หมายศาล ktc มาแล้วค่ะ มาเร็วมาก

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56694 โดย pratchya
KTCนัดไปศาลวันที่15กค57 แต่ผมไม่ได้ไปครับ ผมเลยโทรไปสอบถามข้อเสนอ ได้ส่วนลดดอกเบี้ย70% โดยยอดรวมอยู่ที่ 138,000บาท ขอผ่อน 12 เดือนๆละ11,500บาท โดยผมไดหยุดจ่ายบัตรKTC ตั้งแต่เดือนธันวาคม56 ก็เสร็จไปอีกใบ ขอเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆทุกคนนะครับ ผ่านไปได้แน่นอนครับ. :สู้ๆ: :ลั่ลล้า:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57049 โดย nongluk
วันนี้ ktc โทรมาให้คำแนะนำเรื่องไปศาลวันที่ ๓๐ กันยายน เขาพูดจาดีมากบอกด้วยว่าไม่น่ากลัวนะคะ และบอกด้วยว่าถ้ามีเงินจะขอปิดบัตรตัวหนึ่งก็ได้ คือดิฉันถูกฟ้องสองใบ ๑๑๖,๒๗๐ และบัตรกดเงินสด ๘๗,๓๒๕ เขาจะให้ส่วนลดในส่วนดอกเบี้ยบ้าง เหลือ ๘๔,๐๐๐ โดยอีกใบให้ไปเจรจากับทนายที่ศาลในวันนั้น ก็ยังไม่ได้ตกลงอะไรไป อยู่ในระหว่างการตัดสินใจ
ส่วนบัตรกรุงศรีเก็บเงิน H/C ไปเรียบร้อยแล้ว ได้ส่วนลด ๕๐% รู้สึกมีกำลังใจมากขึ้น ยังเหลือผ่อนซิตี้แบงค์แบบดอก 0% เป็นเวลาหนึ่งปี หลังจากนั้นเขาว่าจะขอส่วนลดให้
ขอบคุณทุกท่านที่เป็นแนวทางในการปลดหนี้ครั้งนี้ และขอเป็นกำลังให้ทุกคนที่เริ่มจะปลดหนี้ได้หมดทุกข์โดยเร็วค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58581 โดย ดอกไม้สีขาว
Replied by ดอกไม้สีขาว on topic หมายศาล ktc มาแล้วค่ะ มาเร็วมาก
แปลกแต่จริง
ได้รับหมายศาลของ KTC เหมือนกัน
แต่ไม่เคยได้รับการติดต่อมาเลย
เราติดต่อเข้าไปเอง 4 ครั้งแล้ว
ได้คำตอบเดิม ไม่ลดต้น คิดดอกเล็กน้อย
ปิดไม่ได้ไปเจอกันที่ศาล
ครั้งล่าสุดเราขอคุยกับหัวหน้า เพราะเห็นแล้วว่าคุยกับคนดูแลบัญชีไม่รู้เรื่อง
บังเอิญมือถือเงินหมดซะก่อน
พวกมันก็ไม่มีใครโทรกลับมาหาเราเลย
มันแน่มาก

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #93126 โดย กระต่ายในดวงจันทร์
Replied by กระต่ายในดวงจันทร์ on topic หมายศาล ktc มาแล้วค่ะ มาเร็วมาก
(o_O)

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93156 โดย Malsom
โดนฟ้อง ktc เหมือนกัน ยอด 151000 เงินเดือนเรา 11000 มีผ่อนลดอยู่เดือน 2000 ถ้าเค้าให้ผ่อน 36 งวด ตกเดือน 4200 เราว่าสูงไป ขอคำแนะนำหน่อยจะต่อรองกับเค้ายังไง

แล้วถ้าเกิดเราผ่อน ktc โดยไม่ได้อายัติเงินเดือน ถ้ามีบัตรอื่นฟ้องเราจะทำยังไง จะโดนอายัติเงินเดือนมั้ย เพราะกลัว ของ scb อยู่ ยอดอยู่ที่ 60000 ถ้าโดนอายัติ เหงว่า อายัติอยู่ที่ 10-30 % เราคงแย่ เงินเดือนน้อยอยู่ด้วย

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.484 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena