สอบถามเรื่องงานมหกรรมของ KTC ค่ะ

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58878 โดย maliwan0602
รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยนะคะ
คือทาง KTC ได้ทำการฟ้องแล้วนะค่ะ โดยนัดขึ้นศาลวันที่ 16 ธันวาคม 57 นี้
แต่ทราบหมายเลขคดีดำแล้ว และตอนนี้กำลังรอหมายศาลอยู่ (วันที่ขึ้นศาลก็ใกล้เคียงกับวันที่ดิฉันต้องคลอดน้องพอดีค่ะ)
แต่ทราบกับเจ้าหน้าที่ของ KTC มาว่าศาลที่รับฟ้องจะมีจัดมหกรรมของ KTC ในวันที่
15-16 ต.ค. 57 นี้ เลยอยากถามผู้รู้ว่า เราสามารถไปขอไกล่เกลี่ยก่อนในวันที่มีมหกรรม
ได้หรือไม่คะ หรือต้องรอหมายศาลและไปวันที่ระบุในหมายศาลเพียงอย่างเดียว
ขอความกรุณา และขอบคุณทุกท่านด้วยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58880 โดย pfs
สามารถติดต่อขอไกล่เกลี่ยในวันที่มีมหกรรมได้เลยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58881 โดย maliwan0602
ขอบคุณมากค่ะคุณ pfs
:)

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #58893 โดย socutemen
งานมหกรรมของ ktc เป็นยังไงอ่ะคับ มีเฉพาะที่ศาลของคุณ maliwan0602 รึป่าว???

ผมนัดขึ้นศาลวันที่ 3 พ.ย. นี้ที่ราชบุรี จะมีบ้างรึป่าวนะ???
แต่ก็มีเจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งวันนัดขึ้นศาลแล้ว
แล้วเสนอปิดยอดทีเดียวเลย แน่นอนว่ายังไม่พร้อม....ใช่กรณีแบบนี้รึป่าวคับ???

9 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #58905 โดย jackTs

socutemen เขียน: งานมหกรรมของ ktc เป็นยังไงอ่ะคับ มีเฉพาะที่ศาลของคุณ maliwan0602 รึป่าว???

ผมนัดขึ้นศาลวันที่ 3 พ.ย. นี้ที่ราชบุรี จะมีบ้างรึป่าวนะ???
แต่ก็มีเจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งวันนัดขึ้นศาลแล้ว
แล้วเสนอปิดยอดทีเดียวเลย แน่นอนว่ายังไม่พร้อม....ใช่กรณีแบบนี้รึป่าวคับ???

"มหกรรม"นัดไกล่เกลี่ยคดีของ KTC จะมีการจัดขึ้นที่ศาลในกรุงเทพและปริมณฑลเสียเป็นส่วนใหญ่ โดยจะทำการจัดขึ้นทุกๆ 3เดือน (มีการจัดงาน 3เดือนต่อครั้ง)

ซึ่งเป็นมหกรรมที่ทาง KTC จัดขึ้นเอง โดยขอความร่วมมือจากทางศาล และใช้พื้นที่ของศาลในการจัดงาน

การจัดงานแบบนี้...วันที่นัดจัดงาน"มหกรรม"ของ KTC ดังกล่าว อาจไม่ตรงกับวันที่ศาลนัดไกล่เกลี่ยตามที่ระบุไว้ในหมายศาลก็ได้ เพราะทาง KTC เป็นผู้กำหนดวันที่เอาเอง ไม่เกี่ยวกับวันนัดของศาล โดยทาง KTC จะนัดให้ลูกหนี้ทุกรายที่ถูกฟ้องแล้วให้ไปรวมตัวกันในวันนัดของ"มหกรรม"นี้...ก่อนจะถึงวันนัดที่แท้จริงในหมายศาล

ถ้าอยากรู้ว่าจะมีการจัด"มหกรรม"นัดไกล่เกลี่ยของ KTC เมื่อไหร่ ให้ติดต่อถามได้กับประชาสัมพันธ์ของศาล ณ เขตที่ลูกหนี้ถูกฟ้องให้ต้องไปขึ้นศาลนั้นๆ (ถูกฟ้องให้ไปขึ้นศาลที่ไหน ก็ไปถามกับประชาสัมพันธ์ของศาลนั้น)

ถ้าใครที่ไปในงาน"มหกรรม"นี้ จะมีผู้อธิบายถึง ข้อดี-ข้อเสีย ของการไกล่เกลี่ยให้จำเลย(ลูกหนี้)ได้ฟังในห้องประชุมของศาล ตามไฟล์เสียงที่อยู่ในกระทู้นี้

ไปขึ้นศาลที่โดน KTC ฟ้องมา มีไฟล์เสียงมาให้เพื่อนๆฟังครับ
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=40967&Itemid=64&limitstart=0#49259 ...

ตัวอย่างการจัดงาน"มหกรรม"นัดไกล่เกลี่ยในคดีของ KTC

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=6&id=412&limit=50&limitstart=300&Itemid=64&view=topic#16424

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=33209&limitstart=180&Itemid=64#53142

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=34544&limitstart=40&Itemid=64#52142

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=32145&Itemid=64&limitstart=60#51058

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=37732&limitstart=40&Itemid=64#49503

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: dow

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81542 โดย dow
ขอบคุณมากค่ะ ต้องไปไกล่เกลี่ยดู

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.386 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena