เริ่มหยุดจ่ายหนี้บัตรเครดิต9ใบ รวมประมาณ7แสนกว่าบาท หวังว่าจะปิดได้ในเร็ววัน

9 ปี 5 วัน ที่ผ่านมา #67060 โดย FFM

big023 เขียน: ของธนาคารกรุงเทพพรุ่งนี้ไปศาลตามที่เลื่อนมาครั้งนึงแล้ว ยอดฟ้อง107800บาท เมื่อวานธ.บอก ให้เต็มที่ 95000 บาท ลดไม่ได้นโยบายที่นี้ไม่เหมือนที่อื่นคุณต้องเข้าใจ ...คุยดีๆต่อรองไม่ยอมลดเลย ไอ้เราก็อยากจะปิดเงินไม่พอ เครียดเลย

เขาไม่มีไกล่เกลี่ยให้ผ่อนหรอครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #67613 โดย big023

FFM เขียน:

big023 เขียน: ของธนาคารกรุงเทพพรุ่งนี้ไปศาลตามที่เลื่อนมาครั้งนึงแล้ว ยอดฟ้อง107800บาท เมื่อวานธ.บอก ให้เต็มที่ 95000 บาท ลดไม่ได้นโยบายที่นี้ไม่เหมือนที่อื่นคุณต้องเข้าใจ ...คุยดีๆต่อรองไม่ยอมลดเลย ไอ้เราก็อยากจะปิดเงินไม่พอ เครียดเลย

เขาไม่มีไกล่เกลี่ยให้ผ่อนหรอครับ

. ไกล่เกลี่ยครับแต่ตอนครั้งก่อนผมไม่อยากผ่อนอยากลดปิดให้จบๆ ...สรุปไปศาลครั้งที่2เขาไม่ลดให้เลยตกลงกันที่ ยอดฟ้องหาร12 ผ่อน12เดือนไม่มีดอกเบี้ยครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #67614 โดย big023
อัพเดตวันนี้ ตกลงของบัตรเครดิต+บัตร กดเงินสดUOB ยอดรวม 119000บาท ตกลงปิดทั้ง2บัญชีที่ยอด 65000 บาทจ่ายครั้งเดียวจบ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #67654 โดย IndyGirL
โอ้โห้ UOB ถือว่าลดเยอะมากเลยนะคะเนี่ยะ ต่อรองยังไงเก่งจังคะ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #67731 โดย big023

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #67758 โดย noolek
เป็นหนี้บัตรกรุงศรีค่ะโชคร้ายเจอฝ่ายกฎหมายคุยเรื่องขอส่วนลดยากมากๆๆค่ะ ไม่จบ ไม่รู้จะทำไงดี

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #67785 โดย big023

noolek เขียน: เป็นหนี้บัตรกรุงศรีค่ะโชคร้ายเจอฝ่ายกฎหมายคุยเรื่องขอส่วนลดยากมากๆๆค่ะ ไม่จบ ไม่รู้จะทำไงดี

สู้ๆครับ

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108782 โดย big023
เข้ามาเป็นกำลังใจให้ทุกคนที่เป็นหนี้ ผมเชื่อว่าหลังจากผ่านเหตุการณ์เหล่านี้ไปได้ทุกคนจะรอบคอบการใช้เงินขึ้น
ผมปิดบัตรเครดิตจบทุกตัวเมื่อ เดือน ต.ค.2561 (SCBกับKTCเป็น2บัตรสุดท้าย เรื่องถึงศาลตกลงผ่อนเดือนละน้อยที่สุดเอาที่ไหวจริงๆ) นานหน่อยแต่สบายใจ จบ ยังรักษาบ้านกับคอนโดไว้ได้ผ่อนต่อใช้เป็นที่อยู่อาศัย ต่อจากนี้เริ่มต้นสร้างทรัพย์สินให้มากกว่าหนี้สิน ขอให้มีความสุขในปีใหม่นี้ทุกท่านครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.583 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena