เข็ดแล้วหนี้ ต่อไปนี้ต้องแก้ให้ได้

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57283 โดย พงค์
ผมเป็นหนี้หลายแบงค์ได้ H/C มา 3 เดือน และเป็นหนี้รถยนต์ขาดส่งมาเกือบ 4 งวด เลยตัดสินใจขายขาดทุน ตอนนี้รอคนที่น่าจะซื้อแน่นอนส่งเงินมาให้ครับ มีปัญหาปรึกษา ดังนี้
1.ถูกกสิกรหลอกปรับโครงสร้างคิดว่าจะจริงใจช่วยมารู้ทีหลังว่าดอกเบี้ย 20% ที่เค้าลดให้ยังเอาเปรียบเราอยู่ดี ตอนนี้ชักไม่มีจ่าย ผมจะ H/C ดีไหม
2.อิออน หยุดจ่าย มา 3 เดือน ติดต่อพูดจาดีมากดูเป็นห่วงเป็นใย ชวนปรับโครงสร้างลดดอกเหลือ 15 % โดยไม่คิดค่าทวง ผมควรทำอย่างไร อิออนเขาจะ H/C ให้ไหมครับ ใครเป็นหนี้อิออน ช่วยแนะนำหน่อยครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57290 โดย jackTs

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: พงค์

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57327 โดย พงค์
ขอบคุณมากครับผมสบายใจเรื่องอิออนแล้วครับยังไงก็ไม่ประนอมหนี้ให้มันทวงไปจนเบื่อละกัน ส่วนอีกเรื่องที่คาใจคือกสิกรครับประนอมหนี่ไปเพราะไม่มีความรู้ยังถุกเอาเปรียบเรื่องดอกเบี้ยทีลดให้นิดเดียวแต่ผ่อนไปอีกนาน รู้สึกอยากหยุดจ่าย สุดท้ายเค้าจะเสนอ H/C อยู่ไหมครับ

9 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #57815 โดย พงค์
ทุกข์ ท้อ อยากได้คติดีๆ อยากได้กำลังใจ

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58798 โดย พงค์
อัพเดตครับ หลังหยุดจ่ายมา 5 เดือน พวกเจ้าหนี้เริ่มเงียบ สบายใจขึ้นครับ มี UOB ที่ก่อกวนบ้าง รายนี้ผมตั้งเป้าถ้ามันไม่ลดให้ที่ 40% จะปล่อยให่้มันฟ้อง ช่วยกันหน่อนครับแบ้งค์มหาภัยรายนี้ วันก่อนมันไปตั้งบู้ทชวนคนเป็นหนี้ถึงออฟฟิตแฟนผม เค้าเลยบอกเตือนเพื่อนอย่ายุ่งกับมัน

ส่วนคนที่เป็นหนี้อิออน ไทยพาณิขย์ ผมอยากแชร์ผมเจอคนทวงหนี้สุภาพพูดรู้เรื่อง เลยตั้งใจว่าจะเก็บเงินจ่าย 2 รายนี้ก่อน ไอ้ UOB ขอจ่ายเป็นรายสุดท้ายจะฟ้องก็ช่างมัน :psy:

ปล.เมื่อก่อนผมมีรายได้ดี ไม่เคยเบี้ยว มีเงินก็ขนไปปิดทั้ง UOB กสิกร ด้วยความไม่รู้จักคำว่าส่วนลด มันไม่ลดให้สักบาท พอกลับมาใช้บัตรอีก ไม่มีเงินจ่ายมันโทรจิกจนตาสว่าง ชาติหนี้ขอเลิกเป็นหนี้บัตรเครดิต :upset:

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58801 โดย qm09
ครบ3เดือนจะมาเยี่ยมท่านถึงที่ เคยอ่านว่าแค่คำขู่ ไอ้เราก็ใจดีสู้อิดอ..ทนรับสายตลอด3เดือน
สุดท้ายขู่ว่าจะมาที่บ้านเราก็ท้ายเลย(ตามที่อ่านมา สงสัยแค่ขู่) วันนี้สดๆร้อน "สวัสดีครับตัวแทนอิดอ.."
งายเงิบ ทำไรไม่ถูก อ้าววววว ครับๆๆรอคุยกับพนักงานนะครับ คุย10นาทีก็ไป ทีนี้ก็รอสู้โทรมาอีกตั้ง..

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58864 โดย พงค์

qm09 เขียน: ครบ3เดือนจะมาเยี่ยมท่านถึงที่ เคยอ่านว่าแค่คำขู่ ไอ้เราก็ใจดีสู้อิดอ..ทนรับสายตลอด3เดือน
สุดท้ายขู่ว่าจะมาที่บ้านเราก็ท้ายเลย(ตามที่อ่านมา สงสัยแค่ขู่) วันนี้สดๆร้อน "สวัสดีครับตัวแทนอิดอ.."
งายเงิบ ทำไรไม่ถูก อ้าววววว ครับๆๆรอคุยกับพนักงานนะครับ คุย10นาทีก็ไป ทีนี้ก็รอสู้โทรมาอีกตั้ง..

อย่าให้มันเจอสิครับ ไปออกกำลังก็ได้ ทั้งครอบครัว กลับมืดๆหน่อย มันก็หาไม่เจอแล้ว ที่ทำงานมียามก็ใช้ให้เป็นประโยชน์ ผมใช้วิธีรับโทรศัพท์ตามเวลาที่กำหนด ช่วงสิ้นเดือนมันโทรเยอะหน่อยก็อย่ารับ วันที่ 10 ก็ค่อยรับใหม่ ไม่หนี ไม่มี ยังไม่จ่าย แค่นั้น พุดดีมาก็ดีไป ร้ายมาก็ร้ายไป คนเราพุดกันดีๆเป็นมิตรกันก็อยากจ่าย ส่งหมามาหาก็เตะกลับ ทนหน่อยครับ พ้น 4 เดือน มันจะดีขึ้น เชื่อชมรมครับได้ผลจริงๆ ตอนนี้ผมมีความหวังในชีวิตอีกครั้ง หลังจากที่ต้องทนทุกข์ ขอบคุณชมรมนี้มากๆ วันนี้มีข่าวดีเพื่อนๆที่เป็นหนี้ ไทยพาณิชย์ ผมได้ส่วนลด 50% แล้วครับ แบ่งจ่าย 3 งวด เย้ จะหมดหนี้ 1 รายแล้ว :ลั่ลล้า:

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58867 โดย พงค์
เมื่อวาน UOB โทรมา ให้ส่วนลด 35% ไม่แบ่งจ่าย เฮอะมึงรอไปก่อน ยังไม่มีจ่าย ฟ้องก้ยิ่งดี อยากให้ฟ้อง จะได้ไม่ต้องจ่ายเงินก้อน

ขอปรึกษารุ่นพี่ชมรมหน่อยครับ ด้วยความไม่รู้ผมทำประนอมหนี้ ซิตี้แอดวานซ์ไป จ่ายจาก 8000 เหลือ 5000 ยังหนักเหลือเกินสำหรับช่วงเศรษฐกิจแบบนี้ ถ้าหยุดจ่าย เค้าจะ H/C ไหมครับ

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58888 โดย qm09
บ้านผมไม่มียามครับ ที่บ้านขายของชำครับ ไปไหนไม่ค่อยได้ ต้อง รับ สถานการณ์อย่างเดียว
ยังไงก็ต้องเจอ ไหนๆก็เจอแล้วเอาก็เอาวะ ........มันจะมาอีมั้ยอ่า

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58900 โดย พงค์

qm09 เขียน: บ้านผมไม่มียามครับ ที่บ้านขายของชำครับ ไปไหนไม่ค่อยได้ ต้อง รับ สถานการณ์อย่างเดียว
ยังไงก็ต้องเจอ ไหนๆก็เจอแล้วเอาก็เอาวะ ........มันจะมาอีมั้ยอ่า

งั้นก็สู้มันครับ ดีมาก็ดีไป ไม่มีก็ไม่จ่ายมันทำอะไรมากกว่านั้นไม่ได้หรอก ประจานก็ไม่ได้ ปู่เสื่อหน้าบ้านไว้ให้มันนอนค้างรอทวงวันต่อไปเลยก็ได้จะได้ไม่เสียเวลากลับ :wo:

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58901 โดย พงค์
รบกวนถามกรรมการชมรมครับ หนังสือนี้ใช่ H/C มั้ยครับ เค้าส่ง Fax มา ผม ยันจะให้จ่ายวันนี้ ผมไม่ยอมยันขอดูหนังสือตัวจริงมาเมื่อไหร่ก็จ่ายเมื่อนั้น ขอบคุณรุ่นพี่ล่วงหน้าครับ

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58902 โดย พงค์

พงค์ เขียน: รบกวนถามกรรมการชมรมครับ หนังสือนี้ใช่ H/C มั้ยครับ เค้าส่ง Fax มา ผม ยันจะให้จ่ายวันนี้ ผมไม่ยอมยันขอดูหนังสือตัวจริงมาเมื่อไหร่ก็จ่ายเมื่อนั้น ขอบคุณรุ่นพี่ล่วงหน้าครับ

เอ่อ...ผมแนบไฟล์ไม่ได้ ...ดูตัวอย่างห้องนิทรรศการหนังสือ H/C แบบผมก็ไม่มี

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58909 โดย jackTs
.
มุม IT: วิธีแนบรูปภาพ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=3242&Itemid=64&view=topic

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58917 โดย พงค์
ขอบคุณครับพี่นกกระจอกเทศสุดหล่อ นี่เป็นหนังสือจากตัวแทน SCB
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58920 โดย zeezawzeen
K.พงค์ scb หยุดกี่เดือนแล้วคะ ถึงได้ส่วนลด 50%

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58925 โดย พงค์

zeezawzeen เขียน: K.พงค์ scb หยุดกี่เดือนแล้วคะ ถึงได้ส่วนลด 50%

5 เดือนครับ

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58926 โดย พงค์
วันนี้หมาตัวเมีย UOB โทรมา คุณพงค์ ลดไม่ได้หรอกนะ 35 % ลดให้แค่ 20%เท่านั้น ถ้าคุณจะเอา 50 % ต้องรอให้ตายก่อนให้ญาติเป็นคนจ่ายจึงจะลดให้ ผมอึ้ง....ถ้ามันโทรมาแบบนี้อีกทีจะจัดหนัก รอให้อีหมารับใช้ต่างชาติ ตายก่อนจะจ่ายให้เต็ม

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58940 โดย พงค์
ขอถามครับ
1.ถ้าหนังสือ H/C SCB ตัวจริงมาผมจ่ายได้เลยใช่ไหมครับ ปลอดภัยไหมครับ
2.สมมุต่ิว่าเราถูกธนาคารฟ้องอยู่ ธนาคารอื่นจะรู้ได้ยังไงว่าเรากำลังถูกฟ้อง

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58945 โดย cheangchun
ติด เครดิตกับสินเชื่อของ SCB เหมือนกัน แต่ไม่เห็นได้ลด 50 % เลยครับ น่าอิจฉาจริงๆ บัตรละ 5 หมื่นกว่า :ไม่ยอม:

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #59208 โดย พงค์

cheangchun เขียน: ติด เครดิตกับสินเชื่อของ SCB เหมือนกัน แต่ไม่เห็นได้ลด 50 % เลยครับ น่าอิจฉาจริงๆ บัตรละ 5 หมื่นกว่า :ไม่ยอม:

สู้ต่อไปครับ ของผมเป็นสินเชื่อผ่อนมานานจนแบงค์เริ่มได้กำไรแล้วเลยยอม H/C ง่ายๆมั้งครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.670 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena