KTC กับ UOB ใครโหดกว่ากัน

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #59571 โดย ดอกไม้สีขาว
Replied by ดอกไม้สีขาว on topic KTC กับ UOB ใครโหดกว่ากัน
อัปเดตข่าวสารการเป็นหนี้

Lotus Premier ยอดค้างก่อนหยุดจ่าย 50554.09
ยอดก่อนปิด 51320.65
ปิดที่ 24000 ผ่อนจ่าย 3 งวด งวดละ 8000 ได้ลด 53%
ได้ใบยืนยันภาระหนี้แล้ว เดือนนี้จะจ่ายงวดที่สอง

บัตรนี้เม่ื่อ 9/10 สนง.กฎหมายให้ส่งเอกสารการเป็นหนี้ของที่อื่นไปให้
ส่ง EMS ไปซองหนาเป็นปึก
ผ่านไปสองสัปดาห์ เงียบ
22/10 สนง.กฎหมายใหม่โทรมาทวง
เลยบอกว่ารอใบยืนยันภาระหนี้จากที่เก่าอยู่
เขาจะทำเรื่องให้เหลือ 28000 ผ่อนจ่าย 7000x4 งวด
ที่ใหม่ก็บอกว่าตอนนี้เรื่องอยู่ที่เขา
เอางี้ ลดให้เหลือ 25000
แต่ถ้าเรื่มจ่ายงวดแรกวันนี้จะลดให้อีก เหลือ 24000 ผ่อน 3 งวด
ตอนแรกไม่ค่อยไว้ใจเพราะกระทันหันมาก
เลยโทรไปหลังบัตรว่าตอนนี้สนง.ไหนดูแลบัตร แล้วเล่าเรื่องให้ฟัง
สรุปคือที่เก่ารับเอกสารไปแต่ก็ไม่ยื่นเรื่องให้ แม่...
ตอนนี้ที่ใหม่ดูแลแทน แต่จนท.บอกว่าอย่าเพิ่งจ่ายหากไม่ได้ใบยืนยันภาระหนี้
อ้าว ทำไงล่ะ เลยบอกว่าเขาจะทำเรื่องด่วนให้ ให้จ่ายภายในวันนี้ ส่วนเอกสารจะส่งให้ทีหลัง
จนท.เลยต่อสายให้คุย 3 สายกับหัวหน้าของคนที่โทรมาให้ส่วนลด
เขาก็บอกจะแฟกซ์ใบภาระหนี้ให้เย็นนี้ แล้วให้เราไปจ่ายที่ 7/11
ก็โอเคตามนั้น
ตอนเย็นไปร้านแฟกซ์ รับแฟกซ์ จ่ายเงินที่ 7/11 8000 บาท
เหลือผ่อนอีก 2 งวดค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #59585 โดย พงค์

ดอกไม้สีขาว เขียน: สุดท้ายก็ถูกจนท. ยูโอบีหลอก

ดิฉันจ่ายยอดขั้นต่ำของ cash plus เข้าไป 1300 บาท ในวันที่ 25 กันยายน เพื่อจะดึงบัญชีไม่ให้ส่งฟ้อง
และจะปิดบัญชี black visa ที่ 18000 บาท แบ่งชำระได้ 2 งวด คือ 12/10/57 ยอด 1300 บาท และจ่าย 12/11/57 อีก 16700
จนท.บอกว่าต้องจ่าย 1300 ของ cash plus เข้าไปก่อน แล้วเธอจะดำเนินการให้ ไม่ต้องเป็นกังวล ไว้ใจเธอได้ เธอประสานงานกับคุณxxxซึ่งดูแลบัตรของดิฉันแล้ว เธอกับคุณxxxเป็นพนักงานยูโอบีเหมือนกัน ไม่ใช่พนักงานจากหน่วยงานข้างนอก ฉะนั้นดิฉันไม่ต้องเป็นห่วงหรือกังวลใดๆ ทั้งสิ้น
และบอกว่าวันจันทร์ 29/9 จะยื่นเรื่องให้ วันอังคาร 30/9 น่าจะเรียบร้อย ดิฉันก็บอกว่าจะรอหนังสือยืนยันภาระหนี้จากธนาคารเพื่อจะจ่ายยอด 1300 ของงวดแรก
วันนี้ 30/9/57 ดิฉันก็ยังรอใบยืนยันภาระหนี้จากทางธนาคารยูโอบีอยู่ แต่คุณxxxซึ่งดูแลบัตร black visa กลับโทรมาทวงว่าจ่ายยอดบัตรเข้าไปหรือยัง พอดิฉันแจ้งเรื่องที่คุยกับคนก่อนไว้ คุณxxxกลับปฏิเสธไม่รู้เรื่อง และตำหนิดิฉันที่ไปคุยตกลงกับคนอื่นทั้งที่เขาเป็นคนดูแลบัตร และให้ดิฉันคุยกับคนนั้นเอง
สรุปคือ นางคนนั้นหลอกให้จ่ายขึ้นต่ำเพื่อดึงบัญชีที่ตัวเองดูแลเท่านั้น และไม่ได้ยื่นเรื่องปิดบัญชีของบัตรอีกใบให้เลย
ซวยซ้ำซวยซ้อนจริงๆ รู้สึกว่าตัวเองโง่มาก
ชั่งใจอยู่ตั้งนานว่าจะจ่ายดีมั้ย รู้ว่าไม่ควรจ่ายหยอด แต่ก็อยากปิดอีกบัตรเพราะถ้ามันฟ้องรวม 2 ก็บัตร ยอดสูงถึง 40400

สุดท้ายก็ถูกหลอกอีก
คงต้องปล่อยเลยตามเลย ตามบุญตามกรรม
ใครเคยขึ้นศาลของ UOB บ้างคะ
เล่าให้ฟังหน่อยค่ะ

คุณต้องกลับไปอ่านสิ่งที่พี่นกกระจอกเทศอุตสาห์โพสต์ให้ อ่านให้ละเอียดนะครับจะได้ไม่ถูกหลอกอีก ผมยังดีใจที่ได้อ่านในสิ่งที่พี่เค้าบอกคุณ ผมเป็นคนที่ไม่ค่อยมีใครสนใจเท่าไหร่ต้องขวนขวายหาอ่านเอง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63286 โดย ดอกไม้สีขาว
Replied by ดอกไม้สีขาว on topic KTC กับ UOB ใครโหดกว่ากัน
ถามคุณนกกระจอกเทศค่ะ

ถ้าเราย้ายสำเนาทะเบียนบ้าน ทางธนาคารที่จะฟ้องเขาจะสืบทราบเลยมั้ยคะ
คือเพิ่งไปย้ายสำเนาทะเบียนบ้านมา และคิดว่าน่าจะถูก UOB ฟ้องเร็วๆ นี้
แต่ก็ไม่อยากให้ทางบ้านรู้ แบบนี้เราควรแจ้งไปทางธนาคารและสถาบันการเงินที่เป็นหนี้อยู่มั้ยคะ
ว่าเราย้ายที่อยู่แล้ว
หรือว่าเฉยๆ ไว้ เดี๋ยวเขาคงสืบทราบเอง
แล้วถ้าเขาไม่รู้ และส่งหมายฟ้องไปที่บ้านต่างจังหวัด
โดยลงวันที่หลังจากที่เราแจ้งย้ายออกแล้ว
และเราไม่ไปศาลตามวันนัดครั้งแรก
แบบนี้เรามีความผิดฐานเบี้ยวนัดศาลมั้ยคะ
หรือว่าควรโทรไปที่ศาลว่าย้ายแล้ว และจะไม่ไปขึ้นศาลคะ
ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63289 โดย jackTs
หมายศาล...จะถูกส่งไปที่ไหน?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6974&Itemid=64

ความหมายของ วันนัดไปศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6915&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63663 โดย ดอกไม้สีขาว
speed loan กรุงศรี
ได้รับเอกสารจากธนาคารกรุงศรี
แจ้งว่ายอดหนี้เป็น 0 ทั้งที่ไม่ได้จ่ายเข้าไปเลยเกือบปีแล้ว
ในขณะที่ต้นเดือนยังมีคนจากสนง.กฎหมายโทรมาให้จ่ายเข้าไปก่อน 500
แต่ย้ำว่าเปลี่ยนเลขที่สัญญาใหม่แล้ว พร้อมกับบอกเลขที่สัญญามา
แบบนี้หมายความว่ายังไง เราควรทำยังไงดีคะ

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63910 โดย ดอกไม้สีขาว
เดือนนี้จะปิดอีกตัว คือ First Choise
จ่ายครั้งสุดท้ายเมื่อ 2/7/57 ยอดหยุดที่ 31228.77 บาท
มาถึงเดือนนี้มีเอกสารจาก สนง. ยูพี แจ้งยอดหนี้ทั้งหมดอยู่ท่ี่ 35510
หยุดประมาณ 6 งวด
โทรเข้าหา จนท. บอกว่าจะอายัดเงินเดือนแล้ว
เลยบอกไปว่าที่อื่นอายัดอยู่ นางก็บอกว่าไม่เป็นไร ทาง FC ถือว่ารอคิวได้
เพราะในช่วงที่รอคิวอายัดเงินเดือน ดอกเบี้ยก็ยังคงเดินอยู่เรื่อยๆ
เขาถือว่าได้เต็มๆ อยู่แล้ว
เลยถามว่าพอจะปิดได้ที่เท่าไหร่ นางก็เสนอมา 4 ทางเลือกคือ
ปิดที่ 18000 แบ่งจ่าย 2 งวด แต่ไม่รับรองผลว่าจะได้
19000 แบ่งจ่าย 3 งวด
25000 แบ่งจ่าย 6 งวด
30000 แบ่งจ่าย 10 งวด
2 ทางเลือกหลัง หากจ่ายไปสักพักแล้วมีเงินก้อนอยากปิด ก็จะได้ส่วนลดอีก 15% จากยอดที่เหลือเพราะลูกค้าเป็นฝ่ายติดต่อเข้ามาเอง
ตัดสินใจเลือก 19000 แบ่งจ่าย 3 งวด
นางบอกว่าสักพักจะให้จนท.ที่ดูแลโดยตรงติดต่อเข้ามา
บ่ายๆ ก็มีอีกคนติดต่อเข้ามา สอบถามที่ทำงาน เบอร์โทร ภาระที่มี
แล้วก็เสนอ 16000 งวดเดียว เลยขอเวลาคิดหนึ่งวัน
วันนี้โทรมาแล้ว เลยบอกไปว่ารวบรวมเงินจากทุกสารทิศแล้ว ได้แค่ 14500 ช่วยปิดให้ที่เท่านี้ได้มั้ย เพราะไม่มีจริงๆ โทรหาใครเขาก็ไม่รับสายแล้ว เพราะรู้ว่าโทรไปยืมเงิน
นางใจดีมากเลยนะ รู้สึกโชคดีที่เจอคนนี้ดูแลบัญชี สุดท้ายก็ให้หยุดที่ 15000 งวดเดียว
สรุปว่าได้ส่วนลด 58%

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #64424 โดย เอื้อม
Replied by เอื้อม on topic KTC กับ UOB ใครโหดกว่ากัน
จากที่คุณดอกไม้สีขาว ได้ไปถามที่กระทู้ของเอื้อมนะค เอื้อมหยุดกสิกรมา ตั้งแต่ช่วงมกรา-กุมภาปี 57 ค่ะ สำนักงานสุดท้ายนี่ก็คือนิติรัฐค่ะ กว่าจะได้ยอดนี้มาก็คุยกันหลายรอบนะคะ แฟ๊กซ์เอกสารหลายครั้งมาก
จากที่จะลดให้ 35000 เราบอกไม่มีลดอีกได้ไหม จนสุดท้ายมาลงตัวที่เท่านี้แต่คือมีตังเตรียมไว้ให้เค้าถึง 27000 แหละค่ะ คือยอดสุดท้ายก่อนเปลี่ยนสำนักงานกฎหมาย แต่พอสำนักงานนี้มาเราก็เวิ่นเว้อไปเยอะเหมือนกันว่าคุยกันมาตั้งนาน ให้รอมาเป็นเดือน นี้อยากจ่ายนะ แต่ทางสำนักงานที่จ้างมาเนี่ยไม่ติดตามเอง พอเจ้านี้มาเราเลยบอกว่าถ้า 25000 บาทได้ จ่ายเงินไม่ต้องรอ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83052 โดย ดอกไม้สีขาว
มีใครได้ส่วนลดดีๆ จากกรุงศรี สินเชื่อส่วนบุคคล สมาย แคช บ้างมั้ยคะ
เราหยุดจ่ายมาครบ 2 ปีเต็มในเดือนมีนาคม 2559 นี้
เมื่อวานมีสำนักกฎหมายศักยภาพติดต่อมาทางจดหมาย
บอกว่ามีข้อเสนอดีๆ
พอเราติดต่อกลับไป ข้อเสนอที่ว่าก็คือ
จากยอดหนี้ ประมาณ 25000 ในปัจจุบัน
ถ้าจ่ายปิดงวดเดียวอยู่ที่ 18000
หรือผ่อนจ่าย 12 งวด อยู่ที่งวดละ 1750 (ลดหนี้ให้เหลือ 21000)
โดยยอดที่เราหยุดคือ 16000 บาท
เจ้าหน้าที่บอกว่ามีดอกเบี้ยเดินเดือนละ 500 ทุกเดือน
ถึงยอดหนี้จะหลักหมื่น แต่เรายังปิดไม่ได้ เพราะมีหน้ี้นอกระบบอีกหลายแสน
เคยมีใครได้ส่วนลดมากกว่านี้มั้ยคะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #83057 โดย jackTs
.
ตัวอย่างหนังสือแฮร์คัทของ กรุงศรี สไมล์ แคช

(เอื้อเฟื้อโดยคุณ yonst)

อ้างอิงข้อมูลจาก :
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=1985&limitstart=20&Itemid=64#80693

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85336 โดย ดอกไม้สีขาว
ช่วงนี้ KTC จัดงานมหกรรมบ้างมั้ย
พอมีใครรู้ข่าวมั้ยคะ
เฉพาะในกรุงเทพฯ ค่ะ
หรือว่าเราพอจะหาข้อมูลจากที่ไหนได้บ้างคะ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85360 โดย Khunaey5714
Uob กี่เดือนถึงฟ้องศาลคะ ติดหนี้อยู่เหมือนกันคะ 98000 ตอนนีเหยุดจ่ายมา 1 เดือนแล้ว

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85363 โดย น้าชู
Replied by น้าชู on topic KTC กับ UOB ใครโหดกว่ากัน

Khunaey5714 เขียน: Uob กี่เดือนถึงฟ้องศาลคะ ติดหนี้อยู่เหมือนกันคะ 98000 ตอนนีเหยุดจ่ายมา 1 เดือนแล้ว

สวัสดีครับคุณKhunaey5714
ของ Uob แล้วแต่บุญกรรมที่ทำมาครับ บางคนผมเห็นเกือบปี ยังไม่ฟ้อง
บางคน 4-5 เดือนก็โดนกันแล้ว ครับ
คุยยากมากด้วยครับ ไม่รู้พวกเค้าเป็นคนไทยเหมือนเราไหม ไม่เข้าใจเศรษฐกิจ
ปัจจุบันเลย ว่ามันเลวร้ายมากครับ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85531 โดย nutprapan
ไปขึ้นศาล ของ เคทีซี มาคะ ตั้งแต่สิงหาปีที่แล้ว ยังไม่ได้ไปคัดคำพิพากษาเลยคะนี่ก็จะเปนปีละ ไม่มีใครติดต่อมาด้วยคะ มันจะเปนยังไงคะ รออายัดเงินเดือนอย่างเดียวใช่มั้ยคะ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92620 โดย ดอกไม้สีขาว
ดีใจหากระทุู้ของตัวเองเจอ
ต้องขอโทษทางชมรมด้วยนะคะ
ที่ไปโพสถามหากระทู้ตัวเองในอีกกระทู้หนึง
ต่อไปจะใช้กระทู้นี้ค่ะ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92621 โดย ดอกไม้สีขาว
เราเองก็พลาดของ SCB บัตร family plus
กำหนดแบ่งจ่าย 3 งวด ทุกวันสุดท้ายของเดือน
พองวดสอง ต้องจ่ายวันที่ 31 ธันวาคม
อีชั้นก็นึกว่าธนาคารในห้างเปิดทำการทุกวัน
พอไปจ่าย อ้าว ธนาคารปิด แปะป้ายว่าหยุด 31-1
ซวยสิ โทรหาสนง.กฏหมาย เขาบอกว่าต้องรอดูว่าทางธนาคารจะว่ายังไง (เขาย้ำว่าต้องจ่ายที่ธนาคารเท่านั้น)
อ้าว
เลยโทรหาธนาคารเอง จนท.บอกว่าจะให้ทางสนง.กฏหมายติดต่อกลับโดยเร็ว
อ้าวววว ยาวๆ เลยทีนี้ ผลักกันไปมา ไม่มีใครให้คำตอบได้
ว่าสรุปว่าสัญญาจะเป็นยังไง ยังมีผลอยู่มั้ย
แต่พอวันที่ 2 มกราคม เราก็รีบไปจ่ายแต่เช้า
รออยู่เกือบเดือน ไม่มีแมวที่ไหนโทรหาเลย
วันที่ 29 เราก็โทรหาแมวของสนง.กฎหมายอีก
ไม่รับสาย แล้วก็ไม่โทรกลับด้วย
สุดท้ายเราก็เลยไม่จ่ายงวดที่สามเข้าไป
เพราะไม่รู้จะเป็นยังไง ปิดได้หรือเปล่าก็ไม่รู้
10 กพ. โทรหาธนาคารอีก ให้สนง.กฎหมายที่ดูแลบัญชีโทรหาด่วน
สรุปว่ายังไง งงแล้ว
3 วันผ่านไป เงียบเหมือนเดิมจ้า

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92622 โดย ดอกไม้สีขาว
ว่ากันต่อจากข้อความด้านบน
การที่เราจ่ายผิดเงื่อนไข
คือจ่ายวันที่ 2 ม.ค. เพราะจ่ายวันที่ 31 ธ.ค. ไม่ทันนั้น
หากธนาคารจะฟ้อง เดือนมีนาคมที่จะถึงนี้
เราจะสู้คดี ว่าคดีหมดอายุความได้มั้ยคะ
(โดยที่งวดสุดท้ายกำหนดจ่ายวันที่ 31 ม.ค. แต่เราไม่ได้จ่ายเข้าไป
เพราะไม่มีความชัดเจนจากทางธนาคารและสนง.กฎหมาย)

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92637 โดย Hippocrite

ดอกไม้สีขาว เขียน: ว่ากันต่อจากข้อความด้านบน
การที่เราจ่ายผิดเงื่อนไข
คือจ่ายวันที่ 2 ม.ค. เพราะจ่ายวันที่ 31 ธ.ค. ไม่ทันนั้น
หากธนาคารจะฟ้อง เดือนมีนาคมที่จะถึงนี้
เราจะสู้คดี ว่าคดีหมดอายุความได้มั้ยคะ
(โดยที่งวดสุดท้ายกำหนดจ่ายวันที่ 31 ม.ค. แต่เราไม่ได้จ่ายเข้าไป
เพราะไม่มีความชัดเจนจากทางธนาคารและสนง.กฎหมาย)

1. มโนเองไม่ได้นะครับเรื่องอายุความ หรือข้อกฎหมาย ต้องมีเอกสารหลักฐาน
2. จะสู้คดีต้องเขียนคำให้การ ควรแต่งตั้งทนาย หรือให้ทนายช่วยเขียนให้ครับ

อันนี้เท่าที่อ่านๆมานะครับ สู้ๆนะครับ​ เป็น​กำลัง​ใจให้

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92655 โดย ดอกไม้สีขาว
ช่วงนี้มีใครได้ส่วนลดปิดอิออน บ้างมั้ยคะ
เมื่อ 11.30 น. คุยกับจนท.สำนักงานกฎหมาย
นางบอกว่าลดได้เต็มที 20 %
จากยอดค้าง ณ ตอนนี 26752 บาท
อีก 2-3 เดือนให้รอหมายศาล
ไม่ถึง 3 ชั่วโมง ทนายโทรมาขอข้อมูลจากฝ่ายบุคคล
พอเราโทรกลับไป
ทนายขู่จะฟ้องแล้ว
บอกว่าหมายศาลจะถึงภายใน 7 วัน
ให้เต็มที่ 20100 แบ่งจ่าย 3 งวด
หรือ 22800 แบ่งจ่าย 6 งวด

เราจ่ายครั้งสุดท้ายเมื่อ 2 ก.ค. 2557
เครียดเลย

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92656 โดย tea6726

ดอกไม้สีขาว เขียน: ช่วงนี้มีใครได้ส่วนลดปิดอิออน บ้างมั้ยคะ
เมื่อ 11.30 น. คุยกับจนท.สำนักงานกฎหมาย
นางบอกว่าลดได้เต็มที 20 %
จากยอดค้าง ณ ตอนนี 26752 บาท
อีก 2-3 เดือนให้รอหมายศาล
ไม่ถึง 3 ชั่วโมง ทนายโทรมาขอข้อมูลจากฝ่ายบุคคล
พอเราโทรกลับไป
ทนายขู่จะฟ้องแล้ว
บอกว่าหมายศาลจะถึงภายใน 7 วัน
ให้เต็มที่ 20100 แบ่งจ่าย 3 งวด
หรือ 22800 แบ่งจ่าย 6 งวด

เราจ่ายครั้งสุดท้ายเมื่อ 2 ก.ค. 2557
เครียดเลย

ถ้าคุณจ่ายสุดท้าย 2 ก.ค. 2557 ก็ไม่ต้องทำอะไร รอหมายศาลเลยครับ (กรณีเป็นคดีบัตรเครดิตนะ) แล้วค่อยไปสู้คดีในศาลเอาครับ ถ้าไม่มั่นใจเรื่องเกียวกับวันจ่ายสุดท้ายหรือสถานะหนี้เรา แนะนำให้ไปเช็คเครดิตบูโรครับ เผื่อบ้างทีอิออนอาจขายหนี้คุณออกไปแล้วก็ได้

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92665 โดย ดอกไม้สีขาว
เป็นสินเชื่อส่วนบุคคลค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.752 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena