หนี้ก้อนใหญ่ จัดลำดับไม่ถูกเลยคร้า

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76634 โดย jinnyja
:sweat: :sweat:

SCB รุ้สึกว่า จะเสนอเรื่องส่วนลดยากจังเนอะ ช่วงหนี้ ของคุณ เจ้าของกระทู้ หยุดมากี่เดือนแล้วอ่ะค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76637 โดย Tann
ผมมี SCB อยู่ 2 ตัวครับ speedy loan กับ speedy cash ได้ส่วนลดทั้งสองตัวนะ หยุดจ่ายไปสักสี่เดือนก็เริ่มมีเสนอมาแต่ก็ต่อรองกันเลือดหยด เดาว่าช่วงนี้ SCB อาจจะยากเพราะเค้าต้องไปสำรองหนี้เสียของบริษัทเหล็กที่เค้าไปปล่อยกู้ด้วยป่าว

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76639 โดย jinnyja

Tann เขียน: ผมมี SCB อยู่ 2 ตัวครับ speedy loan กับ speedy cash ได้ส่วนลดทั้งสองตัวนะ หยุดจ่ายไปสักสี่เดือนก็เริ่มมีเสนอมาแต่ก็ต่อรองกันเลือดหยด เดาว่าช่วงนี้ SCB อาจจะยากเพราะเค้าต้องไปสำรองหนี้เสียของบริษัทเหล็กที่เค้าไปปล่อยกู้ด้วยป่าว

เสนอลดให้เยอะไหมค่ะ ของเรา มีสองตัวเหมือนกันค่ะ หยุดครบ 4 รอบบิล กำลังเข้ารอบที่ 5 ส่งออกสำนักงานทวงข้างนอกแล้ว ยังไม่เสนอส่วนลดใดๆมาให้เลยค่ะ มีแต่ เสนอผ่อนหยุดดอก กับประนอมหนี้

:ไม่ยอม::ไม่ยอม:

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76652 โดย astone
SCB Speedy เราหยุดมา 11 เดืือน บริษัทกฎหมายโทรมาให้จ่ายก้อนเดียว ยอดหยุด 33,000 ตอนนี้ 42,000 ให้จ่าย 31,000 ใครจะมีเงิน เราเลยโกหกว่าตอนนี้มีทั้งหนี้นอกระบบ โดนอายัดเงินเดือน เสร็จภาระอีกทีเดือน ก.พ. 59 ค่อยติดต่อมาได้มั้ย จนท.อึ้งแล้วบอกว่าไม่รู้จะให้ช่วยไง
สอบถามค่ะเมื่อไหร่จะได้ส่วนลดสัก 40-50% รอนานแล้ว SCB Speedy

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76755 โดย ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ
Replied by ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ on topic หนี้ก้อนใหญ่ จัดลำดับไม่ถูกเลยคร้า

jinnyja เขียน: :sweat: :sweat:

SCB รุ้สึกว่า จะเสนอเรื่องส่วนลดยากจังเนอะ ช่วงหนี้ ของคุณ เจ้าของกระทู้ หยุดมากี่เดือนแล้วอ่ะค่ะ

หยุดตั้งแต่ ม.ค.58 ค่ะ เดือนนี้ก้อเข้าเดือนที่ 10 แล้ว คงปล่อยไปตามระบบก่อนค่ะ ส่วนลดยังน้อย แถมเสนอมาแต่ละที เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา อีกอย่างตอนนี้ hair cut ของ cimb อยู่ด้วยค่ะ ยอดเยอะอยู่ :sweat:

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76790 โดย astone
เหมือนเลยค่ะ ช่วงวันที่ 28 ก.ย. 58 SCB โทรบอกให้จ่ายก้อนเดียว แถมไม่ลดให้ ถ้าไม่จ่ายก็เหมือนจะฟ้องอายัดเงินเดือนเรา พอเมื่อวานวันที่ 30 โทรมาพอเดินบัญชีสัก 200-300 มั้ย เรานี่งง จะฟ้องยังจะให้เดินบัญชีอีกหรอ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76791 โดย ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ
Replied by ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ on topic หนี้ก้อนใหญ่ จัดลำดับไม่ถูกเลยคร้า
หยุดมานานพอๆกะคุณ astone เลยค่ะ แต่ยอดหนี้สูงกว่านิดหน่อย ถ้ามีอะไรคืบหน้า อย่าลืมมาอัพเดทกันบ้างนะคะ จะได้เป็นแนวทางร่วมกัน อิอิ

ขอบคุณล่วงหน้าจร้า

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76813 โดย jitprakorb
ผมก็มี SCB เป็น speedy loan หยุดเมื่อ 12/57 ยอดหยุด 71,300.- ช่วงประมาณหยุดได้ 4-5 เดือนเสนอคือ 70,000.-ถ้วน รับไม่ไหวจนสุดท้ายเมื่อเดื่อนปลาย ก.ค. 58 เสนอผ่อน 24 เดือนปลอดดอกเบี้ย ยอดปัจจุบัน 85,400.- 1-22 เดือนละ 1,500.- ส่วนที่เหลือจาก 2 เดือนเลยจำใจรับไว้ก่อนเพราะมีหนี้อีกหลายตัว เคยเจอข้อมูลของคุณ pfs ว่าทำแบบนี้เหมือนกันแต่เคสจของคุณ pfs เป็นเจรจาที่ศาลผ่อนไปสักพักก็ยังมีเสนอ h/c มา

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76827 โดย astone

ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ เขียน: หยุดมานานพอๆกะคุณ astone เลยค่ะ แต่ยอดหนี้สูงกว่านิดหน่อย ถ้ามีอะไรคืบหน้า อย่าลืมมาอัพเดทกันบ้างนะคะ จะได้เป็นแนวทางร่วมกัน อิอิ

ขอบคุณล่วงหน้าจร้า

ได้ค่ะถ้ามีรัยคืบหน้าจะมาอัพเดทค่ะ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #76836 โดย Hawaiian
ของดิฉันมี SCB บัตรเครดิตค่ะ หยุด 4 เดือน เสนอ 2 ทางเลือก 1.ประนอมหนี้ 2.ส่วนลดปิดบัญชี 30% งวดเดียวค่ะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78460 โดย ying001
บัตร speedy cash ขาดชำระ 1 ปีพอดี บริษัททวงหนี้ (บริษัท บี แอนด์ บี) โทรมาวันที่ 29/10/58 เสนอลดยอดให้ จากยอดปัจจุบัน 70,800 บาท ลดเหลือ 44,000 บาท แต่ต้องจ่ายภายในวันที่ 30/10/58 ให้เวลาวันเดียวค่ะ เราก็ปฏิเสธไป เพราะให้ไม่ทันจริงๆค่ะ แค่วันเดียว

วันนี้โทรมาอีก บอกว่าจะให้ชำระปิดยอด ให้โอกาสถึงวันที่ 20/11/58 แต่ยอดปิดเพิ่มขึ้นค่ะ เป็น 49,000 บาท เค้าบอกว่าถ้าปิดไม่ได้ จะส่งเรื่องเราไปตามระบบเลย คือ งง..ยอด H/C เพิ่มขึ้นอีกตั้ง 5,000 บาทค่ะ เราเลยปฏิเสธไปค่ะ ไม่รู้จากนี้จะเป็นยังไงต่อค่ะ ใครมีประสบการแบบนี้บ้างคะ

ยอดเพิ่มมาเฉยเลยค่ะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78500 โดย chai202519

ying001 เขียน: บัตร speedy cash ขาดชำระ 1 ปีพอดี บริษัททวงหนี้ (บริษัท บี แอนด์ บี) โทรมาวันที่ 29/10/58 เสนอลดยอดให้ จากยอดปัจจุบัน 70,800 บาท ลดเหลือ 44,000 บาท แต่ต้องจ่ายภายในวันที่ 30/10/58 ให้เวลาวันเดียวค่ะ เราก็ปฏิเสธไป เพราะให้ไม่ทันจริงๆค่ะ แค่วันเดียว

วันนี้โทรมาอีก บอกว่าจะให้ชำระปิดยอด ให้โอกาสถึงวันที่ 20/11/58 แต่ยอดปิดเพิ่มขึ้นค่ะ เป็น 49,000 บาท เค้าบอกว่าถ้าปิดไม่ได้ จะส่งเรื่องเราไปตามระบบเลย คือ งง..ยอด H/C เพิ่มขึ้นอีกตั้ง 5,000 บาทค่ะ เราเลยปฏิเสธไปค่ะ ไม่รู้จากนี้จะเป็นยังไงต่อค่ะ ใครมีประสบการแบบนี้บ้างคะ

ยอดเพิ่มมาเฉยเลยค่ะ

ของผมหนักกกว่าอีกยอด260000ลดให้117000 ดีแท้แต่ให้จ่าภายใน2 ชม.มันเอาอะไรคิดเลยบอกคุยกกันไม่รู้เรื่องงก็ส่งตามระบบละกัน

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78505 โดย ดอกไม้สีขาว
ดอกไม้สีขาว
( สมาชิก )
รูปประจำตัวของ ดอกไม้สีขาว
สิบโท

จำนวนโพสต์: 78
Thank you received: 16
อดทนอีกนิด
ยังไงก็มีส่วนลดค่ะ ขึ้นอยู่กับสนง. ที่ดูแลมากกว่า
เราก็เคยเจอแบบนี้ื ยืนยันด้วยนะว่าทำงานนี้มายี่สิบกว่าปี SCB ไม่เคยมีนโยบายให้ส่วนลด
หาว่าเรามั่ว เพราะมายืนยันว่าญาติเราได้ส่วนลด เยอะด้วย
แต่สุดท้ายเราก็ได้ปิดที่ส่วนลดประมาณ 50%
family plus // speedy cash เราได้ประมาณ 50%
speedy loan ได้ประมาณ 75%
มีส่วนลดทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับสนง. กฎหมายแต่ละแห่งว่าโหดร้ายแค่ไหน
และวิธีการพูดของเราก็มีส่วนค่ะ

ปิดกับ สนง กฎหมายธรรมศิริรัฐทั้งสองบัตรค่ะ
อดทนให้มันทวงไปสัก 3 เดือน
สุดท้ายมันก็อยากได้เงินนั่นล่ะ
สูุๆๆ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78522 โดย astone
SCB Speedy วันนี้โทรมาแต่เปลี่ยนสำนักงานกฎหมายใหม่เจ้าที่ 2 แล้ว เงินต้น 33,000 ตอนนี้ยอด41,000 เขาบอกว่าให้ผ่อนจ่าเดือนละ4พันกว่าบาท 10 เดือน นี่มันก็แทบจะไม่ได้ลดอะไรเรา เลยปฏิเสธไปว่า ไม่ขนาดนั้นหรอก แต่ละเดือนก็ติดลบ จะพอผ่อนได้ก็ มกราคมปีหน้า เขาเลยบอกว่าเรื่องที่เขาดูแลอาจจะไม่ดุแล้ว นี่คือมันต้องเปลี่ยนสำนักงานใหม่ต่อ หรือมันจะไปฟ้องเราแล้ว เพราะตอนนี้ก้หยุดไป 1 ปีกว่าๆ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79043 โดย ampaisri
หนักใจ SCB Speedy cash เหมือนกันค่ะ หยุดจ่าย 2/6/58 ค้างจ่ายรอบบิลที่ 6 รายนี้ลดน้อยมากสนง.กฏหมายกรัณ คุยยาก ยอดหยุด 57,000 ตอนนี้ยอดพุงไป 66,482.59 เคยเสนอมาจ่ายปิด 60,000 ถ้วน เมื่อวันที่ 16/11/58 ยอดสูงมาก จ่ายไม่ไหว เลยค่ะ :sweat:

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79246 โดย ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ

ดอกไม้สีขาว เขียน: ดอกไม้สีขาว
( สมาชิก )
รูปประจำตัวของ ดอกไม้สีขาว
สิบโท

จำนวนโพสต์: 78
Thank you received: 16
อดทนอีกนิด
ยังไงก็มีส่วนลดค่ะ ขึ้นอยู่กับสนง. ที่ดูแลมากกว่า
เราก็เคยเจอแบบนี้ื ยืนยันด้วยนะว่าทำงานนี้มายี่สิบกว่าปี SCB ไม่เคยมีนโยบายให้ส่วนลด
หาว่าเรามั่ว เพราะมายืนยันว่าญาติเราได้ส่วนลด เยอะด้วย
แต่สุดท้ายเราก็ได้ปิดที่ส่วนลดประมาณ 50%
family plus // speedy cash เราได้ประมาณ 50%
speedy loan ได้ประมาณ 75%
มีส่วนลดทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับสนง. กฎหมายแต่ละแห่งว่าโหดร้ายแค่ไหน
และวิธีการพูดของเราก็มีส่วนค่ะ

ปิดกับ สนง กฎหมายธรรมศิริรัฐทั้งสองบัตรค่ะ
อดทนให้มันทวงไปสัก 3 เดือน
สุดท้ายมันก็อยากได้เงินนั่นล่ะ
สูุๆๆ

หยุด speedy cash นานมั้ยคะ กว่าจะได้ส่วนลด 50% ของเราหยุดมาเดือนนี้ครบ 1 ปีเต็มแล้วค่ะ เสนอส่วนลดให้น้อยมากยอดหยุด 60,000 ยอดปัจจุบันประมาณ 78,000 เสนอลดให้เหลือ 55,000 บาท หรือไม่ก็ผ่อนปลอดดอกเบี้ย 24-36 งวด ซึ่งก็ยังไม่รับค่ะ ยอดยังสูงอยู่ดี ช่วงนี้เงียบหายไม่ติดต่อมาเลยค่ะ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80661 โดย justmenow
ของเรามี SCB (บัตรเครดิต) ยอดหยุดประมาณ 6 หมื่น (เดือน 7/58) ตอนนี้ยอดวิ่งไปที่เกือน 7 หมื่นแล้ว และเปลี่ยนสนง.กฎหมายมารอบที่ 2

ล่าสุดติดต่อเข้ามาช่วงปลายปี เราก็ถามว่าจะมีส่วนลดให้มั้ย เพราะโบนัสจะออกสิ้นปี นางบอกว่าถ้าจะลดดอกเบี้ยให้ค่ะ ให้จ่ายยอดสุทธิ : 6 หมื่นบาทถ้วนเจ้าค่ะ
จน ณ บัดนี้ ก็เงียบหายไปเลย

เงินที่จะจ่ายให้ SCB >>> เราไปจ่ายให้เจ้าอื่นเรียบร้อยไปแล้ว ..... ตอนนี้เราก็รอเก็บตังค์อย่างเดียวค่ะ......

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80672 โดย overseas_kung
ในความเห็นถ้าเป็นเรานะ เราจะขอกู้กับแบงค์ที่ดอกน้อย ๆ แล้วเอามาโปะหนี้ บัตรเครดิต ที่มีอยู่ให้หมดเลย จากนั้นก็เป็นหนี้ทีเดียว แล้วค่อยทยอยส่งให้หมด จะมีแบงค์ปล่อยดอกต่ำ ๆ อาทิ ออมสิน ธกส.น่ะ

ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้จ้าา

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80674 โดย Tann
อันนี้ผมก็เคยทำครับ แล้วที่อ่านๆมาหลายคนก็ทำครับ แต่มันไม่ใช่ทางออกที่ถูกต้องครับ หนี้ไม่สามารถล้างด้วยหนี้ก้อนใหม่ แล้วย้ายไปที่เจ้าหนี้ใหม่เนี่ยมันก็ไม่ได้่ส่วนลดอะไรเลย เหมือนเลี้ยงไข้ไปก่อน

overseas_kung เขียน: ในความเห็นถ้าเป็นเรานะ เราจะขอกู้กับแบงค์ที่ดอกน้อย ๆ แล้วเอามาโปะหนี้ บัตรเครดิต ที่มีอยู่ให้หมดเลย จากนั้นก็เป็นหนี้ทีเดียว แล้วค่อยทยอยส่งให้หมด จะมีแบงค์ปล่อยดอกต่ำ ๆ อาทิ ออมสิน ธกส.น่ะ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80677 โดย jinnyja

overseas_kung เขียน: ในความเห็นถ้าเป็นเรานะ เราจะขอกู้กับแบงค์ที่ดอกน้อย ๆ แล้วเอามาโปะหนี้ บัตรเครดิต ที่มีอยู่ให้หมดเลย จากนั้นก็เป็นหนี้ทีเดียว แล้วค่อยทยอยส่งให้หมด จะมีแบงค์ปล่อยดอกต่ำ ๆ อาทิ ออมสิน ธกส.น่ะ

เราเองก็เคย จะทำแบบ ที่คุณแนะนำค่ะ กู้ที่อื่น ดอก ต่ำๆ มาปิด แต่ ถ้า ยอดหนี้คุณเยอะ ก็ไม่พอเอามาปิดหรอกค่ะ เพราะอย่างมาก เขาก็ให้แค่ 5 เท่า ของเงินเดือน แถมต้องหาคนค้ำประกันอีก เดือดร้อนคนอื่นอีก อีกอย่าง ก่อนเขาจะอนุมัติให้ เขาก็ต้องประเมิน เครดิตบูโร และ หนี้ที่เป็นอยู่ ยังไงก็ไม่ผ่านค่ะ ยิ่ง ออมสิน ยิ่งพิจารณายากมาก เงื่อนไขเยอะ ส่วน ธกส. ก็ต้องมีคนค้ำ หรือ หลักทรัพย์ค้ำประกันค่ะ ลองมาหมดแล้วค่ะ และได้ค้นพบว่า ทางออก ตามแนวทางในชมรมนี้ เป็นทางออกที่ดี ที่สุด เพียงกล้าเผชิญกับความจริง และยอมรับ กับสิ่งที่จะต้องเจอ และตามมา เราสามารถหมดหนี้ได้ค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.729 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena