หยุดจ่ายตอนเริ่มท้อง ตามแนวทางชมรม

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #50800 โดย tmita_tuktuk
ทำไม กรุงศรีสไมล์แคช ถึงไม่มีส่วนลดให้เลย อยากจะปิด แต่ก็ปิดไม่ได้ รอมาหลายเดือนแล้ว
บอกแต่ว่าลดได้แต่ดอกทุกครั้งเลย มีใครได้ส่วนลดตัวนี้ไหมคะ รบกวนสอบถามสมาชิกชมรมหน่อยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #50820 โดย samuraigirl
สถานการณ์เดียวกันเลย กรุงศรี สไมล์ แคช ไลน์ เจรจาเท่าไหร่ก็บอกลดได้แต่ดอก ลดกว่านี้ไม่ได้แล้ว เจรจามาสามสี่รอบแล้ว กลุ้มใจเหมือนกันเลยค่ะ (เจรจาผ่านสำนักกฏหมายค่ะ)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #51302 โดย tmita_tuktuk
สอบถามพี่นกกระจอกเทศค่ะ
ว่าอยากจะขอแก้ไขชื่อในการล็อคอินได้ไหมคะ ให้เหลือแต่ tuktuk นะค่ะ

10 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #51579 โดย tmita_tuktuk
มาอัพเดทค่ะ
ตอนนี้คลอดน้องแล้วนะคะ ก่อนคลอด 2วัน ทาง uob ส่งจดหมายมาว่าจะส่งฟ้องแล้ว
ให้ติดต่อกลับ ก็เลยลองติดต่อกลับไปดูข้อเสนอ โดยเขาก็ให้ส่วนลดมาไม่มาก ตอนแรกคือลดให้เหลือแต่เงินต้นทั้งหมด มี 3ตัวค่ะ ใบที่1 รวมดอก 44100 เหลือต้น 36000 ใบที่2 รวมดอก 51500 เหลือต้น 40000 ตัวที่ 3 สินเชื่อ รวมดอก 104,000 เหลือต้น 88,000 รวมทั้งหมดก็ แสน6 จากยอดรวมดอกแล้วประมาน แสน9 เลยลองต่อรองดูเหลือ แสน2 ได้ไหม เขาเลยให้ลองส่งเอกสารเข้าไปดู
แต่ก็มานั่งคิดดูว่าไม่มีให้แน่ๆ เลยไม่ได้ติดต่อไป เขาเลยโทรมาถามเลยบอกเขาไปว่ากำลังจะคลอด ต้องใช้เงิน ไม่มีให้ตอนนี้ ให้เขาส่งฟ้องเลย สักพักเจ้าหน้าที่อีกคนก็โทรมาและถามว่าตกลงกันไม่ได้เลยหรอคะ ก็เลยบอกเขาไปว่า วันอาทิตย์นี้จะคลอด ต้องใช้เงินเยอะ ไม่มีให้แน่ๆ เขาเลยบอกว่าให้ปิดตัวหนึงก่อนได้ไหม เพื่อชะลอเรื่องส่งฟ้องลดให้จากเงินต้น40000 เหลือ 35000 อีกตัวต้น 36000 เหลือ 29000 ก็เลยคุยและถามเขาดูว่าถ้าส่งฟ้องนี่คือฟ้องรวมใช่ไหม เพราะมีทั้งหมด3ตัว ตัวสินเชื่อที่เขาไม่ได้พูดถึง ต้นที่ 88000 เขาก็บอกว่าใช่คะ ฟ้องรวม และเขาบอกว่ากลัวเราจะไม่ไหว เพราะจะไม่มีส่วนลด และจะต้องชำระเต็มจำนวน รวมค่าฟ้องด้วย เขาเลยอยากให้ปิดตัวบัตรเงินสดก่อนที่ 35000 เพราะเป็นตัวที่จะส่งฟ้อง ก่อนหน้าก็สินเชื่อค่ะ ที่บอกว่าจะส่งฟ้อง และก็เงียบไป คงรอฟ้องรวม
เราเลยบอกเขาไปว่าขอคุยหลังคลอดได้ไหม ตอนนี้ต้องใช้คลอดลูกก่อน เขาเลยบอกว่า ได้ถึงสิ้นเดือนค่ะ
จากเท่าที่อ่านมาบางคนหลังฟ้องก็ได้ส่วนลดดี 40% แต่บางคนก็ได้แค่ 30% ซึ่งตอนนี้คลิดลูกแล้ว ค่าใช้จ่ายเพียบอีกทั้งลูกก็ตัวเหลืองต้องอยู่ รพ. เพื่อส่องไฟ เลยโทรไปบอกเจ้าหน้าที่ว่าสิ้นเดือนนี้ไม่มีให้แน่นอนค่ะ ให้ทำไปตามระบบได้เลย เลยถามเจ้าหน้าที่ไปว่าหมายศาลจะมาเมื่อไหร่ เขาบอกว่าเดือนพฤษภาคมค่ะ

ตอนนี้ช่วงรอหมายศาลก็รอลุ้นค่ะ ว่าจะมีส่วนลดเสนอมาให้ไหม

แต่ที่สำคัญเจ้าหน้าที่พูดมาประโยคหนึงว่าทางแบ้งก์ไม่มีส่วนลดให้ถึง 50% ลองไปถามเพื่อน หรือในเวปดูได้ เลยคิดว่าทางแบ้งก์คงดูพวกเราอยู่เป็นแน่ *>~<*

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #53443 โดย tmita_tuktuk

นกกระจอกเทศ เขียน:

รบกวน..พี่นกกระจอกเทศค่ะ
อยากจะขอลิงค์เวปไซส์ที่จะร้องเรียน และขอตัวอย่างหนังสือร้องเรียนด้วยนะคะ
พอดีโดน uob ส่งจดหมายทวงหนี้มาที่ทำงานแบบไม่โชว์ชื่อ เหมือนตั้งใจให้เห็นแต่ที่อยู่กับหัวเรื่องทวงหนี้แทนค่ะ
เลยทำให้แม่บ้านต้องเคาะหาชื่อ (พอดีช่วงนี้ลาคลอด ไม่สะดวกลงภาพค่ะ ว่างแล้วจะลงภาพให้ดูอีกทีคะ)

ขอบคุณค่ะ

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #53590 โดย ฟ้าหลังฝน
หวัดดีค่ะ

เข้ามาให้กำลังใจ ในฐานะมีหนี้ UOB 3 ตัว เหมือนกันนะคะ

1. บัตรเครดิต ยอด ณ หยุดจ่าย (รวมดอกเบี้ย) 17,000 บ. ปัจจุบัน 20,600 บ.
2. บัตรกดเงิน ยอด ณ หยุดจ่าย (รวมดอกเบี้ย) 73,500 บ. ปัจจุบัน 91,100 บ.
3. สินเชื่อ I CASH ยอด ณ หยุดจ่าย (รวมดอกเบี้ย) 85,300 บ. ปัจจุบัน 81,700 บ.

ของเรา ตอนหยุด มีหนี้ทั้งหมด 10 วงเงิน 7 สถาบันค่ะ
เริ่มหยุด มิ.ย.56 (รอบบิล ก.ค.) ณ ปัจจุบัน เหลือ ของ UOB กับ KTC เท่านั้นค่ะ

KTC ยอด ณ หยุดจ่าย (รวมดอกเบี้ย) 41,800 บ. ปัจจุบัน 50,400 บ.

แรกๆ ของ UOB ก็ทวงทุกวันๆละ 3 เวลา (3 วงเงิน)
มี จม.มาที่บ้านเป็นกระบุง ส่งคนมาที่บ้าน 1 ครั้ง
มีหนังสือส่งไปที่ทำงาน 1 ครั้ง

ปัจจุบัน (เมื่อวันศุกร์) โทร.มา เนื่องจากใกล้ครบรอบ 1 ปี

แจ้งส่วนลดของแต่ละวงเงินหากปิดบัญชี พร้อมกันรวม 3 วงเงินดังนี้ค่ะ

1.บัตรเครดิต จาก 20,600 บ. ลดได้ 14,000 บ. = 32%
2.บัตรกดเงิน จาก 91,100 บ. ลดได้ 58,000 บ. = 36.3% (หากปิดตัวนี้ตัวเดียว ต้องจ่าย 72,000 บ.= 21%) :shy:
3.สินเชื่อ I CASH จาก 81,700 บ. ลดได้ 53,000 บ. = 35.1%

ก็ยังไม่ได้ให้คำตอบค่ะ เพราะนัดให้คำตอบไปวันจันทร์
ส่วนตัวก็คิดว่าน่าสนใจค่ะ แต่ยังไม่มีเงินนี่สิ..ที่หนักใจ
เพิ่งปิดตัวล่าสุดไป ก.พ.นี้เองค่ะ เลยยังไม่มีเงินก้อน

เฮ้อ..ยังไงก็สู้กันต่อไปนะคะ คงต้องบอกไปว่าสนใจแต่ยังมิสามารถ..

:bye: :bye:

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #59463 โดย tuk.tuk
สวัสดีค่ะ พอดีจำ password เดิมไม่ได้ เพราะลาคลอดไปหลายเดือน ตอนนี้กลับมาทำงานได้ 5เดือนแล้วค่ะ เลยขอสมัครใหม่ กับ user ใหม่นะคะ งานก็ทั้งยุ่ง และ มีเร่งๆ บ้างเป็นบางช่วงค่ะ

ต่อจากความเดิมเรื่องดดน UOB ส่งจดหมายปิดซองมาโดยไม่โชว์ชื่อ แต่โชว์ว่าเราเป็นหนี้
เนื่องจากการแปะจดหมายไม่ดี ก็ได้โทรไปร้องเรียน และต่อว่ากับทางเจ้าหน้าที่เรียบร้อยแล้ว

หลังจากนั้นก็มีติดต่อมาให้ชำระ โดยให้ส่วนลดมา จำรายละเอียดทั้งหมดไม่ได้เพราะหลายเดือนแล้ว
คร่าวๆ เลย คือ ให้ชำระหนี้ทั้งหมด แต่ไม่มี เลยขอชำระตัวที่น้อยที่สุดก่อน
คือตัวนี้ค่ะ
10. บัตรเครดิต UOB ยอดหยุด 27,500 บาท รวมดอก ณ.วันที่แจ้ง 48,500 บาท
คุยต่อรอง ขอปิดไปที่ยอด 25000 ตามเอกสารด้านล่างค่ะ

ส่วนตอนนี้ก็มีโทรเข้ามาให้ชำระอีก 2ตัว รวมส่วนลดแล้ว ทั้งหมดก็ แสน2ค่ะ
คือ 2ตัวนี้ค่ะ
9. สินเชื่อ UOB ยอดหยุด 87,400 บาท รวมดอก ณ.วันที่แจ้ง 101,600 บาท
11. บัตรเงินสด UOB ยอดหยุด 43,000 บาท รวมดอก ณ.วันที่แจ้ง 50,600 บาท

ก็แจ้งไปว่าไม่สามารถค่ะ เพราะยอดรวมกันหลักแสน ตอนนี้ไม่มีค่ะ

ส่วนอีกตัว
8. สินเชื่อ KRUNGSRI ยอดหยุด 68,000 บาท รวมดอก ณ.วันที่แจ้ง 76,400 บาท
ก็มีติดต่อเข้ามาค่ะ บอกว่าส่งเรื่องให้ทางบริษัทติดตามหนี้แล้ว พอมีส่วนลดบ้าง
โดยให้ปิดที่ยอด 6หมื่นบาท ก็แจ้งไปว่าถ้าลดเหลือซัก 50% ก็อาจจะพอหาได้บ้าง
แต่ถ้ายอดนี้ ตอนนี้ยังไม่มีค่ะ

สรุปว่าตั้งแต่หลังคลอด ปิดไปได้เพิ่มตัวเล็กๆ ไปได้อีก 1ตัวค่ะ
เหลืออีก 3ตัว และ จะครบ 1ปีแล้วทุกตัวค่ะ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #62584 โดย tmita_tuktuk
กระทู้นี้เงียบจัง มาสรุปยอดหนี้ตอนนี้คร้า
ล่าสุดปิดบ/ชยูโอบีไปแล้นนนน ลาแล้วลาขาดจากยูโอเจ้าคร้า

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63571 โดย tmita_tuktuk
เอกสารการปิดหนี้ของ ยูโอบีค่ะ
ปิดได้แล้ว 2ตัวนี้ ยอดล่าสุดก่อนปิด และได้รับหมายศาล ทำเรื่องปิดก่อนขึ้นศาลค่ะ

9. สินเชื่อ UOB ยอดหยุด 87,400 บาท รวมดอก ณ.วันที่แจ้ง 124,653.10 บาท
11. บัตรเงินสด UOB ยอดหยุด 43,000 บาท รวมดอก ณ.วันที่แจ้ง 61,122.69 บาท

ทำเรื่องปิดจบ 2ตัวนี้ ไปที่ยอด 104,000 บาทค่ะ ตามเอกสารที่แนบมาด้านล่างนี้เลยนะคะ
ถือว่าได้ส่วนลดเยอะพอสมควรค่ะ เลยไปหยิบยืมเงินญาติมาขอปิดได้

แต่ก็ยังเหลือตัวสุดท้ายอีกตัวนะคะตอนนี้ คือ
8. สินเชื่อ KRUNGSRI ยอดรวมดอกไปเท่าไหร่แล้วไม่รู้
ติดต่อเข้ามาบอกว่ามีส่วนลด เหลือที่ 55000 บาทค่ะ พยายามให้เหลือซัก 50% ไม่ยอมกันเลยค่ะ
ล่าสุดให้ได้ที่ 54000 ก็รอซัก 50000 จะได้ปิดซักที ไม่เห็นโทรมาซักที ก็รอต่อไปค่ะ ไม่มาตามก็ยังไม่จ่ายค่ะ ^^

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63929 โดย tmita_tuktuk
มีใครได้ส่วนลด สไมล์แคช บ้างแล้วค่ะ ขอข้อมูลหน่อยคร้า
ตอนนี้ได้ส่วนลดมาที่ 40% ไม่ทราบว่ามากน้อยเพียงใด มีใครได้มากกว่านี้บ้างไหมคะ อยากจะปิดแล้ว

มาแชร์ข้อมูลกันหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63938 โดย tmita_tuktuk

samuraigirl เขียน: สถานการณ์เดียวกันเลย กรุงศรี สไมล์ แคช ไลน์ เจรจาเท่าไหร่ก็บอกลดได้แต่ดอก ลดกว่านี้ไม่ได้แล้ว เจรจามาสามสี่รอบแล้ว กลุ้มใจเหมือนกันเลยค่ะ (เจรจาผ่านสำนักกฏหมายค่ะ)

คุณ samuraigir สถานการณ์ตอนนี้เป็นไงบ้างแล้วคะ สไมล์แคชให้ส่วนลดมาบ้างยังคะ
ขอสอบถามหน่อยคร้า

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63944 โดย ดอกไม้สีขาว
หยุดมากี่งวดถึงได้ส่วนลดคะ
กับสนง.อะไร
เราหยุดมาปีหนึ่งพอดี ยังไม่ได้ส่วนลดเลยค่ะ มีแต่โทรมาให้จ่ายหยอดตลอด
smile cash ของกรุงศรี

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63945 โดย mini
Smile cash 40%ก็เยอะนะคะ ถ้าสามารถปิดได้ปิดไปเถอะคะ อย่ากังวลกับส่วนลดมากเลย เอาที่เราไหวดีกว่าคะ

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #64209 โดย tmita_tuktuk

mini เขียน: Smile cash 40%ก็เยอะนะคะ ถ้าสามารถปิดได้ปิดไปเถอะคะ อย่ากังวลกับส่วนลดมากเลย เอาที่เราไหวดีกว่าคะ

ค่ะ ตอนนี้กำลังเจรจากับเจ้าหน้าที่ติดตามหนี้อยู่ค่ะ
8. ตัวสุดท้าย
สินเชื่อ KRUNGSRI ยอดหยุด 68,000 บาท รวมดอก ณ.ปัจจุบัน 91,328.75 บาท
ล่าสุดเดือนนี้ติดต่อมาให้ปิดจบที่ยอด 56,500 แต่กำลังต่อรองขอปิดที่ยอด 55,000 อยู่ค่ะ
ถ้าได้ก็จะปิดสิ้นเดือนนี้เลยค่ะ

ขอบคุณนะคะสำหรับความคิดเห็น ไม่เงียบและ ^^

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #64210 โดย tmita_tuktuk

ดอกไม้สีขาว เขียน: หยุดมากี่งวดถึงได้ส่วนลดคะ
กับสนง.อะไร
เราหยุดมาปีหนึ่งพอดี ยังไม่ได้ส่วนลดเลยค่ะ มีแต่โทรมาให้จ่ายหยอดตลอด
smile cash ของกรุงศรี

หยุดจ่ายตั้งแต่เดือน กค. 2556 ค่ะ ปีกว่าค่ะ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64594 โดย tmita_tuktuk
ได้รับเอกสารปิดจบหนี้แล้วนะคะ จากสไมล์แคช
ยอดที่ได้คือ 55600 ค่ะ สิ้นเดือนนี้ก็หมดเวรหมดกรรมสักทีแล้วค่ะ

เดี๋ยวว่างแล้ว จะมาอัพให้ดูนะคะ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64599 โดย mini

Tuk_tuk เขียน: ได้รับเอกสารปิดจบหนี้แล้วนะคะ จากสไมล์แคช
ยอดที่ได้คือ 55600 ค่ะ สิ้นเดือนนี้ก็หมดเวรหมดกรรมสักทีแล้วค่ะ

เดี๋ยวว่างแล้ว จะมาอัพให้ดูนะคะ

ดีใจด้วยคะ ใกล้จะเป็นไทแล้วนะเนี่ย ^^

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64604 โดย chai202519
โหหยุดไปเป็นปีสงสัยมันขายหนี้เน่าปะครับ อยากหยุดนานๆๆเหมือนกันครับจะได้ต่อรองง่ายหน่อย

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64708 โดย tmita_tuktuk
ขายรึป่าวไม่แน่ใจค่ะ แต่เรื่องเพิ่งถูกส่งให้บ.ทวงหนี้ได้ไม่กี่เดือนนี้เองค่ะ เลยเพิ่งได้ส่วนลด
จิงๆ ได้มาตั้งแต่สิ้นปีแล้วค่ะ จาก 65000, 60000, 55000 ตามลำดับค่ะ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64744 โดย sai_wongprakong

Tuk_tuk เขียน: ได้รับเอกสารปิดจบหนี้แล้วนะคะ จากสไมล์แคช

ยอดเต็มคืออันนี้ใช่มั้ยคะ
8. สินเชื่อ KRUNGSRI ยอดรวมดอกไปเท่าไหร่แล้วไม่รู้
ติดต่อเข้ามาบอกว่ามีส่วนลด เหลือที่ 55000 บาทค่ะ พยายามให้เหลือซัก 50% ไม่ยอมกันเลยค่ะ
ล่าสุดให้ได้ที่ 54000 ก็รอซัก 50000 จะได้ปิดซักที ไม่เห็นโทรมาซักที ก็รอต่อไปค่ะ ไม่มาตามก็ยังไม่จ่ายค่ะ
พอดีตอนนี้เพิ่งหยุดได้ 5-6 เดือน เจ้าหน้าที่ยืนยันมาอย่างเดียวว่าไม่มีส่วนลด
ได้ทราบแบบนี้มีกำลังใจขึ้นเยอะเลย
ขอบคุณค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.927 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena