จะแย่แล้ว

10 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #52913 โดย chawannut
จะแย่แล้ว was created by chawannut
ตอนนี้เป็นหนี้
บัตรกดเงินสด KBank 38000 และ SCB up to me 150000
บัตรเครดิต KBank 60000 และ CITYBank 50000
สินเชื่อส่วนบุคคล CIMB 250000

ตอนนี้เริ่มจ่ายไม่ไหว เลยคิดว่า จะหยุดจ่าย ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ปล. บางธนาคารเสนอ ปรับปรุง โครงสร้างหนี้ เป็นทางออกที่ดีหรือป่าวครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #52914 โดย Jomyut5978
Replied by Jomyut5978 on topic จะแย่แล้ว
ไม่ดีครับ ลองไปอ่านกระทู้ต่างๆดูครับ ตอนแรกผมก้อเกือบไป 555

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #52952 โดย jackTs
Replied by jackTs on topic จะแย่แล้ว
ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair-cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

วิธีแก้หนี้

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=179&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #56406 โดย chawannut
Replied by chawannut on topic จะแย่แล้ว
ตอนนี้ปวดหัวมากครับ

1. SCB up to me 150000 กำลังจะฟ้องศาล ศุกร์นี้ จะทำอย่างไงดี มีบ้านที่จำนองกับที่นี่ด้วย เค้ามีสิทธิ์จะยึดรึป่าวครับ ปรับโครงสร้างหนี้ ธนาคารบอกว่าไม่ทันเเล้ว ต้องฟ้องอย่างเดียว หยุดจ่ายแค่สี่เดือนเอง เร็วมาก
2. บัตรเครดิต KBank 60000 กำลังจะฟ้องเหมือนกัน เดือนเข้ามากับ แบงค์นี้ ควรจะปรับโครงสร้างหนี้ดีไหม๊ครับ

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #56409 โดย chawannut
Replied by chawannut on topic จะแย่แล้ว
เงินเดือนเข้ากับ kbank ครับ

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #56415 โดย jackTs
Replied by jackTs on topic จะแย่แล้ว

chawannut เขียน: เงินเดือนเข้ากับ kbank ครับ

ธนาคารกรุงเทพยึดเงินในบัญชี
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6970&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #56686 โดย chawannut
ยังสงสัยครับ ว่าscb กำลังจะฟ้องศาลกับบัตรเครดิต speed cash.
แต่มีบ้านอยู่กับ SCB ด้วย จะต้องทำไงดี เค้าจะยึดบ้านได้ไหม และถ้าขึ้นศาลแล้วศาลตัดสินให้แบ่งจ่าย SCB จะสามารถทำอะไรกับบ้านได้ไหม๊ ครับ หรือว่าคนล่ะส่วนกัน

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.409 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena