ขอคำแนะนำค่ะ มือใหม่อยากหมดหนี้

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56894 โดย Jirapon01
เนื่องจากเป็นหนี้บัตรเยอะมาก ย้ำว่าเยอะกว่าเงินเดือน 4 เท่าเลยทีเดียว :cry2:
มีของ
KTC = 40000 บาท
สแตนดาร์ด = 45000 บาท
กรุงศรี = 42000 บาท
อิออน = 41000 บาท
กสิกร = 31000 บาท
รวมแล้ว 157000 บาท(ไทย)
อยากจะปลอดหนี้เลยได้เข้ามาอ่านเวปนี้ค่ะ และคิดว่าจะหยุดจ่าย KTC สแตนดาร์ด กรุงศรี อิออน ตั้งแต่เดือนหน้าเป็นต้นไปค่ะ
ส่วนกสิกรจะจ่ายปกติเพราะเป็นบัญชีเงินเดือน T^T
ช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยค่ะ ว่าทำแบบนี้จะหมดหนี้ได้ไม๊ภายใน 1 ปี หรือใครมีวิธีดีกว่านี้ แนะนำด้วยค่ะ
มือใหม่อยากหมดหนี้ (o_O)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #56907 โดย plakartoon
ได้แน่นอนคะ ถ้าไม่ไหวก็หยุดคะ และเก็บเงิน ( อย่างตั้งใจ ) เพื่อปลดหนี้ ย้ำนะคะ คิดง่ายๆ นำเงินที่ต้องจ่ายทุกเดือนเก็บไว้ เพื่อต่อรองขอ ส่วนลด หลังจาก 4 - 6 เดือน จะมีเจ้าหน้าที่แต่ละที่มาขอเจรจาให้ส่วนลด
แต่อย่าประนอมหนี้นะคะ เพราะยอดรวมแล้วจะเยอะกว่ามากเลย สู้ๆ คะ :pray:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57396 โดย Jirapon01
Up date จ้า ช่วงนี้มีหลายเจ้าโทรเข้ามา บ่อยสุดเป็น เฟิสช้อย :No:
รองลงมาเป็นสแตนดาร์ด 2 ครั้งและ อีออน 1 ครั้ง อาทิตย์นี้แค่อาทิตย์เดียว

เราไม่รู้จะตอบไงเลยตอบค่ะๆ
:shy: ใครมีวิธีตอบแบบไหนบ้างมาช่วยแนะนำด้วยจ้า ขอบคุณค่ะ ^_^
ยิ้มสู้เท่านั้นตอนนี้ (o_O)

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57727 โดย Jirapon01
อิออนโทรมาบอกให้หามาจ่ายวันจันทน์ที่ 15 นี้ยืมใครก็ได้ เราบอกไม่มี มันบอกยังไงก็ต้องหามาให้ได้
ก็บอกไม่มีจะให้เอาไหนมาจ่าย
อิออนบอกก็คิดว่าต้องมีปัญหาจริงๆเพราะจ่ายดีมาตลอด
เราบอกรู้แล้วก็ต้องเข้าใจว่ามันไม่มีจริงๆ
แล้วก็อย่าโทรมาบ่อย เพราะทำงาน
อิออนบอกเราโทรยังไม่ถึง6 ครั้งต่อวันเลยนะครับ
เลยบอกไม่มี จะพยายามแล้วกัน มันเลยวาง
พยายามแต่ไม่จ่ายตอนนี้โวย!! มันน่าโมโหจะโทร1วัน6ครั้ง
Up date อิออนค่ะ

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57728 โดย jackTs

Jirapon01 เขียน: อิออนโทรมาบอกให้หามาจ่ายวันจันทน์ที่ 15 นี้ยืมใครก็ได้

ก็ตอบมันไปสิครับว่า"งั้นกูยืมมึงก่อนละกัน...ได้ไหม?"

อีกหนึ่ง...ใน"มุขขำๆ" ที่เอาไว้ใช้โต้ตอบกับไอ้พวกทวงหนี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=1301&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Sabb, Jirapon01

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58679 โดย Jirapon01
ตอบกลับไปแล้วค่ะว่า งั้นเอาค่าทำศพพี่ชายที่พึ่งตายไปไม๊ค่ะ
เงินผีมันแซ่บเวอร์เลยนะ
มันเลยบอก สะดวกก็จ่ายเข้ามานะค่ะ
เลยตอบว่า อ่อไม่สะดวกค่ะ
Update ของวันนี้มันส่งจดหมายไปบ.จ้า พรุ่งนี้คงรู้ว่าเนื้อหา
เป็นเช่นไร แล้วจะมาupdate ต่อเนื่องค่ะ
และอีก 1 สแตนดาร์ด ส่งมาอีก1ฉบับ บอกวันหมดอายุบัตรและจะไม่ต่อให้
และไม่มีสิทธิ์ใช้เงินในบัตร คือ .... เราก็คิด และพูดกับจดหมายมันไปว่า
แหมะ!! กุอยากให้เมิงปิดนานแล้วจ๊ะ
อึดใจเดียวจะปิดสักใบ
แต่บอกก่อนเลย อี ออน ควายนี้ รอสุดท้ายเหอะเมิง หมั่น...
สู้ๆ !! นะค่ะทุกคน

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58743 โดย Jirapon01
วันนี้มีบ.แมกแนท โทรเขาไปที่ทำงานค่ะ บอกว่าติดต่อเราไม่ได้ แต่ไม่ได้บอกว่ามาจากธ.ไหนที่เราเป็นหนี้
และฝากให้โทรกลับ บอกชื่อกนกอร โทรมาหา 02 8349500 ต่อ 3451

แบบนี้เรามีวิธีจัดการเช่นไรค่ะ คือเขาจ้างบ.นอกให้ทวงแต่บ.นี้ไม่เคยโทรหาเราเลยโทรเขาบ.ของเรา
แต่เขากลับบอกว่าติดต่อเราไม่ได้ ปกติรับทุกสาย ไม่เคยไม่รับค่ะ

:upset:

9 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #61648 โดย Jirapon01
ได้มาแล้ว1ใบของสแตนดาร์ด จะเริ่มต้นหมดหนี้แล้วจ้า
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #62312 โดย Jirapon01
อัพเดตหลังปีใหม่ !!! และแล้ววันนี้วันเสาร์ วันเด็ก เฟริสช้อยก็โทรมา
เลยบอกมันโทรมาให้รู้วันเวลาด้วย เสาร์อาทิตย์ห้ามโทร จ-ศ โทรได้บ่าย3-5โมงเย็น
แล้ววันนี้วันเด็ก คุณก็ควรพาลูกไปเที่ยวบ้างนะคะ ถ้ายังไม่มีกฌไปหาพ่อแม่บ้าง
สวัสดีคะ นางไม่พูดอะไรนอกจาก คะๆๆ
เห้อ!! มาคิดดูมันก็งานเขาเนอะ แต่!!! มันไม่ใช่เวลาป่ะ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65294 โดย Jirapon01
ห่างหายไปนานเกือบ2เดือนเลยคะ
เพราะช่วงนี้ไม่มีโทรศัพท์ทวงเหมือนเดิมแล้ว ไม่บ่อย
ไม่ถี่. ไม่โทรยิกๆ
แต่.... จดหมายมาทุกอาทิตย์เลยคะ
อาทิตย์ละ2-3ซอง เห้อ!!!!
นี้เป็นสัญลักษณ์หรือการบอกกล่าวว่าเราจะได้ไปขึ้นศาลแล้ว
ใช่ไมน้อ.
แล้วช่วงนี้เราต้องทำตัวเช่นไรดีคะ
ใครอยู่ในช่วงจดหมายจากสำนักงานกฏหมายส่งมาเหมือนกัน
มาแชร์ประสบการณ์บ้างนะคะ

ขอบคุณจ้า

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65296 โดย benyathip
แวะมาให้กำลังนะค่ะสู้ๆๆ มือใหม่ หยุดจ่ายเดือนแรกค่ะ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65302 โดย jackTs

Jirapon01 เขียน: ห่างหายไปนานเกือบ2เดือนเลยคะ
เพราะช่วงนี้ไม่มีโทรศัพท์ทวงเหมือนเดิมแล้ว ไม่บ่อย
ไม่ถี่. ไม่โทรยิกๆ
แต่.... จดหมายมาทุกอาทิตย์เลยคะ
อาทิตย์ละ2-3ซอง เห้อ!!!!
นี้เป็นสัญลักษณ์หรือการบอกกล่าวว่าเราจะได้ไปขึ้นศาลแล้ว
ใช่ไมน้อ.
แล้วช่วงนี้เราต้องทำตัวเช่นไรดีคะ
ใครอยู่ในช่วงจดหมายจากสำนักงานกฏหมายส่งมาเหมือนกัน
มาแชร์ประสบการณ์บ้างนะคะ

ขอบคุณจ้า

ข้อความในจดหมายทวงหนี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=4428&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Jirapon01

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70440 โดย Jirapon01
เข้ามาอัพเดตชีวิตหลังจากไม่มีเจ้าไหนทวงเลย(ปิดไปได้แล้ว1 ของสแตนดาร์ด)
และ เมื่อเดือนพค.2558 เฟิสช้อยก็โทรมา ยอดหนี้ 42000 ลดให้เหลือ 21000 จ่ายงวดเดียว
แต่ถ้า 3 งวดจะต้องจ่าย 22500 บาท
สรุปเลือกจ่าย3 งวด งวดละ 7500 เพราะไม่มีเงินในมือแต่ ยังสามารถเอาเงินเดือนมาผ่อนจ่ายแบบนี้ไหวอยู่
เริ่มจ่ายไป 1 งวดเหลือ 2 งวด
สดๆร้อนๆคือ KTC ส่งหมายศาลไปบ้านละจ้า แต่ตอนนี้ยังไม่เห็นตัวหมายศาลเนื่องจากส่งไปที่บ้าน แม่บอกนัด 26 กค. 2558 เวลา 13.00 น. เพื่อไกล่เกลี่ย
วันนี้ได้โอกาศจึงเข้ามาอ่านอัพเดตการปฏิบัติตัวเพื่อไปศาลสักหน่อย
:pray: :pray:
อ่านแล้วก็ใจชื่นขึ้นมานิสนึ่ง แต่... KTC ไม่มีนโยบายลดต้น แอบเศร้านิดๆ :cry2:
ระหว่างนี้ก็แอบลุ้นให้KTC โทรมาเจรจาบ้างเผื่อจะขอลดแล้วจ่ายเแ็นงวดเหมือนเฟิสช้อยได้บ้าง :pray:

แต่เหมือนเคยอ่านเจอว่าถ้ามีธ.ไหนธ.นาคารฟ้องแล้วธนาคารอื่นจะไม่สามารถฟ้องได้อีกจริงหรือไม่ค่ะ
เพราะตอนนี้เหลือแค่ อิออนที่ยังเงียบๆอยู่ (o_O)

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73092 โดย Jirapon01
Up date ขณะนี้เวลา12.52 น วันนี้มารอตามหมายศาล 26/07/15 เวลา 13.30 ห้องพิจารณาคดีที่4 จำเลย4 คน เรามานั่งรอคนเดียว แต่ก็ศึกษาข้อมูลมาบ้าง ต้องขอบคุณคุณนกกระจอกเทศคะ ที่ส่ฃลิงค์เกี่ยวกับการฟ้องของktcมาให้ศึกษา จึงไม่ค่อยตื่นเต้นเท่าไหร่
เราอยู่ชั้น2 มองลงไปข้างล่างคนเยอะเลยคะ มาเกี่ยวกับคดีกยส กรอ. (แอบถามเจ้าหน้าที่มา) เพราะกลัวตัวเองไปผิดที่5555
ตอนนี้ก็รอเวลาคะ 13.30 น.
สรุปยังไงจะมาup date. อีกครั้งคะ
:สู้ๆ:

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #73095 โดย Jirapon01
สรุปผลคดี ktc. จ่าย1500 บาทต่อเดือน จำนวน36 งวด จาก40000 เป็น 54000 เสียดอกเบี้ยให้ตั้ง14000บาท.
แต่คิดอยู่แล้วว่าจะยอมความแล้วไปคุยยอดปิดกับธนาคารอีกที. ที่มาศาลเพื่อมายืนยันตัวตนไม่เคยคิดโกง
แค่ยังไม่มีจ่าย. 55555.
ทนายให้เบอร์ติดต่อฝ่านสินเชื่อมา ถ้ามีเงินก้อนก็ขอลดและปิดได้ตลอดเวลา
เสียอย่างเดียว ทนายเอาเราไปนินทาที่อีกห้องหนึ่ง ไร้จรรยาบรรจริงๆ พี่ที่รู้จักกันเขาก็มาคดีktcแต่อยู่อีกห้อง
เราแค่สงสัยถามนิดถามหน่อยไม่ได้เลย!!!
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93625 โดย Jirapon01
หายไปนานจริงๆ แต่หนี้ยังไม่หมด
เหลือเจ้าสุดท้าย ไม่ฟ้องและไม่ยอมลดเลย
นั้นคือ แท่น แท้น แทนนนนนนนน......E ออน นั้นเอง :เฮ้อ:
ยอดตอนหยุด 41,000 บาท ไม่รู้ตอนนี้ทะลุไปถึงเพดานขั้นไหนแล้ว 555+
แต่เรายังยิ้มได้ สู้ต่อไปคะ อีกนิสอึบๆ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.530 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena