รบกวนขอปรึกษาคะ

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55815 โดย rainny
(o_O) เนื่องจากตอนนี้ได้หยุดจ่ายบัตรทั้งหมด โดยมีรายละเอียดต่อไปนี้คะ
1.กสิกร บัตรเครดิต 27000
2.กสิกร กดเงินสด 20000
3.ไทยพานิช สปีดดี้แคส 10000
4.ไทยพานิช สปีดดี้โลน 45000
5.เคทีซี เครดิต 40000
6.เคทีซี สินเชื่อ 40000
7.เฟริสช้อย 34000
8.ยูเมะ 39000
เริ่มมีเจ้ากนี้โทรทวงแล้วคะ แต่เป็นกังวนในส่วยของ ไทพานิช เพราะเป็นบัญชีเงินเดือน จะโดนหักไปเลยไหมมะเมื่อเงินเดือนออกคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55816 โดย jackTs
ธนาคารกรุงเทพยึดเงินในบัญชี
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6970&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55817 โดย rainny
ขอบคุณคะ (o_O)

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55890 โดย rainny
:crying: ในเรื่องของการหยุดจ่ายหนี้กับธนาคารที่ผูกกับเงินเดือน จะทำอย่างไรดีคะ ที่จะไม่ให้เขาหักเงินเราไปเลยง่ายๆๆ ที่บอกว่า การเล่มเกมกด พอเข้าใจนะคะ แต่อยากรู้ว่า พอดีเงินเดือนเข้าของไทยพานิช และเพิ่งหยุดจ่ายเดือนนี้ ถ้าเงินเดือนเข้าประมาณ เที่ยงคืน นานไหมคะ ที่เขาจะตัดเงินจากบัญชีเรา และส่วนใหญ่เขาตัดหมดไหมคะ สมมุติ เงินเข้า 20000 เขาจะยึดหมดไหม เป็นกังวนมากคะ อยากจะขอคำเเนะนำ จากพี่ๆๆหน่อยคะ เครียดมากคะ

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55892 โดย Met
เท่าที่อ่านดู มีเคสของเพื่อนสมาชิกคนนึง เงินเดือนเข้า SCB .... พอมี Msg เงินเข้าปุ๊ป ก็ จะมี Msg โดนตัดเงิน ทันที เกลี้ยงเลย.... ลองติดต่อขอรับเป็นเช็ค เงินสด หรือ ย้ายบัญชีไปแบ๊งค์อื่น ดีกว่าไหม?

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55898 โดย rainny
ขอบคุณมากคะ เด๋วต้องลองหาหนทางแล้วคะ :cry2:

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55899 โดย Eagle KY CNX
Replied by Eagle KY CNX on topic รบกวนขอปรึกษาคะ
เท่าที่ทราบมาถ้าเราไม่ทำ เรื่องให้ตัดบัญชีอัตโนมัติ เขาใช้อำนาจตัดไม่ได้นะ....... ต้องดูรายละเอียดในใบสัญญาที่เราเซ็นต์อีกที ดีกว่า

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55901 โดย rainny
คืนตอนนี้กังวนมากเลยคะ ไม่ได้จ่ายมา 1 เดือน แต่พอมาอ่านข้อมูล กลับกลายว่า ถ้าผูกติดกับบัญชีเงินเดือน จะอันตรายต่อเงินที่อยู่ในบัญชี เป็นกังวล มากคะ เพราะทำงานหาเงินได้อยู่คนเด่ว ถ้าเราโทรไปถาม ทาง SCB โดยตรงจะดีไหม สับสนไปหมดคะ อย่างไรอย่าเพิ่งเบื่อนะคะ :-(

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55911 โดย rainny
ขอแขร์ หน่อยคะ
1 เดือนที่ผ่านมา ที่โทรทวงบ่อยที่สุด คือ KTC
พูดจาได้ยอดแย่ที่สุดที่เคยเจอมาคะ
พูดจาอย่างนี้ คอยดูนะคะ จะจ่ายเปนรายสุดท้ายเลย :เฮ้อ:

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55921 โดย jackTs

rainny เขียน: :crying: ในเรื่องของการหยุดจ่ายหนี้กับธนาคารที่ผูกกับเงินเดือน จะทำอย่างไรดีคะ ที่จะไม่ให้เขาหักเงินเราไปเลยง่ายๆๆ ที่บอกว่า การเล่มเกมกด พอเข้าใจนะคะ แต่อยากรู้ว่า พอดีเงินเดือนเข้าของไทยพานิช และเพิ่งหยุดจ่ายเดือนนี้ ถ้าเงินเดือนเข้าประมาณ เที่ยงคืน นานไหมคะ ที่เขาจะตัดเงินจากบัญชีเรา และส่วนใหญ่เขาตัดหมดไหมคะ สมมุติ เงินเข้า 20000 เขาจะยึดหมดไหม เป็นกังวนมากคะ อยากจะขอคำเเนะนำ จากพี่ๆๆหน่อยคะ เครียดมากคะ

ไปอ่านในกระทู้นี้ (อ่านที่หมายเลขกระทู้ 52645)

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40565&limitstart=20&Itemid=64#52645

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #55956 โดย rainny
ขอบคุณมากๆๆคะ พี่นกกระจอกเทศ :)

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #56178 โดย rainny
มาอัพเดต เรื่องราวการทวงหนี้ของ SCB คะ
คือ ทางธนาคารมีเบอร์มือถือนะคะ แต่ไม่โทรเข้ามือถือคะ
ดันโทรไป เบอร์บ้าน เท่านั้นละคะ อารมณ์ ขึ้น คือโทรไปได้ไง เวลา 12.00 น. คนทำงานเขาไม่ยุบ้านกันหรอก เสือก...โทรเข้าไปที่บ้าน สงสัยสมองมันน้อย คิดไม่ได้ โมโหมากคะ คือสแตนบายรอรับโทรศัพท์มือถือตลอด ไม่เคยปิด แต่ไม่โทร แถมยัง ไปพุดจาไม่ดีใส่คนที่บ้านอีก แย่มากกก

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #56374 โดย rainny
ตอนนี้หยุดบัตรครบทุกใบแล้วคะ รู้สึกกังวนและกลัวนิดๆๆคะ ไม่เคยโดยตามทวงอย่างนี้ โทรศัพท์ดังถึงกับสยองเลย อยากมาขอกำลังใจจากเพิ่ลๆๆพี่ๆๆในชมรมคะ ใจนึงก็กลัวการทวงกนี้นะคะ แต่ใจนึงก็อยากหมดหนี้คะ (o_O)

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #56379 โดย MaNaCha
Replied by MaNaCha on topic รบกวนขอปรึกษาคะ
สู้ๆนะคะ ตอนแรกก็กังวลเหมือนกัน พอได้ยินเสียงโทรศัพท์รู้สึกตื่นเต้นไม่รู้จะพูดอะไรดี แต่ตอนนี้เริ่มดีขึ้นแล้วค่ะ พร้อมรอรับตอนนี้เปลี่ยนเสียงโทรศัพท์ให้นุ่มนวล น่ารับโทรศัพท์ เอ๊ะมันช่วยทางจิตใจมั้งนะ ^^

9 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #56435 โดย rainny
ขอบคุณคะ คุณmanacha แต่ยูเมะ โทรมาแทบ 3เวลาหลังอาหาร มีแถมมื้อดึกด้วยดูท่าจะเยอะไป 555 :cry2:

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56874 โดย rainny
สวัสดีคะ เพื่อนๆๆพี่ๆๆทุกคน ตอนนี้หยุดจ่ายจะครบรอบบิลที่ 3 และ อีซี่โทรมาทุกวันทุกๆๆชั่วโมง เยอะมากจนบางทีไม่รับเพราะทำงาน แต่พอเราไม่รับ โทรไปที่บ้านเลยคะ ขอสายชื่อคุณแม่และมคุณแม่ เกี่ยวดัยเรื่องของเรา คือ แม่ งงคะ ว่ารู้จักชื่อแม่ได้อย่างไรรีบโทรมาบอกเราและบอกแม่ว่าต้องให้เรารีบโทรกลับ นพัชร ก่อน หกโมงเย็น คือ แสบบบมาคะ อีซี่ควายเนี่ย :upset:

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #58467 โดย rainny
(o_O) ขออัพเดตสถานนะคะ ตอนนี้หยุดมาเข้าเดือนที่ 4 แล้ว แต่ส่วนใหญ่ไม่ค่อยได้รับสาย เพราะเบอร์แปลกๆๆโทรมาเยอะมาก ไม่แน่ใจว่าจะมีปัญหาอะไรไหมคะ และตอนนี้พยายามเก็บเงินก้อนอยู่ แต่ก็ได้นิดหน่อย ของFC เริ่มโทรมาเสนอแล้วแต่ก็ยังไม่มีเลยปฏิเสธไปก่อน แต่กลัวที่สุดน่าจะการโดนหมายศาล ใจแป๋วๆๆบอกไม่ถูกคะ

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #58763 โดย rainny
:crying: มาขอกำลังใจคะช่วงนี้ทำงานหาเงินอย่างเด่วพยายามบอกทางบ้านแต่ทำเหมือนเข้าพอสุดท้ายมีจดหมายทวงนี้ไปที่บ้านก้โทรมาต่อว่าเราแทนที่จะให้กำลังใจ ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าเป็นอะไรนักหนารุ้สึกท้อเหนื่อยบางครั้งอยากหยุดหายใจเพราะคนใกล้ตัวไม่เข้าใจเนี่ยละคะ

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #58768 โดย Zerogirl
Replied by Zerogirl on topic รบกวนขอปรึกษาคะ
ของคุณคล้ายๆเคสแอมเลยค่ะ จะแวะเวียนเข้ามาติดตามนะคะ ktc ของแอมทวงน้อยแต่เจอพูดแย่ครั้งล่าสุดบอกจะส่งออกข้างนอกเนื่องจากลูกค้าไม่ยอมรับปากอะไรเลย กสิกรก็เริ่มพูดแย่ละ บอกเงินไม่มีเลยหรอสามสี่พันเนี่ย แอมหยุดมาสองรอบบิลค่ะ ของคุณเจอไรมาบ้าง มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58809 โดย rainny
สวัสดีคะคุณแอม
ชื่อฝนนะคะ ก็เจอทวงเช้า กลางวัน เย็นคะ แต่รับบ้างไม่รับบ้าง แต่พอไม่รับก็โทรเข้าบ้าน ส่งจดหมายต่างๆๆนาๆๆไปที่บ้าน บอกคนที่บ้านใก้เข้าใจคะ แต่ เขาก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดี ก็ต้องปล่อยคะ เวลาจะช่วยพิสูจนืเองคะว่าทุกอย่างที่เราทำคือเราต้องการแก้ไขในสิ่งที่ทำพลาดไป ไม่ได้ต้องการจะทำให้เป็นเรื่องใหญ่โตเลย
แจ่ฝนหยุดมาได้ 3-4 เดือนแล้วคะ ส่งสัยส่งออกสำนักงานกฏหมายข้างนอกแล้วคะ ก็ต้องรอว่าจะเป็นยังต่อไป

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.619 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena