ตัวสุดท้าย!!

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #80913 โดย October
Replied by October on topic ตัวสุดท้าย!!
กำลังหนักใจมาก uob หลังจากหักคอจ่ายได้ 1 ปี ธนาคารโทรมาให้ส่วนลด 50% จากยอดที่เหลือ แต่ยังไม่มีจ่ายเพราะตัวเลยเกือบแสน

เมือวานธนาคารโทรมาบอกว่าจะส่งอายัติ เงินเดือนหรือไม่ก็บ้านแล้ว ก็เลยบอกว่าทำตามขั้นตอนได้เลยครับ

แบบนี้ถ้าเค้าอายัติเงินเดือน เราสามารถยื่นให้ศาลท่านคุ้มครองได้หรือเปล่าครับเพราะผ่อนตรงทุกเดือนๆละ 5,000 บาท จริงๆก็อยากปิดแต่ ยอดยังสูง บวกกับธนาคารให้ปิดทีเดียวจบเลย

:say:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81026 โดย Na99
Replied by Na99 on topic ตัวสุดท้าย!!
เข้ามาให้กำลังใจครับ หนี้ เกือบ 2 แสนเหมือนกัน โหดจริงแบงค์นี้ :vomit: :vomit:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81028 โดย IndyGirL
Replied by IndyGirL on topic ตัวสุดท้าย!!
มี. UOB เช่นกันค่ะติดตามเคสไว้เป็นกรณีศึกษา เพราะเหลือสินเชื้อกับเจ้านี้ยอดสูง170,000 ได้แล้วมั้งค่ะตอนนี้ ข้อมูลเป็นประโยชน์มากๆเลยค่ะขอบพระคุณจริงๆ (o_O)

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81052 โดย October
Replied by October on topic ตัวสุดท้าย!!
ครับ ยินดีครับ แล้วจะมารายงานตลอดครับผม
ช่วงนี้ ทาง UOB เงียบไป ใจนึงก็หวั่นๆ ว่าเค้าจะไปยื่นอายัติ แต่คงทำตามที่ชมรมแนะนำครับ
ถ้าผมรู้สึกว่ายังไม่ชัวร์ ก็จะไปขอคำปรึกษาจากคุณอาประพัฒน์ ที่สวนลุมอีกต่อนึง
แต่ตอนนี้ก็รอไปก่อน

กับอีกตัวของผมทหารไทย ก็ฟ้องแล้ว กำลังจะไปขึ้นศาล พค.นี้ ตอรองปิดบช.กันอยู่ แต่คงให้เค้าฟ้องไปดีกว่าไปบอกจบหน้าศาลเอา ถ้าไม่ได้ก็หักคอจ่ายเหมือนเดิมครับ

จริงๆตัวนี้หยุดจ่าย 30 พย. 56 แต่เค้าดันยื่นฟ้อง 30 พย. 58 พอดี ครบ 2 ปีพอดีไม่เกิน เลยคดีความไม่หมดอายุ เห้อๆๆๆๆ

แล้วจะรายงานเป็นระยะๆนะครับ :เฮ้อ:

8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 8 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #83259 โดย kanidtha
Replied by kanidtha on topic ตัวสุดท้าย!!
อยากจะขอความคิดเห็นคะ กำลังโดนฟ้องจาก กรุงศรีคะ ต้องไปขึ้นศาลวันที่ 20 เมษ่ายนนี้ ยังไม่มีเงินก้อนจ่ายต้องทำอย่างไรดีคะ หักคอจ่ายแล้วเก็บตังค์จ่ายเต็มทางทนายเค้าจะยอมไหมคะ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84982 โดย October
ไปศาลดีกว่าครับเชื่อผม ถ้าคุณไม่มีเงินจ่ายอย่างที่เค้าต้องการ ก็เลื่อนนัดไปได้ครับ เก็บตังค์ได้อีกสักระยะ
บอกศาลท่านว่าขอเลื่อน เพื่อไปไกล่เกลี่ย
แล้วก็มาอีกที ให้ศาลท่านพิพากษา
ผมก็ใช้วิธีนี้ครับ ก็ทำไงได้ไม่มีจริงๆ ก็ให้ท่านพิพากษาไป
ไม่ต้องตกใจกับตัวเลขที่ศาลท่านพิพากษามา ตัวเลขเท่าไหร่ ก็ให้คำนวณตามสูตร ที่
ท่านนกกระจอกเทศเคยบอกมา ว่าให้หมดภายใน 5 ปี
และต้องจ่ายตรงกันทุกงวดทุกเดือน

ผมทำงี้มาตัวนึงละครับ uob ขู่มา ว่าจะยึดเงินเดือนยึดบ้าน ผมก็คุยแตะถ่วงกับเค้าดีๆ แต่เห็นยอดที่เค้าให้โป๊ะ โอว์วว ยังสูงอยู่ ทำไงละครับ ดึงเชง ก็บอกว่ายังไม่มี ทำนู่นนี่ไป
ถ้ายอดเราเริ่มโป๊ะไหว ก็ค่อยไปโป๊ะ ผมกะรอให้ 50% อยู่เนี่ยะแล้วค่อยไปจ่าย UOB นี่เคี่ยวจริงๆ แต่ก็ผ่อนไปครับ รอได้ก็รอ รอไม่ได้ก็ต้องรอ

เนี่ยะ วันจันทร์นี้ผมจะไปขึ้นศาลอีกตัว ของ TMB นัด 13.30 กำลังกลับมาหากระทู้เก่าๆว่าควรไปถึงกี่โมง
หาไม่เจอ ก็คงใช้วิธีเดิมแหละครับ ผ่อนเอา

จำไว้ครับ ถ้ามีเงินก้อน ที่มีจะจ่ายจริงๆแล้วค่อยไปคุยกับเค้า ถ้าไม่มีก็ผ่อน หน้าด้านจ่ายไปครับ
รับรองมันไม่ยึดหรอก

คำแนะนำที่นี่ได้ผลจริงๆครับ
เนี่ยะผมเหลืออีกตัว ของ กสิกร เลยมา 2 ปีละ คดีหมดความละ ยังมาทวงผมอีก ผมก็ปัดๆไป เกิดหมายศาลมา ผมก็มีว่ามันหมดอายุความแล้วเพ่ ไม่จ่าย

แต่เวลาคุยแค่นึกในใจ ก็คุยกับเค้าดีๆครับ ใจเค้าใจเรา เผืออะไรเค้าจะได้พอช่วยเราได้บ้าง

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84983 โดย October
คือสอบถามครับ เผอิญหาอ่านในกระทู้เก่าๆ ไม่เจอ ศาลท่านนัดเวลา 13.30 น. ควรไปถึงก่อนเวลาเท่าไหร่ดีครับ

เผอิญมีนัดสัมภาษณ์งานวันนั้น แต่เค้าให้เราเลือกได้ว่าจะไปกี่โมง คือผมจะได้ประมาณเวลาแจ้งเค้าถูกอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84985 โดย mini seed
Replied by mini seed on topic ตัวสุดท้าย!!
สู้ๆๆๆค่ะ
ติด UOB เหมือนกันค่ะ 2 แสนกว่า เหมือนกัน หยุดมา 4 เค้าบอกจะยืนฟ้อง
ขอข้อมูลน่อยค่ะต้องทำยังดี
ขอบคุณค่ะ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84999 โดย October

mini seed เขียน: สู้ๆๆๆค่ะ
ติด UOB เหมือนกันค่ะ 2 แสนกว่า เหมือนกัน หยุดมา 4 เค้าบอกจะยืนฟ้อง
ขอข้อมูลน่อยค่ะต้องทำยังดี
ขอบคุณค่ะ

ผมก็โดนครับ เหมือนทุกๆคน ไม่ลดเงินต้น ลดได้แต่ดอกเบี้ย นโยบายธนาคาร

เล่าว่าก่อนหน้านั้นผมก็เครียด UOB เพราะเจรจาด้วยยากสุด
เวลาจะผ่อนที ก็บอกว่าต้องผ่อนไม่เกิน 1 ปี ไม่งั้นทางเราจะยึดทรัพย์อายัติทรัพย์ ยังไงก็ไม่เกิน 1 ปี
ผมก็ไม่มีเหมือนทุกคน
เอาว่ะ ฟ้องก็ฟ้อง เจรจาอะไรก็ไม่ได้ เงินก้อนตอนนั้นก็ไม่มี

ก็ให้ศาลท่านพิพากษาไปครับ แต่ก็ไปบอกศาลท่านว่าขอลดดอกเบี้ยขอให้ศาลท่านช่วยพิจจารณาตรงนี้ด้วย
พูดตามเหมือนที่นี่แนะนำเลยครับ

ได้คำพิพากษามา ผม โดนพิพากษามายอดประมาณสองแสนกว่าบาท
ทำไงละ ก็ผ่อนสิครับ "หน้าด้านจ่าย"
จ่ายไปจากยอด 200,000 เดือนละ 5000 บาท จ่ายตรงทุกงวด บางงวดจ่ายไม่ทันก็ใกล้เคียง เพราะว่าผมจะสะดวกจ่ายแค่เสาร์อาทิตย์เท่านั้น ไปจ่ายที่หน้าธนาคารในห้างเลย

ก็ผ่อนหน้าด้านจ่ายมาจะ 2 ปีละครับ ครบปีแรก เห็นบอกว่าจะขู่ยึดทรัพย์ ก็ยังไม่เห็นจะยึด
โทรมาตลอด บอกพี่เนี่ยะ พี่จ่ายเท่านี้ๆปิดเลย แต่ทางเราไม่ลดเงินต้นให้
เอ่อ แล้วแต่พี่เลย กูยังไม่จ่าย บ้าป่ะเนี่ยะ ลดเท่านี้ (แต่อันนี้นึกในใจ)
ก็บอกเค้าไปว่าเอ่อยังไม่มีเงินก้อนครับพี่ อ้างไป บลาๆๆๆๆๆๆ

ก็เงียบหายไปสักสี่ห้าเดือน ก็โทรมาเหมือนเดิม ลดให้อีก

เหมือนที่นี่บอกแป๊ะเลยครับ ไม่ต้องกลัว ตอนนี้ผมกะว่าถ้าไม่ลดให้เกิน 50% ก็ยังไม่จ่ายอ่ะครับ
ผ่อนมันไปแบบเนี่ยะ ดูดิ ใครมันจะยอมให้มากกว่ากัน

:ลั่ลล้า:

ถ้าเค้าฟ้องอายัติทรัพย์มา ก็ไปทำเรื่อง ขอให้ศาลช่วยเหลือครับ แต่คำร้องนี้ต้องให้ทนายช่วยเขีียน
ก็คุณอาประพัฒน์ไงครับ แต่ผมยังไม่โดนตรงจุดนี้ หลักฐานอะไรที่จ่ายก็เก็บครบหมดทุกอย่าง

รับรองครับที่มันบอกจะยึดๆๆ มันไม่ยึดหรอกครับ ตอนแรกผมก็ประสาทแดกไปช่วงนึง ตอนหลังเริ่มชิลล์ครับ
อ้อ ยึดเหรอ ยึดไป หึหึ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85000 โดย October
เอาตรงๆเลยนะทุกคน ผมจากหนี้ 800,000 จาก เมื่อ 2 ปีที่แล้ว
ตอนนี้ผมทำตามขั้นตอนทุกอย่าง

ประหยัดทุกอย่าง ผมตัวคนเดียวไม่มีใครช่วยเหลือเรื่องหนี้เลย

ตอนนี้ผมมีเงินเก็บแล้ว 4 แสนกว่าบาท

สู้ๆครับทุกคน

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85001 โดย น้าชู
Replied by น้าชู on topic ตัวสุดท้าย!!

October เขียน: เอาตรงๆเลยนะทุกคน ผมจากหนี้ 800,000 จาก เมื่อ 2 ปีที่แล้ว

ประหยัดทุกอย่าง ผมตัวคนเดียวไม่มีใครช่วยเหลือเรื่องหนี้เลย

ตอนนี้ผมมีเงินเก็บแล้ว 4 แสนกว่าบาท

สวัสดีครับคุณOctober
เข้ามาศึกษาเคสเจ้า จอมมารยู ครับ และดีใจและชื่นชมมากครับ
จากมีหนี้จนมีเงินเก็บ ผมเชื่อครับ เรายืมเงินเค้ามา จ่ายดอกเบี้ย
ให้เค้า ทำงานจ่ายดอกเบี้ย ผมเข็ดเหมือนกันครับ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85002 โดย Na99
Replied by Na99 on topic ตัวสุดท้าย!!
สุดยอดเลยครับ คุณ October เคสของ UOB

ยอดเท่ากันเลย 2 แสนว่าจะให้ศาลท่านตัดสินเหมือนกัน 6 มิ.ย. และหักคอจ่ายเอา

แต่งงเหมือนกันไมเหมือนเงินไม่ได้ลดเลย

ขอให้โชคดีครับ เก็บเงินเก่งมากๆ :bye: :bye:

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85015 โดย October

น้าชู เขียน:

October เขียน: เอาตรงๆเลยนะทุกคน ผมจากหนี้ 800,000 จาก เมื่อ 2 ปีที่แล้ว

สวัสดีครับคุณOctober
เข้ามาศึกษาเคสเจ้า จอมมารยู ครับ และดีใจและชื่นชมมากครับ
จากมีหนี้จนมีเงินเก็บ ผมเชื่อครับ เรายืมเงินเค้ามา จ่ายดอกเบี้ย
ให้เค้า ทำงานจ่ายดอกเบี้ย ผมเข็ดเหมือนกันครับ

ถ้าไม่มีเงินก้อน ให้ศาลท่่านพิพากษาดีกว่าครับ แต่ต้องพูดกับท่านขอให้ท่านเห็นใจในเรื่องดอกเบี้ยด้วย
แล้วที่เหลือก็หักคอจ่ายเอาครับ ผมแนะนำว่าถ้าท่านมีเงินเดือน ให้เริ่มจ่ายประมาณสักวันที่ 4 หรือ 5 ของทุกเดือน

เพราะว่าเงินเดือนออกแล้ว และเราน่าจะจ่ายได้ตรงตอนช่วงนั้น
ผมดันไปจ่ายทุกวันที่ 28 เงินเดือนยังไม่ออก ต้องเอาเงินตัวเองควักออกไปก่อนทุกเดือน ลำบากเหมือนกันครับ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85017 โดย October

Na99 เขียน: สุดยอดเลยครับ คุณ October เคสของ UOB

ยอดเท่ากันเลย 2 แสนว่าจะให้ศาลท่านตัดสินเหมือนกัน 6 มิ.ย. และหักคอจ่ายเอา

แต่งงเหมือนกันไมเหมือนเงินไม่ได้ลดเลย

ขอให้โชคดีครับ เก็บเงินเก่งมากๆ :bye: :bye:

อันนี้ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ อาจจะต้องปรึกษากับท่านประธาน หรือท่านผู้รู้อื่นๆ
ผมกะว่าเสาร์นี้ถ้าไม่ติดงาน ก็จะไปปรึกษาที่สวนลุมเหมือนกันครับ ปรึกษาเรื่องขึ้นศาล เพราะลืมๆบ้างแล้ว
สืบค้นในนี้หากระทู้ที่เคยอ่านเจอไม่เจอ ซะละ T_T

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85057 โดย October
วันจันทร์นี้จะไปขึ้นศาล TMB ครับทู๊กโค๊นนนน

ได้เรื่องว่ายังไงจะนำมาเล่าแบ่งปันกันครับ ยอดฟ้อง 40,000 กว่าบาท

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85065 โดย Na99

October เขียน: วันจันทร์นี้จะไปขึ้นศาล TMB ครับทู๊กโค๊นนนน

ได้เรื่องว่ายังไงจะนำมาเล่าแบ่งปันกันครับ ยอดฟ้อง 40,000 กว่าบาท

รอฟังผล โชคดีครับ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85167 โดย หนูสับปะรด
Replied by หนูสับปะรด on topic ตัวสุดท้าย!!

October เขียน: วันจันทร์นี้จะไปขึ้นศาล TMB ครับทู๊กโค๊นนนน

แวะมาให้กำลังใจค่ะ มีเจ้านี้เหมือนกัน รอฟังผลเป็นเพื่อนกันนะคะ. ขอให้โชคดีนะคะ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85169 โดย Audsri
Replied by Audsri on topic ตัวสุดท้าย!!
ข้อมูลเป็นประโยชน์มากค่ะ
ได้รับหมายของUobเหมือนกัน
ขึ้นศาล4/6/59 ยอดฟ้อง 158,xxx จนท.บอกว่าผ่อนได้สูงสุด12เดือน เหมือนกับเพื่อนๆเลย
ถ้าศาลท่านพิพากษายอดคงจะเพิ่มขึ้นอีกใช่ไหมคะ
แอบหวั่นๆใจมากค่ะ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85183 โดย October
ไปขึ้นศาลมาแระคร้าบ จากยอดหนี้ ฟ้อง 42,000 เค้าให้ผ่อน 1,800 2 ปี ผมตกลงโอเค ไว้ได้เงินก้อนเมื่อไหร่ ก็ค่อยไปโป๊ะ
แต่จริงๆ รอส่วนลดเยอะๆก่อนอะครับ จ่ายเพื่อแตะถ่วงเวลาไป :เฮ้อ:

แต่.....ธนาคารกสิกรนะสิ

หยุดจ่ายไปตั้งแต่เดือน พย. ปี 14 นี่เลย มา 2 ปีแล้ว
แต่ ปีที่ผ่านมา ธนาคาร ดันตัดยอด บช. ไปเฉยๆ โดยไม่บอกกล่าว แล้วส่งจม.ว่าตัดบช.ไป หลังจากนั้น
ไม่เคยเอาเงินไว้ที่ กสิกรอีกเลย

อยากสอบถามผู้รู้ครับ ในกรณี้นี้ เค้าจะถือว่าเราจ่าย หรือเปล่าครับ ก็ดันตัดไปเฉยๆแบบนั้น
แล้วถ้าเค้ายื่นฟ้อง กรณีนี้เรามีสิทธิ์ สู้อะไรได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85307 โดย October
จากที่ กสิกร ทำการตัดยอดไปเอง โดยไม่ได้แจ้งล่วงหน้า แล้วบอกว่า ยอดจ่ายมาครั้งสุดท้ายคือ ปีที่แล้ว(คือตัดยอดไปเฉยๆแล้วบอกผมจ่าย)

แต่ยอดสุดท้ายจริงๆคือเลย 2 ปีมาแล้ว

ได้โทรมาให้ส่วนลด รวมดอกเบี้ยด้วย ประมาณ 50%

บอกปัดไปครับ ว่ายังไม่มีเงิน คุณทำตามระบบแล้วกัน!!!

จริงๆก็ท้ายสุด กะว่าจะไปปรึกษาคุณอาประพัฒน์ครับ ว่าในสถานการณ์แบบนี้ มันเลย 2 ปี หมดอายุความหรือยัง หรือว่ายังไม่เลย เหมือนที่ทางธนาคารแจ้งมา

เห้อๆ :เฮ้อ:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.731 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena