พนักงานธนาคาร ขอคำปรึกษา

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #50808 โดย Tootoo
คือเดือนนี้กะจะเริ่มหยุดคับ แอบกังวลกลัวมีผลกระทบกับงาน อีกอย่างมีบัตรอยู่สองใบที่มีหนี้ เป็นบัตรในเครือธนาคาร ผมควรหยุดจ่ายไหมคับ รบกวนผู้รู้แนะนำหน่อยคับ ฝากตัวด้วยคับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #50814 โดย bufy

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #51016 โดย Tootoo
อีซี่ควายจิกกระหน่ำ โทรเข้าที่ทำงานอีก สุขภาพจิตเสียครับ แต่จะยิ้มสู้

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #51017 โดย pfs
อดทนหน่อยค่ะ อีซี่บายส่วนลดมาเร็วสองเดือนก็เริ่มมีส่วนลด 30% แล้วเก็บเงินให้พร้อม ถ้าจะลด 50% ก็ประมาณ 5 เดือนค่ะ
แต่ก็ต้องอดทนรับโทรศัพท์เยอะช่วง 2 เดือนหลังจากนั้นก็จะเริ่มห่างค่ะ

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #51019 โดย Tootoo
ขอบคุณคับ คำแนะนำดีๆ

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #51043 โดย uncle john
เขาจ้างมาทวง ทำตามหน้าที่ปล่อยมัน พุดดีก้อพุดด้วย พุดไม่ดีก้อไม่ต้องพุด นิ่งเสียตำลึงทองนะ เด๊วมันก้อเปลี่ยนคนทวง คิดว่ามันมาว๊ากเชียร์

เก็บเงินอ่ะนะ อ่านกระทู้เยอะๆๆๆ

สู้ๆๆๆๆๆ
o_) o_) o_) o_) o_)

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #51116 โดย Tootoo
วันนี้ครับ สายแปลกโทรเข้าทั้งวัน พอเรารับสาย แล้วก้อวางไป ....... ทำเพื่อ
อยากรู้จริงว่า บ. ไหน ให้โทรกลับรึ ฝันไปเถอะ อิอิ. ตอนนี้เริ่มชินครับ สู้ๆครับเพื่อนร่วมเดินทางทุกท่าน :ลั่ลล้า:

10 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #51356 โดย Tootoo
หมดมุขครับ กับ อีซี่บาย โทรมาทวงทุกวัน 3 เวลา วันนี้คับหมดมุข ถามแต่คำถามเดิมๆ จะหาเงินมาจากไหน ผมเลยบอกว่า รอเงินเดือนวันจันทร์ จ่ายแน่นอน มันบอกว่าเป็นอันตามนี้น่ะค่ะจะบันทึกไว้ ยอด 2 งวดรวมกันน่ะค่ะ ผมเผลอไปสัญญากับมัน แบบนี้วันจันทร์ผมจะใช้มุกไหนดีเนี่ย. เครียดๆๆๆ

10 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #51366 โดย aodaod
บอกไปเลยครับ ใช้หนี้บัตรอื่นไปหมดแว้วววววว

"เพียงสัญญาปากเปล่า เพียงแค่ลมปากเป่า" (ฟิ้วววววววว)

10 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #51382 โดย tomyumkung
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=1301&Itemid=29 อีกหนึ่ง...ใน"มุขขำๆ" ที่เอาไว้ใช้ตอบกับไอ้พวกทวงหนี้ - ของพี่นกกระจอกเทศ

ส่วนตัวผม ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย ทำไมต้องเครียดหาคำตอบให้พวกทวงหนี้

'' ก็มีตังค์มากินข้าว มาทำงาน วันละ 100 นี่ผมก็ดีใจจะแย่แล้วเนี้ยทุกวันเนี้ยย ''

วรรคทองที่ผมใช้ประจำ

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56408 โดย Tootoo
หายไปนาน วันนี้ได้ฤกษ์ปิดตัวแรก บัตรเครดิตโลตัส ได้ส่วนลดไม่เยอะคับ แต่อยากลองปิดสักใบสร้างขวัญกำลังใจให้ตัวเอง วันนี้มีเรื่องรบกวนพี่ๆช่วยดูหน่อยคับ เป็นเอกสาร h/c พนักงานส่งมาให้ทางแฟกซ์ แบบนี้ใช้ได้ไหมคับ เขาบอกเดียวตัวจริงส่งมาให้ทีหลังเพราะไม่ทัน ต้องจ่ายก่อนพรุ่งนี้แล้ว (o_O)
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56410 โดย Tootoo
ออ ลืมอีกเรื่องครับ ที่ทำงานผมอยู่ไกลจากตัวเมือง 100 กิโล ทำให้ต้องจ่ายที่ 7 -11 มันจะมีปัญหาไหมเนี่ย แต่ลองโทรถาม เคาน์เตอร์เซอร์วิส เขาบอกว่าออนไลน์

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56414 โดย jackTs
.
ที่สำคัญที่สุดก็คือ

1. หนังสือแฮร์คัท ซึ่งเป็นใบยืนยันว่าคุณได้รับข้อเสนอส่วนลด จากเจ้าหนี้ หรือ จากตัวแทนในการทวงหนี้

2. บิลชำระหนี้จากเคาเตอร์การเงิน ไม่ว่าจะเป็นธนาคารต่างๆ หรือ non-bank หรือ เคาเตอร์เซอร์วิส ,
7-Eleven , Lotus Express เพื่อเป็นหลักฐานว่า คุณได้ชำระหนี้ในวันที่....เรียบร้อยแล้ว

*** ต้องถ่ายเอกสารเก็บเอาไว้ด้วย หากได้รับบิลใบเสร็จการชำระเงินที่ เป็นจำพวกกระดาษคาร์บอน เพราะถ้าหากวันเวลาผ่านไปนานๆ(หลายๆเดือน) ตัวหนังสือที่อยู่ในใบเสร็จของกระดาษคาร์บอน มันจะเลือนหายไปตามกาลเวลา
แล้วตอนที่ถ่ายเอกสาร ก็ให้ถ่ายขยายให้มีขนาดใหญ่ๆเอาไว้ก็จะยิ่งดี จะได้เห็นรายละเอียดตัวหนังสือได้ครบถ้วน ***

ตัวอย่างกระดาษคาร์บอน

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56416 โดย Tootoo
ขอบคุณครับ พี่นกกระจอกเทศ แล้วเอกสารตัวแฟกซ์ ไม่ใช่ตัวจริงนี้ สามารถยืนยันกาีชำระได้เลยใช่ไหมครับ

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56417 โดย jackTs

Tootoo เขียน: ขอบคุณครับ พี่นกกระจอกเทศ แล้วเอกสารตัวแฟกซ์ ไม่ใช่ตัวจริงนี้ สามารถยืนยันกาีชำระได้เลยใช่ไหมครับ

เอกสารตัวนี้ ถือว่าใช้ได้ครับ

ตัวอย่างเอกสารใบ Haircut
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=8&id=829&Itemid=64#45493

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56420 โดย Tootoo
ขอบคุณครับพี่นกกระจอกเทศ มีแรงใจขึ้นเยอะเลย ฮึด.......สู้ o_)

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57121 โดย Tootoo
มาแล้วครับ เอกสาร haircut ใบที่2 ผมมีข้อสงสัยอีกแล้วครับ ช่วยดูให้ผมหน่อย เอกสารที่พิมพ์ เขาพิมพ์คำว่าบัตรเครดิต เป็น เคดิต กับ กับ ธนาคารไทยพาณิชย์แบบนี้จะมีปัญหาไหมครับ ชำระได้เลยไหม หรือให้เค้าแก้ใหม่ครับ ขอบคุณครับ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57378 โดย Tootoo
ขอสอบถามหน่อยครับ ......... ถ้าในเอกสาร h/c ระบุ งวดที่ 1 วันที่ 15 กันยายน 2557 เราไปจ่ายก่อนวันที่ 15 จะได้ไหมครับ หรือต้องจ่ายตรงวัน

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57418 โดย pfs
จ่ายก่อนไม่มีปัญหาค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.724 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena