ผมจะสู้ Umay+

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65550 โดย Bel
Replied by Bel on topic ผมจะสู้ Umay+
วันนี้ ยูเมะโทรมาเสนอส่วนลด หยุดไป 2 รอบบิล จาก 32500 เหลือ 22000 แต่เรายังไม่มีอ่ะค่ะ เลยบอกว่ายังไม่พร้อม ขอถามนะค่ะ เรายังจะได้ส่วนลดอีกไหมค่ะ คือเราอยากได้ยอดประมาณ 10000-15000 :laughing: :เฮ้อ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65648 โดย pikanoye
Replied by pikanoye on topic ผมจะสู้ Umay+
น่าจะขึ้นอยู่กับเงินในมือเราและความสามารถในการเจรจาต่รองนะค่ะ ลองดูค่ะคุณ Bel

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65674 โดย tanesudjam
Replied by tanesudjam on topic ผมจะสู้ Umay+
สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ครับ
ยอด Ume+ ผม 99,000 กำลังจะหยุดเดือน มค.58 นี้เป็นเดือนแรกครับ

ขอเดินทางไปพร้อมกับพวกพี่ๆครับ :upset:

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65685 โดย dah
Replied by dah on topic ผมจะสู้ Umay+
มี ยูเมะเหมือนกันค่ะ ยอด เกือบ85,000 แน่ะ โดนสเต็ป
เดียวกับทุกท่านเลย..แต่เป็นสามีนะคะ พนง.ไม่คุยกับเราเพราะไม่ใช่เจ้าของหนี้..โทรมาทุกวันทั้งมือถือและที่ทำงาน..เครียดแทนเลยเพราะงานเค้ายุ่งมาก..แต่เพราะพึ่งหยุดจ่ายเมื่อ 2/3 นี่เอง ต้องทำใจว่าต้องเจอแบบนี้..อดทนอย่างเดียว :sweat:

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65697 โดย sai_wongprakong
Replied by sai_wongprakong on topic ผมจะสู้ Umay+
สวัสดีค่ะ วันนี้ช่วงบ่ายโมงได้รับสายจากฝ่ายบุคคลว่ามีเจ้าหน้าที่จากกรมบังคับคดีโทรมา ให้เบอร์ 087...ติดต่อกลับ พอเราติดต่อกลับไปพนักงานที่รับสาย บ่ายเบี่ยงที่จะตอบว่าที่ที่เค้าโทรมาจากสำนักงงานกฏหมายอะไร งง มากมันบอกยากบอกเย็นขนาดนั้นเลยหรือ
จึงจะรบกวนถามผู้รู้ว่า หยุดจ่ายไปเมื่อเดือน 8 ปี56 ตอนนี้เรื่องถึงกรมบังคับคดีแล้วหรือคะ ทางดิฉันเองยังไม่เคยได้รับเอกสารใดๆนอกจากเอกสารจากสำนักงานกฎหมายทั่วไป จากตอนนี้ 27858 เสนอมา 19600 ผ่อน 6 งวดดิฉันคิดว่ามันยังสูงเกินไปเค้าบอกไม่สามารถให้ได้มากกว่านี้แล้ว เนื่องจากดิฉันเปิดบัตรปี55 และหยุดจ่ายปี 56 ดอกเบี้ยที่เคยจ่ายๆมายังน้อยเกินไป แบบนี้ดิฉันจะมีเวลาที่จะรอถามเจ้าอื่นในเดือนถัดไปได้มั้ยคะ
รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ

9 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #65764 โดย Plejp
Replied by Plejp on topic ผมจะสู้ Umay+
เป็นกำลังใจให้ทุกๆคนค่ะ. เราก็มีหนี้ประมาณ45000 โดนโทรทวงทุกวันวันละสามรอบ. เราก้รับสายตลอดทุกรอบบอกไปคำเดียวยังไม่มีจ่ายเลยจ้า. เราก็บอกเค้านะว่าเราไม่ได้คิดจะไม่จ่ายแต่ว่าเรายังไม่มีอ่ะ. ยังไงจะสู้จะต้องปลดหนี้ให้ได้ค่ะ

9 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #65824 โดย peterpak
Replied by peterpak on topic ผมจะสู้ Umay+
สู้ไปด้วยคนครับ ตอนนี้ยอดหนี้ 40000 หยุดมา 2รอบบิลแล้วคิดว่าได้ กี่ % ครับ

9 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #65825 โดย tip.P
Replied by tip.P on topic ผมจะสู้ Umay+
อดทน รับโทรสับก่อน 3-4 เดือน ส่วนลดจะมาคะ เจ้านี้ส่วนลดดี

9 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #65826 โดย peterpak
Replied by peterpak on topic ผมจะสู้ Umay+
ขอบคุณมากๆครับคุณ tip.P

จะได้เก็บเงินไปเคลียตัวอื่นก่อน

9 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #65828 โดย tip.P
Replied by tip.P on topic ผมจะสู้ Umay+
เจ้านี้ไม่เร่งรีบ แบ่งชำระได้ 2-3 งวด ส่วนลดดีมากคะ ประมาณ 50%ขึ้นไปแต่อย่าได้เอื้อนเอ่ยก่อนนะคะ รอเค้าเสนอมาเอง

ของ tip เพิ่งไปชำระงวดแรกมาเมื่อวันจันทร์นี้เอง เหลืออีก 2งวดคะ หมดศัตรูไปอีกเจ้านึง

9 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66003 โดย pikanoye
Replied by pikanoye on topic ผมจะสู้ Umay+
มาอัพเดทค่ะ ล่าสุดวันนี้ยูเมะโทรมาแจ้ง ยอดอยู่ที่ 31,100.- ยังไม่ใช่ยอดหยุดนะ
จนท.บอกว่าทางเราจะเสนอหัวหน้าให้ที่ 27,000.- ถ้าคุณตกลง
เราเลยบอกว่าไปว่ายังไม่มีพอเท่าที่แจ้งค่ะ งั้นคุณก้อจ่ายเข้ามารักษาบัญชีก่อน2000.-แล้วสถานะจะได้ปกติแล้วก็บลาาาา :No:
เลยตัดบทไปว่าขอตัวทำงานก่อนนะค่ะ แล้วจะติดต่อเข้าไปให้นะค่ะ ถ้าหาได้ยอดนั้น...
...เฮ้อ!! พร่ำนานมากให้เวลา 3 วันหาเงิน 27,000.- :sweat: สู้ต่อไปจะเข้างวดที่3แล้วจ้า o_)

9 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66007 โดย IndyGirL
Replied by IndyGirL on topic ผมจะสู้ Umay+
Umay ได้ต่ำๆจากยอดหยุด 50% แน่นอนคะ เราเองปิดไป 49xxx ลด 57.5% เหลือ 21,000 หยุดจ่ายแค่ 3 รอบบิลเองคะ

9 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66104 โดย pikanoye
IndyGirL
Umay ได้ต่ำๆจากยอดหยุด 50% แน่นอนคะ เราเองปิดไป 49xxx ลด 57.5% เหลือ 21,000 หยุดจ่ายแค่ 3 รอบบิลเองคะ

ลด50% จริงๆหรอค่ะ เขาบอกเราว่าไม่เคยมีนโยบายลดให้เยอะหรอก แล้วที่บอก27000.- นี้ก็ยังไม่เสนอหัวหน้าแค่ยื่นข้อเสนอให้คุณคิดดู อีกอย่างเป็ฯลูกค้าที่เพิ่งมาใช้บริการ ไม่มีส่วนลดค่ะ :pray:
เอ๊ะ!! ยังไงค่ะ งง :say:

9 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66109 โดย jame
Replied by jame on topic ผมจะสู้ Umay+
สำหรับผม ดีมาดีตอบ แรงมา แรงตอบ สามเท่าถามชื่อสกุล ถึง โคตรพ่อแม่มันแล้วมันก้อจะวางสายเอง

9 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66115 โดย IndyGirL
Replied by IndyGirL on topic ผมจะสู้ Umay+

pikanoye เขียน: IndyGirL

ลด50% จริงๆหรอค่ะ เขาบอกเราว่าไม่เคยมีนโยบายลดให้เยอะหรอก แล้วที่บอก27000.- นี้ก็ยังไม่เสนอหัวหน้าแค่ยื่นข้อเสนอให้คุณคิดดู อีกอย่างเป็ฯลูกค้าที่เพิ่งมาใช้บริการ ไม่มีส่วนลดค่ะ :pray:
เอ๊ะ!! ยังไงค่ะ งง :say:

สำหรับของเราเองได้ยอดตามนั้นจริงๆ คะ หยุดไม่นานเท่าไหร่ด้วย และเท่าที่อ่านของเพื่อนๆ หลายๆ คนก็ได้ลดเยอะนะคะ แต่อย่างที่ท่านอื่นเคยแนะนำคะ มันอยู่ที่เราเองพร้อมจ่ายมั้ย ยิ่งรอดอกเบี้ยมันก็ยิ่งวิ่งไปเรื่อย ๆ ของเราเจอเจ้าหน้าที่ดีด้วยมั้งคะ คุยจบกันภายใน 1 อาทิตย์ ตอนแรกก็ทำท่าว่าต้องขอนายแต่ลงท้ายอธิบายการจ่ายเงินเราเรียบร้อยเลย ^^
ยังไงก็ลองดูนะคะ ถ้าไหวก็ปิดไปลดศัตรูไป 1

9 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66131 โดย pikanoye
IndyGirL
สำหรับของเราเองได้ยอดตามนั้นจริงๆ คะ หยุดไม่นานเท่าไหร่ด้วย และเท่าที่อ่านของเพื่อนๆ หลายๆ คนก็ได้ลดเยอะนะคะ แต่อย่างที่ท่านอื่นเคยแนะนำคะ มันอยู่ที่เราเองพร้อมจ่ายมั้ย ยิ่งรอดอกเบี้ยมันก็ยิ่งวิ่งไปเรื่อย ๆ ของเราเจอเจ้าหน้าที่ดีด้วยมั้งคะ คุยจบกันภายใน 1 อาทิตย์ ตอนแรกก็ทำท่าว่าต้องขอนายแต่ลงท้ายอธิบายการจ่ายเงินเราเรียบร้อยเลย ^^
ยังไงก็ลองดูนะคะ ถ้าไหวก็ปิดไปลดศัตรูไป 1

เขาบอกว่าเราเป็นลูกค้าไม่นาน เขาไม่มีส่วนลดให้ขนาดนี้หรอก จริงหรือเปล่า แล้วเราต้องรอนานแค่ไหนกว่าจะได้ส่วนลดงามๆ โทษนะค่ะเป็นลูกค้ามานานยังค่ะ

9 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66132 โดย IndyGirL

pikanoye เขียน: IndyGirL

เขาบอกว่าเราเป็นลูกค้าไม่นาน เขาไม่มีส่วนลดให้ขนาดนี้หรอก จริงหรือเปล่า แล้วเราต้องรอนานแค่ไหนกว่าจะได้ส่วนลดงามๆ โทษนะค่ะเป็นลูกค้ามานานยังค่ะ

ของเราเป็นลูกค้ามานานมากแล้วคะ หลายปี แต่เราคิดว่าไม่น่าจะเกี่ยวมั้งคะแต่แบงอื่นเราเพิ่งเริ่มผ่อน ก็บอกเราแบบนี้เหมือนกัน ว่ายังผ่อนไมาเยอะ ส่วนลดน้อย ก็ดูกันต่อไป

9 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66133 โดย pikanoye
IndyGirL

ของเราเป็นลูกค้ามานานมากแล้วคะ หลายปี แต่เราคิดว่าไม่น่าจะเกี่ยวมั้งคะแต่แบงอื่นเราเพิ่งเริ่มผ่อน ก็บอกเราแบบนี้เหมือนกัน ว่ายังผ่อนไมาเยอะ ส่วนลดน้อย ก็ดูกันต่อไป

ค่ะ ขอบคุณนะค่ะ จะลองรอเวลานั้นค่ะ เพราะยังเก็บเงินได้ไม่เยอะเลย :cry2:

9 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66134 โดย Mackey
Replied by Mackey on topic ผมจะสู้ Umay+
คือผม อยากทราบ 1 เรื่องอะครับ เวลา เจ้าหน้าที่โทรมาทวงครับ
หลายๆคน พยายามตอบเจ้าหน้าที่ว่า ไม่จ่าย ไม่มี

แต่ถ้าตอบว่า "ได้ เดียวไปจ่าย" แต่ไม่ไปจ่าย มันจะเกิดอะไรขึ้นอะครับ
แบบรับปาก ส่งๆไปให้เค้าวางสาย แต่จ่ายไม่จ่าย มันอยู่ที่เราอ่ะครับ

ทำแบบนี้ได้หรือเปล่าอะครับ

9 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66138 โดย pikanoye
Mackey เขียน

คือผม อยากทราบ 1 เรื่องอะครับ เวลา เจ้าหน้าที่โทรมาทวงครับ
หลายๆคน พยายามตอบเจ้าหน้าที่ว่า ไม่จ่าย ไม่มี

แต่ถ้าตอบว่า "ได้ เดียวไปจ่าย" แต่ไม่ไปจ่าย มันจะเกิดอะไรขึ้นอะครับ
แบบรับปาก ส่งๆไปให้เค้าวางสาย แต่จ่ายไม่จ่าย มันอยู่ที่เราอ่ะครับ

ทำแบบนี้ได้หรือเปล่าอะครับ

ทำได้ค่ะ แต่พอถึงเวลาแล้วคุณไม่ไปจ่ายจนท.ก็โทรมาทวงเหมือนเดิมค่ะ ดีไม่ดีจนท.เขาจะพูดส่อเสียดนะค่ะ ว่ามีทำไมคุณไม่จ่าย ตอบตามจริงเลยค่ะ ...สู้ๆค่ะ o_)

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.669 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena