น่ากลัวมากกับคำว่าหนี้

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #50708 โดย sifar
ขอถามว่าบ้านที่ไม่ติดธนาคารโอนเป็นชื่อลูกแล้วเขาจะยึดได้ไหมค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #50749 โดย sifar
ได้เจอyoutubeของอ.สุรพล.แก้ปัญหาลูกหนี้แต่ต้องเสียเงินในเข้าไปฟังและเป็นสมาชิกและซื้อซีดี ฟัง เผื่อใครสนใจ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #50750 โดย sifar
ขอถามว่าบ้านที่ไม่ติดธนาคารโอนเป็นชื่อลูกแล้วเขาจะยึดได้ไหมค่ะ

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #50780 โดย sifar
ทำใมเจ้าหนี้ของดิฉันไม่เห็นทวงโหดบ้างเลยมีแต่แสดงความเห็นใจค่ะและบอกให้ดิฉันปรับโครงสร้างหนี้จะได้จ่ายน้อยลง มี Ktc บอกว่าจะทำตามระบบนะ1อาทิตย์แล้วยังไม่ติดต่อมาอีกเขาจะทำอย่างไรต่อไปนะเนียธนาคารกสิกรไทยไม่ติดต่อเลยเงียบเลยค่ะหมายความว่าอย่างไรค่ะใจไม่ค่อยดีเลย ทรัพย์สินที่มีก็ยังขายไม่ได้เลยน่ากลัวจัง

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #50981 โดย sifar
มีอบรมฟรีบ้างไหมค่ะ

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #51011 โดย jackTs

sifar เขียน: ได้เจอyoutubeของอ.สุรพล.แก้ปัญหาลูกหนี้แต่ต้องเสียเงินในเข้าไปฟังและเป็นสมาชิกและซื้อซีดี ฟัง เผื่อใครสนใจ

มีสมาชิกในนี้โดนหลอกให้ซื้อ CD และเสียเงินค่าคำปรึกษามาเยอะแล้ว
แต่ไม่เห็นช่วยอะไรได้เลย(โดนหลอกเก็บเงินแพงๆ แต่สุดท้ายก็แก้ปัญหาหนี้ไม่ได้)

sifar เขียน: ขอถามว่าบ้านที่ไม่ติดธนาคารโอนเป็นชื่อลูกแล้วเขาจะยึดได้ไหมค่ะ

บอกในนี้ไม่ได้ครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40552&Itemid=64

sifar เขียน: ทำใมเจ้าหนี้ของดิฉันไม่เห็นทวงโหดบ้างเลยมีแต่แสดงความเห็นใจค่ะและบอกให้ดิฉันปรับโครงสร้างหนี้จะได้จ่ายน้อยลง มี Ktc บอกว่าจะทำตามระบบนะ1อาทิตย์แล้วยังไม่ติดต่อมาอีกเขาจะทำอย่างไรต่อไปนะเนีย

ระยะเวลา และขั้นตอนในการทวงหนี้
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64#6235

วิธีรับมือการทวงหนี้
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=18758&Itemid=64

“สัญญา นรก”...คืออะไร?
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6343&Itemid=64

sifar เขียน: ธนาคารกสิกรไทยไม่ติดต่อเลยเงียบเลยค่ะหมายความว่าอย่างไรค่ะ

ถ้าคุณรู้สึกเหงา ก็โทรไปหามันก็ได้นี่ครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=21771&Itemid=64&limitstart=20#30663

sifar เขียน: มีอบรมฟรีบ้างไหมค่ะ

จัดไปแล้วครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40656&Itemid=64#46283

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #51031 โดย sifar
ขอบคุณมากๆค่ะเป็นหนี้ก็ทรมานสุดๆถ้าโดนหลอกให้เสียเงินอีกมันยิ่งช้ำนะค่ะขอบคุณจริงๆ

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #51157 โดย sifar
มาแล้วธ.กสิกรไทยที่เงียบไปที่ไหนได้มีจดหมายจากสำนักทนายความรีดเดอร์มาเลยวันนี้ให้เรียบชำระด่วนภายในมีนานี่้นะเฮ้อน่ากลัวกับคำว่าหนี้จริงๆเลยอยากหนีไปโลกอื่นเลยนะเนี่ยต้องยอมรับใช่ไหมค่ะขอบคุณคุ่ะเราต้องรอขั้นตอนต่อไปที่กังวลเพราะว่าเรามีทรัพย์สินเป็นลูกจ้างประจำส่วนราชการกลัวกระทบกับงานไม่อายหรอกไม่ยึดติดแต่ก็ยังไม่รู้จะแก้ไขอย่างไร

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #51159 โดย pfs
ขอบอกได้อย่างจริงเลยว่าคุณโชคดีมากที่ได้เจอเว็บไซต์แห่งนี้ ที่ช่วยเหลือผู้เดือดร้อนเรื่องหนี้บัตรเครดิต
และสินเชื่อโดยท่านประธานชมรม คณะกรรมการทุกท่านที่เสียสละเวลาส่วนตัวมาช่วยตอบ ช่วยแนะนำแนวทางการแก้ปัญหา ตลอดจนรวบรวมประสบการที่เพื่อนสมาชิกที่เข้ามาแชร์ข้อมูลให้ และทางชมรมยังมีการจัดอบรมความรู้แนวทางการแก้ปัญหาหนี้ให้ฟรีไม่คิดค่าอบรมหรือค่าใช้จ่ายเลย เพียงแต่คุณต้องคอยติดตามว่า
มีเปิดอบรมช่วงไหน และต้องรีบจองที่นั่งอบรมเข้ามาเพราะรับจำนวนจำกัดค่ะ ส่วนตัว pfs มีหนี้บัตรและสินเชื่อรวมแล้วสองล้านสาม หลังจากได้มาเจอและพยามยามอ่านข้อมูลที่เพื่อนสมาชิกแชร์ไว้และทำตามแนวทางของชมรนสมาชิกผ่านมาได้ 7 เดือน ปัจจุบันยอดหนี้ลดลงไป 460,000 บาท จากการใช้เงิน H/C ไป 184,000 บาท ตอนนี้กำลังใจในการปลดหนี้ดีขึ้นมากและมองเห็นแสงสว่างจากปลายอุโมงค์ สุขภาพจิตดีขึ้นมากขอเพียงแตมีความอดทน ประหยัดและเก็บเงิน รอเวลาที่เจ้าหนี้เสนอส่วนลด จำไว้ขึ้นใจถ้ายังไม่มีเงิน
ไม่มีความพร้อม อย่าไปขอส่วนลดเพราะไม่เป็นผลดีกับเราเอง ถ้ามีความจำเป็นจริงๆ อยากถามบางคำถามที่
ตอบหน้าเว็บไม่ได้ ก็โทรไปที่เบอร์ hot line ตามเวลาที่กำหนดซิคะ โชคดีค่ะ

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #51182 โดย sifar
ขอบคุณทุกกำลังใจขอบคุณกรรมการชมรมทุกท่านเข้ามาอ่านกระทู้ก็มีกำลังใจมากค่ะดิฉันได้บอกเพื่อนและก็เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆทุกคน

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #51236 โดย sifar
วันนี้อยากร้องไห้ดังๆเข้าใจมากๆกับคนที่เครียดมากคิดหาทางออกหนี้ไม่เจอขนาดเราคิดว่าเข้าใจแล้วนะยังหวั่นไหวเลยเฮ้อ

10 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 10 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #51385 โดย sifar
วันนี้ซิตี้โทรมาขอให้ประนอมหนี้คิดดอกเบี้ย 6%และ10%เงินต้น 98,000 บาทส่งเดือนละ2,000บาทให้เราคิดดูถ้าไม่ตกลงจะฟ้องเราก็กลัวค่ะกลับมาอ่านกระทู้ต่างๆก็มีกำลังใจค่ะตอนนี้ยังไม่มีกำลังเงินเลยไม่มีอำนาจต่อรอง

10 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #51553 โดย sifar
ขอสอบถามเรื่องสินเชื่อกู้เงินน้ำท่วมของธนาคารกรุงไทยจะมีลักษณะเดียวกับสินเชื่ออื่นๆไหมค่ะถ้าเราหยุดจ่าย ขอความรู้ด้วย ขอบคุณค่ะ

9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #52559 โดย sifar
ได้อ่านกระทู้ที่คุณนกกระจอกเทศตอบเรื่องแบงค์ขอให้ส่งสำเนาเอกสารบัตรประชาชนเพื่อขอส่วนลดให้เรานั้นโดยแบงค์มันจะหลอกเรา หากระทู้นั้นไม่เจอค่ะ ตอนนี้เราเจอซิตี้แบงค์ให้ทำเอกสารว่าเราเป็นหนี้หลายสถาบันมีปัญหาการเงินให้เขียนในสำเนาบัตรประชาชนและขอส่วนลดปิดบัญชีแต่ไม่รู้ว่าจะอนุมัติให้หรือเปล่าให้ทำเข้าไปก่อนและก็จะให้จ่ายดอกเบี้ย 0%เป็นเวลา 1 ปีส่งเดือนละ900บาท(หนี้ 80,890บาท)จะให้รับเงื่อนไขถ้าไม่รับจะทำตามระบบนะ เราก็เลยตอบว่าค่ะด้วยความรำคาญขอปรึกษาว่าทำถูกไหมค่ะ

9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #52730 โดย sifar
ส่วนมากที่อ่านเจอสมาชิกจะเป็นหนี้บัตรเครดิตกันเยอะเลยนะค่ะแล้วหนี้สินเชื่อมีตัวอย่างบ้างไหมค่ะคือดิฉันมีสินเชื่อของธนาคารกรุงไทยช่วยเหลือน้ำท่วมต้องส่งเดือนละ 12,600 บาทช่วง3เดือนนี้ส่งได้เดือนละ1,400 บาทจะทำอย่างไรดีช่วยแนะนำด้วยค่ะ

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #53623 โดย sifar
เรียนท่านผู้เชี่ยวชาญ ช่วยตัดสินใจหน่อยเถอะค่ะว่าดิฉันควรจ่ายใครก่อนระหว่างKtcได้รับหมายศาลแล้วให้ไปไกล่เกลี่ยเดือน กค 57 นี้ยอดหนี้ 40,000บาทกับcityจะให้ส่วนลดต้นเงิน 80,700บาทให้ปิด50,000บาทแนะนำให้ด้วยเถอะค่ะ

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #53627 โดย jackTs

sifar เขียน: เรียนท่านผู้เชี่ยวชาญ ช่วยตัดสินใจหน่อยเถอะค่ะว่าดิฉันควรจ่ายใครก่อนระหว่างKtcได้รับหมายศาลแล้วให้ไปไกล่เกลี่ยเดือน กค 57 นี้ยอดหนี้ 40,000บาทกับcityจะให้ส่วนลดต้นเงิน 80,700บาทให้ปิด50,000บาทแนะนำให้ด้วยเถอะค่ะ

มีหมายศาลมาแล้วครับ ของ KTC
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41410&Itemid=64#53321

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #53631 โดย sifar
เรียนพี่นกกระจอกเทศ ทุกสถาบันจะบอกว่าให้ Fax ภาระหนี้สินว่าเป็นหนี้ของสถาบันอื่นเท่าไหร่เพื่อให้ส่วนลดค่ะทำไมไม่ให้เลยนะ

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #53685 โดย sifar
ขอขอบคุณทุกท่านที่แชร์ประสบการณ์และคณะกรรมการของชมรมที่ให้ความรู้ ดิฉันมีรู้สึกตื้นตันใจในความมีเมตตาของทุกท่านตอนนี้ดิฉันก็เริ่มค่อยๆแก้ปัญหาไปบ้างแล้วอย่างน้อยก็รู้สึกสบายใจขึ้นเมื่อมองเห็นทางออก ขอบคุณอย่างจริงใจ

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #53697 โดย sifar
เรียนทุกท่าน ธ.ซิตี้แบงค์ให้ดิฉันส่งเอกสารขอลดหนี้และถ่ายบัตรด้วยจาก83648.57เหลือ50000บาทซึ่งดิฉันก็เสี่ยงทำไปตอนนี้ได้ใบอนุมัติมาแล้วค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.938 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena