มีข้อสงสัยของการทำยอมที่ศาล

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55855 โดย jackTs

nhk1983 เขียน: พอคุยเรื่องขายรถกับที่บ้านไม่มีใครเห็นด้วยสักคน สืบเนื่องจากบ้านอยู่ปทุมและต้องมาทำงานอยุธยา

ซึ่งบริษัทก็ไม่มีรถมารับที่ใกล้เคียงเลย ใจนึงก็กลัวว่าเจ้าหนี้จะมายึดรถ เพราะมีทรัพย์สินอย่างเดียวที่เป็นชื่อ

ของดิฉัน

ศาลสามารถสั่งอายัติรถที่เรามีชื่อผ่อนอยู่ได้หรือไม่
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=2247&Itemid=64&view=topic

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55872 โดย nhk1983
รถไม่ติดไฟแนนซ์ค่ะ มีสินทรัพย์เพียงตัวเดียวค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55874 โดย jackTs

nhk1983 เขียน: รถไม่ติดไฟแนนซ์ค่ะ มีสินทรัพย์เพียงตัวเดียวค่ะ

โทรมาถามสิครับ จะแนะนำให้
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_content&view=article&id=70:hotline-new&catid=4:2008-12-16-19-39-10&Itemid=21

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55933 โดย nhk1983

นกกระจอกเทศ เขียน:

nhk1983 เขียน: รถไม่ติดไฟแนนซ์ค่ะ มีสินทรัพย์เพียงตัวเดียวค่ะ

โทรมาถามสิครับ จะแนะนำให้
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_content&view=article&id=70:hotline-new&catid=4:2008-12-16-19-39-10&Itemid=21

เมื่อวานได้คำแนะนำจากท่านนกกระจอกเทศ ขอบคุณมากค่ะ

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56313 โดย nhk1983
scb โทรทุกวันและเมื่อวานโทรมาชวนเข้าโครงการประนอมหนี้ บอกจ่ายเดือนละ3,000 เป็นเวลา 5ปี
tmb+cimb โทรเป็นบางวัน
สแตนดาร์ด เงียบเบย

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56736 โดย nhk1983
วันนี้เป็นวันแรกที่ cimbโทรเข้าบริษัท
เลยถามกลับไปว่าทำไมไม่โทรเข้ามือถือค่ะ ปกติก็โทรเข้ามือถือ...เฮ้อ

แสตนดาร์ด..โทรเข้าเป็นครั้งแรก
ถามแค่เมื่อไหร่จะจ่ายคะ
ตอบได้เพียง ไม่มีค่ะ :sweat:

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57165 โดย nhk1983
ทีเอ็มบีชวนปรับโครงสร้างหนี้
จากจ่ายเดือนละ 3,600 มาเหลือเดือนละ 2,700 * 60งวด
เพราะจะได้ไม่ต้องส่งเรื่องไปสำนักกฎหมาย

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57167 โดย blue sky
TMB -จริง จริง ถ้ามีเป้าหมายไม่ควรทำประนอมหนี้นะค่ะ เพราะถ้าเรารอเวลาเก็บเงินสักพัก ของธนาคารทหารไทยต่อรองได้ค่ะแต่อาจจะลดไม่เยอะเท่าสถาบันอื่น แต่รอบเวลาในการชำระก็พอมีให้หายใจหายคอได้ค่ะ แต่ก็แล้วความสบายใจของสมาชิกนะค่ะ เพราะส่วนตัวก็มีธนาคารนี้เหมือนกัน ปิดจบไปเมื่อสิ้นเดือน ก.ค. ที่ผ่านมา รอเวลา 5 เดือนได้ลด 11,xxx นิส นิส แต่ก็ดีกว่าจ่ายยอดเต็มค่ะ เอาใจช่วยค่ะ สู้ สู้ นะค่ะ

CIMB เจ้านี้ ให้อดทนค่ะ เพราะเค้าจะขยันโทร (แต่น้อยกว่า UOB) ให้รับสาย และคุยไปเรื่อย ย ได้ส่วนลดเยอะกว่าเจ้าแรกค่ะ ถ้ารอเวลาได้ (อดทนต่อการติดตามทวงถาม) สมาชิกบางท่านได้ส่วนลด 40-50% เลยก็มีค่ะ blue sky หยุดจ่าย 4 เดือนได้ส่วนลดเกือบ 35% ค่ะ

ปล.อดทนนะค่ะ ขอให้ผ่านช่วงเวลานี้ไปให้ได้ค่ะ แล้วจะเบา เบา สบายใจ มีเวลาคิดหาหนทางอีกเยอะค่ะ

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57168 โดย Alohayabu12

blue sky เขียน: จริง จริง ถ้ามีเป้าหมายไม่ควรทำประนอมหนี้นะค่ะ เพราะถ้าเรารอเวลาเก็บเงินสักพัก ของธนาคารทหารไทยต่อรองได้ค่ะแต่อาจจะลดไม่เยอะเท่าสถาบันอื่น แต่รอบเวลาในการชำระก็พอมีให้หายใจหายคอได้ค่ะ แต่ก็แล้วความสบายใจของสมาชิกนะค่ะ เพราะส่วนตัวก็มีธนาคารนี้เหมือนกัน ปิดจบไปเมื่อสิ้นเดือน ก.ค. ที่ผ่านมา รอเวลา 5 เดือนได้ลด 11,xxx นิส นิส แต่ก็ดีกว่าจ่ายยอดเต็มค่ะ เอาใจช่วยค่ะ สู้ สู้ นะค่ะ

ของคุณ blue sky เรื่องถึงสนง.กฎหมายมั้ยค่ะ ของเราหยุดมา 4 เดือน แบงค์โทรมาให้จ่ายหยอด ประนอมหนี้ แล้วก็ส่งสนง.กฎหมาย จนวันนี้สนง.กฎหมายก็โทรบอกเราว่าจะรวบรวมเอกสาร ส่งฟ้อง เอาหมายไปปิดไว้หน้าบ้าน เราควรโทรหาสนง.กฎหมายเพื่อจะขอต่อรอง H/C มั้ย หรือว่ายังไงดี ช่วยแนะนำด้วยนะคะ (o_O)
ปล* ยอดหนี้เรา 96,XXX ค่ะ

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57169 โดย blue sky
คือ เค้าบอกจะส่งสำนักงานกฏหมายเหมือนกันค่ะ แล้ว Blue sky บอกเค้าไปว่าทำตามขั้นตอนไปเลยค่ะ แต่พอมีช่องทาง ก็ติดต่อหาเจ้าหนี้เองเลย (อันนี้เราใจร้อนอะนะ) พอได้ราคาที่เรายอมรับได้ก็เลยโอเคร อย่าไปกลัวว่ามันจะเอาหมายไปเป๊ะหน้าบ้าน มันเป็นคำขู่ อยากมากก็ส่งจดหมายไปหาเพื่อชวนปรับโครงสร้างหนี้ ยอดเราตอนปิด 78,xxx ปิดจบรอบเดียว 51,xxx ลดมาได้ตั้งเยอะ อดทน ค่ะ อย่าไปกลัวถ้าเราเดินทางนี้แล้ว ช่วงแรก ก ก็จะกล้า กล้า กลัว แบบนี้แหละ ผ่านช่วง 4 เดือนไปแล้วก็ผ่อนคลายค่ะ

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57172 โดย nhk1983
ลังเลเหมือนกัน ตอนแรกแต่เหยียบมาแล้ว ควรกดให้มิดเลย เดือนหน้ากะจะหยุดจ่ายของซิตี้ แอดวานแล้วเก็บตังดีกว่า

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57177 โดย BBNP
หยุดจ่ายทุกตัวแล้ววางแผนปิดทีละตัวเพื่อลดจำนวนรายการหนี้
จะข่วยให้วางแผนง่ายกว่าหยุดบางบัตร
สู้ ๆ นะ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: nhk1983

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57343 โดย nhk1983
tmb โทรชวนปรับโครงสร้างหนี้ พอบอกว่ายังไม่มีตัดสายฉับทันที...เฮ้อ

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57359 โดย blue sky
เขาโทรมาคุยก็คุยกับเข้าไปค่ะ หน้าที่ของเขาไม่ทำก็ไม่ได้ เนอะ ใจเค้าใจเรา อิอิ

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57385 โดย nhk1983

blue sky เขียน: เขาโทรมาคุยก็คุยกับเข้าไปค่ะ หน้าที่ของเขาไม่ทำก็ไม่ได้ เนอะ ใจเค้าใจเรา อิอิ

เรารับทุกสายค่ะ คนที่ตัดสายส่วนใหญ่จะเป็นธนาคารตลอด
แต่สู้ไหวอยู่ค่ะ

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57508 โดย nhk1983
ธนาคารไหนนี่โทรมาแล้วไม่พูด รับสายตลอดแล้ว ทำแบบนี้...ปวดจิตจริงๆ

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57619 โดย nhk1983
scb ส่งเรื่องออกสำนักกฎหมายซะแล้ว
เมื่อกี้สำนักกฎหมายโทรมาเสนอ ตอนนี้สามารถลดหนี้ได้ถึง 80,000บาท โดยแบ่งจ่าย2งวด
แต่ไม่มีเงินให้จ่ายอะ

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58449 โดย nhk1983
สแตนดาร์ด... โทรตามทุกๆวัน ชวนปรับโครงสร้างหนี้บอกยังไงก็ได้จ่ายก่อนเดือนนึง แล้วปรับโครงสร้างดีกว่า เฮ้อ เดือนนึงก็ไม่มีนิ ถ้ามีจะหยุดจ่ายทำไมคะ

scb... เจ้านี้ส่งออกไปสำนักกฎหมายเรียบร้อย สำนักกฎหมายใช้วิธีส่งจดหมาย ems มาให้แทน การโทรทวง

tmb... ส่งจดหมายมาปกติ เงียบหายไปเลย

cimb... เจ้านี้เงียบเหมือนกัน

9 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #60722 โดย nhk1983
วันนี้ได้รับโทรศัพท์จากตัวแทนไทยพาณิชย์ถามว่าได้รับใบนัดศาลหรือยัง
ทำไมเร็วจัง ก็เลยตอบไปว่ายังไม่เห็นและได้รับเลยค่ะ
ส่งไปถูกที่ไหมคะ

9 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #60724 โดย Tanakit
เป็นกำลังใจให้ครับ เพิ่งเริ่มหยุดจ่ายเหมือนกันครับ ไม่สามารถแนะนำอะไรได้ครับแต่เอาใจช่วยครับให้หมดหนี้เร็วได้ทางออกที่ดี หมดหนี้เป็นอิสระแล้วครับ o_)

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.679 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena