มือไม่ใหม่ กำลังจะหยุดจ่ายครั้งที่ 2 มีคำถามครับ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81829 โดย Na99

dnnkid เขียน: ไปเจอเว็บคำนวณดอกเบี้ยบัตรเครดิตและสินเชื่อมาครับ

www.interest.in.th/creditcard/calculator.aspx

หวังว่าจะเป็นประโยชน์ต่อเพื่อนสมาชิกนะครับ

ขอบคุณครับ มีประโยชน์มากเลย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81833 โดย ริริน
คุณ dnnkid คะ

ของเรามีกรุงศรี สไมล์แคช เหมือนกันค่ะ หยุดจ่ายมา 3 เดือน กำลังจะเข้าเดือนที่ 4 จนท บอกว่าไม่มีนโยบายส่วนลดใดๆ ไม่มีปรับโครงสร้างหนี้ใดๆทั้งสิ้น ขอให้จ่ายยอดที่ค้างเข้ามาก่อน ไม่รู้จะทำยังไงกับเจ้านี้เหมือนกันค่ะ คงต้องรอต่อไป :say: :say:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81839 โดย dnnkid

ริริน เขียน: คุณ dnnkid คะ

ของเรามีกรุงศรี สไมล์แคช เหมือนกันค่ะ หยุดจ่ายมา 3 เดือน กำลังจะเข้าเดือนที่ 4 จนท บอกว่าไม่มีนโยบายส่วนลดใดๆ ไม่มีปรับโครงสร้างหนี้ใดๆทั้งสิ้น ขอให้จ่ายยอดที่ค้างเข้ามาก่อน ไม่รู้จะทำยังไงกับเจ้านี้เหมือนกันค่ะ คงต้องรอต่อไป :say: :say:

4 เดือนยังน้อยไปคับ ผมหยุดมาปีกว่าๆแล้ว ตอนนี้สำนักงานกฏหมายติดต่อเข้ามาว่า ถ้าอยากจะปิดก็ให้โทรเข้ามาต่อรองกัน แต่ผมยังไม่ได้โทรไป เพราะตอนนี้เงินหมดแล้ว เพิ่งปิดตัวอื่นไป ตอนนี้ก็อยู่ในช่วงเก็บเงินอยู่
เจ้านี้ไม่ค่อยโทรไม่ค่อยทวงคับและก็ไม่ยอมลดเลยตลอด 1 ปีที่ผ่านมา เพิ่งจะโทรเข้ามาก็เมื่อต้นกุมภานี่เอง เป็นกำลังใจให้คับ รอกันต่อไป o_) o_) o_)

ปล.เจ้านี้ทวงเองโดยธนาคารนานมาก ไม่ปล่อยออกสำนักงานกฏหมายสักที ของผมก็พึ่งจะหลุดมาสำนักงานกฏหมายเมื่อครบปีนี่เองและเขาก็เริ่มให้ส่วนลดด้วย ตอนช่วงที่ธนาคารทวงเองนี่ไม่ลดให้เลย

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81846 โดย jackTs

ริริน เขียน: ของเรามีกรุงศรี สไมล์แคช เหมือนกันค่ะ หยุดจ่ายมา 3 เดือน กำลังจะเข้าเดือนที่ 4 จนท บอกว่าไม่มีนโยบายส่วนลดใดๆ ไม่มีปรับโครงสร้างหนี้ใดๆทั้งสิ้น ขอให้จ่ายยอดที่ค้างเข้ามาก่อน ไม่รู้จะทำยังไงกับเจ้านี้เหมือนกันค่ะ คงต้องรอต่อไป

ตัวอย่างหนังสือแฮร์คัทของ กรุงศรี สไมล์ แคช

หลังจากหยุดจ่ายมานานเกือบ 2ปี

(เอื้อเฟื้อโดยคุณ yonst)

อ้างอิงข้อมูลจาก :
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=1985&limitstart=20&Itemid=64#80693

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ริริน

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #82094 โดย ริริน
คุณ dnnkid

ขอบพระคุณมากนะคะ สำหรับข้อมูล สู้กันต่อไปค่ะ วันนึงจะเป็นวันของเราค่ะ เข้ามาอ่านของเพื่อนๆกันแล้ว มีกำลังใจขึ้นค่ะ สู้ๆนะคะ มีอะไรจะเข้ามาอัพเดตนะคะ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #82098 โดย ริริน
คุณนกกระจอกเทศคะ

ขอบพระคุณมากเลยนะคะที่สละเวลามาตอบให้ เห็นแล้วมีกำลังใจขึ้นเลยค่ะ วันนึงเราต้องได้ จะรอและสู้ต่อไปค่ะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82509 โดย dnnkid
พายุระรอกเก่ายังไม่หมด พายุระรอกใหม่ก็เข้ามาซ้ำ เมื่อปลายเดือนกุมภาที่ผ่านมา ผมโดนที่ทำงานที่ทำมา 10 ปีเลิกจ้างคับ ตอนนี้กลายเป็นคนตกงานที่ไม่มีแม้กระทั่งเงินเก็บพร้อมกับหนี้อีกสองแสนบาท สมัครงานไปหลายที่ก็ยังไม่มีคนเรียก สู้ๆกันต่อไปคับพี่น้อง

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82515 โดย IndyGirL

dnnkid เขียน: พายุระรอกเก่ายังไม่หมด พายุระรอกใหม่ก็เข้ามาซ้ำ เมื่อปลายเดือนกุมภาที่ผ่านมา ผมโดนที่ทำงานที่ทำมา 10 ปีเลิกจ้างคับ ตอนนี้กลายเป็นคนตกงานที่ไม่มีแม้กระทั่งเงินเก็บพร้อมกับหนี้อีกสองแสนบาท สมัครงานไปหลายที่ก็ยังไม่มีคนเรียก สู้ๆกันต่อไปคับพี่น้อง

สู้ สู้ นะคะทั้งเรื่องเงินและเรื่องงาน

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82764 โดย ริริน
เข้ามาให้กำลังใจนะคะ สู้ๆนะคะ ปัญหาทุกอย่างมีทางออกค่ะ o_) :wo:

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84701 โดย dnnkid
ตกงานมาร่วม 2 เดือน ตอนนี้ได้งานใหม่แล้วคับ แต่ว่าเงินเดือนลดลงกว่าเดิมเยอะเลย ก็ต้องยอมรับคับ งานช่วงนี้หายากมากๆๆ เจ้าหนี้ก็นานๆทีโทรมาที และก็ยังไม่มีส่วนลดเหมือนเดิม ไม่รู้เตรียมฟ้องแล้วหรือยัง เฮ้อ ถ้าฟ้องตอนนี้ก็ไม่รู้จะทำยังไง เพราะช่วงทดลองงาน จะลาก็ลำบาก เผลอๆจะลาไม่ได้อีก สู้ๆคับทุกๆคน

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84855 โดย dnnkid
TMB cash 2 go โทรมาทวงและไม่มีเสนอส่วนลดใดๆอีกเช่นเคย โอ้ววว เจ้านี้เค้าสุดยอดจริงๆ ขนาดหยุดไปปีกว่าๆ ส่วนลดยังไม่เคยหลุดมาสักที

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87340 โดย dnnkid
ขอสอบถามเพื่อนๆพี่ๆที่มีประสบการณ์คับ คือตอนนี้พอเก็บเงินได้ก้อนนึงแล้ว แต่ทางเจ้าหนี้กลับเงียบหายไปเลย (เงียบไปหลายเดือนแล้ว) เราควรโทรเข้าไปสอบถามเรื่อง HC มั้ยคับ?

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87356 โดย tomyumkung
โทรไปเลยก็ได้ครับ เคสของผมคือ SCB ผมเป็นฝ่ายโทรไป :)

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #91079 โดย dnnkid
Update 20161122

กรุงศรี smile มาแล้วคับ ให้จ่ายเต็มยอดเงินต้น ลดให้แค่ดอก พอดีตอนนี้เก็บเงินได้แล้วเลยว่าจะจ่ายปิดเลยคับ เหลือ TMB เจ้าเดียวแล้ว สู้ๆกันคับ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #91089 โดย dnnkid
Update 20161123

วันนี้ได้จ่ายของกรุงศรี smile เรียบร้อยแล้วครับ สถานะตอนนี้เหลือ TMB ตัวเดียวแล้ว ซึ่งกำลังรอ TMB อนุมัติส่วนลดอยู่ ลุ้นๆๆ

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91232 โดย dnnkid
หลังจากอดทนมาเป็นเวลา 2 ปีกว่าๆ ก็มาถึงวันนี้ วันที่สามารถปลดหนี้ได้หมดทุกตัวแล้ว o_) :wo: โดยตัวสุดท้ายที่ปลดไปคือ TMB Cash 2 GO ได้ส่วนลดไม่มาก แต่มีเงินเก็บพอดีก็เลยปิดไปเลย หมดทุกตัวแล้วคับ ตอนนี้ก็เริ่มเก็บเงินใหม่ ตั้งต้นชีวิตใหม่คับ :psy: ขอให้ทุกๆคนสู้ๆๆๆนะคับ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94716 โดย dnnkid
ขอรบกวนสอบถามหน่อยครับ

เนื่องจากใบเสร็จการจ่ายเงินได้หายไประหว่างที่เปลี่ยนที่อยู่ และใบรับรองการ haircut บางส่วนก็ได้หายไป จะมีปัญหาเวลายื่นกู้ซื้อบ้านไหนครับ ในกรณีนี้เราจะสามารถขอให้ธนาคารออกใบรับรองการปิดหนี้ให้ได้ไหมครับ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94718 โดย jae
ให้แบงค์ออกใบรับรองให้ใหม่ได้ครับ

dnnkid เขียน: ขอรบกวนสอบถามหน่อยครับ

เนื่องจากใบเสร็จการจ่ายเงินได้หายไประหว่างที่เปลี่ยนที่อยู่ และใบรับรองการ haircut บางส่วนก็ได้หายไป จะมีปัญหาเวลายื่นกู้ซื้อบ้านไหนครับ ในกรณีนี้เราจะสามารถขอให้ธนาคารออกใบรับรองการปิดหนี้ให้ได้ไหมครับ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94772 โดย dnnkid
ขอบคุณครับคุณ jae

jae เขียน: ให้แบงค์ออกใบรับรองให้ใหม่ได้ครับ

dnnkid เขียน: ขอรบกวนสอบถามหน่อยครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.733 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena