ช่วยด้วยค่ะ อยากจะร้องไห้

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #53979 โดย NUSARA1531
เป็น หนี้บัตร :cry2: จะเริ่มต้นยังไงดี ไม่หนี ไม่มีจ่าย พร้อมจ่ายแล้วจะจ่าย อ่านกระทู้พวกนี้แล้วดีขึ้นมาหน่อย
ตอนนี้บัตรเริ่มโทรจิก โทรตามแล้ว ไม่รู้จะพูดยังควรจะปิดอันไหนก่อน ช่วยด้วยค่ะ ขอคำปรึกษาด้วยน่ะค่ะทุกท่าน
SCB 40000
KBANK 30000
Umayplus 35000
ธนชาติ 20000
เฟริสช้อย 17000

เริ่มยังไงดีค่ะ Umayplus ตามติดจี้มาสองเดือนแล้วไม่ได้จ่าย หยุดจ่ายมาสองเดือนแล้ว

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #53983 โดย Rabbitloso
ใจเย็นๆครับ ถ้าไม่รู้จะพูดยังไงก็ไม่ต้องรับก็ได้ครับ พร้อมเมื่อไรค่อยคุยครับ
มันเป็นช่วงหฤโหดของการท้วงครับ ต้องทำใจและต้องอดทนครับ
ถ้าพร้อมเมื่อไรรับสายก็บอกไปตรงๆว่าตอนนี้เรามีปัญหาเรื่องการเงินไม่สามารถจ่ายได้
ตอนนี้ครับ คอยฟังว่าเขาจะว่ายังไง แต่ที่แน่ๆยังไงเขาต้องการให้เราจ่ายให้ได้แน่นอน
และยังไม่เสนอแนวทางใดๆให้กับหรอกครับ อดทนรอไปเรื่อยๆสักพักเดี๋ยวจะเริ่มมีโครงการต่างๆมาเสนอ
เราก็ค่อยๆว่าไปครับ

สู้ๆครับของผมนี้รอบสองแล้วครับ แย่จัง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #53985 โดย YNWA
จริงครับ ของผมเริ่มโทรมาติดๆ กัน 2-3 วันแล้วครับ
ในใจก็แอบเครียดๆ นะครับ ตอนคุยกับพนักงาน
วันนี้โทรมาเลยกดรับแล้วเปิดเพลงให้ฟังซะเลย
เพราะคุยแล้วจะเครียดครับ ช่วงเริ่มต้นแรกๆ
เป็นกันเกือบทุกคนครับ สู้ๆ นะครับ เราจะสู้ไปด้วยกัน

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #53995 โดย NUSARA1531
มาเป็นสมาชิกเวปนี้ วันแรก ก็เจอกำลังใจดีๆๆขอบคุณมากค่ะ ร้องไห้เลยจริงน่ะคะ เวปนี้ช่วยได้ดีมากค่ะ ไม่อยากให้พ่อรู้ด้วยว่า เราทำตัวยังงี้ ขอบคุณจริงๆๆ

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #53998 โดย Rabbitloso
เรื่องครอบครัวถ้าพอคุยกันได้ บอกไปเลยครับให้ท่านรับทราบไว้ แต่เราจะแก้ไขปัญหานี้เองครับ
ท่านอาจจะบ่นบ้างก็เท่านั้น ไม่แน่นะครับท่านอาจจะช่วยเราก็ได้ครับ แต่ถ้าคิดว่าน่าจะลำบากถ้า
ท่านรู้เข้าก็ไม่ต้องบอกครับ เข้าใจครับเพราะผมเองก็ไม่อยากบอกแล้วเพราะมันรอบสองแล้วครับ
ผูกเองก็ต้องแก้เองครับ อดทนหน่อยครับ เครียดมากๆมาระบายหรือหาทางออกด้วยกันทางนี้ครับ
ถ้าช่วยได้เราจะช่วยกันครับหรือมีกำลังใจให้เสมอครับ

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #53999 โดย bigza
ใจเย็นๆครับ พยายามศึกษาข้อมูลในเว็ปแห่งนี้เยอะๆครับ เพื่อเป็นแนวทาง ผมเองก็เป็นหนี้และก็หยุดจ่ายมาได้2รอบบิลแล้ว ก็มีโทรจิกอยู่บ้าง รำคาญบ้าง แต่รับทุกสายนะครับ ไม่เคยหนี พยายามคุยกับทางพนักงานดูครับ อธิบายให้เจ้าหน้าที่ฟังก็ได้ครับว่าติดปัญหาอะไรและเราจะแก้ไขให้เค้าอย่างไร ไม่ร้ายแรงครับ สู้ๆนะครับ (ปล.แรงมาก็แรงกลับ อย่าไปกลัวครับ^^)

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #54002 โดย debtman

NUSARA1531 เขียน: เป็น หนี้บัตร :cry2: จะเริ่มต้นยังไงดี ไม่หนี ไม่มีจ่าย พร้อมจ่ายแล้วจะจ่าย อ่านกระทู้พวกนี้แล้วดีขึ้นมาหน่อย
ตอนนี้บัตรเริ่มโทรจิก โทรตามแล้ว ไม่รู้จะพูดยังควรจะปิดอันไหนก่อน ช่วยด้วยค่ะ ขอคำปรึกษาด้วยน่ะค่ะทุกท่าน
SCB 40000
KBANK 30000

เริ่มยังไงดีค่ะ Umayplus ตามติดจี้มาสองเดือนแล้วไม่ได้จ่าย หยุดจ่ายมาสองเดือนแล้ว

คุณ NUSARA1531 เริ่มมา 2 เดือนแล้ว ยังไม่รู้ตัวอีกเหรอครับ 555 (ล้อเล่นน่ะครับ)
ต่อไปก็ ไม่มีอะไรมาก! รับโทรศัพท์ จัดระเบียบเจ้าหนี้! สะดวกรับสายตอนไหนก็รับ ไม่สะดวกก็ไม่ต้องรับครับ
เก็บเงินๆ
ต่อรอง... H/C
หมดหนี้
ปล. ผมยังไม่หมดน่ะครับ กำลังถึงจุดคลายส์แม็ค ฟ้องพร้อมเพรียงกันถึง 3 ธนาคาร
ไหนๆก็เลือกเส้นทางนี้แล้ว สู้ๆนะครับ
o_) o_) o_)

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #54016 โดย kanisorn1982
อ่านศึกษาจากกระทู้ปักหมุดครับ ทำได้จริง ส่วนลดมีจริง ปิดหนี้ได้จริง โดยเฉพาะ กระทู้ " วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน "
และถ้าท้อ อ่านกระทู้ประสบการณ์ของเพื่อนๆครับ บางท่านหนี้สูงกว่าคุณเยอะเลย แต่เขาก็ผ่านมันได้ แล้วกำลังใจและแรงฮึดจะตามมาครับ
สู้ๆ ครับ ไม่กี่ตัว ยอดหนี้ของคุณรวมๆ ไม่ถึงสองแสนเลย นิดเดียวครับ เก็บเงินดีๆ ไม่เกิน 2 ปี หมดหนี้แน่ๆ

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #54025 โดย dexcision
อย่าไปเครียดครับ สู้ๆ
Umay โทรมาปลุกผมทุกเช้า :ลั่ลล้า:

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #54031 โดย apifirst
_ฟ้องพร้อมกัน คุณจัดการยังไง ถ้ายังไงรบกวนมาเล่าสู่กันฟังเพื่อเป็นแนวทางด้วยครับ
เพราะของผมมีแววจะฟ้องเหมือนกัน

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #54757 โดย NUSARA1531
มันจิกใหญ่เลยค่ะ umay ทำไงดีอ่ะ เราก็บอกไปเล้วถ้ามีจะจ่ายให้ มีวิธีพูดยังไงกันบ้างค่ะ (o_O) (o_O) (o_O) (o_O) (o_O) (o_O) (o_O)

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #54765 โดย uncle john
ก้อบอก ไม่มี อ่ะนะ สู้ๆๆๆ 4 เดือนไปก้อเพลาเอง แว้วจะถามห่าทำไมไม่ทวงอ่ะนะ

o_) o_) o_) o_) o_)

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105867 โดย NUSARA1531

NUSARA1531 เขียน: เป็น หนี้บัตร :cry2: จะเริ่มต้นยังไงดี ไม่หนี ไม่มีจ่าย พร้อมจ่ายแล้วจะจ่าย อ่านกระทู้พวกนี้แล้วดีขึ้นมาหน่อย
SCB 40000
KBANK 30000

มาแล้ว 4 ปีที่รอคอย

ตอนนี้โดนฟ้อง ของ SCB ให้ไปศาลวันที่ 1 ตุลาคมนี้ ต้องไปแล้วล่ะเพราะมันจะยึดเงินเดือนเราแล้วถูกมั้ยค่ะ
ธนชาตก็มาแล้ว ให้เราจ่าย เดือน 5000 ยอดทั้งหมด 28000 อั้นพอไหว ผ่อนมาล่ะสองเดือน
อิออนมาตอนไหนไม่รู้ตัวเลยยังมีอีกหรอเนี้ย ให้ปิดยอด 10989 บาท จากยอดทั้งหมด 16000 ขอให้เราปิดภาย ใน 18/09/2018 นี้

อยากสอบถามว่าเราสามารถย้ายศาลได้มั้ย เพราะว่าอยู่กรุงเทพไม่อยากลาไปต่างจังหวัด แต่ไปได้ค่ะ อันนี้จึงอยากต่อรองได้มั้ย

ส่วนอิออน เราขอลดมันอีกได้มั้ยหรือจ่ายปิดยอดนี้ พอคุ้มมั้ยค่ะ เพราระตอนนี้ก็เริ่มมีเงินเก็บบ้างพอจ่ายไหว

ขอบคุณค่ะ

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105871 โดย eakkachai
ผ่านมา4ปีนี่บัตรอะไรครับ ถ้าหยุดจ่ายมา4ปีนี่ บัตรเครดิตอายุความคงหมดไปแล้ว อายุความหมดไม่ได้หมายความว่าเขาฟ้องไม่ได้ เขาฟ้องถ้าเราไม่ไปเขาก็ชนะได้ ส่วนเรื่องย้ายศาลไม่ได้ครับ คดีผู้บริโภคฟ้องตามที่อยู่ในบัตรประชาชนลูกหนี้

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105881 โดย Vanhelsing

SCB 40000
KBANK 30000

Umay Plus จะโทรจิกช่วงสองเดือนแรกแบบทุกวันวันละหลายๆรอบคับเข้าเดือนที่3 จะเงียบมาพอประมาณแต่ก็ไม่ได้เงียบเลยนะ อาจจะอาทิตย์ละ 1 หรือ 2 ครั้งคับ แต่ที่แน่ๆต้องรับสายนะคับเพื่อไม่ให้เขาโทรไปรบกวนทางอื่น แรงมาก็แรงกลับคับแต่ถ้าเจอแบบพูดดีๆผมก็คุยดีๆนะก็ไม่มีอะไร บอกยังไม่พร้อมครับตอนนี้ของผมหน้าจะเข้างวดที่5คับมีโทรมาเสนอตัดยอดให้จ่ายเงินก้อน 3 หมื่นกว่า แต่ผมไม่มีเลยขอผ่านก่อนครับตอนนี้ที่เครียดสุดๆคือ Citi Bank ครับฟ้องแล้วรอขึ้นศาลเดือนหน้าครับ สู้ๆครับ :สู้ๆ:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.573 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena