น้องใหม่กับหนี้ 1.5 ล้าน ต้องการคำปรึกษาครับ

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58142 โดย ดอกไม้สีขาว
ระวัง KTC นะ
เงียบๆ นี่ล่ะร้ายนัก
ของเราค้าง 4 งวด มันฟ้องเลยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92836 โดย JumboA
หลังจากได้ศึกษาข้อมูลในชมรมและเงียบหายไปเกือบ 3 ปี วันนี้มา update ครับ
ขอบคุณสำหรับความรู้ที่ได้ ช่วยได้ดีมากๆๆครับ จากหนี้ประมาณ 1.5 ล้าน กลายเป็น 1.87 ล้าน
จำนวน 12 เจ้าหนี้ ถึงวันนี้ เหลือ 1 เจ้ายังไม่ฟ้อง และ 1 เจ้า ชำระหนี้ตามคำสั่งศาล
ผมได้ขอเสนอ hair cut หลายเจ้า ดูที่ไฟล์แนบครับ ตรงช่อง Propose

ใกล้แล้วครับ ฝากถึงเพื่อนๆ อย่าท้อนะครับ ต้องสู้ อย่าอายนะครับ ต้องอดทน
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92842 โดย indyindy
ไม่ทราบว่าของ CIMB เจรจาต่อลองยังไงคะ ถึงได้ลดเยอะขนาดนี้ ของเราแทบไม่ลดให้เลยคะ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92843 โดย IndyGirL
สุดยอดเลยคะ แต่ละเจ้าส่วนลดเยอะมาก ๆ อินดี้เองก็ 1.35 ล้านคะ ผ่านมา 2 ปีกว่า ๆ ปิดไปได้หลายเจ้าก็จริง แต่บางเจ้าลดน้อยมาก ๆ :cry2: :cry2:

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92855 โดย siratirange
อยากทราบการขอส่วนลด UOB ค่ะ ไม่ทราบว่าติดต่ออย่างไรค่ะ นานไหมค่ะ

JumboA เขียน: หลังจากได้ศึกษาข้อมูลในชมรมและเงียบหายไปเกือบ 3 ปี วันนี้มา update ครับ
ขอบคุณสำหรับความรู้ที่ได้ ช่วยได้ดีมากๆๆครับ จากหนี้ประมาณ 1.5 ล้าน กลายเป็น 1.87 ล้าน
จำนวน 12 เจ้าหนี้ ถึงวันนี้ เหลือ 1 เจ้ายังไม่ฟ้อง และ 1 เจ้า ชำระหนี้ตามคำสั่งศาล
ผมได้ขอเสนอ hair cut หลายเจ้า ดูที่ไฟล์แนบครับ ตรงช่อง Propose

ใกล้แล้วครับ ฝากถึงเพื่อนๆ อย่าท้อนะครับ ต้องสู้ อย่าอายนะครับ ต้องอดทน

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93041 โดย Barcode910
ขอแนวทาง ต่อรองกับ CIMB ด้วยครับ เห็นลดลงมากเลยครับ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93173 โดย JumboA
สำหรับ CIMB ผมเองก็ไม่แน่ใจถึงเงือนไขการเจรจาต่อลองนะครับ แรกๆ ก็มีเจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งยอดปิดบัญชี ก็ลดไม่เยอะนะครับ ผมก็บอกไปตรงๆว่าไม่มี ตอนนี้ก็มีเจ้าหนี้ทวงเยอะมาก มีทั้งฟ้องแล้วตัดสินแล้ว มีทั้งรอฟ้อง เยอะไปหมด ตอนนั้นพอดีไปขับ Uber หารายได้พิเศษ ก็บอกเข้าไป ว่าก็อยากใช้หนี้ ต้องมาหาเงินพิเศษ ประมาณนั้น ผมก็ไม่คิดอะไรนะครับ ช่วงนั้น โบนัสออกพอดี ก็มีเจ้าหน้าที่โทรมา บอกจะปิดบัญชีไหม75,000 ผมก็แกล้งบอกไปนะว่าก็ลดเยอะมากๆๆเลยนะครับ แน่ตอนนี่้ยังมีไม่พอเลย ผมขอหาเงินก่อนนะครับ แต่ผมอยากปิดที่ยอดนี้นะ (ในใจนะลดเยอะมาก ปิดแน่ๆ) ก็บอกไปว่าช่วงบ่ายๆผมให้คำตอบ แล้วก็โทรมา อีก ผมก็ตอบตกลงด้วยยอดตามนี้เลย แล้วก็ทำเอกสารยื่นคำร้องขอปิดบัญชี ไป จบได้ด้วยดี

ส่วน UOB ไม่ได้ลดเยอะเลยโหดมากๆ ผมจ่ายช้าแค่ 3 วัน มันอายัดบ้านผมขายทอดตลาดเลยแต่โชคดีที่มีเงินเก็บไว้ เลยจำเป็นต้องปิดด้วยยอดตามนั้นครับ (ผมผ่อน 4,000 ไป 10 เดือน)

เป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านนะครับ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93177 โดย Barcode910

JumboA เขียน: ส่วน UOB ไม่ได้ลดเยอะเลยโหดมากๆ ผมจ่ายช้าแค่ 3 วัน มันอายัดบ้านผมขายทอดตลาดเลยแต่โชคดีที่มีเงินเก็บไว้ เลยจำเป็นต้องปิดด้วยยอดตามนั้นครับ (ผมผ่อน 4,000 ไป 10 เดือน)

อายัดบ้าน คือ อย่างไรครับ กู้ UOB อยู่ หรือเป็นเจ้าของแล้ว

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93182 โดย knd
ใช่ค่ะ อยากทราบเหมือนกัน

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93185 โดย siratirange
อยากทราบรายละเอียดของ UOB ค่ะ ยอดผ่อนนี้คือประนอมหนี้รึป่าวค่ะ หรือเป็นยอดผ่อนที่ไปเคลียกันที่ศาล เรามีหนี้กะ UOB อญู่ 400,000 ค่อนข้างกังวลมากเลยค่ะไม่รู่ว่าจะประนอมหนี้หรือขึ้นศาลดีกว่ากัน

ขอบคุณมากๆค่ะ

JumboA เขียน: สำหรับ CIMB ผมเองก็ไม่แน่ใจถึงเงือนไขการเจรจาต่อลองนะครับ แรกๆ ก็มีเจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งยอดปิดบัญชี ก็ลดไม่เยอะนะครับ ผมก็บอกไปตรงๆว่าไม่มี ตอนนี้ก็มีเจ้าหนี้ทวงเยอะมาก มีทั้งฟ้องแล้วตัดสินแล้ว มีทั้งรอฟ้อง เยอะไปหมด ตอนนั้นพอดีไปขับ Uber หารายได้พิเศษ ก็บอกเข้าไป ว่าก็อยากใช้หนี้ ต้องมาหาเงินพิเศษ ประมาณนั้น ผมก็ไม่คิดอะไรนะครับ ช่วงนั้น โบนัสออกพอดี ก็มีเจ้าหน้าที่โทรมา บอกจะปิดบัญชีไหม75,000 ผมก็แกล้งบอกไปนะว่าก็ลดเยอะมากๆๆเลยนะครับ แน่ตอนนี่้ยังมีไม่พอเลย ผมขอหาเงินก่อนนะครับ แต่ผมอยากปิดที่ยอดนี้นะ (ในใจนะลดเยอะมาก ปิดแน่ๆ) ก็บอกไปว่าช่วงบ่ายๆผมให้คำตอบ แล้วก็โทรมา อีก ผมก็ตอบตกลงด้วยยอดตามนี้เลย แล้วก็ทำเอกสารยื่นคำร้องขอปิดบัญชี ไป จบได้ด้วยดี

ส่วน UOB ไม่ได้ลดเยอะเลยโหดมากๆ ผมจ่ายช้าแค่ 3 วัน มันอายัดบ้านผมขายทอดตลาดเลยแต่โชคดีที่มีเงินเก็บไว้ เลยจำเป็นต้องปิดด้วยยอดตามนั้นครับ (ผมผ่อน 4,000 ไป 10 เดือน)

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93866 โดย JumboA
กรณี UOB คือ ทำยอมที่ศาล ว่าจะมีการผ่อนต่อเดือนตามที่ตกลงกัน แต่พอดีเดือนแรกผมจ่ายช้าแค่ 3 วัน มันแจ้งกรมบังคับคดีเลยครับ ส่วนบ้านที่ผมอยู่ยังติดผ่อนชำระและกู้ร่วมกับภรรยาแต่ผมมีชื่อเป็นเจ้าบ้าน (กู้ ธ. ไทยพานิช)

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93870 โดย Na99

JumboA เขียน: กรณี UOB คือ ทำยอมที่ศาล ว่าจะมีการผ่อนต่อเดือนตามที่ตกลงกัน แต่พอดีเดือนแรกผมจ่ายช้าแค่ 3 วัน มันแจ้งกรมบังคับคดีเลยครับ ส่วนบ้านที่ผมอยู่ยังติดผ่อนชำระและกู้ร่วมกับภรรยาแต่ผมมีชื่อเป็นเจ้าบ้าน (กู้ ธ. ไทยพานิช)

โหดสุดยอดเลยจริงๆ ยังดีมีเงินเก็บ ผมก็หักคอจ่าย tmb พึ่งโดนอายัดบ้าน เลยลางานไปกรมบังคดีเลยไปปรึกษา ก็ยังพอมีเวลา ต้องรักษาบ้านไว้ก่อนละ

สู้ๆ ไปด้วยกันครับ :bye: :bye:

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93902 โดย Barcode910

JumboA เขียน: กรณี UOB คือ ทำยอมที่ศาล ว่าจะมีการผ่อนต่อเดือนตามที่ตกลงกัน แต่พอดีเดือนแรกผมจ่ายช้าแค่ 3 วัน มันแจ้งกรมบังคับคดีเลยครับ ส่วนบ้านที่ผมอยู่ยังติดผ่อนชำระและกู้ร่วมกับภรรยาแต่ผมมีชื่อเป็นเจ้าบ้าน (กู้ ธ. ไทยพานิช)

โหดมากๆ UOB .... :ไม่ยอม:

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108129 โดย JumboA
หายไปนานเลยครับ มา update ทั้งหมดตอนนี้เหลือแค่ 1 ตัวที่ยังไม่มีหมายศาลมา แต่คิดว่าคงจะเร็วๆนี้เพราะหยุดมาจะครบ 5 ปีแล้ว Krungsri Smile Cash

กับเรื่องราว 5 ปีที่ผ่านมาต้องขอบคุณเวปนี้ที่ให้ความรู้และกำลังใจที่ดี ผมได้หลักการหลายๆอย่างในการต่อสู้ปัญหาและที่สำคัญคือคนในครอบครัวที่ให้กำลังใจกัน

ฝากถึงทุกท่านที่กำลังประสบกับปัญหานี้ ให้เชื่อว่าทุกปัญหามีทางออกเสมอ
"Nothing Impossible"
:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.626 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena