กำลังจะปิดหนี้บัตรแล้วค่ะ และสอบถามเรื่องเอกสารจบหนี้ค่ะ

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #59285 โดย sweettie
สวัสดีค่ะ พอดีว่าตี้เป็นสมาชิกและสมัครมาเพื่อสอบถามค่ะ ติดตามอ่านมานาน ที่นี่เป็นกำลังใจให้หยุดหยอดจ่าย และวันนี้ก็ได้รับการประนอมหนี้แล้วค่ะ

หนี้บัตรจากเดิม
KBank (Credit) - 31,815.69 B
(กดเงินสด) - 19,500 B

ทั้งหมดรวมแล้ว 51,315.69 B ที่มีค้าง ตี้หยุดจ่ายตั้งแต่ปลายเดือนพฤศจิกายน 2556 ค่ะ จนมาถึงเมื่อวานมีเงินก้อน และเรื่องต่างๆผ่านไปยังระบบสำนักงานกฏหมายแล้ว ส่งหมายศาลไปที่บ้านแล้ว ก็มีวันนี้ค่ะ
สุดท้าย ได้ยอดลดคือ 32,000.00 บาท แต่ยังมีข้อสงสัยเรื่องจดหมายของฝ่ายสำนักงานกฏหมายนิดนึงค่ะ

เมื่อวานตี้ส่งสำเนาบัตรประชาชนไปให้แล้ว (เซ็นคร่อมเรียบร้อย)
เมื่อเช้าส่ง จดหมายตามที่แนบไปดังนี้ค่ะ

ไฟล์แนบ:

ชื่อไฟล์: 30102014101526.pdf
ขนาดไฟล์:20 kb

เซ็นกลับไปแล้ว และถามทางเจ้าหน้าที่ว่าเป็นจดหมายขอยื่นคำร้องส่วนลดค่ะ ใจก็กลัวๆเหมือนกัน แต่อยากรีบจ่ายให้จบค่ะ หากมีอัพเดทอะไรจะมาแจ้งให้ทราบอีกทีนะคะ

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านค่ะ

ลืมถามค่ะ เอกสารตรงนี้ตี้เซ็นแค่ชื่อกลับไปไม่ทราบว่ามันถูกต้องมั้ยคะ แนะนำผู้รู้ชี้แนะด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #59289 โดย wakim.c
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ เป็นผมจะรอให้ฝ่ายนู้นเสนอมา แล้วเราค่อยเล่นตัว แล้วต่อรองราคาลง

ถ้าเราเสนอไป ฝ่ายนู้น มันก็จะเล่นตัว และต่อราคาขึ้น

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #59290 โดย sweettie
มีการต่อกันแล้วต่อกันอีกมาแล้วค่ะ ทวงหนี้ของแบงค์โทรมาด่าก็แล้วอะไรก็แล้ว น่ากลัวมาก ตอนแรกกลัวสุดๆ แต่พอเข้ามาอ่านในเว็บนี้แล้ว รู้สึกปัญหาของตี้นี่เล็กไปเลยค่ะ

หากใครมีข้อชี้แนะเรื่องจดหมาย แนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ :D

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #59293 โดย pfs
สำหรับกสิกร pfs ก็ได้ใบปิดลักษณะแบบเดียวกัน ไม่น่ามีปัญหาแต่คุณต้องไปจ่ายที่ธนาคารกสิกรได้ไม่เกินวันที่ระบุและยอดที่จ่ายต้องตรงเป๊ะตามจุดทศนิยมของแต่ละบตรเลยค่ะห้ามปัดเศษ เดี๋ยวยอดปิดไม่ตรง

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #59308 โดย sweettie
ขอบคุณมากๆเลยค่ะ เดี๋ยวพรุ่งนี้มาอัพเดทค่ะ :)

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #59378 โดย uncle john
เอกสารเหมือนเป็นใบขอส่วนลด ผมว่าน่าจะมีเอกสารยืนยันจากทางธนาคารก่อนนะว่ายินยอมให้ส่วนลดครับ ดูเหมือนยังไม่มีการอนุมัติส่วนลดจากผู้มีอำนาจอนุมัติเลย อย่าเพิ่งรีบจ่ายนะ ระวังครับ

สู้ๆๆๆ

o_) o_) o_) o_) o_)

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #59384 โดย ดอกไม้สีขาว
สงสัยค่ะ
ทำไมบัตรหนึ่งไม่ลด แต่อีกบัตรลดมากกว่า 60%

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #59577 โดย sweettie
@ คุณ Uncle John : มีการรีเช็คและเก็บเอกสารแล้วค่ะ คิดว่าไม่น่าจะมีปัญหา ไปจ่ายหน้าเค้าเต้อร์และให้เค้าเต้อโทรเช็คกันเลยค่ะ (แต่ยังแอบกลัว 5555)
@ คุณดอกไม้สีขาว : ไม่แน่ใจเหมือนกันค่ะ แต่ความจริงคือ ล่าสุดที่หยุดจ่ายเนี่ย ยอดหนี้รวมมากกว่านี้ เลยคิดว่าถึงเวลาก็รีบเคลียร์เลยค่ะ

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านกันนะคะ ได้ จม. จบหนี้ เมื่อไหร่ จะมาอัพเดทเลยค่ะ สู้ๆนะคะ :D

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #59581 โดย jackTs

sweettie เขียน: ได้ จม. จบหนี้ เมื่อไหร่ จะมาอัพเดทเลยค่ะ สู้ๆนะคะ

หนังสือยืนยันสิ้นสุดภาระหนี้ ไม่ค่อยสำคัญเท่าไหร่นักหรอกครับ (ถ้ามีก็ดี แต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไร)

ที่สำคัญที่สุดก็คือ

1. หนังสือแฮร์คัท ซึ่งเป็นใบยืนยันว่าคุณได้รับข้อเสนอส่วนลด จากสถาบันการเงิน หรือจากบริษัทรับจ้างติดตามหนี้

2. บิลชำระหนี้จากเคาเตอร์การเงิน ไม่ว่าจะเป็นธนาคารต่างๆ หรือ non-bank หรือ เคาเตอร์เซอร์วิส เพื่อเป็นหลักฐานว่า คุณได้ชำระหนี้ในวันที่....เป็นที่เรียบร้อยแล้ว
*** ต้องถ่ายเอกสารเก็บเอาไว้ด้วย หากได้รับบิลใบเสร็จการชำระเงินที่ เป็นจำพวกกระดาษคาร์บอน เพราะถ้าหากวันเวลาผ่านไปนานๆ(หลายๆเดือน) ตัวหนังสือที่อยู่ในใบเสร็จของกระดาษคาร์บอน มันจะเลือนหายไปตามกาลเวลา ***

ตัวอย่างกระดาษคาร์บอน

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.471 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena