ้องพร้อมกันกับสินเชื่อ)
12. บัตรเครดิต CITIBANK ยอดหยุด 86,300 บาท รวมดอก ณ.วันที่แจ้ง 92,115 บาท
(ฟ้องแล้วเมื่อวันที่ 08/11/2556 เสนอปิดมาที่ 60,000 บาท ถ้าส่งเอกสารเข้าไปจะทำเรื่องส่วนลดให้ และให้ผ่อนได้ 3เดือน ลดน้อย รอไปก่อนค่ะ)
13. บัตรเงินสด CITIBANK ยอดหยุด 60,240 บาท รวมดอก ณ.วันที่แจ้ง 85,400 บาท
(ฟ้องแล้ว นัดวันที่ 5 มีค. 2557 เสนอปิดมาที่ 57,000 บาท ถ้าส่งเอกสารเข้าไปจะทำเรื่องส่วนลดให้ และให้ผ่อนได้ 3เดือน ลดน้อย รอไปก่อนค่ะ)

หนี้ที่ยังส่งอยู่
14. กยส. เดือนละ 1500
15. สินเชื่อ KTC เดือนละ 1230 บาท เหลืออีก 5เดือน
16. ธนชาติ ส่งรถ เดือนละ 11000

หนี้เยอะค่ะ มีมรสุมช่วงก่อนหน้าที่จะหยุด ไม่ขอเล่าเพราะเรื่องมันเศร้าค่ะ 555 ถ้าเจอชมรมเร็วกว่านี้ คงมีเงินเหลือเก็บมาใช้หนี้แล้วทุกใบ ไม่น่าเอาไปจ่ายหยอดก่อนเลย เพราะจ่ายยังไงก็ไม่พอค่ะ จนตอนนี้เอาเงินสหกรณ์มาจ่ายก็ไม่พอแล้ว ถ้าไม่ไหว อย่าได้คิดจ่ายค่ะ เก็บรวบรวมไว้ปิดดีกว่า เป็นอุทาหรณ์ค่ะ ยังไงก็ต้องสู้กันไปค่ะ ตอนนี้ก็คงต้องปล่อย และไปคุยกันต่อที่ศาลค่ะ ใกล้จะคลอดแล้วด้วยสิ วุ้ยๆๆ o_)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #48934 โดย tmita_tuktuk
ขอวิธีแนบไฟล์ภาพหน่อยค่ะ ทำแล้ว ERROR

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #48935 โดย tmita_tuktuk
หาวิธีแนบไฟล์เจอแล้วค่ะ

ตัวแรก HSBC

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #48936 โดย tmita_tuktuk
ตัวที่สอง CITI ADVANCE

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #48937 โดย tmita_tuktuk
ตัวที่สาม สดๆ ร้อนๆ วันนี้ FIRSTCHOICE
คุยไว้ตั้งแต่ก่อนปีใหม่เพิ่งได้เอกสาร เจ้าหน้าที่บอกว่าลดเยอะ เอกสารเลยช้าค่ะ

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #48957 โดย jackTs

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #48960 โดย comdotnet
สู้ๆ ครับ ผมตอนนี้ รอ ของ ธนาชาติ ตัวสุดท้ายแล้ว พึ่งไปขึ้่นศาลมา 2 วันที่แล้วเองครับ ของ KTC

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #48963 โดย tmita_tuktuk

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #48965 โดย tmita_tuktuk
มาอัพเดทค่ะ UOB โทรมาแจ้งเรื่องบัตรเงินสด ที่ลดยอดที่ 20% เลยบอกไปว่ายังไม่พร้อม เงินไม่พอค่ะ
เจ้าหน้าที่เลยบอกว่าไม่เป็นไร งั้นก็จะได้ทำเรื่องฟ้องเลย เพราะได้ทำเรื่องฟ้องรอไว้แล้ว และอาจจะได้หมายเร็วๆ นี้ค่ะ ส่วนสินเชื่อ UOB เรื่องตกไปแล้ว รอฟ้องพร้อมกัน ซึ่งต่างจากซิตี้แบ้งก์ที่บอกว่าฟ้องแล้ว รอหมายศาล แต่หมายนัดออกมาแล้วคือวันที่ 5 มีค. นี้ค่ะ

มีใครได้ส่วนลดงามๆ หลังฟ้อง จาก 2 เจ้าหนี้นี้บ้างไหมคะ มาแชร์ให้ฟังกันบ้างนะคะ ขอบคุณค่ะ

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #49063 โดย tmita_tuktuk
วันนี้มีโทรไปขอปิด AIG มาค่ะ

5. บัตรเครดิต AIG ยอดหยุด 23,800 บาท รวมดอก ณ.ปัจจุบัน 26,380 บาท

เสนอปิดจากเดิม 16,000 วันนี้เปลี่ยนเจ้าหน้าที่รับผิดชอบ ให้ส่วนลดที่ 15,000 ต่อรองไปที่ 14,000

กำลังทำเรื่องเสนอ รออนุมัติค่ะ

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #49115 โดย tmita_tuktuk
วันนี้กสิกรโทรมา เจ้าหน้าที่คุยไม่ค่อยรู้เรื่องเลยค่ะ เหมือนจะยังเด็กมากๆ แต่ก็ขอส่วนลดเพื่อปิดไป ได้มาที่ 25% ที่ 69,000 ก่อนหน้าให้ที่ 70,000 ตามที่เคยลงไว้ก่อนหน้า

6. บัตรเครดิต KBANK ยอดหยุด 54,000 บาท รวมดอก ณ.วันที่แจ้ง 61,000 บาท
7. บัตรเงินสด KBANK ยอดหยุด 25,000 บาท รวมดอก ณ.วันที่แจ้ง 29,000 บาท
(สองใบนี้ ให้ส่วนลดรวมกันที่ 70,000 ก็รอไปก่อนค่ะ)

ก็เลยบอกไปว่าไม่สามารถ ถ้าลดได้มากกว่านี้ อาจจะปิดให้สิ้นเดือนนี้เลย แต่ถ้าลดกว่านี้ไม่ได้ก็คงต้องรอไปก่อน
เจ้าหน้าที่เลยบอกว่า หนูจะลองไปคุยดูให้ค่ะ แต่ไม่รับปาก ก็รอฟังต่อไปค่ะ

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #49176 โดย tmita_tuktuk
วันนี้ AIG โทรมาว่าอนุมัติแล้วค่ะ ต้องจ่ายไม่เกิน 3วันนี้ค่ะ จากยอดด้านล่างนะคะ
รอใบปิดยอดตอนบ่ายค่ะ ถ้าได้แล้วจะเอามาให้ดูนะคะ

5. บัตรเครดิต AIG ยอดหยุด 23,800 บาท รวมดอก ณ.ปัจจุบัน 26,380 บาท ปิดจบที่ 14,000 บาท
............................................................................................................................

แต่เมื่อวานได้รับหมายศาลของ CITIBANK Ready แล้ว ตามที่แจ้งไว้ด้านล่างอีกเช่นกันค่ะ

13. บัตรเงินสด CITIBANK ยอดหยุด 60,240 บาท รวมดอก ณ.วันที่แจ้ง 85,400 บาท
วันนัดไปศาล 9.00น. วันที่ 5 มีค. 2557 เสนอปิดมาที่ 57,000 บาท

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #49177 โดย zadayu
สอบถามหน่อยค่ะ พอดีโพสตั้งกระทู้ไว้แต่ไม่มีใครมาตอบเลย

อันนี้คือถ้าแบงค์โทรมาประนอมหนี้ให้ส่วนลด แล้วเค้าให้จ่ายทีเดียวหมดหรือผ่อนชำระเป็นงวดๆคะ เรากำลังจะหยุดจ่ายน่ะค่ะ

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #49178 โดย tmita_tuktuk
ทางแบงค์จะโทรมาให้ประนอมหนี้ ทำตามชมรมแนะนำคือไม่ประนอมหนี้ แต่เราจะขอปิดเลย ถ้ามีเงิน โดยทางแบ้งก์ก็จะเสนอส่วนลดมาให้ค่ะ มีทั้งจ่ายทีเดียวหมด และผ่อนชำระเป็นงวดๆ ค่ะ ไม่เกิน 3งวด ถ้ายอดสูงอาจจะได้ถึง 6งวด แล้วแต่เจรจา

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #49182 โดย zadayu
ขอบคุณมากสำหรับคำตอบค่ะ นี่เราโพสถามไปไม่มีใครมาช่วยตอบเลยค่ะ เลยไม่รู้จะไปทางไหน หรือเอาไงดี ยังไงขอบคุณมากนะคะ เครียดๆ

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #49187 โดย tmita_tuktuk

zadayu เขียน: ขอบคุณมากสำหรับคำตอบค่ะ นี่เราโพสถามไปไม่มีใครมาช่วยตอบเลยค่ะ เลยไม่รู้จะไปทางไหน หรือเอาไงดี ยังไงขอบคุณมากนะคะ เครียดๆ

เครียดเหมือนกันค่ะ 555 เพราะยังเหลืออีกตั้ง 4เจ้า รวม 7รายการ เงินจะหมดแล้วด้วย เลยต้องทำใจให้หนี้เยอะฟ้องไปค่ะ เครียดไปก็ไม่เกิดประโยชน์ เพราะตอนนี้ท้อง เข้าเดือนที่ 8 แล้วด้วย เลยไม่อยากเครียดมาก กลัวมีผลกระทบถึงลูกนะค่ะ

ค่อยๆ แก้ปัญหาไปทีละเปราะนะคะ ช่วงหยุดก็เก็บเงินไปก่อนค่ะ รอปิด เพราะเราก็เก็บจนปิดไปได้ 1เจ้า เจ้าแรกเลยด้วย กระทู้นี้ก็ไม่ค่อยมีใครมาเม้นนะคะ เงียบเหงาเหมือนกันค่ะ ว่าจะแก้หัวข้อใหม่ว่า ท้อง 7เดือนปิดได้ 3ใบแล้ว เฮ้... ฮาๆๆ ทำไม่ได้แล้วค่ะ 555++

10 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #49196 โดย tmita_tuktuk
มาแล้วค่ะ ใบที่ 5 ใบปิดหนี้ AIG

10 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #49309 โดย tmita_tuktuk
สมาชิกท่านไหน เคยไปขึ้นศาลตลิ่งชันบ้างคะ พอดีได้รับหมายศาลจาก CITI Ready
นัดวันที่ 5มีค. ค่ะ ใกล้คลอดพอดี ช่วยเข้ามาแชร์ให้ฟังหน่อยนะคะ เพื่อเป็นแนวทางนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

10 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #49324 โดย leko
ดีใจด้วยนะคะ ใกล้คลอดแล้ว ขอให้สุขภาพแข็งแรงทั้งแม่ทั้งลูกค่ะ อยากปรึกษาคุณ tmita_tuktuk จัง ว่าเจ้าหนี้แต่ละราย ติดต่อมายังไงบ้าง โดยเฉพาะซิตี้แบงก์ ยังไงก็โพสต์ไว้ได้ไหมค่ะ ฝากตอบด้วยได้ไหมค่ะ ขอบคุณค่ะ

10 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #49338 โดย tmita_tuktuk

leko เขียน: ดีใจด้วยนะคะ ใกล้คลอดแล้ว ขอให้สุขภาพแข็งแรงทั้งแม่ทั้งลูกค่ะ อยากปรึกษาคุณ tmita_tuktuk จัง ว่าเจ้าหนี้แต่ละราย ติดต่อมายังไงบ้าง โดยเฉพาะซิตี้แบงก์ ยังไงก็โพสต์ไว้ได้ไหมค่ะ ฝากตอบด้วยได้ไหมค่ะ ขอบคุณค่ะ

ซิตี้แบ้งก็โทรมาทวงเหมือนกับท่านอื่่นๆ ค่ะ ถ้าไม่รับสายก็ตามมาถึงบ้านเลย บางคนก็พูดจาดี บางคนก็พูดจาชวนโมโห แต่ตอนนี้ปิดของ ซิตี้แอดวานซ์ไปแล้ว 1ตัว เหลือแต่ของซิตี้แบ้งก์ ทั้งบัตรเครดิต และบัตรเงินสด ซึ่งอันหลังนี่ฟ้องแล้วค่ะ และกำลังฟ้องตามมาอีก

เมื่อกี้เจ้าหน้าที่โทรมา สดๆ ร้อนๆ ให้ส่วนลดที่เท่าเดิม คือ
12. บัตรเครดิต CITIBANK ยอดหยุด 86,300 บาท รวมดอก ณ.วันที่แจ้ง 92,115 บาท
(ฟ้องแล้วเมื่อวันที่ 08/11/2556 เสนอปิดมาที่ 60,000 บาท ถ้าส่งเอกสารเข้าไปจะทำเรื่องส่วนลดให้ และให้ผ่อนได้ 3เดือน ลดน้อย รอไปก่อนค่ะ)
(ฟ้องแล้ว นัดวันที่ 5 มีค. 2557 เสนอปิดมาที่ 57,000 บาท ถ้าส่งเอกสารเข้าไปจะทำเรื่องส่วนลดให้ และให้ผ่อนได้ 3เดือน ลดน้อย รอไปก่อนค่ะ)

ก็คงไม่มีให้อะค่ะ คงต้องไปคุยกันที่ศาล จึงอยากได้คำแนะนำสำหรับซิตี้แบ้งก์ หรือเคสคนที่เคยไปศาลตลิ่งชัน เหมือนกันว่า เป็นอย่างไรบ้างนะค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.889 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena