มีข้อสงสัยของการทำยอมที่ศาล

9 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #60991 โดย devilpoo
เป็นกำลังใจค่ะ เราหยุดมา 3 เดือน โดนบ่อย ๆ ก้อ uob กับกรุงศรี แต่รับแล้วก้อกบอกไปว่า ไม่สะดวกชำระค่ะ ไม่มีเงิน มีปัญหาการเงินค่ะ ทุกครั้งไป

วันนี้uob โทรมาทวงอีกบอกจะส่งฟ้องแล้ว อาญัติเงินเดือน เราก้อได้แต่ ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #61391 โดย nhk1983
ไปขึ้นศาลมาและเพิ่งรู้ว่าตัวเองทำผิดพลาด คุยแค่กับทนายของแบงค์
ต้องรับกรรมเลย จ่ายเดือนละ10,000*11งวด

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #61669 โดย ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ
Replied by ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ on topic ขอคำปรึกษาค่ะ ตั้งใจจะหยุดจ่ายหนี้ทั้งหมด

nhk1983 เขียน: ไปขึ้นศาลมาและเพิ่งรู้ว่าตัวเองทำผิดพลาด คุยแค่กับทนายของแบงค์
ต้องรับกรรมเลย จ่ายเดือนละ10,000*11งวด

ไปขึ้นศาลของหนี้ตัวไหนมาคะ? แล้วหนี้ตัวอื่นๆ คืบหน้าอย่างไรบ้าง รบกวนเล่าให้ฟังหน่อยค่ะ มีหนี้เหมือนกับดิฉันหลายตัวเลย ยอดพอๆกันด้วย จะได้เป็นแนวทางให้กับตัวเองบ้าง

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ^^

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #61782 โดย nhk1983
ของscbค่ะ ที่รู้ว่าผิดพลาดคือไม่ได้ให้ศาลช่วยไกล่เกลี่ย
ของสแตนดาร์ดก็โทรมาบอกให้จ่ายเข้าไป 6,300 ภายในวันที่29นี้
ไม่งั้นเรื่องจะส่งฟ้องศาล

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #61829 โดย เครียดสุดๆ
สู้ๆนะคะ เป็นเหมือนกันค่ะ หนี้หลายบัตรแต่จ่ายหยอดจนดอกท่วมต้น เพิ่งมาเข้าเป็นสมาชิกค่ะ กะลังติดตามเคสคุณค่ะ แล้วเค้ามีโทรไปที่บริษัทแค่แบ๊งค์เดียวหรอคะ กะลังจะไปเริ่มงานที่ใหม่ต้นมกรา กลัวโทรไปรังควาญแล้วเจ้านายจัไม่ให้พ้นโปรเพราะทำเกี่ยวกับเงินๆทองๆค่ะ ยังไงเข้ามาเล่าความคืบหน้าด้วยนะคะ เป็นกำใจให้นะคะ สู้ๆนะคะ :สู้ๆ:

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81680 โดย nhk1983
ตอนนี้ได้ทำการจ่ายครบตามที่ได้ทำยอมกับทางscbยอด (11,000*12)เรียบร้อย ปิดไปได้หนึ่งที่
ทหารไทยขึ้นศาลเมื่อก่อนปีใหม่ทำเรื่องยอมความที่ศาล ชำระ 2,700*48เดือน เพราะทางศาลก็แจ้งว่่าเป็นหนี้ก็ควรจะจ่าย ไม่จ่ายวันนี้ วันหน้าต้องจ่ายอยู่ดี
ส่วนสแตนดาร์ดเจ้านี้เขี้ยวสุดๆ ส่งหมายมาที่บ้านนัดไปศาลเมื่อเดือนที่ผ่านมา ทนายของแบงค์ก็มาบอกว่าให้กลับไปรอผลศาลที่บ้านเถอะครับ อย่างน้อยยังมีเวลา ทนายแบงค์แจ้งทางแบงค์ต้องการใ้หคืนตามยอดที่สั่งฟ้องมา ยอดฟ้องอยู่ที่270,000บาท แต่ทางเจ้าหน้าที่ของศาลถามอยากไปไกล่เกลี่ยไหม ได้ไกล่เกลี่ยอีกทีวันที่25นี้ค่ะ ยังไม่รู้ผลจะเป็นอย่างไร
CIMBโทรมาชวนให้ปิดยอด เสนอส่วนลดให้เกือบ50% จากยอดแสนเหลือ 50,000
ตอนแรกจะให้จ่ายเป็นก้อน แต่ทางเราก็ยังไม่มีเงินปิด เลยขอเป็นผ่อน3งวดได้ไหม
Citi ไม่ตามเลย จำยอดไม่ได้แล้ว
ยอดทั้งหมดคือสินเชื่อส่วนบุคคล
:cry2:

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81691 โดย prasanl
ขอเป้นกำลังใจให้คุณ nhk1983 ครับ เห็นเจ้าหนี้ของคุณ เหมือนของผมทุกตัวเลย แน่ะนำเจ้าไหนให้ส่วนลด50% ขึ้นไปควรหาเงินมาจ่าย ส่วนตัวไหนขึ้นศาล พยายามต่อรองให้ผ่อนน้อยๆ แต่นานๆ ไม่งั้นหมดยากแน่ๆเลย

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82177 โดย nhk1983
- SCB เครดิต หนี้ 120,000 จ่ายขั้นต่ำ ผ่อน 12,000
CIMB อนุมัติให้ทำการHCและผ่อนจ่าย3งวด
ส่วนของสแตนดาร์ดชาร์ต นี้ชาร์ตสมชื่อเลย ทั้งชาร์ตและเขี้ยว ไกล่เกลี่ยก็แล้ว ทนายของธนาคารแจ้งแค่ว่าไม่มีอำนาจการตัดสินใจ คุุยไปมาทำยอมความกันคือ จ่าย5,000 - 24งวด ยอดฟ้องอยู่ที่240,000บาท
:vomit: ถึงแม้จะห่วงของสแตนดาร์ดอยู่บ้างแต่ก็จะพยายามจ่ายให้ครบตามกำหนด

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82178 โดย IndyGirL
สอบถามเคส. ทหารที่ขึ้นศาลมา ทำยอมเหรอค่ะ ยอด 2,700*48งวด. ไม่ทราบว่ายอดที่ผ่อนจริง ๆ ยอดเท่าไหร่อ่ะคะ เค้าถึงให้ผ่อนได้ 2,700บาท
ติดตามเคสแสตนดาร์ดด้วยคนนะคะ มียอดใหญ่ ๆ 2 รายการแนะคะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82187 โดย nhk1983
ยอดทหารไทยอยู่ที่ 135,000 ตอนแรกเขาจะให้ผ่อนเดือนละ5,000 แต่ไม่มีจริงๆ
ต่อรองไปมาก็เหลือ 2,700 *48งวด เจ้าหน้าที่ศาลก็แจ้งว่าจ่ายมากน้อยก็ต้องจ่ายอยู่ดี
ตอนนี้ทางทหารไทยก็โทรมาชวนปิด เสนอให้ปิดที่90,000บาท แต่ยังไม่มีปิดเลยปล่อยไปก่อน
จ่ายตามที่ทำยอมไปก่อน เก็บตัวที่เขี้ยวไว้ก่อนค่ะ
ส่วนของสแตนดาร์ดนี่ ทางทนายของสแตนดาร์ดที่มาคือแค่มาเซ็นต์เอกสารอย่างเดียว ไม่มีอำนาจในการตัดสินใจ เขาจะให้ทางเจ้าหน้าที่โทรมาคุย มีพี่อยู่คนยอดน้อยกว่าแต่ให้ผ่อนมากกว่าก็มีนะคะ อันนี้น่าจะขึ้นอยู่กับการต่อรองและก็ทางเจ้าหน้าที่ที่โทรมาคุยด้วย :sweat:

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82196 โดย Na99
ติดตามและเป็นกำลังใจให้คุณ nhk1983 ครับ

มาดูแนว tmb กับ standard มาเล่าให้ฟังด้วยครับไกล่เกลียเป็นไง

ขอให้โชคดีครับ :bye: :bye:

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82198 โดย Rasitayee

nhk1983 เขียน: - SCB เครดิต หนี้ 120,000 จ่ายขั้นต่ำ ผ่อน 12,000
CIMB อนุมัติให้ทำการHCและผ่อนจ่าย3งวด
ส่วนของสแตนดาร์ดชาร์ต นี้ชาร์ตสมชื่อเลย ทั้งชาร์ตและเขี้ยว ไกล่เกลี่ยก็แล้ว ทนายของธนาคารแจ้งแค่ว่าไม่มีอำนาจการตัดสินใจ คุุยไปมาทำยอมความกันคือ จ่าย5,000 - 24งวด ยอดฟ้องอยู่ที่240,000บาท
:vomit: ถึงแม้จะห่วงของสแตนดาร์ดอยู่บ้างแต่ก็จะพยายามจ่ายให้ครบตามกำหนด

คุณ nhk1983 ค่ะ สอบถามค่ะสแตนดาร์ดชาร์ตนี้นานไหมค่ะถึงฟ้อง เราติดตัวนี้อยู่ค่ะ ตังใจ H/C แต่ก็หวั่นว่าจะโดนฟ้องซะก่อน

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82703 โดย nhk1983
ปีครึ่งได้ค่ะ ถึงโดนฟ้องค่ะ เก็บเงินให้ได้มากที่สุดค่ะ แล้วทำH/C
แต่ถ้าไม่มีต่อรองกับบ.ติดตามหนี้ของธนาคารให้ดีๆค่ะ ตอนแรกทางธนาคารจะให้จ่ายเป็นเงินก้อน ซึ่งทางเราไม่มี เพราะต้องจ่ายให้กับธนาคารที่ก่อนนี้ขึ้นศาลไปแล้ว จึงขอลดเป็นเดือนละ5,000บาทภายใน2ปีที่จะต้องเคลียร์ให้จบ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84225 โดย nhk1983
CIMB เดือนนี้เป็นเดือนสุดท้ายของการจ่ายเพื่อปิดบัญชี ปิดหนี้ได้เรียบร้อย :psy:

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86522 โดย Tom9449
ขอสอบถามของสแตนดาร์ดหน่อยครับ จ่าย5,000บาท24เดือนนี่ไปทำยอมหน้าศาลใช่ไหมครับ เพราะถ้าผ่อนได้24งวดๆละ5,000 รวมแล้วจ่าย120,000เหมือนได้ลด50%แต่ได้ดึงไปยาวเลย อันนี้น่าสนใจมากผมก็กำลังขอส่วนลดปิดอยู่ครับ เราไปต่อรองกับทนายที่หน้าศาลหรือแบงค์เสนอมาให้ครับ

Rasitayee เขียน:

nhk1983 เขียน: - SCB เครดิต หนี้ 120,000 จ่ายขั้นต่ำ ผ่อน 12,000

คุณ nhk1983 ค่ะ สอบถามค่ะสแตนดาร์ดชาร์ตนี้นานไหมค่ะถึงฟ้อง เราติดตัวนี้อยู่ค่ะ ตังใจ H/C แต่ก็หวั่นว่าจะโดนฟ้องซะก่อน

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86533 โดย Rasitayee

nhk1983 เขียน: CIMB เดือนนี้เป็นเดือนสุดท้ายของการจ่ายเพื่อปิดบัญชี ปิดหนี้ได้เรียบร้อย :psy:

CIMB นานแค่ไหนให้ส่วนลดค่ะ ผ่อนได้กี่เดือนค่ะ รบกวนหน่อยค่ะ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86593 โดย Rasitayee

nhk1983 เขียน: มาอัพเดทของ CIMB
CIMB - คุณยูนะคะ
ยู - ใช่ค่ะ
CIMB - รอบบิลวันที่ 5 ที่ผ่านได้จ่ายรึยังคะ
ยู - ยังค่ะ
CIMB - แล้วจะชำระได้เมื่อไหร่คะ
ยู - ยังไม่มีค่ะ
CIMB - งั้นรบกวนชำระเข้ามาก่อนวันที่ 11นะคะ ขอบคุณค่ะ

ยังพูดน้ำเสียงดีอยู่ แต่ก็กังวลอยู่ดี :sweat:

CIMB แรก ๆ ทวงดีค่ะ แต่หลัง ๆ ถ้าเป็นเสียงผู้ชายนี้คุณอาจจะจิตตก มาแบบขู่อย่างเดียว ของเราตอนนี้เปลี่ยนเป็นเสียงผู้หญิง น่ารักค่ะ พูดดี เจราจาส่วนลดอยู่ สู้ ๆค่ะ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87074 โดย nhk1983
ใช่ค่ะ เสียงพนักงานแต่ละคนนี่มาสายโหดกันซะส่วนใหญ่ค่ะ
แต่ก็หยุดไปเกือบจะปีได้ค่ะ จนมีพนักงานโทรมาแจ้งว่าสนใจปิดบัญชีไหมคะ ตอนนี้ลดให้เกือบ50%แต่ตอนแรกให้ผ่อนแค่ 2งวด แต่เนื่องด้วยความที่ไม่สะดวกทางการเงิน
เลยขอต่อรองเป็น 3งวดค่ะ เขาก็วางสายไปและโทรแจ้งกลับมาว่าโอเค

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87075 โดย nhk1983
สแตนดาร์ดนี่ที่เคยติดตามกระทู้ของท่านอื่นๆจะฟ้องช้านะคะ ส่วนของเราก็หยุดไปร่วม4-5เดือนก็มีหมายศาลมาให้เลยค่ะ แต่ธนาคารนี้ค่อนข้างจะเขี้ยวมาก :cry2:

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93899 โดย nhk1983
เมื่อวานได้รับจดหมายจากทางแสตนดาร์ดชาร์ทเตอร์ ว่าทางแสตนดาร์ดได้ทำการขายทรัพย์สินหนี้ให้กับบริษัทเจ สินทรัพย์.... อยากทราบว่าต่อจากนี้จะต้องทำการชำระตามที่บริษัท เจ สินทรัพย์กำหนดใช่ไหมคะ
แล้วถ้าเวลาจะปิดบัญชีต้องติดต่อแสตนดาร์ดหรือเจ สินทรัพย์หรือคะ :say:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.656 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena