หนี้ก้อนใหญ่ จัดลำดับไม่ถูกเลยคร้า

7 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93761 โดย Taeyong

anansit22 เขียน: สแตนดาร์ต ครับ

ทีแรก เขาเสนอลดหนนี้ ให้ผมเมื่อเดือนที่แล้ว เหลือ 600,000 โดยให้ผ่อนจ่าย 200,000
3 งวด แต่ผมไม่สามารถทำได้จริงๆครับ

เดือนนี้ก้โทรมาอีก จะนัดวันผมโทรมา วันนั้น วันนี้ เพื่อทวงถาม ผมก็ไม่มีครับ

ผมพูดไม่อาย ผมมี เงิน ไม่เกิน 50,000 ณ ตอนนี้

( หนี้ สินเชื่อผม + บัตรเครดิต รวมๆ 1.8 ล้าน ) บ้าน + รถ ยังต้องผ่อน

ผมก็บอกเขา ถ้าผมให้คุณ ผมจะดำรงชีพผมอย่างไร

ชีวิต ลูกหนี้อย่างเรา ไม่สบายหลอกครับ เราอยากจ่ายน้อย เพราะ เราไม่มีจ่าย

มีพี่ในชมรม ท่่นหนึ่ง แนะนำผมว่า

น้องมีจ่าย ไหมล่ะ ถ้ามีก็จ่ายไป ถ้าไม่มี " เราไม่ได้โกงเขานะ " แต่เรา คือ " หนี้เน่า "

เราไม่หนี เราพร้อมจะคุยกับเจ้าหนี้ ขอให้เจ้าหนี้ ลดให้เรา ดดยให้เราใช้ชีวิต อยู่ได้ ตามฐานะ อันควร

เป็นกำลังใจให้นะครับ
:bye:

มีภาระหนี้สินพอๆ กันเลยคุณ สู้ๆ ผมก็รอเจรจาเจ้ากับเจ้าหน้าที่แบงค์อยู่ เพิ่งหยุดมาได้ 3 เดือนละ เค้ายังไม่ปล่อยให้กับ คนทวง ตอนนี้ธนาคารทวงเองอยู่ 555+++ ยิงยาวไปปปปปปป

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94034 โดย ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ
Replied by ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ on topic หนี้ก้อนใหญ่ จัดลำดับไม่ถูกเลยคร้า

Tom9449 เขียน: ผมต้องขึ้นศาลของscbวันพรุ่งนี้ ทุนฟ้อง170,000 ให้ผ่อน 24 งวดงวดละ7,000 ไม่มีดอกขอส่งเดือนละ3,000 จำนวน23งวด งวดที่24ปิดยอดที่เหลือ สำนักกฏหมายไม่ยอมแฮะ ให้3,000 12งวด งวดที่13-24งวดละ12,000 แต่ถ้าไม่ไหวก็เดือนละ3,000ไปเรื่อยๆ ดอก15%จนกว่าจะหมด ยังคิดไม่ตกเลย

ไม่ได้เข้ามาอัพเดทซะนานเลยค่ะ SCB ตั้งใจจะส่งไปเรื่อยๆ 1 ปี ถ้ามีเงินปิด จะต่อรองส่วนลดกันอีกทีค่ะ เจ้าหนี้คงอยากได้เงินก้อนคืนมากกว่าผ่อนส่งแบบไม่ได้ดอกเบี้ย เคสของคุณ Tom ถ้างวดที่ 13 ผ่อนไม่ไหว คงต้องใช้วิธีหักคอจ่ายแล้วค่ะ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้หมดหนี้ไปด้วยกันนะคร้า สู้ๆๆๆๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.358 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena