อยากปลดหนี้แบบถูกวิธี

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55231 โดย nhk1983
หนี้ใกล้เคียงกันเลยค่ะ แต่ของnhkจะหนักไปทางสินเชื่อบุคคล แต่เงินเดือนเราน้อยกว่าคุณเยอะเลย
รู้สึกท้อเหมือนกันนะนี่

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55281 โดย คนชลบุรีอยากปลดหนี้
Replied by คนชลบุรีอยากปลดหนี้ on topic อยากปลดหนี้แบบถูกวิธี

nhk1983 เขียน: หนี้ใกล้เคียงกันเลยค่ะ แต่ของnhkจะหนักไปทางสินเชื่อบุคคล แต่เงินเดือนเราน้อยกว่าคุณเยอะเลย
รู้สึกท้อเหมือนกันนะนี่

ของผมก็สินเชื่อ เยอะ ครับ 4 ธนาคาร ก็ 4 แสน พอๆ กัน ครับ สู้ไปพร้อมๆกัน เงินเดือนไม่สำคัญสำคัญว่าเหลือเก็บไว้จ่ายหนี้เท่าไร ผมเพิ่งเก็บได้ 13,000 บาท เอง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55764 โดย mayong
สี่เดือนส่วนลดมาแล้วเหรอคะ มะยงมีสืนเชื่อส่วนบุคคลกับลุงทหาร และน้องซีเรย มันยังเงียบๆอยู่เรยไม่โทรมาเจรจามาร่วมเดือนแร้ว เราก็เก็บเงินกันต่อไปอะไรๆก็แพง มีแต่รายจ่ายเก็บเงินยากจริงๆเลยค่ะ

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56525 โดย คนชลบุรีอยากปลดหนี้
Replied by คนชลบุรีอยากปลดหนี้ on topic อยากปลดหนี้แบบถูกวิธี

mayong เขียน: สี่เดือนส่วนลดมาแล้วเหรอคะ มะยงมีสืนเชื่อส่วนบุคคลกับลุงทหาร และน้องซีเรย มันยังเงียบๆอยู่เรยไม่โทรมาเจรจามาร่วมเดือนแร้ว เราก็เก็บเงินกันต่อไปอะไรๆก็แพง มีแต่รายจ่ายเก็บเงินยากจริงๆเลยค่ะ

ใช่ครับ 4-5 เดือนส่วนลดมาแล้ว ของ TMB ให้ผมส่งเอกสารว่าเป็นหนี้แบงค์ไหนบ้างเพื่อพิจารส่วนลด จากหนี้ 1 แสน ลดให้เหลือ 7 หมื่น ตอนนี้รอลุ้นอยู่ครับ

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57080 โดย คนชลบุรีอยากปลดหนี้

คนชลบุรีอยากปลดหนี้ เขียน:

mayong เขียน: สี่เดือนส่วนลดมาแล้วเหรอคะ มะยงมีสืนเชื่อส่วนบุคคลกับลุงทหาร และน้องซีเรย มันยังเงียบๆอยู่เรยไม่โทรมาเจรจามาร่วมเดือนแร้ว เราก็เก็บเงินกันต่อไปอะไรๆก็แพง มีแต่รายจ่ายเก็บเงินยากจริงๆเลยค่ะ

ใช่ครับ 4-5 เดือนส่วนลดมาแล้ว ของ TMB ให้ผมส่งเอกสารว่าเป็นหนี้แบงค์ไหนบ้างเพื่อพิจารส่วนลด จากหนี้ 1 แสน ลดให้เหลือ 7 หมื่น ตอนนี้รอลุ้นอยู่ครับ

ส่วนลดมากันใหญ่แล้วครับ TMB หนี้100,000 ลดให้ 70,000 บาท ลดไป 30% พอใจแล้ว
CITY BANK หนี้70,000 ลดให้ 50,000 บาท ลดไป 20% พอใจแล้ว
CIMB หนี้100,000 ลดให้ 70,000 บาท ลดไป 30% พอใจแล้ว
TESCO VISA หนี้39,000ลดให้ 26,000 บาท

ใกล้หมดหนี้แล้วพี่ชายให้ยืมเงินปิดหนี้ แต่ผ่อนคืนเค้าทีหลังสบายๆ

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57095 โดย Alohayabu12
ดีใจด้วยนะคะ ส่วนลดทยอยมากันแล้ว
ของ aloha ยังไม่มาเลยค่ะ TMB หยุดจ่ายเกือบ 4 เดือน ยอด 92000 เมื่อวานยังขอให้ชำระบางส่วน แล้วแจ้งว่าจะดำเนินการตามระบบของธนาคาร :ไม่ยอม:

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57622 โดย คนชลบุรีอยากปลดหนี้
ไชโยเหลือหนี้อีก 2 ตัว ใกล้ความจริงแล้ว

กรุงศรี ทูโก หนี้ 140,000 บาท ยังไม่ให้ส่วนลด หนี้ 7 เดือนแล้วปล่อยฟ้องเลย 555

กรุงไทย บัตรกดเงินสด 15,000 บาท บัตรเครดิต 15,000 บาท ยังไม่ลดจะเอาเงินต้นคืนรอไปก่อนนะ เป็นไงเป็นกัน มีการจะให้เราจ่าย 2000 บาทเพื่อเดินบัญชี เราไม่จ่าย รอH/C อย่างเดียว

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57633 โดย nhk1983
โหย....อิจฉาค่ะ ของเราตอนนี้มีแต่ไทยพาณิชย์เสนอมา แต่ยังไม่มีเงิน

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58872 โดย Teen

ส่วนลดมากันใหญ่แล้วครับ TMB หนี้100,000 ลดให้ 70,000 บาท ลดไป 30% พอใจแล้ว
CITY BANK หนี้70,000 ลดให้ 50,000 บาท ลดไป 20% พอใจแล้ว
CIMB หนี้100,000 ลดให้ 70,000 บาท ลดไป 30% พอใจแล้ว
TESCO VISA หนี้39,000ลดให้ 26,000 บาท

ใกล้หมดหนี้แล้วพี่ชายให้ยืมเงินปิดหนี้ แต่ผ่อนคืนเค้าทีหลังสบายๆ

CIMB ส่วนใหญ่ให้แค่ 30% หรือเปล่าคะ ของเราก็ให้แค่นี้ แต่เรื่องยังไม่ถึง สนง. กม.

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58879 โดย blue sky
ขอแนะนำว่าถ้ายังไม่พร้อมรออีกสักพักค่ะ ลดก่า 30% ค่ะ สำหรับเจ้านี้ เพราะ blue sky ก็มีตัวนี้อยู่เหมือนกัน ยอด 78,xxx ปิดจบไป 51,200 ได้ลดไป 35% ค่ะ หยุดจ่าย 4 เดือน คิดว่าถ้านานกว่านี้ส่วนลดน่าจะได้เยอะอยู่ค่ะ อดทน กะการติดตามนิสนึง หรือถ้าพร้อมก็เอาเลยจร้า จะได้หมดศัตรูไปอีกหนึ่ง เป็นกำลังใจให้นะค่ะ สู้ สู้ ค่ะ

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58883 โดย คนชลบุรีอยากปลดหนี้

Teen เขียน:

CIMB ส่วนใหญ่ให้แค่ 30% หรือเปล่าคะ ของเราก็ให้แค่นี้ แต่เรื่องยังไม่ถึง สนง. กม.

อาจลดได้มากกว่า30-35 % ครับตามที่คุณ blue sky บอกไว้ครับยังไงก็อดทนแล้วรอหน่อยต่อรองให้ได้ผมพอจะมีเงินก็เลยปิดจบไปครับตอนนี้เหลือหนี้ 2 ตัวใล้เป้นไทยแล้ว จากหนี้ 12 สถาบันการเงิน สู้ๆๆๆๆๆ

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58894 โดย yui2520
คุณชลบุรีครับ ผมประสบปัญหาแบบพี่อยากขอเบอร์โทรไปปรึกษาหน่อยครับ

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #59383 โดย คนชลบุรีอยากปลดหนี้
โทรหาคุณนกกระจอกเทศได้ครับ ไม่งั้นก็คุยผ่านเฟสบุ๊คผม ช่ืิอ Dip jedsada ลองขอเป็นเพื่อนผมดูนะคุณ yui2550

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #59423 โดย leadglass
ขอร่วมแชร์ประสบการณ์ CIMB นะคะ สำหรับคนที่กำลังรออยู่ ...

ดิฉันหยุดมา 7 เดือน ส่วนลดก็ยังอยู่ที่ประมาณ 34% อยู่ค่ะ เจ้านี้ยืนพื้นให้ส่วนลดประมาณ 30% ตั้งแต่เดือนที่ 3 เลยค่ะ
แต่ไม่ใช่ว่าจะไม่ได้ลดมากกว่านี้นะคะ แต่ต้องรอเวลาค่ะ (ซึ่งก็อาจจะฟ้องก่อน ก็ไม่ต้องกลัวค่ะ ต่อรองได้เรื่อยๆ เพียงแต่เค้าจะให้หรือเปล่าเท่านั้น)

ตอนหยุดได้เดือนที่ 6 ดิฉันเคยต่อไปที่ 47% ทางสนง.กม.เค้าก็อยากให้ แต่แบ๊งค์ไม่ยอมเลย พูดไม่ดีแถมขู่จะฟ้องซะอีก ก็เลยปล่อยเลยตามเลยค่ะ (คนทวงก็เซ็งนะ แอบโทรมาบ่นกับเราว่าจริงๆ ยอดนี้ก็น่าจะต่อรองได้ แบ๊งค์ดันโลภมาก ว่างั้น ?!?!)

:เฮ้อ:

ส่วนของ TMB เท่าที่ศึกษาดูส่วนลดประมาณ 30% ก็หรูแล้วค่ะ ไม่เห็นมีใครได้เกิน 35% ค่ะ
ดังนั้น ... ถ้าเงินพอก็ปิดไปได้เลยค่ะ สำหรับส่วนลด 30% ของ TMB
(ดิฉันหยุด 6 เดือน ลดไป 30% ค่ะ)

:)

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #59424 โดย leadglass

คนชลบุรีอยากปลดหนี้ เขียน: ไชโยเหลือหนี้อีก 2 ตัว ใกล้ความจริงแล้ว

กรุงศรี ทูโก หนี้ 140,000 บาท ยังไม่ให้ส่วนลด หนี้ 7 เดือนแล้วปล่อยฟ้องเลย 555

กรุงไทย บัตรกดเงินสด 15,000 บาท บัตรเครดิต 15,000 บาท ยังไม่ลดจะเอาเงินต้นคืนรอไปก่อนนะ เป็นไงเป็นกัน มีการจะให้เราจ่าย 2000 บาทเพื่อเดินบัญชี เราไม่จ่าย รอH/C อย่างเดียว

ยินดีด้วยค่ะ หมดเร็วหมดไวดีจัง

เวลามีเงินนี่ใครให้ส่วนลดมาพอปิดได้แล้วนี่มันสบายใจสุดๆ เลยนะคะ ^^

ดิฉันก็เพิ่งไปศาลคดีจอมมารยูมาค่ะ ชิลๆ ละ ไม่กลัวการไปศาลแล้วล่ะ
ตอนนี้ก็รอให้กรุงศรีกับ CIMB มันฟ้องอยู่นี่แหละค่ะ แหะๆ ตังค์หมดละ

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #59833 โดย niranum
tmb กับ cimb ตอนนี้ ต่อให้ได้ส่วนลด ก็ยังไม่มีอยู่ดี เศร้า

9 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #60340 โดย hathai

Bluef เขียน: เดือนนี้ก็ตั้งเป้าปิดcimb เหมือนกันคะ 2เดือนที่ผ่านมาให้อยู่ที่44000. จากยอด62000 มเดือนที่แล้วยิดไป65000 กะจะต่อรองให้เหลือ38000. หรือ40000. คะ จะได้หมดศัตรูไป. 1. Cimb. หยุดพร้อมกสิกร ปิดกสิกรไปแล้ว2บัตรพร้อมกัน กีบสนก.ลีดเดอร์. จ่ายจบ ทำลายบัตร โยนทิ้งถังขยะเลย สยองมากคะกับหนี้. สู้ๆๆๆต่อไปคะ. จบพร้อมกันคะ :upset:

กสิกร ปิดเองหรือH/Cค่ะ เรามีทั้งCIMBและกสิกร

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #62129 โดย คนชลบุรีอยากปลดหนี้
hathai

เดือนนี้ก็ตั้งเป้าปิดcimb เหมือนกันคะ 2เดือนที่ผ่านมาให้อยู่ที่44000. จากยอด62000 มเดือนที่แล้วยิดไป65000 กะจะต่อรองให้เหลือ38000. หรือ40000. คะ จะได้หมดศัตรูไป. 1. Cimb. หยุดพร้อมกสิกร ปิดกสิกรไปแล้ว2บัตรพร้อมกัน กีบสนก.ลีดเดอร์. จ่ายจบ ทำลายบัตร โยนทิ้งถังขยะเลย สยองมากคะกับหนี้. สู้ๆๆๆต่อไปคะ. จบพร้อมกันคะ :upset:

ใช้การH/C ทั้งหมดครับขอให้ได้ส่วนลดตามที่เราพอใจ 30-50% แล้วแต่ละธนาคารไม่เท่ากัน หนี้เน่ามากี่เดือนแล้ว

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #67396 โดย คนชลบุรีอยากปลดหนี้
หมายศาลมาแล้วครับ KtC มาเร็วมาก เป็นหนี้จริง 30,000บาท ยอดฟ้อง 42,000 ลดให้เหลือ 37,000บาท (ลดให้น้อยมาก) รอไปตกลงผ่อนกันที่ศาลดีกว่า เป็นไงเป็นกันครับ ครั้งแรกในชีวิตประสบการณ์

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #71159 โดย คนชลบุรีอยากปลดหนี้

คนชลบุรีอยากปลดหนี้ เขียน: หมายศาลมาแล้วครับ KtC มาเร็วมาก เป็นหนี้จริง 30,000บาท ยอดฟ้อง 42,000 ลดให้เหลือ 37,000บาท (ลดให้น้อยมาก) รอไปตกลงผ่อนกันที่ศาลดีกว่า เป็นไงเป็นกันครับ ครั้งแรกในชีวิตประสบการณ์

ไปขึ้นศาลมาแล้ว จังหวัดชลบุรี ผมทำตามที่ชมรมแนะนำทุกอย่างคือไปเซ็นต์ยอมความต่อหน้าศาล ทีแรกทนาย KTC จะให้เซ็นที่ห้องไกล่เกลี่ยผมบอกไปเซ็นต์ที่หน้าศาลและบอกเจ้าหน้าที่ศาลก็โอเคร ศาลที่ชี้แจงรายระเอียดดีมากดอกเบี้ยการผ่อนส่ง/เดือนไม่ต่ำกว่า 1,000 บาท จ่ายทุกวันที่31 ของทุกเดือน 36 งวด ไปมาแล้วมีประสบการณ์ ศาลไม่หน้ากลัวอย่างที่คิดนะครับ แต่อย่าหนีศาลแค่นั้นเอง

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.888 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena