กู๊ดบายมายหนี้,, ตัดสินใจหยุดจ่ายแล้วค่ะ!

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #54942 โดย mammam
ดีใจด้วยค่ะ ที่ปิดได้แล้วบางตัว ของเราจะเริ่มหยุดจ่ายเดือนนี้ทั้งหมดเลย มีธนชาติเหมือนกัน สงสัยคงต้องรับสายไม่ทันแน่ ในใจก้แอบหวั่นๆ กับเจ้าหนี้โทรมาเหมือนกัน แต่ได่อ่านของเพื่อนๆ แล้วมีกำลังใจขึ้นค่ะ

:สู้ๆ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #54959 โดย aaayayaye
ในที่สุดดดดดดดดดด..
มันก็มีวันนี้ค่ะ!!

วันที่เราจะได้รับใบยืนยันการลดหนี้ แล้วจ่ายให้ไปหมดไป ไป ไป ไป!

ขอบคุณทุกกำลังมากค่ะ
ใบนี้ใบเดียวทำให้ลืมไปได้ชั่วคราวเลยว่า พี่เค โทรมาทวงเงิน 5555555

ปล. ทำไมแนบไฟล์ไม่ได้ล่ะคะะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #54960 โดย nr_panpan

aaayayaye เขียน: สถานการณ์ล่าสุดค่ะ - -

ตอนนี้ทำการแฮร์คัทกับบัตรเครติดกรุงศรีวีซ่าแล้วค่ะ

ยอดหยุดอยู่ที่เกือบ 20,000 บาท
ยอด ณ วันนี้ 21,xxx บาท
ตกลงจบกับที่ 13,000 บาท
(เอกสารกำลังจะตามมา ตื่นเต้นเลยมาเล่าก่อน ฮี่ๆ)

จริงๆก็ไม่เยอะมาก แต่คิดว่าเอาไว้เป็นกำลังใจว่า จากสิบก็เหลือเก้า
แล้วต่อไป ก็น่าจะเหลือแปดเจ็ดหก จนกระทั่งศูนย์

ขอบคุณค่ะ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ กรุงศรีวีซ่าเป็นเจ้าแรกที่ปิดเหมือนกัน ส่วนลดไม่เยอะ แต่รับได้เลยปิดให้ก่อนเลย

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55015 โดย aaayayaye
อัพเดตกันอีกครั้งค่ะ

หลังจากที่ไปจ่ายปิดบัญชีเรียบร้อยแล้วกับกรุงศรีวีซ่าที่แรก
ซีร็อกเอกสารทุกตัว ใส่ซองอย่างดี กะถ้ามีเรื่องตุกติก สิ่งที่จะป้องกันเราได้

และแล้ว.. พี่เฟิสก็โทรมาเสนอให้เราปิดบัญชีอีกค่ะ!!
จากยอด 42,xxx เหลือ 25,500 บาท!

เงินน่ะมีอยู่ แต่ต้องสำรองไว้จ่ายค่าเทอมให้น้อง (เผื่อทำเรื่องกู้กยศไม่ทัน)
เลยทำให้ปิดตัวนี้ตามไปไม่ได้

เสียดายมากมายก่ายกอง
แต่ก็ปลอบใจตัวเอง ว่ามันจะต้องมีลดมาอีกสิน่าาาาาาาา

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55018 โดย mammam
คุณ aaayayaye หยุด เฟิสช้อยมากี่เดือนแล้วค่ะ ถึงได้ส่วนลดแล้วค่ะ

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55635 โดย aaayayaye
เรียนคุณ mammam

สี่เดือนค่ะ

ตอนนี้เข้าเดือนที่สี่ วันนี้ก็โทรมาอีก แล้วก็ชวนทำปรับปรุงโครงสร้างหนี้ (เป็นรอบที่สี่สิบหก)
แต่เราเสนอไปว่าอยากปิด แต่ตอนนี้ปิดยอดเดียวไม่ไหวแล้ว พอมีทางไหนบ้าง
เค้าเลยเสนอมาอีกว่า 4200บาท จ่าย 8เดือน รวมก็ 33,600 (จากยอดสี่หมื่นต้นๆ)
แต่ถ้าจ่ายเดือนเดียวมัน 25,000เองนะะะะะะะะะะ มันอื้อหืออื้อหามากๆๆๆๆๆๆๆ

แต่ติดตรงที่ว่าเราต้องกำเงินที่เรามีอยู่เพื่อค่าเทอมน้อง.... ตอนนี้กำลังหาทางกู้ญาติอยู่ค่ะ (ปลอดดอกเบี้ย) 555555555555555

ถ้ากู้ได้ เราก็คิดว่าเราจะปิดก้อนนี้เลยค่ะ

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55637 โดย aaayayaye
สอบถามเพิ่มเติมค่ะ

หลังจากที่จ่ายเงินที่ H/C ไปแล้ว (คือเราได้จดหมายยืรยันปิดยอด และถ่ายเอกสารการชำระเงินไว้แล้ว)
คำถามคือ.. เราต้องได้เอกสารอะไรเพิ่มอีกไหมคะ?

เรื่องเล่าอีกค่ะ
วันนี้พี่เคทีซี---
นางมีความอดทนต่ำมากทีเดียวในการโทรเข้ามือถือ คือโทรเข้ามือถือเพียงครั้งเดียวเท่านั้น (เรารับไม่ทันค่ะ ไ่ได้อยู่โต๊ะ) ปรากฎ.. โทรเข้าออฟฟิศเลยค่ะ แบบไม่ให้ตั้งตัวเลยทีเดียว

พี่เค้า "ไม่ทราบว่าคุณอะยะยาชำระเงินเข้ามารึยังครับ?
เรา "ยังเลยค่ะ"
พี่เค้า "จะชำระได้เมื่อไหร่ครับ?"
เรา "ตอนนี้ไม่มีจริงๆค่ะ เพิ่งทำเรื่องปิดของเจ้าอื่นไป"
พี่เค้า "พอเจียดมาจ่ายตรงนี้ด้วยไม่ได้หรือครับ?"
เรา "ไม่มีเลยค่ะ แล้วถ้าไม่มีแบบนี้ เรื่องจะเป็นอย่างไรต่อหรือคะ พี่พอมีวิธีช่วยมั้ย?" (รุกหนัก)
พี่เค้า "สนใจจะปิดยอดเลยไหมครับ เดี๋ยวผมคำนวนให้"
เรา "ดีค่ะ รบกวนหน่อยนะคะ ถ้าปิดเลยจะต้องใช้เงินเท่าไหร่คะ?"

....
แต่คำตอบที่ได้มา คือ... "ไม่มีส่วนลดเลยจ้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา"
แบบว่า บัตรกดเงินตอนจ่ายครั้งสุดท้ายคือ2หมื่น ก็ปิดที่2หมื่น
เครดิตหยุดที่3หมื่น ก็ปิดให้3หมื่น!

เรา "งี้ก็เท่ากับว่าไม่ได้ลดเลยสิคะ?"
พี่เค้า "นี่ลดแล้วนะครับ สามพัน"

.....
ค่ะ
ตอนนี้ไม่มีจริงๆค่ะ
ขอโทษนะคะ

จบปึ๊งง!

55555555555555555555555+

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57142 โดย aaayayaye
มาอัพเดตค่ะ

เมื่อวานนี้ปิดหนี้ได้อีกตัวแล้ว นั่นคือ.. SCB Speedy!! เย้ๆ
ปิดจบรวมยอดหนี้ ณ วันนั้นคือ 3หมื่นบวกๆ (จาก28,xxx)
ปิดจบกันที่ 18,000 แบ่งจ่าย 2 เดือน
อยากให้มันจบๆ ก็เลยโอเค ฮี่ๆ

แต่วันนี้ค่ะ

ทางธนชาตโทรมา (โดยสำนักงานกฏหมาย) แจ้งว่า พรุ่งนี้จะมีเจ้าหน้าที่ภาคสนามมาขอเข้าพบที่บ้าน
เราจึงถามเค้าไปว่า มีการเข้ามาพบที่บ้านด้วยหรือคะ?
เค้าบอกว่า มีค่ะ สำหรับลูกหนี้ที่ไม่จ่ายเกิน7เดือน

คำถามค่ะ
เราควรจะตอบโต้ไปอย่างไรดีคะ
ในกรณีที่ไม่สะดวกให้เข้าพบจริงๆ

ทางธนชาตเป็นเจ้าเดียวที่ไม่มีการติดต่อใดๆเลยค่ะ
ไม่มีอะไรทั้งสิ้น ไม่มีส่วนลด ไม่มีประนอมหนี้
มาถึงก็โบ้มๆจะเข้าพบอย่างเดียวแบบนี้...

รบกวนด้วยนะคะ

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57153 โดย mammam
คุณ aaayayaye หยุดมานานหรือยังค่ะ ได้ส่วนลดเยอะแล้ว ดีใจด้วยค่ะ

ของเรากำลังเจอทวงหนัก มีเหน็บแหนบมาด้วยว่าจะ 3 เดือนแล้ว มีวิธีตอบเจ้าหนี้ยังไงกันบ้างค่ะ

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57171 โดย aaayayaye

mammam เขียน: คุณ aaayayaye หยุดมานานหรือยังค่ะ ได้ส่วนลดเยอะแล้ว ดีใจด้วยค่ะ

ของเรากำลังเจอทวงหนัก มีเหน็บแหนบมาด้วยว่าจะ 3 เดือนแล้ว มีวิธีตอบเจ้าหนี้ยังไงกันบ้างค่ะ

ของเราหยุดมาพอตัวแล้วค่ะ
เข้าเดือนที่ 5 แล้ว... ช่วงนี้ก็เริ่มเงียบหายค่ะ
ไม่หือไม่อือ
(เพิ่งจะปิดได้แค่2ตัวจาก10!)

พอมาทีก็เหน็บบ้างนิดหน่อยพอน่ารัก
เพราะเราแจ้งเค้าไปเลยตรงๆค่ะ ว่าตอนนี้ไม่มีจริงๆ อยากปิดมากๆ แต่นำเงินทุกบาททุกสตางค์ไปปิดอีกเจ้าแล้ว
เค้าก้อจะแบบ แล้วของธนาคารนี้ล่ะคะ? ไม่สนใจจะจ่ายบ้างหรอ?

ก้อได้แต่บอกว่า ใครมาเสนอก่อน หนูมีหนูก็รีบจ่ายเลยค่ะ อยากให้มันจบเหมือนกัน มีอะไรดีๆบอกกันได้เลยนะคะ เป็นต้น

ตอนนี้กังวลในส่วนของพี่เคและพี่เคทีซี่ค่ะ --- เงียบหายไปพอสมควรแล้ว เดือนเกือบสองเดือนแล้ว
และยอดก็เยอะพอสมควรเลย
หวั่นใจมาก กลัวโผล่มาอีกทีคือฟ้อง (กลัวแบบจริงจัง)

ล่าสุด พี่อัพทูมีก็มาให้ส่วนลดที่ 50% อยากจ่ายจนแทบจะร้องไห้ แต่ก็.. เพิ่งปิดสปีดี้ไป ตอนนี้ไม่มีจริงๆ เสียดายมากๆ แต่ก็จะลองพยายามดูก่อน กะว่าจะขอแบบห้วนๆ ลองดูซักตั้งค่ะ

สู้ๆไปด้วยกันนะคะ

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57178 โดย BBNP

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57181 โดย lady2499
เรื่องประกันที่ตัดผ่านบัตรเครดิต จะต้องแจ้งทางประกันไปค่ะว่าต้องการเปลี่ยนแปลงจ่ายเป็นเงินสด หรือว่า

จะยกเลิกกรมธรรม์ไปเลย แต่เท่าที่สอบถามมาในกรณีที่จ่ายเป็นรายเดือนไม่สามารถเปลี่ยนมาจ่ายเป็น

เงินสดได้ แต่ถ้าเปลี่ยนสัญญาจ่ายเป็นราย 3 , 6 เดือน หรือรายปีก็จะสามารถเปลี่ยนเป็นจ่ายเงินสดได้

แต่ถ้ายังไม่ได้ทำอะไร ทางประกันพอถึงกำหนดต้องจ่ายจะกู้กรมธรรม์ตัดจ่ายอัตโนมัติค่ะ แล้วทุกปีก็จะแจ้ง

ให้เราคืนต้นบ้างแต่ต้องจ่ายดอกเบี้ย แต่ยังไม่คืนต้นไม่เป็นไร หรืออีกทางเลือกคือขอเวนคืนกรมธรรม์เลยไม่

ส่ง่ต่อแล้ว ก็ต้องสอบถามค่ะว่าจะได้เงินคืนเท่าไร ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57196 โดย aaayayaye

lady2499 เขียน: เรื่องประกันที่ตัดผ่านบัตรเครดิต จะต้องแจ้งทางประกันไปค่ะว่าต้องการเปลี่ยนแปลงจ่ายเป็นเงินสด หรือว่า

จะยกเลิกกรมธรรม์ไปเลย แต่เท่าที่สอบถามมาในกรณีที่จ่ายเป็นรายเดือนไม่สามารถเปลี่ยนมาจ่ายเป็น

เงินสดได้ แต่ถ้าเปลี่ยนสัญญาจ่ายเป็นราย 3 , 6 เดือน หรือรายปีก็จะสามารถเปลี่ยนเป็นจ่ายเงินสดได้

แต่ถ้ายังไม่ได้ทำอะไร ทางประกันพอถึงกำหนดต้องจ่ายจะกู้กรมธรรม์ตัดจ่ายอัตโนมัติค่ะ แล้วทุกปีก็จะแจ้ง

ให้เราคืนต้นบ้างแต่ต้องจ่ายดอกเบี้ย แต่ยังไม่คืนต้นไม่เป็นไร หรืออีกทางเลือกคือขอเวนคืนกรมธรรม์เลยไม่

ส่ง่ต่อแล้ว ก็ต้องสอบถามค่ะว่าจะได้เงินคืนเท่าไร ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง

ขอบคุณมากนะคะสำหรับข้อมูล
ตอนนี้เราทำเรื่องยกเลิกทุกประกันแล้วค่ะ
เพราะไม่แน่ใจจริงๆว่าต้องทำยังไง เลยยกเลิกไปก่อน

เพิ่งบ่นถึงพี่เคทีซีเมื่อวาน
วันนี้มาเลยค่ะ -- ไม่โทรเข้ามือถือตรงเข้าออฟฟิศเลยทันที
แจ้งว่าต้องจ่ายเลย ไม่เช่นนั้นจะส่งฟ้องเพราะยอดสองใบเกิน 5หมื่น...

ตามระบบเลยค่ะ
ศาลก็ศาล T^T

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57625 โดย aaayayaye
เข้าใจว่าช่วงนี้ทางฝั่งเอสซีบีน่าจะมีโปรโมชั่นดีๆนะคะ
เพราะเราถูกเสนอส่วนลดมาให้ 50% 2เดือนติดกันแล้วค่ะ

เมื่อรอบเดือนสิงหาก็มีมาเสนอ พูดจารู้เรื่องแบบสุดๆ
เพราะเราแจ้งชัดเลยว่า เดือนนี้ไม่มีจริงๆ ขอโทษนะคะ ถ้าเดือนหน้ามีอีก 50% โทรมาเลยนะคะ
วันนี้โทรมาเลยค่ะ

50% กันเลยทีเดียว
up2me
ยอดหยุดที่ 30,xxx
ยอดปัจจุบัน 33,xxx
จบกันที่ 17,000 แบ่งจ่ายสองเดือน (สิ้นเดือน9กับสิ้นเดือน10) ระบุวันได้ที่เราสะดวก...

โอเค! จบก็จบ

จะได้หมดธนาคารนี้ไป1ธนาคาร #ผ่านไปตั้งนานเพิ่งจะทำจบได้แค่1สถาบัน

สู้ๆนะคะทุกคน

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57645 โดย charoenrat21
เก่งครับ สู้ต่อไป

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #59448 โดย aaayayaye
สอบถามค่ะ

คือว่าเราได้ทำการปิดหนี้กับ speedy loan (SCB) ไปค่ะ
ปิดจบเรียบร้อย แต่ปัญหาก็เกิดขึ้น..

ยังมีบิลเรียกเก็บของเดือนต่อไปมาอีก
นอกจากนั้นก็ยังมีคนโทรมาทวงหนี้จ้าาาาาาาา
เราก็เลยบอกคนที่มาทวงว่า ปิดไปแล้วนะคะกับสนง.นี้ เช็คให้หน่อยได้ไหม บลาๆ
แล้วก็เลยโทรไปแจ้งกับทาง สนง.กฎหมายที่ตกลงกันไว้ด้วย
เค้าก็รับปากว่าจะตามให้ ตามให้ แต่ตอนนี้จดหมายปิดก็ยังไม่มาค่ะ

ผ่านไป2เดือนแล้วอ่าค่ะ
เราควรตามกับธนาคาร หรือควรตามกับสนง.กฎหมายที่ดูแลบัญชีเราดีอ่ะคะ?
ขอคำแนะนำด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #59457 โดย jackTs
หนังสือยืนยันสิ้นสุดภาระหนี้ ไม่ค่อยสำคัญเท่าไหร่นักหรอกครับ (ถ้ามีก็ดี แต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไร)

ที่สำคัญที่สุดก็คือ

1. หนังสือแฮร์คัท ซึ่งเป็นใบยืนยันว่าคุณได้รับข้อเสนอส่วนลด จากสถาบันการเงิน หรือจากบริษัทรับจ้างติดตามหนี้

2. บิลชำระหนี้จากเคาเตอร์การเงิน ไม่ว่าจะเป็นธนาคารต่างๆ หรือ non-bank หรือ เคาเตอร์เซอร์วิส เพื่อเป็นหลักฐานว่า คุณได้ชำระหนี้ในวันที่....เป็นที่เรียบร้อยแล้ว
*** ต้องถ่ายเอกสารเก็บเอาไว้ด้วย หากได้รับบิลใบเสร็จการชำระเงินที่ เป็นจำพวกกระดาษคาร์บอน เพราะถ้าหากวันเวลาผ่านไปนานๆ(หลายๆเดือน) ตัวหนังสือที่อยู่ในใบเสร็จของกระดาษคาร์บอน มันจะเลือนหายไปตามกาลเวลา ***

ตัวอย่างกระดาษคาร์บอน

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: aaayayaye

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #59469 โดย aaayayaye
ขอบคุณคุณนกกระจอกเทศมากๆค่ะ
เท่านี้ก็อุ่นใจแระ ฮี่ๆ หนูเองก็ถ่ายเอกสารเอกสารไว้ทุกใบเลยค่ะ
เก็บไว้ที่บ้านชุดนึง ที่ทำงานชุดนึง

เอาล่ะ
วันนี้มาอัพเดตข้อมูล ณ รอบบิล 10/2557 ค่ะ
หลังจากที่หยุดจ่ายมาตั้งแต่รอบบิลเดือน 3/2557
ความคืบหน้ามีดังนี้

1) K-Bank/Credit = 36,XXX (จ่ายครั้งสุดท้ายต้นเดือน 3/57)
ยอดวิ่งมา ณ 10/2557 รวม 41,xxx
2) K-Bank/Express cash = 38,XXX (จ่ายครั้งสุดท้ายต้นเดือน 3/57)
ยอดวิ่งมา ณ 10/2557 รวม 45,xxx
3) 1st Choice = 36,XXX (จ่ายครั้งสุดท้ายต้นเดือน 3/57)
H/C จบ ณ 31/10/2557 = 17,xxx (ยอด ณ วันที่ปิดคือ 44,xxx) ได้รับส่วนลดไป 59%
4) Krungsri/Credit card = 20,XXX (จ่ายครั้งสุดท้ายต้นเดือน 3/57)
H/C จบ ณ 02/07/2557 = 13,000 (ยอด ณ วันที่ปิดคือ 21,xxx) ได้รับส่วนลดไป 39%
5) SCB/Credit card = 30,XXX (จ่ายครั้งสุดท้ายต้นเดือน 3/57)
H/C จบ ณ 30/10/2557 = 17,000 (ยอด ณ วันที่ปิดคือ 33,xxx) ได้รับส่วนลดไป 49%
6) SCB/Speedy cash = 30,XXX (จ่ายครั้งสุดท้ายต้นเดือน 3/57)
H/C จบ ณ 25/08/2557 = 18,000 (ยอด ณ วันที่ปิดคือ 32,xxx) ได้รับส่วนลดไป 44%
7) KTC/Credit card = 30,XXX (จ่ายครั้งสุดท้ายต้นเดือน 3/57)
ยอดวิ่งมา ณ 10/2557 รวม 35,xxx
8 ) KTC/Cash Revole = 20,XXX (จ่ายครั้งสุดท้ายต้นเดือน 3/57)
ยอดวิ่งมา ณ 10/2557 รวม 24,xxx
9) ธ.กรุงศรีฯ/สินเชื่อส่วนบุคคล = 30,XXX (จ่ายครั้งสุดท้ายกลางเดือน 2/57)
ยอดวิ่งมา ณ 8/2557 รวม 50,xxx (จดหมายส่งมาล่าสุดเดือน8ค่ะ) (ดอกตกเดือนละ3.3kเลยอ่า)
10) ธ.ธนชาต/สินเชื่อส่วนบุคคล = 20,XXX (จ่ายครั้งสุดท้ายกลางเดือน 2/57)
ยอดวิ่งมา ณ 8/2557 รวม 25,xxx (จดหมายส่งมาล่าสุดเดือน8ค่ะ)

รวม 10 หนี้บิล
ณ 10/2557 ปิดจบได้ 4 หนี้บิล

อดทนค่ะ สู้ไปพร้อมๆกันค่ะ
ครึ่งปี ปิดไป 4 ที่... ตอนนี้โบ๋เบ๋แล้ว และดันเหลือแต่ที่ใหญ่ๆด้วย 55555+
เป็นกำลังใจให้กันและกันค่ะ!

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #59470 โดย Eagle KY CNX
Congratulation อีกไม่นานก็หมดแล้วววววว

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #59852 โดย aaayayaye
ในที่สุด... หมายศาลใบแรกก็มาค่ะ

เหมือนจะมานานแล้ว แต่ไม่มีใครเห็น (บ้านหลังนั้นไม่มีคนอยู่ค่ะ ปล่อยให้เช่า)
5555555555

และก็เป็นเจ้าที่เราคาดการณ์ไว้ค่ะ
KTC มหัศจรรย์ ฟ้องรวม 2 ใบ
ขึ้นศาลนัดแรกไกล่เกลี่ยวันที่ 3 ธ.ค. นี้ค่ะ
และนัดสืบพยานอีกที เดือนกุมพาพันธ์ ปี58

แอบสงสัยค่ะ
ที่หมายศาลแนบมา เค้ามีโบรชัวร์แนบมาด้วยค่ะ
ประมาณว่า ทางศาลมีแผนกช่วยไกล่เกลี่ยอะไรประมาณนี้ เพียงแค่คุณมาศาลตามวันที่นัด ทางเจ้าหน้าที่ (ในโบรชัวร์) จะช่วยไกล่เกลี่ยขอเลื่อนนัดให้เลย อะไรประมาณนี้ (เดี๋ยวขอกลับบ้านไปดูอีกที)
เลยสงสัยค่ะว่าเราสามารถเชื่อถือใบโบรชัวร์นี้ได้ไหมคะ (ศาลธัญญะ)

แต่อย่างไรก็ตาม
ตั้งใจจะว่าจะไปอยู่แล้วค่ะ และก็พยายามอ่านทุกเรื่องของทุกคน โดยเฉพาะของเจ้านี้ให้มากที่สุด
ถ้าเงื่อนไขการผ่อนชำระเรารับได้ ก็ตกลงไปได้เลยตั้งแต่ครั้งนี้ใช่ไหมคะ?
(เผื่อว่ารับได้) แต่ถ้าเราไม่โอเค ก็ควรจะไกล่เกลี่ยขอเลื่อนเพื่อคุยและทำการ H/C อีกทีใช่ไหมคะ?

ขอบคุณมากค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.836 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena