อยากปลดหนี้แบบถูกวิธี

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #53964 โดย คนชลบุรีอยากปลดหนี้
Replied by คนชลบุรีอยากปลดหนี้ on topic อยากปลดหนี้แบบถูกวิธี

blue sky เขียน: TMB ของคุณชลบุรีอยากปลดหนี้ หยุดจ่ายกี่เดือนแล้วค่ะ ถึงบอกว่าจะโดนฟ้องแล้วอะค่ะ เพราะของ Blue sky หยุดเดือนนี้เข้าสู่เดือนที่ 5 กังวลอยู่เหมือนกันคะ รบกวแจ้งข้อมูลด้วยนะคะ กังวลคะ

ถึงคุณ blue sky

ของผม TMB หยุดจ่าย 3 เดือนครับ ยอดเงินกู้ 1 แสน ตอนนี้ยอดหนี้อยู่ที่ 105,000 ยังไม่ฟ้องครับ แค่มีจดหมายขู่จกสำนักกฏหมายให้จ่ายภายใน 20 วัน เท่านั้นครับ

6-09-14

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #53969 โดย blue sky
ขอบคุณมากค่ะ คุณคนชลบุรีอยากปลดหนี้ ของฺBlue sky ก็เหมือนกันค่ะ ได้รับจดหมายจาก บริษัท ACS ให้ชำระหนี้ ภายใน 20 วันเหมือนกันค่ะ รับเมื่อเดือนพ.ค. 57 ติดต่อกลับไปสอบถามเกี่ยวบัญชี เจ้าหน้าที่ก็แนะนำดีนะค่ะ ยอดของ Blue sky ตอนนี้อยู่ที่ 68 xxx ถ้าจ่ายปิดเลยตอนนี้อยู่ที่ 58000 ให้แบ่งจ่าย 2 งวด เจรจาของ 4 งวดเค้าไม่ OK เลยบอกน้องเจ้าหน้าที่ไปว่าเดี๋ยวเดือนหน้า ติดต่อกลับมาใหม่นะค่ะ เผื่อมีโครงการดี ดี จากธนาคาร น้องเค้าก็แนะนำดีค่ะ ว่ายังไงพี่ติดต่อกลับมาอีกครั้งแล้วกันนะค่ะ ส่วนของBlue sky จ่ายครั้งสุดท้ายเมื่อ 31/01/2014 สิ้นเดือนนี้ก็จะครบ 5 เดือนแล้วค่ะ เลยกังวลนิสหน่อย เพราะว่า ไม่ค่อยมีเพื่อนสมาชิกกล่าวถึง TMB สักเท่าไหร่ ยังไงถ้ามีไรคืบหน้าจะมาแชร์ให้ฟังนะค่ะ

10/06/2557

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #54017 โดย Bluef
มีกรุงศรีสมายแคชบ้างไหมคะ. Update ปัจจุบันมีสนก.ใหม่มาแล้วคะ. แถมบอกขณะนี้เรื่องของคุณกำลังอยู่ส่งดำเนินคดี.

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #54292 โดย คนชลบุรีอยากปลดหนี้
Replied by คนชลบุรีอยากปลดหนี้ on topic อยากปลดหนี้แบบถูกวิธี
ถึงคุณ Bluef

ของกรุงศรีสมายแคช ผมไม่มีน่ะครับ ใจเย็นๆพยายามเก็บเงินครับสู้ๆๆ วันนี้ได้เห็นหมายศาลของญาติ เลยขอเค้าศึกษาดู ก็ได้ความรู้ดี ว่าวันฟ้องวันไหน เวลา สถานที่ศาลแขวงชลบุรี ยอดฟ้อง 2 แสน ของธนชาติ ฟ้องช้ามาก เกือบ 2 ปี ซ้อมอ่านไว้จะได้คุ้นกับมัน เพราะคิดว่าอีก 4 ที่ ฟ้องเราแน่ กรุงศรี CIMB TMB CITY BANK. 555

16-06-14

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #54376 โดย Bluef
แล้วสินเชื่อกรุงศรีของคุณชลบุรี คือตัวไหนคะ

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #54387 โดย คนชลบุรีอยากปลดหนี้

Bluef เขียน: แล้วสินเชื่อกรุงศรีของคุณชลบุรี คือตัวไหนคะ

ของกรุงศรีเป็นสินเชื่อส่วนบุคคล 2 GO น่ะครับ วงเงินกู้ 140,000 บาท ตอนนี้ก็มีสำนักงานกฎหมายส่งจดหมายมาให้จ่ายภายใน 20 วัน ครับ ไม่แน่ใจว่าจะฟ้องเมื่อไร ผมรอส่วนลดอยู่ ถ้าไม่มีส่วนลดก้ไปขึ้นศาลครับ

18-06-14

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #54494 โดย คนชลบุรีอยากปลดหนี้
เมื่อวานได้ไปกับท่านอาจารย์ (คุณนกกระจอกเทศ ประธานชมรม) ท่านได้รับเชิญให้ไปบรรยายที่ บริษํท NHK ที่ อ.บ้านโพธิ์ จ.ฉะเชิงเทรา ผมไปในฐานะคณะติดตามวิทยากรครับ เพิ่งได้เจอท่านเป็นครั้งแรกท่านอบรมปัญหาหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคลตั้งแต่เวลา 9.00-16.00น. ได้รับความรู้แน่นมากๆ ตอบโจทย์ทุกปัญหา ท่านอุทิศตนเองเพื่อสังคมจริงๆ ทั้งรับสาย HOT LINE ทุกวันไม่เว้นวันหยุดราชการ ตั้งแต่ เวลา 19.00-21.00 น. นับว่าที่เป็น บุคคลที่ควรยกย่องและสรรเสริญ ครับ

สุดท้ายนี้ต้องขอขอบชมรมนี้ครับทุกท่านที่ร่วมกันและช่วยตอบคำถามวิธีการปลดหนี้แบบถูกวิธีส่วนผมอีกไม่นานต้องปลดหนี้ได้แน่นอน

ขอบคุณครับ 20-06-2014

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #54879 โดย Bluef
วันนี้ปิดไปแล้วคะ. Cimb. กับสนก.ธรรมศิริรัฐ ยอด62,000 ปิดที่44,000. หมดศัตรูไป1คะ. เดือนหน้าน่าจะปิดสแตนดารด์คะกับสนก.นี้เหมือนกัน. อาจจะปิดcity ready. ด้วย เหลือศัตูหนักๆๆอีก3คะ uob, City. Advance, กรุงศรี ยอดประมาน70000. :upset: สู้ๆๆพร้อมคะ

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #54897 โดย Beer_Beer
เป็นกำลังใจครับ
ของผมก็มีของ TMB ยอด 3x,xxx บาท แล้วก็ City advance ยอด 2xx,xxx บาท (แล้วก็บัตรตัวอื่นด้วย)
แต่ 2 ตัวนี้หยุดก่อนเพื่อน (หยุดมาเข้ารอบบิลที่ 2)
การโทรทวง : City ตามบ่อย เมื่อวานก็โทรมาบอกให้จ่ายก่อน 20.00

: TMB โทรมาแค่ครั้งเดียว

สู้ๆๆๆนะครับทุกท่าน (หวั่นๆ City มากยอดเยอะกว่าเพื่อน :ไม่ยอม: )

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #54928 โดย คนชลบุรีอยากปลดหนี้

Beer_Beer เขียน: เป็นกำลังใจครับ
ของผมก็มีของ TMB ยอด 3x,xxx บาท แล้วก็ City advance ยอด 2xx,xxx บาท (แล้วก็บัตรตัวอื่นด้วย)
แต่ 2 ตัวนี้หยุดก่อนเพื่อน (หยุดมาเข้ารอบบิลที่ 2)
การโทรทวง : City ตามบ่อย เมื่อวานก็โทรมาบอกให้จ่ายก่อน 20.00

: TMB โทรมาแค่ครั้งเดียว

สู้ๆๆๆนะครับทุกท่าน (หวั่นๆ City มากยอดเยอะกว่าเพื่อน :ไม่ยอม: )

ขอขอบคุณสำหรับกำลังใจ ครับ TMB ยอดหนี้ 100,000 บาท เข้ารอบบิลที่ 5 แล้ว ผมรอหมายศาลอยู่ครับ ส่วนบัตร Tesco lotus visa ชวนปรับโครงสร้าง ไม่ทำครับ ปล่อยหนี้ เน่าอย่างเ้ดียว ทุกบัตร

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #54934 โดย Alohayabu12
สวัสดีค่ะ ขอติดตามกระทู้ด้วยนะคะ มี TMB บัตรเครดิต ยอดหยุดที่ 92,000 จะครบรอบบิลที่ 2 วันที่ 9 ก.ค.นี้
ที่ผ่านมา จนท.แบงค์โทรตามอาทิตย์ละครั้ง ยังพูดจาดีปกติค่ะ
สู้ๆไปด้วยกันนะคะ :สู้ๆ:

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #54946 โดย mammam
เป็นกำลังใจให้ค่ะ เราก้มีหนี้เยอะเหมือนกัน จะหยุดจ่ายหมดเดือนหน้า ได้เข้ามาศึกษาข้อมูลของเพื่อนๆ แล้ว มีกำลังใจสู้ต่อไปค่ะ :สู้ๆ:

ของเรา มี CIMB /TMB เหมือนกัน ยังไงจะคอยติดตามข่าวนะค่ะ o_)

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #54984 โดย Beer_Beer
City พึ่งโทรมาว่าจะส่งเจ้าหน้าที่เข้ามาหา เราบอกว่า ถ้ามาอาจจะไม่ได้เข้าพบ
ถ้ามันมาแล้วไม่แจ้งเราหรือมันไปติดต่อฝ่ายบุคคลเองเลย เราควรทำงัยดี :cry2: :cry2:

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #54996 โดย Bluef
คุณbeer beer หยุดกี่เดือนคะ. ถึงบอกจะส่งจนท.มาพบคะ. City วันนี้โทรมาทวง ก็บอกเจตนาไปคะ ว่าแพลนไว้จะชำระปิด30 กย. รบกวนดำเนินการตามระบบได้เลยคะ โทรมากี่ครั้งก็รับคะ ถ้าไม่ได้รับแสดงว่ายุ่งค่อยโทรมาใหม่ตอนเย็น บอกไปเลยแบบชัดเจนคะ. ถามว่าชำระก่อนได้ไหม1เดืิน. บอกเลยว่าไม่สะดวกเลยคะ. ขอไม่สามารถจ่ายขั้นต่ำได้คะ

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #54997 โดย Beer_Beer
ผมพึ่งหยุดได้ประมาณ 2 เดือนครับ แบบบอกว่าจะเก็บเงินแล้วพยายามปิดเลย ก็ไม่ฟัง สุดท้ายก็เลยบอกไปว่า "ทำตามระบบเลยครับ" :sweat: :sweat:

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55058 โดย คนชลบุรีอยากปลดหนี้
TMB ส่วนลดมาแล้วครับ หนี้ 100,000 บาท ยอดให้่จ่ายปิด 74,000
CIMB ส่วนลดมาแล้วครับ หนี้ 100,000 บาท ยอดให้่จ่ายปิด69,000

อยากปิดอ่ะครับแต่เงินยังไม่พอ

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55085 โดย mammam
คนชลบุรีอยากปลดหนี้ หยุดมากี่เดือนแล้วค่ะ ถึงได้ส่วนลดแล้วค่ะ พอดีของเรามีทั้ง TMB / CIMB เหมือนกันค่ะ

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55089 โดย Eagle KY CNX
วันนี้มีกระหน่ำมาสามราย..... ทุกคนถามคล้ายๆกัน สรุปคือจะเอาอย่างไร จ่ายก็ไม่จ่าย เสนอปรับโครงสร้างหนี้ ก็ไม่เอา ( เพราะการปรับโครงสร้างก็คือเอาหนี้ที่ค้างบวกดอกเบี้ยที่จะเกิดทั้งหมดมารวมแล้วหารยาวใหม่ โดยยืดระยะเวลาออกไ) จ่ายมาเล็กน้อยสักงวด ก็บอกไม่มีจ่าย........ บอกเพียงว่าจะทุบทีเดียวแล้วเอาเงินที่ไหนมา

ขอคำแนะนำหน่อยครับว่าจะตอบคำถามที่สละสลวยได้อย่างไร........ จะบอกตรงๆว่าขอส่วนลดได้ไหมจะหาจ่ายให้เลย คงไม่ใช่

ตอนนี้ผมได้แต่รอเงินผมอยู่ยังไม่มีเลยครับ.... เท่านั้น

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55094 โดย Beer_Beer
โดนเหมือนกันเลย รอผู้รู้มาให้แนวทาง จะนำไปปรับใช้บ้าง

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55223 โดย คนชลบุรีอยากปลดหนี้

mammam เขียน: คนชลบุรีอยากปลดหนี้ หยุดมากี่เดือนแล้วค่ะ ถึงได้ส่วนลดแล้วค่ะ พอดีของเรามีทั้ง TMB / CIMB เหมือนกันค่ะ

หยุดมา 4 เดือนน่ะครับเลยได้ส่วนลดครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.921 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena