ตอนนี้หนูเป็นหนี้ธนาคาร...โดนทวงถามทุกวัน กลัวมากๆๆ ใครรู้ช่วยบอกที

10 ปี 3 วัน ที่ผ่านมา #52794 โดย ji_tem22

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 3 วัน ที่ผ่านมา #52795 โดย ji_tem22
เป็นหนี้ ธนาคารกรุงศรี 150000
เป็นหนี้ ธนาคารกสิกร 80000
เป็นหนี้ อิออน 170000
เป็นหนี้ ธนาคารไทยพานิส บัตรเครดิต 70000
บัตรกดเงินสด 70000

ตอนนี้ไม่ได้ส่งเลย มีอิออน ประนอมแล้ว แต่ส่งไม่ไหวให้ส่งเดือนล่ะ 6000 ส่วนกสิกร ส่งเดือนล่ะ 1300 ยังส่งได้บ้างแต่ตอนนี้อิออนมันโทรมาเร่งว่าเราว่าจะเอาเรื่องเพราะเราประนอมหนี้แล้ว ตอนนี้กลัวมากเลยเพราะอิออนบอกว่าจะเอาเรื่องให้ตำรวจมาจับกลัวมากๆๆ ช่วยหนูด้งย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 3 วัน ที่ผ่านมา - 10 ปี 3 วัน ที่ผ่านมา #52803 โดย jarunee
การเป็นหนี้เป็นคดีเพ่งคะ ไม่ใช่คดีอาญา ตำรวจไม่ยุ่งด้วยหรอกคะ ถ้าอิออนโทรมาขู่บอกว่าจะเอาตำรวจมาจับ คุณก็บอกเลยนะว่าเอาผู้หมวด ผู้กองหล่อๆ มานะคะ แล้วก็ก่อนจะมาจับขอไปกินพิซซ่าก่อนนะ เพราะตอนนี้คนที่ติดคุกสมัยนี้เขาไม่กินข้าวผัดกับโอเลี้ยงแล้ว เพราะเขาพัฒนากันแล้วคะ ( พูดให้อิออนโมโห คงซะใจดีนะคะ ) ส่วนการที่คุณประนอมหนี้แล้วให้จ่ายเดือนละ 6,000 บาท ถือว่าหนักเหมือนกัน
เพราะยอดหนี้ของคุณแต่ละเจ้าก็ค่อนข้างเยอะ ถ้าประนอมหนี้เป็นแล้วอาจจะเสียเปรียบเจ้าหนี้นิดหนึ่ง แต่ในเมื่อเรา
ไม่ไหวก็หยุดไปเถอะคะช่างมัน ดีกว่ายืมโน่นยืมนี่มาจ่ายเหนื่อยเปล่าคะ ถ้าไม่ไหวก็หยุดจ่ายทุกใบ เพื่อที่จะได้มีเงินเก็บไว้สำหรับ H/ C ช่วงการหยุดอาจะรับกับการรับโทรศัพท์กับการทวงหนี้ ต้องไม่หวั่นไหว ไม่กลัวนะคะ ถ้าเรายังไม่พร้อม ก็บอกไปเลยคะ ว่ายังไม่มี ไม่พร้อม ตัวเราและครอบครัวต้องมาก่อนเจ้าหนี้นะคะ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะคะ ช่วงนี้ก็เข้าไปอ่านกระทู้ปักหมุดเยอะๆ นะคะ เพราะจะเป็นกำแพงให้เราได้ดีคะ

10 ปี 3 วัน ที่ผ่านมา - 10 ปี 3 วัน ที่ผ่านมา #52805 โดย คุณากร

ji_tem22 เขียน: ช่วยด้วย...

ช่วยด้วย ช่วยไปอ่านมารยาทในการตั้งกระทู้ด้วย

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64

ช่วยไปอ่านกระทู้มุขควายด้วย

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=18235&Itemid=64
.

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.342 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena