ขอจบหนี้ในปี 2558 เราจะผ่านมันไปให้ได้

9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #62471 โดย jadeagro1706
สู้ๆๆไปด้วยกันนะครับ พยายามให้หมดภายในปีนี้เช่นกันครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64675 โดย SRI
update ข้อมูล หนี้ที่เหลือค่ะ

Citi Ready Credit 12 กพ. 58 ยอด 177,990 บาท ลด 45% เหลือ 105,000 ผ่อน 3 งวด
Citi VISA 11 กพ. 58 ยอด 87,400 บาท ลด 45% เหลือ 45,000 ผ่อน 6 งวด
2 ตัวนี้ กว่าจะต่อได้ เคี้ยวสุดๆ หยุดไป 7 เดือน โชคดีที่ไม่โดนฟ้อง
ฝ่ายกฏหมายแจ้งว่าเห็นยอด Citi Advance ที่เราจ่ายปิดเข้าไป
ศรีเลยเดาว่า เขาน่าจะคิดว่าศรีสามารถปิดบัญชีได้ เลยไม่ส่งฟ้อง
ก็เจรจาต่อรองกันมาทุกเดือน จนสุดท้ายลดที่ 45% และผ่อนได้
งวดแรกจ่าย 27 กพ.นี้

First Choice 24 กพ. 58 เพิ่งวางสายสดๆ ร้อนๆ เลยค่ะ ยอด 67,500 บาท
ตอนแรกเจ้าหน้าที่ผญ.โทรมา บอกว่าถ้าจ่ายงวดเดียวลดเหลือ 35,000 บาท
เราบอกว่าไม่ไหว ขอ 6 งวด นางปรับยอดพุ่งไป 49,000 บาทเลยทีเดียว
ศรีบอกงั้นไว้ก่อนเถอะ ไม่ไหวจริงๆ เพิ่งจะตกลงผ่อนปิด Citibank ไป

สักพักนางโทรมาบอกว่า หัวหน้าจะโทรเข้ามาคุย แนะนำให้เราคุยกับหัวหน้าเขา
ขอยอด 28,000 ไปก่อนค่ะ และขอผ่อน พี่คิดว่าเขาให้ได้ (แต่อย่าบอกนะคะว่าพี่แนะนำแบบนี้)
สักพักหัวหน้านางโทรมา เราก็ขอยอดตามที่นางบอกและขอผ่อน 6 เดือน
เขาบอกไม่ได้จริงๆ เพราะมันลดเยอะแล้ว ผมให้คนละครึี่งทางนะ 30,000 บาท ผ่อน 3 เดือน
ศรีคำนวนละว่าไม่ไหวแน่ เพราะให้จ่ายงวดแรก 27 กพ.นี้ หาเงินไม่ทันจริงๆ
เขาเลยบอกงวดแรกให้จ่าย 5,000 งวด 2 จ่าย 15,000 และงวดสุดท้ายจ่าย 10,000 บาท
ศรีคำนวนดูละว่าหนักอยู่เหมือนกัน แต่ก็ยังไหวอยู่ เลยตกลง
ตอนนี้รอจดหมายยืนยันลดหนี้อยู่ค่ะ

อีกไม่นานเราจะจบกันแล้วนะ อย่าได้เจอกันอีกเลย ชีวิตหนี้
:ลั่ลล้า:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64679 โดย RATTCHA
ได้อ่านกระทู้ของคุณศรีแล้วเรามีกำลังใจขึ้นมาเลยค่ะ
แต่เราคงทำได้ยากกว่าคุณศรีเนื่องจากภาระทางบ้านเยอะ
ตอนแรกเราปวดหัวมากเพราะมีจดหมายทวงหนี้ไปที่บ้าน
สร้างความกระทบจิตใจให้แม่เรา
แต่ยังไงก็จะสู้ๆค่ะ
ขอบคุณ คุณศรีนะคะ ที่มาแชร์ข้อมูล

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64695 โดย nickysbc
อ่านเรื่อง citi บุก..แล้วต้องเตรียมตัวตั้งรับกันแล้วล่ะ เพราะผมมีของ citi ad เป็นยอดสูงที่สุดในเพื่อนๆด้วย (ประมาณสองแสนกว่า)

อ่านเคสคุณศรีแล้วใกล้ตัวดีครับ..ทำให้คิดว่า เราก็มีเพื่อนร่วมเดินทางอีกคนนึงแล้ว..

***เวลาที่เขาขอเอกสารรายละเอียดหนี้ที่เรามี เราแฟกซ์ใบแจ้งหนี้ฉบับล่าสุดของแต่ละเจ้าที่เรามีให้เลยใช่มั้ยครับ (ถึงแม้ยอดในปัจจุบันอาจจะสูงกว่านั้น)

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64701 โดย Soulmate
เห็นยอดที่คุณ Sri ปิด Citi Ready Credit แล้ว ตาร้อนผ่าวๆ ขึ้นมาเลยค่ะ ของเราทำสัญญานรกไว้ด้วย คงไม่ได้ส่วนลดดีเท่าคุณ Sri ได้สัก 40% ก็คงเอาแล้วค่ะ :cry2:

เราเพิ่งปิด Citi Advance ไปเหมือนกันค่ะ ได้ส่วนลด 40% จากยอดรวมดอกเบี้ย ผ่อน 2 งวด เหลืออีก 1 งวดวันที่ 20 มี.ค.58 นี้ :sweat:

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64887 โดย SRI

RATTCHA เขียน: ได้อ่านกระทู้ของคุณศรีแล้วเรามีกำลังใจขึ้นมาเลยค่ะ
แต่เราคงทำได้ยากกว่าคุณศรีเนื่องจากภาระทางบ้านเยอะ
ตอนแรกเราปวดหัวมากเพราะมีจดหมายทวงหนี้ไปที่บ้าน
สร้างความกระทบจิตใจให้แม่เรา
แต่ยังไงก็จะสู้ๆค่ะ
ขอบคุณ คุณศรีนะคะ ที่มาแชร์ข้อมูล

เข้มแข็งนะคะ ขอยืนยันว่าวิธีการของสมาคมนี้ทำให้เราปลดหนี้ได้แน่นอน

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64888 โดย SRI

nickysbc เขียน: อ่านเรื่อง citi บุก..แล้วต้องเตรียมตัวตั้งรับกันแล้วล่ะ เพราะผมมีของ citi ad เป็นยอดสูงที่สุดในเพื่อนๆด้วย (ประมาณสองแสนกว่า)

อ่านเคสคุณศรีแล้วใกล้ตัวดีครับ..ทำให้คิดว่า เราก็มีเพื่อนร่วมเดินทางอีกคนนึงแล้ว..

***เวลาที่เขาขอเอกสารรายละเอียดหนี้ที่เรามี เราแฟกซ์ใบแจ้งหนี้ฉบับล่าสุดของแต่ละเจ้าที่เรามีให้เลยใช่มั้ยครับ (ถึงแม้ยอดในปัจจุบันอาจจะสูงกว่านั้น)

ยอมรับว่า citi ad เป็นอะไรที่หลอดประสาทที่สุดค่ะ แต่ถ้ารับมือได้
ขอบอกว่าส่วนลดดีมาก และต่อรองได้เยอะมาก

เอกสารหนี้ ศรีส่งอันปัจจุบันที่มากที่สุดไปค่ะ จะได้ดูเยอะๆ เข้าไว้
แล้วก็บอกว่าอยากปิดกับเขา ถ้าไม่ให้จะปิดเจ้าอื่นแล้วนะ
เงินหมด อดไม่รู้ด้วย

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64890 โดย SRI

Soulmate เขียน: เห็นยอดที่คุณ Sri ปิด Citi Ready Credit แล้ว ตาร้อนผ่าวๆ ขึ้นมาเลยค่ะ ของเราทำสัญญานรกไว้ด้วย คงไม่ได้ส่วนลดดีเท่าคุณ Sri ได้สัก 40% ก็คงเอาแล้วค่ะ :cry2:

เราเพิ่งปิด Citi Advance ไปเหมือนกันค่ะ ได้ส่วนลด 40% จากยอดรวมดอกเบี้ย ผ่อน 2 งวด เหลืออีก 1 งวดวันที่ 20 มี.ค.58 นี้ :sweat:

สัญญานรกเริ่มจ่ายไปยังคะ ศรีไม่แน่ใจว่าเราหยุดจ่าย แล้วรอขอ h/c ได้อีกป่าว
ยังไงรอให้ผู้มีประสบการณ์มาแนะนำหน่อย

แต่ยังดีนะคะที่ปิด Citi ad ได้ ตัวนี้ศรีว่าเป็นอะไรที่หลอดประสาทสุดแล้ว

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65097 โดย benyathip
เข้ามาอ่านกระทู้คุณศรี มีกำลังใจขึ้นเยอะเลยค่ะ ไม่หนี ไม่มี ไม่จ่าย แต่จะเก็บเงินหามาจ่ายปิดยอด อย่างเดียวค่ะ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65241 โดย Panupoo
เข้ามาอ่านกระทู้คุณศรี รู้สึกมีกำลังใจ :สู้ๆ:
ผมพึ่งเริ่มหยุดเมื่อต้นเดือนที่ผ่านมา(01/03/2015)
สู้ๆครับ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65339 โดย Soulmate
ของ Citi Bank นี่เราพลาดมาเยอะเลยค่ะ

ปลายปี 55 เรายังไม่รู้จักชมรมนี้ มีปัญหาเรื่องรายจ่าย จำได้ว่า Citi choice ใช้วงเงินไป 80,000 บาท และ Ready credit (จำยอดไม่ได้) ทาง Citi bank ให้รวมยอดหนี้ และเสนอให้เข้าโครงการผ่อนสบายเดือนละ 2,000 บาท 12 เดือน เราก็เข้าโครงการนี้ไปเรียบร้อยค่ะ เงินที่เหลือก็หมุนจ่ายตัวอื่นๆไป ประกอบกับช่วงนั้น มีคนมาช่วยสร้างหนี้ค่ะ :cry2:

ผ่านไป 12 เดือน จบโครงการ Citi bank เสนอปิดยอดแบบมีส่วดลดให้ แต่เราไม่มีเงินเก็บ มีแต่หนี้ที่เพิ่มขึ้นค่ะ ทาง Citi bank เลยเสนอประนอมหนี้ค่ะ ยอดก่อนทำประนอมนี้ จำไม่ได้ค่ะว่ายอดเท่าไหร่ แต่ยอดประนอมหนี้อยู่ที่ 15x,xxx บาท โดยผ่อน 3,600 บาท 46 งวดค่ะ ชำระมาเรื่อย จนถึง ต.ค. 57 รวมจ่ายไป 13 งวดค่ะ ยอดตอนหยุด อยู่ที่ 112,xxx บาท

ตอนนี้หยุดมาได้ 5 เดือนแล้วค่ะ ยอดวิ่งไปที่ 115,xxx บาท สำนักงานกฎหมายเจ้าที่ 2 แล้วค่ะ คุยกับเจ้าหน้าที่ว่าอยากปิดบัญชีนะคะ ให้เจ้าหน้าที่แจ้งยอดว่าจะลดให้ได้เท่าไหร่ เราจะหาเงินมาจ่าย (BES ให้แค่ 20%เอง)

แต่สิ้นเดือนนี้เราต้องปิด Citi adv 19,000บาท และ UOB อีก 9,000 บาท ก็จะจบ2 ตัวนี้แล้ว

ไม่รู้ว่าจะยื้อ Citi สัญญานรกนี่ได้ถึงเดือนเมษายนไหม ถ้าได้ส่วนลดสัก 30%-40% และผ่อน สัก 3 งวด (เริ่มผ่อนสิ้นเดือน มี.ค.58) จะกัดฟันปิดบัญชีไปเลยค่ะ เพราะตัวนี้เป็นตัวสุดท้ายแล้วค่ะ

:sweat:

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65391 โดย SRI

Soulmate เขียน: ของ Citi Bank นี่เราพลาดมาเยอะเลยค่ะ

ปลายปี 55 เรายังไม่รู้จักชมรมนี้ มีปัญหาเรื่องรายจ่าย จำได้ว่า Citi choice ใช้วงเงินไป 80,000 บาท และ Ready credit (จำยอดไม่ได้) ทาง Citi bank ให้รวมยอดหนี้ และเสนอให้เข้าโครงการผ่อนสบายเดือนละ 2,000 บาท 12 เดือน เราก็เข้าโครงการนี้ไปเรียบร้อยค่ะ เงินที่เหลือก็หมุนจ่ายตัวอื่นๆไป ประกอบกับช่วงนั้น มีคนมาช่วยสร้างหนี้ค่ะ :cry2:

ผ่านไป 12 เดือน จบโครงการ Citi bank เสนอปิดยอดแบบมีส่วดลดให้ แต่เราไม่มีเงินเก็บ มีแต่หนี้ที่เพิ่มขึ้นค่ะ ทาง Citi bank เลยเสนอประนอมหนี้ค่ะ ยอดก่อนทำประนอมนี้ จำไม่ได้ค่ะว่ายอดเท่าไหร่ แต่ยอดประนอมหนี้อยู่ที่ 15x,xxx บาท โดยผ่อน 3,600 บาท 46 งวดค่ะ ชำระมาเรื่อย จนถึง ต.ค. 57 รวมจ่ายไป 13 งวดค่ะ ยอดตอนหยุด อยู่ที่ 112,xxx บาท

ตอนนี้หยุดมาได้ 5 เดือนแล้วค่ะ ยอดวิ่งไปที่ 115,xxx บาท สำนักงานกฎหมายเจ้าที่ 2 แล้วค่ะ คุยกับเจ้าหน้าที่ว่าอยากปิดบัญชีนะคะ ให้เจ้าหน้าที่แจ้งยอดว่าจะลดให้ได้เท่าไหร่ เราจะหาเงินมาจ่าย (BES ให้แค่ 20%เอง)

แต่สิ้นเดือนนี้เราต้องปิด Citi adv 19,000บาท และ UOB อีก 9,000 บาท ก็จะจบ2 ตัวนี้แล้ว

ไม่รู้ว่าจะยื้อ Citi สัญญานรกนี่ได้ถึงเดือนเมษายนไหม ถ้าได้ส่วนลดสัก 30%-40% และผ่อน สัก 3 งวด (เริ่มผ่อนสิ้นเดือน มี.ค.58) จะกัดฟันปิดบัญชีไปเลยค่ะ เพราะตัวนี้เป็นตัวสุดท้ายแล้วค่ะ

:sweat:

ในความคิดของศรีนะคะ ถ้า K.Soulmate ปิดสักตัวในตระกูล citi ได้
ตัวอื่นๆ เขาจะยังไม่ส่งฟ้อง (จากประสบการณ์ที่ได้คุยกับเขา)
เพราะคิดว่าเราน่าจะมีเงินชำระหนี้ได้ แต่ก็ต้องยื้อกับ BES เหนื่อยอยู่เหมือนกัน
ตอนศรีต่อรองกับ BES ยังไงก็ไม่ให้ผ่อนค่ะ ต้องชำระงวดเดียวจบ แถมลดน้อยอีก
ศรีหยุดมา 6 เดือนค่ะ เรื่องหลุดจาก BES ไปสำนักกฎหมายอีกที่
อันนี้ก็ผ่อนไม่ได้ ลดน้อยด้วย ไม่ต่างกันเลย
พอเข้าเดือนที่ 7 ก็ส่งต่อไปสำนักใหม่ ทีนี้แหละผ่อนได้ ส่วนลดเพิ่มขึ้นด้วย

ที่สำคัญนะคะ หากท่านใดต้องปิดหลายเจ้าพร้อมกัน เราต่อรองค่างวดได้นะคะ
ผ่อนมากน้อย ตามที่เราไหว สมมุติ ยอด 30,000 บาท ผ่อน 3 งวด
งวดแรกขอ 5,000 / งวด 2 ขอ 5,000 / งวดสุดท้าย โปะ 20,000 ก็ได้ค่ะ
เราไม่จำเป็นต้องผ่อนเท่ากันทุกงวดนะคะ
เพื่องวดไหนไปตรงกับตัวอื่นที่ต้องปิดด้วย แล้วยอดสูงเกินกำลัง

ฝากถึงท่านที่เพิ่งหยุดจ่าย อย่ากลัวค่ะ เพราะวิธีนี้ทำให้เราปลดหนี้ได้จริงๆ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65470 โดย Soulmate
ในความคิดของศรีนะคะ ถ้า K.Soulmate ปิดสักตัวในตระกูล citi ได้
ตัวอื่นๆ เขาจะยังไม่ส่งฟ้อง (จากประสบการณ์ที่ได้คุยกับเขา)
เพราะคิดว่าเราน่าจะมีเงินชำระหนี้ได้ แต่ก็ต้องยื้อกับ BES เหนื่อยอยู่เหมือนกัน
ตอนศรีต่อรองกับ BES ยังไงก็ไม่ให้ผ่อนค่ะ ต้องชำระงวดเดียวจบ แถมลดน้อยอีก
ศรีหยุดมา 6 เดือนค่ะ เรื่องหลุดจาก BES ไปสำนักกฎหมายอีกที่
อันนี้ก็ผ่อนไม่ได้ ลดน้อยด้วย ไม่ต่างกันเลย
พอเข้าเดือนที่ 7 ก็ส่งต่อไปสำนักใหม่ ทีนี้แหละผ่อนได้ ส่วนลดเพิ่มขึ้นด้วย

ที่สำคัญนะคะ หากท่านใดต้องปิดหลายเจ้าพร้อมกัน เราต่อรองค่างวดได้นะคะ
ผ่อนมากน้อย ตามที่เราไหว สมมุติ ยอด 30,000 บาท ผ่อน 3 งวด
งวดแรกขอ 5,000 / งวด 2 ขอ 5,000 / งวดสุดท้าย โปะ 20,000 ก็ได้ค่ะ
เราไม่จำเป็นต้องผ่อนเท่ากันทุกงวดนะคะ
เพื่องวดไหนไปตรงกับตัวอื่นที่ต้องปิดด้วย แล้วยอดสูงเกินกำลัง

ฝากถึงท่านที่เพิ่งหยุดจ่าย อย่ากลัวค่ะ เพราะวิธีนี้ทำให้เราปลดหนี้ได้จริงๆ[/quote]

ขอบคุณคุณ Sri มากๆค่ะ เราจะใจเย็นๆ เก็บเงินให้ได้ค่ะ ใจชื้นขึ้นมาหน่อยค่ะ ที่ตัดสินใจปิด Citi Adv ไปแล้ว ทาง Citi จะได้ยังไม่ฟ้องตัวบัตรเครดิต (สัญญานรก)

จะทำตามแนวทางของคุณ Sri ให้ได้ค่ะ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68250 โดย SRI
มา update และสรุปการปิดบัญชีหนี้ทั้งหมดค่ะ

1. KBANK visa card (โทรไปขอส่วนลดเอง หลัง 4เดือน)
หยุด กค.57 ยอด 72,800 บาท
HC พย.57 ยอด 74,700 บาท เหลือ 45,000 บาท (งวดเดียว)

2. บัตรกดเงินสด กรุงศรี AIG (โทรไปขอส่วนลดเอง หลัง 4เดือน)
หยุด มิย.57 ยอด 36,000 บาท
HC พย.57 ยอด 38,550 บาท เหลือ 23,000 บาท (งวดเดียว)

3. Central master card (โทรไปขอส่วนลดเอง หลัง 4เดือน)
หยุด มิย.57 ยอด 55,000 บาท
HC พย. 57 ยอด 55,780 บาท เหลือ 30,000 บาท (งวดเดียว)

4. Citi Advance (มาเสนอให้ถึงโต๊ะทำงานเลยค่ะ)
หยุด มิย.57 ยอด เฉพาะเงินต้นคงเหลือ 187,550 บาท (รวมดอกเบี้ย 230,000 บาท)
HC พย. เหลือ 110,000 บาท (3 งวด)

5. Citybank visa card (โทรไปขอส่วนลดเองหลัง 5เดือน)
หยุด มิย.57 ยอด 79,000 บาท
HC กพ.58 ยอด 87,400 บาท เหลือ 45,000 บาท (6 งวด)

6. Citi Ready Credit (โทรไปขอส่วนลดเอง หลัง 5เดือน)
หยุด มิย.57 ยอด เฉพาะเงินต้น 99,000 บาท (266,000 บาท รวมดอกเบี้ย)
HC กพ. ยอด 177,900 บาท (รวมดอกเบี้ยส่วนลด) เหลือ 110,000 บาท (3 งวด)

7. First Choice visa card + วงเงินสินเชื่อเงินสด (โทรไปขอส่วนลดเอง หลัง 6เดือน)
หยุด มิย.57 ยอด 62,150 บาท
HC กพ. ยอด 67,488 บาท เหลือ 30,000 บาท (3 งวด)

ระหว่างที่เก็บเงินรอ พอได้ยอดถึงที่น่าจะจ่ายไหว
ก็โทรไปหาเจ้าหนี้เองเลยค่ะ ขอส่วนลดเองเลย
บางเจ้าก็โทรมาเสนอให้ แต่เรายังไม่ไหวก็ปล่อยไปก่อน
พอเก็บเงินได้ครบก็ค่อยโทรกลับไปขอเขา

ตอนนี้เหลือแค่ Citibank visa อีก 3 งวดเท่านั้น (สำรองเงินไว้แล้ว)

ศรีอยากจะบอกท่านใหม่ๆ ว่า อย่ากลัวหรือลังเลที่จะหยุดเลยค่ะ
เพราะวิธีนี้ทำให้เราปลดหนี้ได้จริงๆ
อาจจะเครียดช่วยแรกๆ ที่เราต้องรับมือกับสายทวงหนี้
แต่เชื่อเถอะคะ ว่าประสบการณ์จะทำให้เรารับมือกับสิ่งเหล่านี้ได้
ดีกว่าต้องมาจ่ายดอกแบบไม่รู้จบ หาเงินมาก็ไม่ได้ใช้ หนี้ก็ไม่ลด
ศรีว่ามันเครียดไม่รู้จบกว่าการหยุดจ่ายอีก

เป็นกำลังใจให้กับทุกท่านนะคะ อ่านกระทู้ ศึกษาจากประสบการณ์ของเพื่อนๆ เยอะๆ
แล้วมันจะผ่านไปได้ด้วยดี

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77194 โดย Pearlyui
สวัสดีคะ ยอดciti advance ของพี่ ก้อประมาณ 260,000 เป็นสินเชื่อบุคคล ขาดส่งมาจะ 10 เดือนแล้วค่ะ ใจวิตกอยู่ว่าเค้าจะส่งหมายศาลมาเมื่อไรคะ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77203 โดย คนอยากปลดแอก
ขอบคุณมากค่ะคุณศรีและสมาชิกท่านอื่นๆ อ่านเรื่องราวประสบการณ์ของหลายๆท่าน สุดยอดจริงๆค่ะ มีกำลังใจขึ้นเยอะเลย สำหรับอีซี่บายเนี่ย ทวงกระหน่ำวันละหลายๆรอบจริงๆ จะให้รับปากนัดวันอย่างเดียวเลย บ่นอีกต่างหาก"ทำไมละคะ ไม่มีแนวทางแก้ไขเลยเหรอคะ ยอดคุณสูงนะคะ แล้วจะบอก ผจก.ยังได้ไงคะ คุณไม่มีแนวทางที่จะจ่ายเลย" อยากจะบอกว่านี่ก็กำลังมีแนวทางที่จะจ่ายค่ะ ขอเก็บเงินบ้างนะคะ จะให้จ่ายหยอดอย่างเดียวเลย เค้าบอกว่าเป็นแนวทางการช่วยแบ่งเบา(ไม่เชื่อหรอก) อดทนๆๆๆท่องไว้อย่างเดียว ยังไม่มี ยังไม่มี มีแล้วจะจ่ายให้ เจ้านี้พูดนาน ทวงนาน นีเพิ่งงวดเดียว จะเริ่มงวดที่ 2 ยังทวงกันขนาดนี้...เก็บเงินรออย่างเดียวค่ะ สู้ๆๆๆกันต่อไป ต้องมีสักวันที่เป็นของเราบ้าง

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79471 โดย kulikoo
4 เดือนเอง ได้ส่วนลดดีจัง ผมจะได้แบบนั้นมั่งไหมนะ!!!

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95043 โดย SRI
มา update ค่ะ ตอนนี้เคลียหนี้หมดทุกตัวแล้วค่ะ ชีวิตโล่งมาก

เมื่อตอนปลายปี 2559 มีบัตรเครดิตโทรมาให้เปิดบัตร
ลองสมัครดูก็ผ่านด้วยค่ะ ของ BBL SCB
และเมื่อ KTB เพิ่งเปิดเมื่อเดือนที่แล้ว
ตอนนี้ก็ใช้อย่างระมัดระวัง จ่ายครบตรงเวลา
ไม่มีปัญหาทางการเงินแล้วค่ะ

ขอให้ทุกท่านอดทนฟ่าฟันมันไปให้ได้นะคะ
อาจจะหนักตอนช่วงแรกๆ แต่ศรีขอให้ทุกคนผ่านมันไปได้ค่ะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95048 โดย siratirange
ได้ฟังแล้วมีกำลังใจขึ้นมาเลยค่ะ
ตอนนี้ยังติดเครดิตบูโรอยุ่ใช่ไหมค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.765 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena