อยากปิดยอดหนี้ Easy Buy แต่เค้าไม่ให้เอกสารปิดยอด ควรทำอย่างไรดีคะ

10 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #50168 โดย Hermes1988
ยอดคงค้างเราประมาณ 32,xxx ค่ะ เค้าบอกว่าลดให้เหลือ 27,xxx ซึ่งเราก็เห็นว่าพอจ่ายได้เลยอยากจ่าย
แต่ไม่ว่าสอบถามวิธีปิดอย่างไร เค้าก็แนะนำให้ไปจ่ายที่ 7-11 ไม่ก็สาขาของ Easy Buy
แต่ที่เราเข้าใจคือ หากจะปิดยอดหนี้แบบปิดหมดจบกัน จะต้องได้รับเอกสารจดหมายอย่างเป็นทางการ
ไม่ทราบว่าเราจะบอกกับ Easy Buy หรือทวงอย่างไรดีคะให้ได้เอกสารก่อนแล้วค่อยจ่ายอะค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #50180 โดย pfs
ก่อนอื่นต้องถามว่าหยุดจ่ายมากี่เดือน
ตามเคสของเพื่อนสมาชิกและของตัวเอง
หยุด 2-3 เดือน เขาจะเสนอส่วนลด 20-30%
หยุด 4-5 เดือน เขาจะเสนอส่วนลด 40-50%
เคสของตัวเองหยุด 4 เดือน ยอดหนี้ 19X,XXX บาท H/C ได้ส่วนลด 58% แบ่งจ่าย 6 งวด
คุณต้องใจเย็นอดทนรับโทรศัพท์และคอยโอกาส และต้องได้หนังสือยืนยันยอดที่ทาง EASY ลดให้
แล้วจึงจะจ่ายเงินนะถ้าไม่ลำบากเกินไปควรไปจ่ายที่ EASY เลย (เขาจะส่ง Fax มาให้)
ขอให้คุณโชคดีค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #50182 โดย P_debt
สรุปว่ายังไม่ได้ใบ Hair cut ใช่มั้ยนั่น

แล้วคุณก็กล้าจะจ่ายด้วย? :upset: :upset:

ยื่นหมูยื่นแมวค่ะ เอกสารมา ก็จ่าย ห้ามจ่ายก่อนเชียวนะ แล้วคุณก็เข้ามาดูเอกสารที่ห้องนิทรรศการหนี้ได้เลย ตัวอย่างมีเยอะแยะ

10 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #50184 โดย uncle john
ผมบอกว่า ถ้า ผมมีเงินผมก้อไปจ่ายให้นานแว้ว แต้นี่ไม่มี ต้องไปยืมญาติ ยืมจิงๆๆ ถ้าไม่มี เอกสารลดหนี้มาเพื่อปิดบัญชี เขาก้อไม่ให้เงิน ให้เอกสารมา อีก 7 วัน ค่อยจ่ายค่อยมาทวง อย่าไปจ่าย ก่อนนะ เสียค่าโง่ เลย สุ้ๆๆๆๆ

o_) o_) o_) o_) o_)

9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #53078 โดย Hermes1988
เรามีบัตรเครดิต 3 ใบค่ะ
1. เฟิสช้อย -- 5X,XXX
2. อีซี่บาย -- 5X,XXX
3. กสิกร -- อันนี้หนี้ยอดเยอะสุดค่ะ ประมาณ 1XX,XXX

เริ่มหยุดจ่ายหนี้ตัั้งแต่ปลายปีที่แล้วค่ะ อีซี่นี่ทวงบ่อยมาก โทรมาได้ตลอด แทบทุกวัน ตอนนี้ก็ยังไม่มีการเสนอยอดปิดค่ะ แต่เราสงสัยว่าเราย้ายที่อยู่ แล้วยังไม่ได้ไปแจ้งกับอีซี่ ก็กลัวๆ เหมือนกันว่าจะไม่ได้รับพวกจม. ต่างๆ ค่ะ

ตอนนี้มีเฟิสช้อย มาเสนอ H/C ให้ จาก 5 หมื่นกว่าๆ หลือ 29 ค่ะ ให้ผ่อนได้ 3 งวด ก็เลยตกลงรับไป เพิ่งจ่ายงวดแรกไปค่ะ รู้สึกดีมากๆ

ตอนนี้สวนของกสิกร คิดว่าคงต้องรอศาลค่ะ เพราะยอดค่อนข้่างเยอะ

ใครมีอะไรแนะนำบอกกันมั่งนะคะ เป็นกำลังใจให้คนสู้หนี้ทุกคนค่ะ

9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #53092 โดย สงวน
ดีใจด้วยครับ
เหลืออีกแค่ 2 ใบเอง
ของผมตั้ง 6 ใบ ยังไม่ถึงไหนเลย

9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #53093 โดย uncle john
เกบตังๆๆๆๆๆ
สู้ๆๆๆๆๆ
o_) o_) o_) o_) o_)

กำลังใจให้

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.397 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena