ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2
  • 3

กระทู้: สอบถามครับ ผมได้หมายนัดขึ่นศาล ที่รัตนบุรี สุรินทร์ วันที่ 2 นี้แล้ว KTC

สอบถามครับ ผมได้หมายนัดขึ่นศาล ที่รัตนบุรี สุรินทร์ วันที่ 2 นี้แล้ว KTC 3 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #63455

• jumbo2you
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ jumbo2you
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 18
  • Thank you received: 4
กลับมาตอบแล้วครับ โทษทีครับ หายไปนานเลย

มาแจ้งความคืบหน้า ไปศาลมาครับ
ผมไปถึงศาลตั้งแต่ เที่ยง นัดบ่ายครับ ไปถึงก็ดูรายชื่อก่อนเลยครับ แล้วไปนั่งรอทนายที่ห้องไกล่เกี่ยครับ วันนั้นที่ผมไป มี 2คน รอพักใหญ่ๆ ทนาย KTCมาถึง เป็น ผช.ครับ พูดจาดี เอาเอกสารให้ผมอ่าน ระบุ ยอดหนี้ผม 124000 ว่าต้องผ่อนชำระ 36 งวด งวดละ 750 ของผม 2 ใบ ก็ 1500 ครับ แล้วบอกผมว่าจะยิมยอมเลยมั้ย ถ้าOKก็เซ็นยินยอมเลย หรือถ้าไม่ก็รอศาลตัดสิน ผมอ่านดูเเล้ว ปรึกษาภรรยา สรุปว่า เอาครับ เซ็นเอกสารเสร็จ นั่งรอไม่นานครับ ได้เอกสารจากทนายผมก็กลับเลย ไม่มีค่าใช้จ่ายไดๆ ทั้งสิ้น ครับ ใช้เวลาไม่เกิน 1 ชั่วโมงครับ ไปศาลไม่น่ากลัวอย่างที่คิดครับ สู้ๆ ครับ ทุกๆคน
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

สอบถามครับ ผมได้หมายนัดขึ่นศาล ที่รัตนบุรี สุรินทร์ วันที่ 2 นี้แล้ว KTC 3 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #63456

• jumbo2you
  • สิบตรี
กลับมาตอบแล้วครับ โทษทีครับ หายไปนานเลยมาแจ้งความคืบหน้า ไปศาลมาครับผมไปถึงศาลตั้งแต่ เที่ยง นัดบ่ายครับ ไปถึงก็ดูรายชื่อก่อนเลยครับ แล้วไปนั่งรอทนายที่ห้องไกล่เกี่ยครับ วันนั้นที่ผมไป มี 2คน รอพักใหญ่ๆ ทนาย KTCมาถึง เป็น ผช.ครับ พูดจาดี เอาเอกสารให้ผมอ่าน ระบุ ยอดหนี้ผม 124000 ว่าต้องผ่อนชำระ 36 งวด งวดละ 750 ของผม 2 ใบ ก็ 1500 ครับ แล้วบอกผมว่าจะยิมยอมเลยมั้ย ถ้าOKก็เซ็นยินยอมเลย หรือถ้าไม่ก็รอศาลตัดสิน ผมอ่านดูเเล้ว ปรึกษาภรรยา สรุปว่า เอาครับ เซ็นเอกสารเสร็จ นั่งรอไม่นานครับ ได้เอกสารจากทนายผมก็กลับเลย ไม่มีค่าใช้จ่ายไดๆ ทั้งสิ้น ครับ ใช้เวลาไม่เกิน 1 ชั่วโมงครับ ไปศาลไม่น่ากลัวอย่างที่คิดครับ สู้ๆ ครับ ทุกๆค
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

สอบถามครับ ผมได้หมายนัดขึ่นศาล ที่รัตนบุรี สุรินทร์ วันที่ 2 นี้แล้ว KTC 3 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #63458

• FFM
  • รูปประจำตัวของ FFM
  • พันตรี
  • จำนวนโพสต์: 831
  • Thank you received: 184
ขอบคุณที่มาเล่าประสบการณ์ครับ

สอบถามครับ ผมได้หมายนัดขึ่นศาล ที่รัตนบุรี สุรินทร์ วันที่ 2 นี้แล้ว KTC 3 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #63460

• eakasak
  • รูปประจำตัวของ eakasak
  • สิบเอก
  • จำนวนโพสต์: 104
  • Thank you received: 7
ถ้าไม่เซ็นยินยอม รอศาลตัดสิน ยอดจะลดลงกว่านี้ไหมครับ

สอบถามครับ ผมได้หมายนัดขึ่นศาล ที่รัตนบุรี สุรินทร์ วันที่ 2 นี้แล้ว KTC 3 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #63462

• pfs
  • รูปประจำตัวของ pfs
  • พันตรี
  • จำนวนโพสต์: 966
  • Thank you received: 423
ตอบตามประสบการณ์ KTC ที่เจรจาไกล่เกลี่ยไม่มีนโยบายลดให้ต่ำกว่าเงินต้นเลยไม่ว่าจะจ่ายแบบงวดเดียว
หรือผ่อนจ่าย 12 งวด แต่ที่ pfs เจรจาไกล่เกลี่ยก็ลดดอกเบี้ยให้ได้เกือบทั้งหมดและผ่อนจ่ายได้ 36 เดือน
โดยคิดดอกเบี้ย 7.5% (ตอนไกล่เกลี่ย KTC เขามีจดงานมหกรรมลูกหนี้บัตรที่ศาล)
แต่ถ้าให้ศาลตัดสินเลยก็คงได้ลดดอดเบี้ยที่เดินต่อ แต่คุณก็คงต้องลุ้นว่าเขาจะให้ผ่อนจ่ายกี่เดือน คิดดอกเบี้ย
เท่าไหร่ค่ะ

สอบถามครับ ผมได้หมายนัดขึ่นศาล ที่รัตนบุรี สุรินทร์ วันที่ 2 นี้แล้ว KTC 3 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #63464

• nutprapan
  • รูปประจำตัวของ nutprapan
  • สิบโท
  • จำนวนโพสต์: 79
  • Thank you received: 10
หยุดจ่ายกี่เดือนคะ ถึงได้รับหมายศาล :laughing: :laughing:

สอบถามครับ ผมได้หมายนัดขึ่นศาล ที่รัตนบุรี สุรินทร์ วันที่ 2 นี้แล้ว KTC 3 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #63466

• Lookshin
  • รูปประจำตัวของ Lookshin
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 31
อยากทราบเหมือนกันว่าหยุดกี่เดือนหมายศาลมาครับของ KTC
อยากได้ผ่อนยาวๆ น้อยๆบ้างง่ะ55555

สอบถามครับ ผมได้หมายนัดขึ่นศาล ที่รัตนบุรี สุรินทร์ วันที่ 2 นี้แล้ว KTC 3 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #63467

• pfs
  • รูปประจำตัวของ pfs
  • พันตรี
  • จำนวนโพสต์: 966
  • Thank you received: 423
KTC หยุด 4-5 เดือนก็ได้หมายศาลแล้วค่ะ

สอบถามครับ ผมได้หมายนัดขึ่นศาล ที่รัตนบุรี สุรินทร์ วันที่ 2 นี้แล้ว KTC 3 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #63469

• okok
  • รูปประจำตัวของ okok
  • สิบเอก
  • จำนวนโพสต์: 122
  • Thank you received: 28
สงสัยค่ะ ยอด 124,000 บาท

ผ่อนน้อยดีจัง 750 เองแต่ละบัตร มีข้อตกลงอะไรเพิ่มเติ่มหรือเปล่าคะ

สอบถามครับ ผมได้หมายนัดขึ่นศาล ที่รัตนบุรี สุรินทร์ วันที่ 2 นี้แล้ว KTC 3 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #63477

• vtkaoru
  • รูปประจำตัวของ vtkaoru
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 1
ผมก็เพิ่งไปมาของ ktc เมื่อวันจันทร์ครับ

เค้าให้ทำสัญญาประนีนอม ผ่อนผันชำระดอกเบี้ย 10% 36 งวด งวดละ 1500 บาท จากยอดเงินต้น 62,000 รวมเบี้ย 7x,xxx ลดเฉพาะเบี้ยให้ 30% ต้องจ่ายให้ครับ 69000 ภายใน 36 งวดนี้

แต่ดูแล้วตอนก่อนมาศาลให้ยอดปิด แบ่งเป็น 2 งวดงวดละ 33000 ผมพอใจยอดนี้มากกว่า เลยขอกลับมาเจรจา จึงเลื่อนนัดศาลไป 1 รอบครับ 9 มีนา ถ้าตกลงกันไม่ได้ก็ไปศาลตัดสิน

สอบถามครับ ผมได้หมายนัดขึ่นศาล ที่รัตนบุรี สุรินทร์ วันที่ 2 นี้แล้ว KTC 3 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #63537

• phmpommee
  • รูปประจำตัวของ phmpommee
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 25
  • Thank you received: 6
ขอแชร์ประสบการณ์ พึ่งไปศาลธัญบุรี มาวันที่ 20/01/2015 กับไทยพาณิชย์ แบงค์ไทยค่อนข้างลดน้อย ของผมยอดหยุด 62,xxx.00 บาท ยอดตอนไปศาล 84,xxx บาท แต่ทาง สนง. กฎหมายฯ ยื่นยอด HC 55,000 บาท แต่วันที่ศาลตัดสิน เค้าเอายอดตอนหยุด มาคิดดอกเบี้ย อีก 15 % + ค่าทนายอีก 3,000 บาท ทำให้ผมต้องจ่ายเกือบ 70,xxx บาท ทำเอาผมอึ้งเลย (นึกในใจเครียดเลย) ทีแรกกะว่าจะได้ H/C 50,000 บาท แต่แบงค์ไม่ยอม และหลังศาลตัดสินเสร็จ ประมาณ 1 อาทิตย์ทาง สนง.กฎหมาย โทรมาว่า ถ้ายอด 55,000 บาท ตกลงมั๊ยจะได้ทำหนังสือปิดจบให้ จริง ๆผมมีเงินยอดนี้เตรียมไว้อยู่แล้วรอ HC ทำให้ผมปิดจบที่ยอด 55,000 บาทเมื่อวันที่ 3/02/2015 - โล่งเลย จากที่จะเสีย 70,xxx บาท จ่ายไปแค่ 55,000 บาท
จบไปอีก 1 ใบ - มาให้กำลังใจคนที่ยังปิดจบไม่ได้หรือว่ากำลังอยู่ในสถานการณ์เดียวกัน

ขอบคุณครับ

สอบถามครับ ผมได้หมายนัดขึ่นศาล ที่รัตนบุรี สุรินทร์ วันที่ 2 นี้แล้ว KTC 3 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #63577

• eakasak
  • รูปประจำตัวของ eakasak
  • สิบเอก
  • จำนวนโพสต์: 104
ของผมหยุด 15 เดือน ตอนนี้ได้รับหมายศาล ขึ้นศาลวันที่ 5 มีนาคม ยอดฟ้อง 42202 บาท

สอบถามครับ ผมได้หมายนัดขึ่นศาล ที่รัตนบุรี สุรินทร์ วันที่ 2 นี้แล้ว KTC 3 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #63583

• jong1877
  • รูปประจำตัวของ jong1877
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 35
  • Thank you received: 8
โทษครับคุณ jumbo2you ผมงง ยอดหนี้ 124,000 บาท ผ่อน 36 งวด งวดละ 1500 ยอดรวมครับสัญญาแค่ 54,000 เองนะครับ หรือว่าได้ส่วนลดเยอะ งง ครับ ช่วยตอบอีกทีนะครับ ผมกำลังจะไปศาลเหมือนกันวันที่ 09/02/58 นี้ ขอบคุณครับ :shy: :shy:

สอบถามครับ ผมได้หมายนัดขึ่นศาล ที่รัตนบุรี สุรินทร์ วันที่ 2 นี้แล้ว KTC 3 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #63584

• FFM
  • รูปประจำตัวของ FFM
  • พันตรี
  • จำนวนโพสต์: 831
  • Thank you received: 184
jong1877 เขียน:
โทษครับคุณ jumbo2you ผมงง ยอดหนี้ 124,000 บาท ผ่อน 36 งวด งวดละ 1500 ยอดรวมครับสัญญาแค่ 54,000 เองนะครับ หรือว่าได้ส่วนลดเยอะ งง ครับ ช่วยตอบอีกทีนะครับ ผมกำลังจะไปศาลเหมือนกันวันที่ 09/02/58 นี้ ขอบคุณครับ :shy: :shy:

ขออนุญาติตอบนะครับ

คืองี้ครับ ผ่อนไปงวดละ 1500 เป็นจำนวน 35 งวด ส่วนงวดที่ 36 จะต้องหาเงินที่เหลือ
( หนี้ทั้งหมด - (1500 x 35) ) เหลือเท่าไหร่ ก็ต้องจ่ายให้จบภายใน 36 งวด

สอบถามครับ ผมได้หมายนัดขึ่นศาล ที่รัตนบุรี สุรินทร์ วันที่ 2 นี้แล้ว KTC 3 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #63590

• jong1877
  • รูปประจำตัวของ jong1877
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 35
  • Thank you received: 8
อืม ขอบคุณครับคุณ FFM

สอบถามครับ ผมได้หมายนัดขึ่นศาล ที่รัตนบุรี สุรินทร์ วันที่ 2 นี้แล้ว KTC 3 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #63603

• นกกระจอกเทศ
  • ( ผู้ดูแลระบบ )
  • รูปประจำตัวของ นกกระจอกเทศ
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 5657
  • Thank you received: 2551
FFM เขียน:
คืองี้ครับ ผ่อนไปงวดละ 1500 เป็นจำนวน 35 งวด ส่วนงวดที่ 36 จะต้องหาเงินที่เหลือ
( หนี้ทั้งหมด - (1500 x 35) ) เหลือเท่าไหร่ ก็ต้องจ่ายให้จบภายใน 36 งวด

ถ้าผ่อนจ่ายจนครบ 36งวดแล้ว แต่ยังไม่มีเงินก้อนพอที่จะไปโปะในงวดสุดท้าย(งวดที่ 36)
ก็ยังทำ"หน้ามึน"ผ่อนต่อไปเหมือนเดิม ไปเรื่อยๆก็ได้ครับ แต่จะโดนคิดดอกเบี้ยที่ 15% ต่อปี

ตัวอย่าง
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40430&limitstart=120&Itemid=64#54345
.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: jumbo2you

สอบถามครับ ผมได้หมายนัดขึ่นศาล ที่รัตนบุรี สุรินทร์ วันที่ 2 นี้แล้ว KTC 3 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #63614

• Samsan
  • รูปประจำตัวของ Samsan
  • สิบโท
  • จำนวนโพสต์: 73
  • Thank you received: 3
ขอบคุณครับที่แชร์ประสพการณ์

สอบถามครับ ผมได้หมายนัดขึ่นศาล ที่รัตนบุรี สุรินทร์ วันที่ 2 นี้แล้ว KTC 3 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #63727

• sabayjaijag
  • รูปประจำตัวของ sabayjaijag
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 4
คนที่ไปศาลมาแล้วเป็นไงบ้างคะเล่าให้ฟังหน่อยคะเพราะเราก็ต้องไปศาล5/3/15เหมือนกันคะตื่นเต้นจังเลย มียอด72000 แต่ตอนนี้ยังไม่มีจ่าย เลยคิดว่าจะขอเลื่อนไปก่อน เพื่อหาเงิน อยากอ่านประสบการณ์ของคนที่เพิ่งไปศาลมาแล้วบ้างคะ ยังก็ต้องหาทางจ่ายเค้าเพราะกลัวเค้าจะยึดบ้านที่ตัวเองกู้ร่วมกับพี่ชายเพื่อให้แม่กับพ่ออยู่ ตอนนี้เครียดเหมือนกันคะ

สอบถามครับ ผมได้หมายนัดขึ่นศาล ที่รัตนบุรี สุรินทร์ วันที่ 2 นี้แล้ว KTC 3 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #63855

• jumbo2you
  • สิบตรี
มาตอบครับ ที่ถามว่าทำไมของผม 124,000 ผ่อนน้อยจัง 1500 x 36 งวดเอง เป็นอย่างนี้้ ทางทนายบอกว่าต้องผ่อนให้หมดภายใน 36 งวดครับ หรือถ้าไม่ไหวก็จ่าย ไปเรื่อยๆ ดอกเบี้ยก็จะเพิ่มขึ้นไปครับ

ถ้าอยากหมดภายใน 36 งวด แต่ละเดือนต้องจ่ายให้มากกว่า ยอดขั้นต่ำครับ

ไปขึ้นศาลบัตร KTC สบายๆ สุดครับ อย่าไปเครียดครับ เชื่่อผม (ตอนเเรกผมก็เครียดมากๆ กลัวด้วย แต่พอมาอ่านของพี่ๆ ที่ไปมา และได้ไปเอง แตกต่างจากที่คิดไว้มากเลยครับ ทำตัวสบายๆ ทำจิตใจให้สบายๆ ครับ )

สอบถามครับ ผมได้หมายนัดขึ่นศาล ที่รัตนบุรี สุรินทร์ วันที่ 2 นี้แล้ว KTC 3 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #64098

• Apirada.Tan
  • รูปประจำตัวของ Apirada.Tan
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 23
จะไปขึ้นศาลพระโขนง วันที่ 23/2 นี้ มีใครบ้างคะ
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2
  • 3
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.318 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

เรามีคน Online

เรามี 372 บุคคลทั่วไป และ 6 สมาชิก ออนไลน์
  • Tarn9999
  • Prattana16
  • คนเป็นหนี้บัตร
  • สุขอยู่ที่ใจ
  • GenU
  • liveday

ครบเครื่องเรื่องผู้บริโภค

You are here  :