ผมจะสู้ Umay+

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98563 โดย padungkij
Replied by padungkij on topic ผมจะสู้ Umay+
ขอพื้นที่ในการระบายหน่อยครับ ก่อนที่จะไม่ได้ระบาย... ผมเองก็เป็นอีกคนที่เป็นหนี้บัตร ยูเมะพลัส 42,300 บาท หยุดจ่ายมาได้ 3-4 เดือนแล้วครับ เนื่องจากตกงาน เจ้าหน้าที่ที่โทรตามหนี้ส่วนใหญ่พูดจาเหี้ยมาก ล่าสุดประมาณเดือน ก.ย. 60 "มันบอกให้ผมไปตายซะ มันจะได้ไม่ต้องเสียเวลาโทรมา" เสียดายที่มือถือผมบันทึกเสียงไม่ได้ ไม่กี่วันมานี้ ผมต้องเข้ารับการผ่าตัดเนื่องจากเป็นมะเร็งลำไส้ เข้าเมื่อวันที่ 11 พ.ย. 60 วันนี้ 17 พ.ย. 60 เจ้าหน้าที่ยูเมะโทรหาผมทั้งหมด 38 สาย ทั้งหมอ พยาบาล เจ้าหน้าที่ ก็รับสายแทนผมเกือบจะทุกสาย...(ผมไม่มีญาติพี่น้องนะครับ) ทั้งหมอ ทั้งพยาบาลก็แจ้งว่าผมป่วย ไม่สามารถรับสายได้ เป็นแบบนี้มาตลอดตั้งแต่วันที่ 11 จนหมอทนไม่ไหว ให้พวกมันมาดูเองที่โรงพยาบาล....คิดว่าพวกมันมาไหม.....ไม่มา แถมวันนี้17 พ.ย. 60 มันโทรมาอีก 6 สาย พยาบาลรับไป 3 สาย...คือไม่เข้าใจการทำงานของพวกมัน คือทั้งหมอ ทั้งพยาบาลก็บอกแล้วว่าเราอยู่โรงพยาบาลอะไร บอกพวกมันเป็นพันๆครั้ง มันก็ยังโทรมาอยู่ได้ บอกให้มันมาดูที่โรงพยาบาล มันก็ไม่มา...คือผมอยากทราบว่า ถ้าผมตาย...(ดูจากอาการผมคงไม่น่ารอด...เป็นมะเร็งนี่เนอะ) ถ้าผมตาย พวกมันจะโทรท้วงเงินที่ใครครับ....อยากรู้นะครับ....อ๋อ ผมใช้ประกันสังคมในการรักษานะครับ แต่มันจะหมดปีนี้ จากสภาพต่อไปคงจะใช้ 30 บาทรักษาเกือบทุกโรค 55 เหออออ... ขอบคุณครับพื้นที่ในการระบายครับ ขอบคุณครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103247 โดย nbenzclassic
Replied by nbenzclassic on topic ผมจะสู้ Umay+
หยุดมา 1 เดือนเข้าเดือนที่ 2 เราเป็นหนี้ 3 สถาบัน ยูเมะ,อิออน,เฟิสช้อย
คำพูดยูเมะน่ารำคานมากพูดจาไม่ดีโทรมาทุกวันวันละทุกๆชั่วโมง โทรมาถี่มากๆๆๆๆ
อิออน นานๆโทรมาหยุดจ่ายเข้าเดือนที่2 พูดจาดี
เฟิสช้อยหยุดจ่ายงวดที่ 3 ตั้งแต่เดือนแรกที่หยุด10วันโทรที พูดจาดีมากๆ พอเดือนที่ 3 บอกจะปรับโครงสร้างหนี้ให้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #113799 โดย Paradite
Replied by Paradite on topic ผมจะสู้ Umay+
เรื่องตอนนี้เป็นไงครับ ของผมก้ใช้บัตรไม่ถึงปีแล้วหยุดจ่ายเหมือนกัน พึ่งเข้ามาอ่านกระทู้ รบกวนด้วยครับพี่

4 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #114026 โดย violet03
Replied by violet03 on topic ผมจะสู้ Umay+
สอบถามค่ะ ว่าแต่ละคนได้ส่วนลดจาก umay กันที่ประมาณเท่าไหร่คะ พอดีตอนนี้หยุดจ่ายได้ 4 งวดแล้ว จากยอดหยุดที่ 87,xxx บาท 

3 ปี 2 วัน ที่ผ่านมา #120679 โดย chow2516
Replied by chow2516 on topic ผมจะสู้ Umay+

rami เขียน: หยุดมาสามเดือนแล้วค่ะ ยังพูดดีอยู่ ไม่มีข้อเสนออะไร บอกแค่ให้ชำระรักษาประวัติ ยอดสูงอยู่ค่ะ 260,000บาท รอ h/c อยู่ค่ะ

สู้ไปด้วยกันนะคะ

ตอนนี้ สถานการณ์เป็นยังไง บ้างครับ ผมก็อยอดสูงเหมือนกัน

2 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #120813 โดย Thanaoil
Replied by Thanaoil on topic ผมจะสู้ Umay+
ใช่ค่ะ สถานการณ์เป็นยังงันบ้างคะ เรายอดเยอะเหมือนกันไม่มีเงินเก็บเหมือนกันคะ โทรมาใฟ้แบ่งจ่ายตบอดเลยคะ ไปยืมมาจ่ายจนเป็นหนี้หลายทางเลยคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.464 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena