TMB,CIMB,เฟิร์สช้อย,กสิกร ทวงโหดไหมค่ะ

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #60084 โดย superrich
คือจะหยุดจ่ายเจ้าพวกนี้ TMB,CIMB,เฟิร์สช้อย ก่อนนะคะ แล้วจะตามด้วย กสิกร (จริงๆมีของกรุงศรีด้วยค่ะ แต่อันนี้หยุดไม่ได้เพราะเป็นบัญชีเงินเดือนค่ะ)
อยากทราบว่าแต่ละที่มันทวงโหดไหม คือจะได้เตรียมตัวเตรียมตัวเตรียมใจรับมือกับมันค่ะ
(จริงๆกลัวมันมากเวลาทวง กลัวมันจะมาที่ทำงานค่ะ ลำพังถ้ามันโทรเข้ามือถือก็ตั้งใจจะรับทุกสายค่ะ แต่ถ้าโทรเข้าที่ทำงานล่ะกลัวเหลือเกิน)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #60088 โดย KHKG
ไม่ต้องกลัวนะคะ ลองอ่านกระทู้เยอะๆ
เขาจะบอกวิธีการรับมือกับพวกทวงหนี้
ส่วนพวกที่มาที่ทำงานก็แค่Messengerคนเดินเอกสาร
เจอมาแล้วคะแต่เป็นของอิออน สู้ๆค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #60090 โดย noompla
มาที่ทำงาน ก็รอได้แค่หน้าประตูบริษัท มากกว่านั้น แจ้งข้อหาบุกรุกได้เลยครับ
ถ้าโทรมาที่ทำงานก้อบอกให้โทรเข้ามือถือสิครับ
ถ้าโทรมาแล้วไม่สะดวกรับก็แจ้งไปเลยไม่ต้องเกรงใจว่า ยุ่งอยู่ ให้โทรมากี่โมงว่ากันไป

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #60096 โดย Alohayabu12
TMB โทรเข้ามือถือตลอดค่ะ ไม่เคยโทรเข้าที่ทำงาน (ไม่รู้เป็นเพราะว่าเรารับสายตลอดรึเปล่านะคะ)
แรกๆโทรจากแบงค์โดยตรงพูดจาดี ชวนจ่ายขั้นต่ำ จ่ายบางส่วน บอกไม่มีก็วางสายไป
ผ่านไป 4 เดือน นานๆโทรมาที เป็นสายจากสนง.กฎหมาย ก็ชวนจ่ายหยอด ประนอมหนี้ จะบอกจะส่งฟ้อง
5 เดือน...หายเงียบเลยค่ะ มีแต่จดหมายทวง.....

สรุป TMB ทวงไม่โหดนะคะ แต่ครบปีคงมาพร้อมหมายศาล และไม่มีการ H/C หรือ H/C น้อยๆค่ะ
:สู้ๆ: :สู้ๆ:

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #60099 โดย dnnkid
ขออนุญาตถามคุณ Alohayabu12 ครับ TMB ไม่มีนโยบาย H/C หรือครับ ผมเองเป็นหนี้ของสินเชื่อรีไฟแนนซ์ของ TMB ครับ หยุดมาได้ 3 เดือนละ เจ้านี้ทวงน้อยมากๆๆ เน้นส่งจดหมายมา แล้วก็เงียบไป จนน่ากลัวเลยล่ะครับ

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #60102 โดย Dummy
CIMB ทวงไม่โหดค่ะ แต่วันเว้นวันเลยค่ะ ปล่อยซัก 4 เดือนค่ะ ก็มีส่วนลดให้โอเคอยุ่ค่ะ ที่สำคัญอย่าใจอ่อนจ่ายหยอด หรือปรับโครงสร้างหนี้เด็ดขาดค่ะ ดอกท่วมต้นค่ะ

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #60105 โดย niranum
คุณ Dummy ของ CIMB ให้ส่วนลดกี่ % ครับ เจ้านี้หยุด 3 เดือนละ

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #60107 โดย blue sky
24-11-2014
ขอแชร์ประสบการณ์ด้วยค่ะ สำหรับ CIMB จากประสบการณ์ ส่วนลดสำหรับ 3-4 เดือนแรก จะได้อยู่ที่ 30-40% ค่ะ ถ้ารอได้ควรรอเพราะจะได้ส่วนลดมากกว่านี้ค่ะ สำหรับเจ้านี้เดือนที่ 3 หลังจากที่หยุดจ่ายก็เริ่มมีเจ้าหน้าที่ โทรเข้ามาเจรจานำเสนอส่วนลดให้แล้วค่ะ จากที่อ่านกระทู้ของเพื่อน ๆ สมาชิกที่รอระยะเวลานานกว่า Blue sky ได้ส่วนลดมากกว่า 40% ค่ะ

TMB ส่วนลดน้อยค่ะ ของเรายอดตอนเจรจาอยู่ที่ 70,xxx เจรจาปิดจบงวดเดียวอยู่ที่ 19.52% เองยอด 57,000 ขอแบ่งจ่าย 2 งวด ๆ ละ 28,500 เจ้านี้เขี้ยวอยู่ค่ะ

กรุงศรีเฟริสช้อย ยิ่งนานยิ่งเจรจาต่อรองได้เยอะค่ะ ลองดูนะค่ะ หรือถ้าพร้อม ก็จัดการไปเลยค่ะ เพื่อความสบายใจของเราเอง

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ สู้ สู้ ค่ะ มาถูกทางแล้วค่ะ

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #60110 โดย niranum
คุณ blue sky ของ tmb นี่หยุดกี่เดือนครับ ถึงได้มา 19.52%

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #60112 โดย blue sky

niranum เขียน: คุณ blue sky ของ tmb นี่หยุดกี่เดือนครับ ถึงได้มา 19.52%

สำหรับเจ้านี้ จ่ายครั้งสุดท้าย วันที่ 31/01/2014 จนถึงการจ่ายปิดบัญชีงวดแรก วันที่ 30/06/2014 รวมระยะ เวลา 150 วัน 5 เดือนพอดีค่ะ (สาเหตุที่ไม่รอของเจ้านี้เพราะว่ากลัวฟ้องเร็วค่ะ และส่วนลดน้อยเลยรีบปิดจบ ไม่อยากเสียเวลาไปศาลค่ะ) เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #60115 โดย Ketsara9652

superrich เขียน: คือจะหยุดจ่ายเจ้าพวกนี้ TMB,CIMB,เฟิร์สช้อย ก่อนนะคะ แล้วจะตามด้วย กสิกร (จริงๆมีของกรุงสือด้วยค่ะ แต่อันนี้หยุดไม่ได้เพราะเป็นบัญชีเงินเดือนค่ะ)
อยากทราบว่าแต่ละที่มันทวงโหดไหม คือจะได้เตรียมตัวเตรียมตัวเตรียมใจรับมือกับมันค่ะ
(จริงๆกลัวมันมากเวลาทวง กลัวมันจะมาที่ทำงานค่ะ ลำพังถ้ามันโทรเข้ามือถือก็ตั้งใจจะรับทุกสายค่ะ แต่ถ้าโทรเข้าที่ทำงานล่ะกลัวเหลือเกิน)

ของกสิกร ถ้าจะหยุดจ่าย ก็ควรหยุดจ่ายทุกบัญชีพร้อมๆ กันไปเลยครับ จะได้มีเงินเหลือเก็บมากขึ้น

ส่วนของกรุงศรี ถ้าติดเรือ่งบัญชีเงินเดือน ก็คงต้องยอมจ่ายไปก่อน
ส่วนลด CIMB กับเฟิร์สช้อย ยิ่งปล่อยไว้นาน ส่วนลดยิ่งดีครับ ของน้องที่ทำงานปีนึงแล้วยังไม่ฟ้องเลย

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #60122 โดย Eagle KY CNX
ของผมมี CIMB อยู่ สองบัญชี ยอดหยุด 137,877 เพิ่มเป็น 157,107 และ อีกบัญชี

ยอดหยุด 157,866 เพิ่มเป็น 178,536 หยุดมาตั้งแต่ พค. ประมาณ สค. มีการเสนอมาประมาณ 30%

พอดีไปเคลียร์ตัวอื่นที่ลดมากกว่า เลย ไม่รับ หลังจากนั้นก็หายไปเลย จนทุกวันนี้ ก็ไม่เคยติดต่อมาเลย

กะว่า สิ้นปีคงมีเงินปิดได้ถ้าได้สัก 40-45% ก็คงเคลียร์หมดได้ ( สัก 150,000 น่าจะได้นะครับ )

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #60145 โดย aaayayaye
เฟิสช้อยมีข้อเสนอมาเรื่อยๆค่ะ แต่ทงค่อนข้างบ่อย และที่ไม่ค่อยชอบเลยก็คือเค้าชอบโทรมาวันเสาร์ค่ะ
แต่อย่างไรก็ตามหากไม่ใช่วันหยุด เราก็จะรับโทรศัพท์ตลอดค่ะ
สรุปคือ เฟิสช้อยหยุดไปเจ็ดเดือน ได้รับส่วนลดไปครึ่งนึงค่ะ

ส่วนกสิกรตอนนี้หยุดได้เข้าเดือนที่แปดค่ะ นานๆโทรมาที เน้นเรื่องจดหมายทวงหนี้กับข้อความค่ะ
ตอนนี้เพิ่งมีโทรมาขอประนอมหนี้อย่างจริงจัง และชวนปิดบัญชีด้วยส่วนลดที่น่าสนใจค่ะ (แต่เงินไม่พอ)

สู้ๆนะคะ เราจะหมดหนี้ไปด้วยกันค่ะ!

9 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #60171 โดย Dummy

niranum เขียน: คุณ Dummy ของ CIMB ให้ส่วนลดกี่ % ครับ เจ้านี้หยุด 3 เดือนละ

หยุดจ่ายมาประมาณ 4 เดือน ยอด 28,000 บาท เหลือ 18,000 บาท ได้ส่วนลดมาประมาณ 35% ค่ะ แบ่งจ่าย 2 งวด งวดละ 9,000 อ่ะค่ะ

9 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #60308 โดย superrich
คือของกสิสร ในอนาคตมันจะเป็นบัญชีเงินเดือนค่ะ ก็เลยกำลังคิดว่าจะจ่ายไปก่อนหรือจะเอายังไงดีค่ะ (จะย้ายที่ทำงานค่ะและบริษัทที่จะย้ายไปน่าจะจ่ายเงินเดือนเข้ากสิกรค่ะ)

9 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #60309 โดย gig

superrich เขียน: คือของกสิสร ในอนาคตมันจะเป็นบัญชีเงินเดือนค่ะ ก็เลยกำลังคิดว่าจะจ่ายไปก่อนหรือจะเอายังไงดีค่ะ (จะย้ายที่ทำงานค่ะและบริษัทที่จะย้ายไปน่าจะจ่ายเงินเดือนเข้ากสิกรค่ะ)

ถ้าตอนสมัครบัตรเครดิต เราไม่ได้เซ็นยินยอมให้หักเงินในบัญชี ธ.ก็ไม่สามารถหักเงินได้นะคะ ถ้าหยุดจ่ายก็ไม่น่าจะมีปัญหานะคะ

9 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #60311 โดย superrich
เหมือนจะไม่ได้เซ็นค่ะ เพราะตอนนั้นเข้าใจว่า จะหักได้ก็ต่อเมื่อเราไม่อยากไปจ่ายเงินสดเองประมาณนี้ค่ะ
...ถ้าสมมติว่าเราได้เงินเดือนผ่านกสิกร แต่กสิกรจะไม่สามารถหักเงินเดือนเราได้ใช่ไหมค่ะ ถ้าเรายังไม่ได้เซ็นยินยอมใดๆ
เพราะใจอยากหยุดทั้งหมดเลย แล้วเอาไปโปะจ่ายปิดของกรุงศรีที่เดียวก่อนน่ะค่ะ

9 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #60327 โดย gig

superrich เขียน: เหมือนจะไม่ได้เซ็นค่ะ เพราะตอนนั้นเข้าใจว่า จะหักได้ก็ต่อเมื่อเราไม่อยากไปจ่ายเงินสดเองประมาณนี้ค่ะ
...ถ้าสมมติว่าเราได้เงินเดือนผ่านกสิกร แต่กสิกรจะไม่สามารถหักเงินเดือนเราได้ใช่ไหมค่ะ ถ้าเรายังไม่ได้เซ็นยินยอมใดๆ
เพราะใจอยากหยุดทั้งหมดเลย แล้วเอาไปโปะจ่ายปิดของกรุงศรีที่เดียวก่อนน่ะค่ะ

เพราะตามความคิดเห็นของgig ต้องเซ็นยินยอมก่อนคะ ถึงจะหักเงินในบัญชีได้ แต่ถ้ากลัวจะโดนหักลองใช้วิธีของคุณ pfs สิคะ
พอเราทราบว่าเงินเดือนเข้าเวลาไหน ก็ต้องนาฬิกาปลุกไว้เลยคะ แล้วทำการโอนเข้าอีกบัญชีนึง อาจจะเป็นแบบนี้สักช่วงเวลานึง แต่ก็เป็นวิธีที่ดีวิธีนึงนะคะ
เพราะเราจะได้ทำการหยุดจ่ายทุกบัตร และมีเงินเก็บมากขึ้นคะ สู้ๆนะคะ

9 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #60328 โดย jackTs

superrich เขียน: คือของกสิสร ในอนาคตมันจะเป็นบัญชีเงินเดือนค่ะ ก็เลยกำลังคิดว่าจะจ่ายไปก่อนหรือจะเอายังไงดีค่ะ (จะย้ายที่ทำงานค่ะและบริษัทที่จะย้ายไปน่าจะจ่ายเงินเดือนเข้ากสิกรค่ะ)

ธนาคารกรุงเทพยึดเงินในบัญชี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6970&Itemid=64

เทคนิคการเล่นเกมส์กด

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=32017&Itemid=64&view=topic

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=30889&Itemid=64&view=topic

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=34173&Itemid=64&view=topic

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=38411&Itemid=64&view=topic

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=32780&Itemid=64&view=topic

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=32069&Itemid=64&view=topic

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=18157&Itemid=64&view=topic

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

9 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #60368 โดย superrich
คือเล่าเรื่องหนี้สินให้คนที่บ้านฟัง แต่ผลที่ได้คือโดนด่า โดนดูถูกต่างๆนานา คือที่โทรไปแค่อยากจะแจ้งว่าตัวเองมีวิธีจัดการหนี้สินของตัวเองแล้ว และจะหยุดจ่าย เพื่อเก็บเงินใช้หนี้ และสิ่งที่อยากได้คือกำลังใจและความเข้าใจเท่านั้น แต่สิ่งที่ได้มันบั้นทอนกำลังใจและจิตใจของเรามากๆ ...เลยเกิดคำถามว่าคนเป็นหนี้มันผิดมากหรือค่ะ คนเป็นหนี้อย่างเราก็เหมือนคนที่เผลอเดินผิดทางเท่านั้น แค่อยากจะเริ่มต้นใหม่ เริ่มใช้หนี้ของตัวเอง โดยไม่ได้ขอเงินใครมาใช้หนี้ แทนหรือจะฆ่าตัวตายหนีหนี้ซักหน่อย...ที่เราเลือกวิธีนี้เราคิดว่ามันดีที่สุดแล้ว แต่พอเจอแบบนี้เราซักต้องคิดอีกทีรึป่าวว่าเราเลือกถูกไหม

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.631 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena