น้องใหม่เริ่มหยุดจ่ายครับ เกือบ 8 แสน

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70623 โดย jitprakorb

Anakin เขียน: พวกบัตรกดเงินสดหรือสินเชื่อส่วนบุคคล สามารถคิดดอกเบี้ยและค่าธรรมเนียมรวมกันได้ไม่เกิน 28% ต่อปีครับ

รอให้ได้รับหมายศาลก่อนค่อยเอามาปรึกษาพี่นกกระจอกเทศหรือคุณอาไพโรจน์นะครับ มีหลายประเด็นที่อาจจะสู้คดีได้ ไม่ได้สู้ให้ชนะได้ทั้งหมด แต่ก็อาจได้ลดหนี้ลงจากที่เจ้าหนี้คิด/ฟ้องลง รวมทั้งหลังศาลพิพากษา ดอกเบี้ยจะเหลือไม่เกิน 15% ต่อปีครับ

ขอบคุณครับคุณAnakin

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70668 โดย jitprakorb
ข้อมูลล่าสุด

ซิตี้แอดวานซ์ ให้ปิดที่ 88,772.- เท่ากับยอดตอนหยุด (แจ้งลดให้แต่ดอก) หยุด 10 เดือนแล้ว
ไทยพาณิชย์ ให้ปิดที่ 54,000.- ยอดหยุด 71,306.- หยุด 6 เดือน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70671 โดย tip.P
อ่านกระทู้ แล้วอดตอบไม่ได้ Citi reright ของ tip สู้มา 1 ปี 1 เดือน ขึ้นศาล 2 ครั้ง ได้ HC ส่วนลด 40% เพิ่งปิดจบก่อนสิ้นเดือน 5/58 นี้เอง

เดิมที สนง กม ให้ส่วนลดมา 58% จากเดิม 68,XXX เหลือ 28,XXX แต่ตอนนั้นไม่ได้หยุดทุกตัว ทำให้ไม่มีตังเก็บ จนได้หมายศาล สุดท้ายก็ได้ HC เหมือนกัน แต่เครียดสุดๆ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #71642 โดย jitprakorb
มีเรื่องมาเล่าให้ฟังครับ
เมื่อวาน(30 มิ.ย.)ได้รับส่วนลดปิดบัญชี ธ.สแตนดาร์ดชาร์เตอร์ แต่เรารอหนังสือยืนยันการลดหนี้ให้
กว่าจะได้เกื่อบหกโมงเย็นและให้เราต้องปิดภายในวันนี้ (30 มิ.ย.) และต้องชำระแบบโอนเงินผ่านเอทีเอ็ม
เราต้องเสียเวลาเอาเงินไปเข้าบัญชี กว่าจะเลิกงานไปถึงแบ็งก็เกือบทุ่ม เสร็จกำลังจะโอนแต่โอนไม่ได้เพราะบัตรเอทีเอ็มของเรา เบิก ถอน โอนเงินได้ไม่เกิน 50,000.-ต่อวัน ซวยละสิต้องชำระเค้า 63,000.-
ต้องไปหาแบ็งที่มีตู้ฝากเงิน ใช้วิธีฝากเงินอัตโนมัติ ทุ่มกว่าแล้วแบ็งปิด สรุปผมไม่ได้จ่าย

ถามใครเคยมีประสบการณ์บ้าง โอกาศจะได้ส่วนลดไม่มีแล้วใช๋รึเปล่าครับ ไม่เข้าใจทำไมต้องมาเร่งให้ชำระวันสุดท้ายของเดือนพอพลาดส่วนนี้จะไม่สามารถใช้ในเดือนถัดไปได้ และทำไมไม่เสนอมาให้ก่อนสิ้นเดือน

5 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109899 โดย jitprakorb
ตอนนี้สแตนดาร์ฯ ขายหนี้ต่อให้ บริษัท เจ มีใครเคยสู้คดีกับบริษัทนี้มั้ยครับ ขอแนวทางหน่อย

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111277 โดย jitprakorb
รบกวนครับตอนนี้โดนอายัดเงินเดือนกับอิออนอยู่ และยังเหลือหนี้อีก 1 เจ้าของ JAM (สแตนดาร์กชาร์เตอร์) ยอดหนี้ 117,000.-โดยประมาณหยุดมาเกิบ 5 ปี แล้ว เครสของผมถ้า JAM ฟ้องและผมไม่มีทรัพย์สินอะไร ต้องรออายัดเงินเดือนต่อจากอิออน เค้าสามารถไปฟ้องต่อศาลล้มละลายได้หรือไม่ครับว่าผมมีหนี้สินล้นพ้นตัวเพื่อจะพิทักษ์ทรัพย์

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.395 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena