หนี้ Citibank

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56075 โดย sa_porsa
หนี้ Citibank was created by sa_porsa
ตอนนี้เป็นหนี้บัตรเครดิต Citibank M กับ เรดดี้เครดิต รวมประมาณ 150000 แต่จ่ายขั้นต่ำไม่ไหวแล้ว ทำยังไงดีค่ะ ควรหยุดจ่ายเลย หรือควรประนอมหนี้ก่อนดีค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56078 โดย Bel
Replied by Bel on topic หนี้ Citibank
หยุดเลยค่ะ อย่าไปประนอมหนี้ค่ะ อ่านกระทู้เยอะๆค่ะ :สู้ๆ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56081 โดย sa_porsa
Replied by sa_porsa on topic หนี้ Citibank
แล้วตอนนี้เรามีสินเชื่อ Citibank ด้วย แต่ผ่อนไหวอยู่ ควรหยุดด้วยมั้ยค่ะ

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56090 โดย akaibara
Replied by akaibara on topic หนี้ Citibank
เราติดของซิตี้ทั้ง ready กับ master เกือบ 3 แสน เราหยุดจ่ายทั้งหมดเลยค่ะ แล้วก็เก็บเงินก้อนค่ะ

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56094 โดย sa_porsa
Replied by sa_porsa on topic หนี้ Citibank
คุณ akaibara หยุดจ่ายมานานหรือยังค่ะ แล้วนานมั้ยกว่าเค้าจะฟ้องเรา

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56132 โดย sa_porsa
วันนี้โทรไปที่ศุภฤกษ์ของ citibank มา สรุปยอดประมาณ 160000 ผ่อนเดือนละ 4000 บาท 56 เดือน ดอกเบี้ย 13% อันนี้ไม่รวมสินเชื่อเพราะว่าสินเชื่อเพิ่งทำไป อายุยังไม่ได้ แต่ยังไม่ได้ตกลง เพราะถ้าผ่อน 2 ทางคงไม่ไหว ทำไงดีค่ะ

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56140 โดย akaibara
Replied by akaibara on topic หนี้ Citibank
เราหยุดจ่าย 90 วันตรงเป๊ะ เรื่องก็ส่งไปที่สนง.กฎหมายเลยค่ะ นี่ก็รอให้มันฟ้องอยู่ เตรียมตัวไปขึ้นศาลแล้วค่ะ 555

ที่ให้ผ่อน 56 เดือนนี่คือประนอมหนี้ (สัญญานรก) หรือเปล่าคะ ถ้าใช่แนะนำว่าอย่าทำเลยค่ะ (อ่านจากกระทู้ปักหมุดเรื่องสัญญานรกดูนะคะ)

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56143 โดย jackTs
Replied by jackTs on topic หนี้ Citibank
ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair-cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

วิธีแก้หนี้

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=179&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56222 โดย sa_porsa
เราลองโทรไปที่โครงการมาแล้ว สรุปว่าเค้าเอาดอกเบี้ย + เงินต้นมาตั้งต้นใหม่เเล้วคิดดอกจากนี้ไปเป็น 13% เลยบอกเค้าว่าขอเวลาตัดสินใจก่อน เราทำถูกมั้ยค่ะ

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56225 โดย jackTs
Replied by jackTs on topic หนี้ Citibank

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56336 โดย sa_porsa
ตอนนี้หยุดจ่ายทุกอย่างแล้วค่ะ เก็บเงินอย่างเดียว ไม่รู้จะมีหมายศาลมาเมื่อไหร่ บอกตรงๆไม่เคยมีประสบการณ์เรื่องศาลเลย กลัวมากๆเลยค่ะ

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56345 โดย uncle john
Replied by uncle john on topic หนี้ Citibank
ผมเปนหนี้ citi ลองอ่านดูนะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40636&Itemid=64

สู้ไๆไๆๆๆๆ

o_) o_) o_) o_) o_) o_) o_) o_)

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #105045 โดย Laksi
Replied by Laksi on topic หนี้ Citibank
ทำไมของผมไม่มีให้ผ่อนระยะยาวแบบนี้เลย มีแต่เต็มที่ให้ 10 งวดเท่านั้น

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.452 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena