คดีหนักนะนี่...!!!!

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55767 โดย วิกูล
คดีหนักนะนี่...!!!! was created by วิกูล
กระผมเป็นหนี้บัตรเครดิต “ซิตี้แบงค์” เงินต้นประมาณ ๕๐,๐๐๐ (ห้าหมื่นบาท) ได้ขาดชำระมาประมาณ ๕ ปีแล้ว สาเหตุเพราะขณะออกจากงานเดิมยังไม่มีรายได้ และไม่มีทรัพย์สมบัติส่วนตัว ทั้งยังดูแลลูก พร้อมภรรยา

เมื่อวันที่ ๑๘ กรกฎาคม ๒๕๕๗ เวลาประมาณ ๑๒.๑๕ นาที มีเจ้าหน้าที่ตำรวจนอกเครื่องแบบ ๒ นายจาก (ขอปิดใว้ก่อน) มาติดต่อกระผมขณะที่ผมทำงาน โดยแจ้งว่าอัยการขอให้กระผมเป็นพยานบุคคล

เมื่อผมติดต่อไปที่เบอร์โทร 095....... อัยการ (ขอปิดส่วนนี้ก่อน) ตามที่เจ้าหน้าที่ตำรวจแจ้ง ได้รับคำตอบว่า กระผมติดคดีหนัก ประมาณว่า “ฉ้อฉล” แต่สามารถยอมความกันได้ โดยให้ผมโทรไปหาทนายเจ้าของคดีที่ฟ้อง และให้เบอร์โทรทนายกับกระผม

จากนั้นผมติดต่อไปที่เบอร์โทร (ขอปิดส่วนนี้ก่อน) ไม่ทราบชื่อ ซึ่งอ้างว่าเป็นทนายของบัตรเครดิตซิตี้แบงค์ ได้ส่งฟ้องผมไปที่อัยการแล้ว เพื่อไม่ให้เกิดปัญหาขอให้ผมจัดการหาเงินมาใช้หนี้ โดยจ่ายเฉพาะเงินต้นที่กู้ไปทันที จำนวนประมาณ ๕๐,๐๐๐ (ห้าหมื่นบาท) หากฟ้องแล้วจะเพิ่มเป็นประมาณ ๑๐๐,๐๐๐ (หนึ่งแสนบาท) ทนายท่านนี้ให้โอกาสผม ๑ อาทิตย์ นับจากวันที่ ๑๘ – ๒๕ กรกฎาคม ๒๕๕๗ และได้กำชับว่าถ้าเกิดการฟ้องแล้วจะต้องเดินทางไปที่ศาลกรุงเทพมหานคร และเสียค่าธรรมเนียมศาล และค่าทนายเองทั้งหมด

จากกรณีดังกล่าว ผมยังไม่ทราบว่าจะดำเนินการต่อไปอย่างไร เพราะขณะนี้มีรายได้เดือนละ ๖,๕๐๐ บาท ดูแลลูกสาวอายุ ๒ ขวบ และลูกชายอายุ ๘ ขวบ พร้อมภรรยา

เหตุการณ์ดังกล่าวทำให้กระผมทุกข์ใจ เพราะคดีบัตรเครดิต ทำไมอัยการบอกว่าเป็นคดีหนัก และไม่ทราบว่าเป็นอัยการอยู่ ณ ที่ใด และทำไมติดต่อเจ้าหน้าที่ตำรวจนอกเครื่องแบบให้ไปแจ้งกับผมให้โทรกลับ และเวลา ๑ อาทิตย์ ก็ไม่พอที่จะรับทราบรายละเอียด และหาเงินมาชดใช้ไช้

(ยินดีให้ข้อมูลอย่างละเอียด)
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55768 โดย wutha
งง ตำรวจและอัยการ มาได้ไงครับ ผมก็ถูกอายัดเงินเดือนไปสองรอบ หมายศาลก็สิบกว่าฉบับ ไม่เคยเห็น ตำรวจและอัยการมายุ่งคดีเลย ลองไปตรวจเครดิตรบูโรดูครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55769 โดย jackTs
Replied by jackTs on topic คดีหนักนะนี่...!!!!

วิกูล เขียน: กระผมเป็นหนี้บัตรเครดิต “ซิตี้แบงค์” เงินต้นประมาณ ๕๐,๐๐๐ (ห้าหมื่นบาท) ได้ขาดชำระมาประมาณ ๕ ปี แล้ว สาเหตุเพราะขณะออกจากงานเดิมยังไม่มีรายได้ และไม่มีทรัพย์สมบัติส่วนตัว ทั้งยังดูแลลูก พร้อมภรรยา

อายุความในการฟ้องร้อง คดีแพ่ง (หนี้เงิน)
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=813&Itemid=64

วิกูล เขียน: เมื่อวันที่ ๑๘ กรกฎาคม ๒๕๕๗ เวลาประมาณ ๑๒.๑๕ นาที มีเจ้าหน้าที่ตำรวจนอกเครื่องแบบ ๒ นายจาก (ขอปิดใว้ก่อน) มาติดต่อกระผมขณะที่ผมทำงาน โดยแจ้งว่าอัยการขอให้กระผมเป็นพยานบุคคล

เมื่อผมติดต่อไปที่เบอร์โทร 095....... อัยการ (ขอปิดส่วนนี้ก่อน) ตามที่เจ้าหน้าที่ตำรวจแจ้ง ได้รับคำตอบว่า กระผมติดคดีหนัก ประมาณว่า “ฉ้อฉล” แต่สามารถยอมความกันได้ โดยให้ผมโทรไปหาทนายเจ้าของคดีที่ฟ้อง และให้เบอร์โทรทนายกับกระผม

จากนั้นผมติดต่อไปที่เบอร์โทร (ขอปิดส่วนนี้ก่อน) ไม่ทราบชื่อ ซึ่งอ้างว่าเป็นทนายของบัตรเครดิตซิตี้แบงค์ ได้ส่งฟ้องผมไปที่อัยการแล้ว เพื่อไม่ให้เกิดปัญหาขอให้ผมจัดการหาเงินมาใช้หนี้ โดยจ่ายเฉพาะเงินต้นที่กู้ไปทันที จำนวนประมาณ ๕๐,๐๐๐ (ห้าหมื่นบาท) หากฟ้องแล้วจะเพิ่มเป็นประมาณ ๑๐๐,๐๐๐ (หนึ่งแสนบาท) ทนายท่านนี้ให้โอกาสผม ๑ อาทิตย์ นับจากวันที่ ๑๘ – ๒๕ กรกฎาคม ๒๕๕๗ และได้กำชับว่าถ้าเกิดการฟ้องแล้วจะต้องเดินทางไปที่ศาลกรุงเทพมหานคร และเสียค่าธรรมเนียมศาล และค่าทนายเองทั้งหมด

จากกรณีดังกล่าว ผมยังไม่ทราบว่าจะดำเนินการต่อไปอย่างไร เพราะขณะนี้มีรายได้เดือนละ ๖,๕๐๐ บาท ดูแลลูกสาวอายุ ๒ ขวบ และลูกชายอายุ ๘ ขวบ พร้อมภรรยา

เหตุการณ์ดังกล่าวทำให้กระผมทุกข์ใจ เพราะคดีบัตรเครดิต ทำไมอัยการบอกว่าเป็นคดีหนัก และไม่ทราบว่าเป็นอัยการอยู่ ณ ที่ใด และทำไมติดต่อเจ้าหน้าที่ตำรวจนอกเครื่องแบบให้ไปแจ้งกับผมให้โทรกลับ และเวลา ๑ อาทิตย์ ก็ไม่พอที่จะรับทราบรายละเอียด และหาเงินมาชดใช้

มันกลับมาอีกแล้วเหรอครับ?

สำหรับ"มุขควาย "แบบนี้ !!!

การทวงหนี้แบบควายๆ...โดยการใช้ "มุขควาย"
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=18235&Itemid=64

รู้ทันการทวงหนี้ / เตรียมรับมือการทวงหนี้
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=18758&Itemid=64

ผมกำลังจะไปเมืองนอกครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=7926&Itemid=64

เดี๋ยวนี้ใช้ตำรวจทวงหนี้กันแล้วหรือ
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=3163&Itemid=64&view=topic

ปรึกษาหน่อยนะค่ะ ถ้าไม่ชำระวันนี้โดนออกหมายจับค่ะ
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&func=view&catid=2&id=42586

วันนี้มีตำรวจมาที่บ้าน
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=11545&Itemid=64&view=topic

เพิ่งโดนมาครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=27516&Itemid=64&view=topic

เซทเทเลมให้ตำรวจมาที่บ้านครับ
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&func=view&catid=2&id=52533

โดนตำรวจโทรติดตามทวงหนี้ของเซเทแลมครับ
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&func=view&id=42332&catid=2&limitstart=6

สนง. ก. city bank ใครโดนแบบนี้บ้าง
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&func=view&catid=2&id=39936

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: วิกูล

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55775 โดย วิกูล
Replied by วิกูล on topic คดีหนักนะนี่...!!!!
ขอบคุณมากครับ ผมกำลังอ่านคำตอบอย่างละเอียด ใจชื้นขึ้นมาแล้ว... ขณะเดียวกัน ผมได้ทำเรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ไปยัง คสช. เกี่ยวกับกรณีนี้แล้ว เพราะมีเจ้าหน้าที่ตำรวจจริงจาก สน.ใกล้ที่ทำงานมาเกี่ยวข้อง แต่แต่งนอกเครื่องแบบมา ๒ นาย เหตุใดจึงเข้ามายุ่งกับเรื่องนี้ พร้อมกับขอให้ตรวจสอบซิตี้แบงค์ เพื่อให้ได้ความกระจ่างเกี่ยวกับ "อัยการ" และ "ทนาย" เพื่อพิสูจน์ทราบดำเนินการต่อไปครับ อยู่ระหว่างรอฟังผล

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55777 โดย jackTs
Replied by jackTs on topic คดีหนักนะนี่...!!!!

วิกูล เขียน: ขอบคุณมากครับ ผมกำลังอ่านคำตอบอย่างละเอียด ใจชื้นขึ้นมาแล้ว... ขณะเดียวกัน ผมได้ทำเรื่องร้องเรียน/ร้องทุกข์ ไปยัง คสช. เกี่ยวกับกรณีนี้แล้ว เพราะมีเจ้าหน้าที่ตำรวจจริงจาก สน.ใกล้ที่ทำงานมาเกี่ยวข้อง แต่แต่งนอกเครื่องแบบมา ๒ นาย เหตุใดจึงเข้ามายุ่งกับเรื่องนี้ พร้อมกับขอให้ตรวจสอบซิตี้แบงค์ เพื่อให้ได้ความกระจ่างเกี่ยวกับ "อัยการ" และ "ทนาย" เพื่อพิสูจน์ทราบดำเนินการต่อไปครับ อยู่ระหว่างรอฟังผล

ถ้าจะเอาเรื่องแบบรวดเร็ว ต้องร้องเรียนไปที่นี่ด้วย

หากถูกละเมิดสิทธิ์
สามารถโทรไปร้องเรียนได้ที่ ธนาคารแห่งประเทศไทย

แนวปฎิบัติในการทวงถามหนี้
www2.bot.or.th/fipcs/Documents/FPG/2551/ThaiPDF/25510409.pdf

คำสารภาพของผู้ที่เคยทำงานที่สำนักงานรับจ้างทวงหนี้
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=11329&Itemid=64

กิจกรรมเปิดบูธให้คำปรึกษาเกี่ยวกับเรื่องปัญหาหนี้สิน"ฟรี"
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41539&Itemid=64#54787

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: วิกูล

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55920 โดย ยุทธนา เจริญผล
Replied by ยุทธนา เจริญผล on topic คดีหนักนะนี่...!!!!
เข้าใจว่าจะของกระทู้คงร้อนใจ อยากจะได้คำปรึกษาแบบได้ยินเสียงยืนยัน เพราะอ่านข้อความแล้วอาจจะต้องตีความและทำความเข้าใจอีกครั้ง ครั้นจะโทรหา ก็งงกับเบอร์โทรตามเอกสารแนบ

ในเบื้องต้น บอกได้เลยว่าท่านถูก ต้มจนสุกแล้วครับ และคดีของท่านก็อาจจะขาดอายุความแล้วเช่นกันแต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็เป็นเพียงข้อสันนิษฐานของผมเพียงฝ่ายเดียว ลองพยายามดูครับแล้วเราจะได้คุยกัน

*** Censor *** โดยผู้ดูแลระบบ

- ห้ามโพสต์เบอร์โทรศัพท์ , Facebook , Line , Instagram และอีเมล์หน้าบอร์ด

(ได้มีประกาศออกมานานแล้ว โดยมีเหตุผลอยู่ใน Link นี้)

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=710&Itemid=29

อ้างอิงกระทู้เก่า ในบอร์ดเก่า ที่คิดว่าคงไม่มีใครตามไปอ่านมากนัก
ท่านใดจะช่วยเสริม ให้มันทันสมัยสมกับบอร์ดใหม่ ก็ต่อๆกันได้นะครับ
เสียดายกระทู้ตัวอย่างที่ลิงค์เข้าไปไม่ได้.....

www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&id=34096&catid=2

ข้อแรกห้ามโพสต์เบอร์โทรศัพท์และอีเมล์หน้าบอร์ด
หากจะคุย หรือ อยากได้ข้อมูลอะไรให้โพสต์ถามหน้าบอร์ด
แล้วก็รอคอยคำตอบสักหน่อย
เราไม่ได้มีเจตนาที่จะปิดกั้นสมาชิก
แต่การที่บอกเบอร์โทรศัพท์และอีเมล์หน้าบอร์ด
อาจจะมีผู้ไม่ประสงค์ดีได้เบอร์โทรศัพท์และอีเมล์ของคุณไป
แล้วอาจจะทำบางอย่างที่ไม่เป็นผลดีกับตัวคุณ
อาจจะเข้ามาหลอก-ตีสนิท-ข่มขู่ ฯลฯก็ได้
บางที่คนที่โพสต์เบอร์โทรศัพท์และอีเมล์หน้าบอร์ดอาจเป็นกลุ่มเจ้าหนี้
พอเพื่อนสมาชิกเมล์หรือโทรติดต่อกลับไป
ก็อาจจะมีปัญหาอื่นๆตามมาได้
และที่สำคัญหากคุยกันเองแล้วได้ข้อมูลผิดๆไป แก้ไขปัญหาผิดๆ
ชีวิตคุณจะยิ่งเศร้า

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.552 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena