หมดหนี้สี่ล้านกว่าแล้วครับ

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55618 โดย wutha
คุณ leadglass ถ้าทานข้างนอกแต่ยังอยู่ในงบ ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ
:ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55619 โดย wutha
ขอหนังสือเครดิตรบูโร ได้ฟรีนะครับ ถ้าเป็นเดือนเกิด ภายในปีนี้

สามารถประหยัดไปได้ 100 บาท

:)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55763 โดย mayong
WoW!!! ยินดีด้วยจริงๆค่ะ รางวัลของการอดออมและอดทน เป็นอิสระไปอีกคนแล้วคนชมรมเราเฮ้อ..มะยงซาบซึ้งจริงๆ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55766 โดย Bar1112
ยินดีด้วยค่ะ ดิฉันก็เป็นอีกคนที่รอขึ้นศาล ค้างหลายบัตรมา 4-5 เดือน ตอนนี้เป็นหนี้ไม่ใช่เรื่องน่ากลัว มันคือความอดทน ฝันฝ่า ดิฉันจะขอเป็นอีกคนที่หลุดพ้นหนี้สิน ยินดีด้วยจริงๆค่ะ

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55773 โดย wutha
เส้นทางปิดหนี้ นี่เป็นเส้นทางที่ยากลำบากมากสุดครับ มีขวากหนามและอุปสรรคเยอะสุด จะหวังกำลังใจจากคนรอบข้างก็ไม่มี เหมือนเดินไปคนเดียว ถ้าหลงทางไปก็คงไม่ถึงจุดหมาย

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55774 โดย joyjoy34596
ดิฉันก็หยุดมาได้ 4 เดือนแล้วค่ะ ตอนนี้ UOB เลิกโทรทวงแล้วค่ะ คงรอส่งกระบวนการกม. ในใจก็แอบกลัวๆหวั่นๆค่ะ แต่ยังไงก็จะอดทนปลดหนี้ให้ได้แบบเจ้าของกระทู้ค่ะ ขอให้เป็นกำลังใจให้ด้วยนะค่ะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78944 โดย wutha
ครบรอบหนึ่งปี กว่า ที่ปิดหนี้ได้หมด ชีวิตดีขึ้นมากๆครับ ขอให้ทุกคนปลดหนี้ได้เร็วๆนะครับ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78949 โดย chanisorn
ขอบคุณมากค่ะ ที่เอาประสพการณ์มาบอกกัน คุณสุดยอดมาก ๆค่ะ
ขอยึดเป็นแนวทางค่ะ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78953 โดย noomnoi22
ยินดีด้วยครับ ได้ยินแล้วชื่นใจจริงๆ หมดหนี้

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78954 โดย noomnoi22
ตอนนี้ดันมีชื่อกู้ซื้อบ้านอยู่เนี่ยซิครับ หักจากบัญชีเงินเดือนด้วยซิ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78955 โดย pfs
คุณก็ไปเปิดบัญชีใหม่ แล้วแจ้งขอเปลี่ยนเลขบัญชีรับเงินเดือน ส่วนค่าบ้านคุณก็ใช้วิธีจ่ายตรงหน้าเคาน์เตอร์ หรือ ATM หรือจ่ายออนไลน์ pfs ก็ใช้วิธีนี้มาตลอดเพื่อความปลอดภัยที่จะโดนหักเงินเดือนเราไปหมดโดยอัติโนมัติ (เพราะเรามีหนังสือยินยอมให้แบงค์หักเงิน)

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78956 โดย noomnoi22

pfs เขียน: คุณก็ไปเปิดบัญชีใหม่ แล้วแจ้งขอเปลี่ยนเลขบัญชีรับเงินเดือน ส่วนค่าบ้านคุณก็ใช้วิธีจ่ายตรงหน้าเคาน์เตอร์ หรือ ATM หรือจ่ายออนไลน์ pfs ก็ใช้วิธีนี้มาตลอดเพื่อความปลอดภัยที่จะโดนหักเงินเดือนเราไปหมดโดยอัติโนมัติ (เพราะเรามีหนังสือยินยอมให้แบงค์หักเงิน)

ขอบคุณสำหรับคำแน่ะนำครับ แต่เนื่องจากเป็นสวัสดิการของบริษัท ไม่แน่ใจว่าจะสามารถทำได้เหรอไม่
เพราะยังมีเงินกู้สวัสดิการอื่นอีกที่ผ่านบัญชีนี้

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78962 โดย pfs
ถ้าเป็นสวัสดิการบริษัทคงใช้วิธีนี้ไม่ได้ แต่วิธีหนึ่งที่ pfs ใช้ก็คือสมัครใช้ธนาคารออนไลน์ และสมัคร SMS ให้เตือนเมือเงินเดือนเข้าปุ๊บก็จะรีบโอนเงินไปไว้ที่แบงค์อื่นที่เราไม่มีหนี้ค่ะ ทรมานตื่นตอนตีสี่เพราะเงินเดือนจะเข้าช่วงเวลานี้อยู่ 7 เดือนถึงเจรจากับเจ้าหนี้จบ ลองดูค่ะ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78964 โดย noomnoi22

pfs เขียน: ถ้าเป็นสวัสดิการบริษัทคงใช้วิธีนี้ไม่ได้ แต่วิธีหนึ่งที่ pfs ใช้ก็คือสมัครใช้ธนาคารออนไลน์ และสมัคร SMS ให้เตือนเมือเงินเดือนเข้าปุ๊บก็จะรีบโอนเงินไปไว้ที่แบงค์อื่นที่เราไม่มีหนี้ค่ะ ทรมานตื่นตอนตีสี่เพราะเงินเดือนจะเข้าช่วงเวลานี้อยู่ 7 เดือนถึงเจรจากับเจ้าหนี้จบ ลองดูค่ะ

ครับ ตอนนี้ก็ใช้วิธีเงินเดือนเข้า ก็โอนส่วนที่เหลือออกมาทั้งหมดครับ เพราะมีแจ้ง sms อยู่แล้ว

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79009 โดย eakz
ผมติดตรงมีชื่อกู้บ้านนี่ละครับ เครียดไม่อยากขายเลยครับเพิ่งรีไฟแนนซ์ได้ 3 เดือน ไม่รู้จะทำยังไง

ไม่รู้จะขายได้ไหม ในใจสับสนไปหมดเลยครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.531 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena