ผมจะสู้ Umay+

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77441 โดย Ittichet_k
Replied by Ittichet_k on topic ผมจะสู้ Umay+
เรียนคุณ Lovedee ผมแนะนำให้รออย่างเดียวเท่านั้นครับ อย่าลืมครับจำคำพูดของคุณนกกระจอกเทศไว้ครับ"ยิ่งเน่ายิ่งลด"ปล่อยให้หนี้เน่าเฟะไปเลยครับลดเยอะแน่นอน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77558 โดย kimhee
Replied by kimhee on topic ผมจะสู้ Umay+

lovedee เขียน: วันที่ 17 นี้ผมจะครบสี่เดือนเต็ม มียอดหนี้ 207,000 บาท แต่ยูเมะโทรมาเจรจาให้แค่ 200,000 บาท แบ่งหกเดือน พอจะมีทางเจรจาลงกว่านี้ได้มั้ย เพราะมันเกินกำลังเรา เค้าช่วยมาแค่ 7000 บาท อ้างเหตุผลว่าการชำระของเรา ที่ผ่านมายังน้อยอยู่ เช่น กดมาประมาณ 300,000 กว่าแต่เราเพิ่งชำระไปแค่ แสนกว่า จึงทำให้ยอดค้างอีก 207,000 บาท ยูเมะจึงไม่สามารถลดหนี้ให้ได้มากนัก นี่คือเหตุผลที่เจ้าหน้าที่แจ้งมา

แต่ถ้าเราต้องจ่าย 200,000บาทตามที่เสนอมา เพื่อให้เป็นตามเงื่อนไขที่ทางยูเมะเสนอมา ทางเค้าบอกว่าเค้าจะมีกำไรจากเราประมาณ 5000 บาท นี้คือกำไรที่เค้าจะได้จากบัญชีผม ซึ่งผู้ใหญ่ของยูเมะจะช่วยเหลือได้เท่านี้

เหตุผลของการไม่ลดหนี้ที่ทางยูเมะแจ้งมา ฟังดูแปลกๆจัง การจะช่วย ลูกหนี้ ต้องพิจารณาคำนวนว่าที่ผ่านมาเคยมีกำไร จากเรามาเท่าไร ยังห่วงกำไรกับคนที่จะเป็นหนี้เสียแล้วด้วยหรือครับ ว่าจะช่วย hair cut หรือไม่ hair cut ก็คนมันไม่มีกำลังจะจ่าย ยังต้องดูกำไรรวมของลูกค้าที่เคยทำธุรกรรมกันมาอีก ถ้าเค้าไม่ช่วยเหลือ ผมก็คงเลือกไม่จ่าย รอให้ฟ้องมาเลยทีเดียวดีมั้ยครับ

ขอผู้รู้แนะนำด้วยฃ

1, รอฟ้องไปเลย
2. รอเกินสี่เดือน แล้วทิ้งเรื่องสักสองเดือนค่อยโทรไปเจรจา
3.รอเค้าโทรมาเสนอส่วนลดเอง
4. หาเงินให้ได้เต็มจำนวนที่เค้าขอ แล้วค่อยไปจ่าย ซึ่งอันนี้ถ้าทำได้ ทำไปนานแล้ว

เหมือนกันเลยค่ะ ยอดเราตอนนี้ 160,000 แล้ว เค้าลดให้แค่ 130,000 (หยุดมา 6 เดือนแล้ว จนท.แจ้งยอดนี้กับเราตลอด ตั้งแต่เดือนที่ 4 แล้วค่ะ ยอดไม่ขยับเลย) บอกเราว่าที่ลดได้แค่นี้เพราะเราผ่อนคืนได้แค่ 9 งวดเอง และไม่ได้กำไร บอกว่าพอหยุดชำระครบ 6 เดือนแล้วจะส่งฟ้องอัตโนมัติเลยค่ะ คือเดือนหน้าจะส่งฟ้องแล้วค่ะ โดยส่วนตัวไม่อยากให้ส่งฟ้องเพราะทะเบียนบ้านเราอยู่ตจว.ต้องเสียคชจ.เยอะ กลุ้มใจมากๆเลยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77595 โดย ผมม้าติดหนี้
Replied by ผมม้าติดหนี้ on topic ผมจะสู้ Umay+
ปรึกษาหน่อยค่ะ เราเป็นลูกหนี้ที่อ่อนประสบการณ์ เพราะเพิ่งเริ่มเป็นหนี้ umay+ ตอนนี้อยู่ประมาณ 29,000฿ จากยอด 31,000 ฿ ส่งเดือนละ 1,000฿ น่าจะมาประมาณ 6 งวดค่ะ ดอกเยอะมาก แต่ต้นลดน้อย เริ่มท้อใจ ไม่อยากหยุดส่งอะค่ะ ถ้าอยากจะคุยกับทาง umay+ ว่าขอแบ่งจ่าย แบบลดทั้งต้นทั้งดอก ทางยูเมะจะมีไหมคะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77627 โดย kaopun
Replied by kaopun on topic ผมจะสู้ Umay+
สรุปแล้วยูแมะ จะส่งฟ้องประมาณกี่เดือนค่ะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77846 โดย hassaya77
Replied by hassaya77 on topic ผมจะสู้ Umay+
มียอดบัตร ยูเมะเหมือนกันคะ ยอด 65000 เพิ่งจ่ายขั้นต่ำไปได้ 2 งวด ตั้งใจว่าจะหยุดจ่าย ไม่รู้ว่าจะมีส่วนลดอะไรหรือป่าว หรือต้องจ่ายเต็มคะ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78663 โดย lovedee
Replied by lovedee on topic ผมจะสู้ Umay+
ถ้ายอดไม่คุ้มฟ้องก็2ปี ถ้ายอดเยอะๆเป็นแสนขึ้นเห็นบอกว่า7เดือน

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78665 โดย lovedee
Replied by lovedee on topic ผมจะสู้ Umay+
รอมาหกเดือนล่าสุดโทรมาเสนอ บดแต่ดอก จ่ายยอดต้นเต็ม200,000 ลดมา7000 บาทเอง ขู่จะฟ้อง

tip.P เขียน: ***คุณ lovedee ให้เหตุผล จนท ไปว่าที่หยุดเพราะมีปัญหาค่าใช้จ่าย ถึงจ่ายเพื่อเดินบัญชีไม่ว่าจะเท่าไหร่ก็ไม่สามารถจ่ายได้ เมื่อหยุดหนี้ต้องเก็บตัง ประหยัด อดออม หางานพิเศษทำ การไปกู้จากที่อื่นมาปิดอีกบัญชีเหมือนการย้ายหนี้ไม่ควรทำ ยิ่งเป็นการก่อหนี้เพิ่มมากขึ้น

เจ้านี้ส่วนลดดี พยายามรับโทรสับ 3เดือนขึ้นไปส่วนลดมาเอง 50%ขึ้นไป ผ่อนชำระ 2-3 งวด

โชคดีคะ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78678 โดย pat_seed
Replied by pat_seed on topic ผมจะสู้ Umay+
ขอเราก็เริ่มไม่ไหวค่ะ ต้นลดน้อยมาก ที่ส่งๆไป จนท.ก็โทรจิกถี่มากๆ ชอบอ้างให้ไปยืมคนอื่นมาจ่าย

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78744 โดย joparak
Replied by joparak on topic ผมจะสู้ Umay+
เค้ามาอัพเดทน้าาาาา

Umay+ ยอดบัตร 35,000 บาท หยุดจ่ายมา 11 เดือน ยอดพุ่งไปที่ 42,690 บาท
เจ้าหน้าที่เสนอยอดปิดจบที่ 15,000 บาท ชำระงวดเดียวค่ะ ได้ส่วนลดที่ 64.86% จบไปอีก 1 ใบแล้วค่ะ
ขอให้ทุกคนสู้ๆนะคะ :สู้ๆ:

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78746 โดย ดอกไม้สีขาว
Replied by ดอกไม้สีขาว on topic ผมจะสู้ Umay+
สนง. กฎหมายที่ไหนคะ
ให้ส่วนลดเยอะดีจัง (o_O)

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78774 โดย fongfong
Replied by fongfong on topic ผมจะสู้ Umay+

kimhee เขียน:

lovedee เขียน: วันที่ 17 นี้ผมจะครบสี่เดือนเต็ม มียอดหนี้ 207,000 บาท แต่ยูเมะโทรมาเจรจาให้แค่ 200,000 บาท แบ่งหกเดือน พอจะมีทางเจรจาลงกว่านี้ได้มั้ย เพราะมันเกินกำลังเรา เค้าช่วยมาแค่ 7000 บาท อ้างเหตุผลว่าการชำระของเรา ที่ผ่านมายังน้อยอยู่ เช่น กดมาประมาณ 300,000 กว่าแต่เราเพิ่งชำระไปแค่ แสนกว่า จึงทำให้ยอดค้างอีก 207,000 บาท ยูเมะจึงไม่สามารถลดหนี้ให้ได้มากนัก นี่คือเหตุผลที่เจ้าหน้าที่แจ้งมา

แต่ถ้าเราต้องจ่าย 200,000บาทตามที่เสนอมา เพื่อให้เป็นตามเงื่อนไขที่ทางยูเมะเสนอมา ทางเค้าบอกว่าเค้าจะมีกำไรจากเราประมาณ 5000 บาท นี้คือกำไรที่เค้าจะได้จากบัญชีผม ซึ่งผู้ใหญ่ของยูเมะจะช่วยเหลือได้เท่านี้

เหตุผลของการไม่ลดหนี้ที่ทางยูเมะแจ้งมา ฟังดูแปลกๆจัง การจะช่วย ลูกหนี้ ต้องพิจารณาคำนวนว่าที่ผ่านมาเคยมีกำไร จากเรามาเท่าไร ยังห่วงกำไรกับคนที่จะเป็นหนี้เสียแล้วด้วยหรือครับ ว่าจะช่วย hair cut หรือไม่ hair cut ก็คนมันไม่มีกำลังจะจ่าย ยังต้องดูกำไรรวมของลูกค้าที่เคยทำธุรกรรมกันมาอีก ถ้าเค้าไม่ช่วยเหลือ ผมก็คงเลือกไม่จ่าย รอให้ฟ้องมาเลยทีเดียวดีมั้ยครับ

ขอผู้รู้แนะนำด้วยฃ

1, รอฟ้องไปเลย
2. รอเกินสี่เดือน แล้วทิ้งเรื่องสักสองเดือนค่อยโทรไปเจรจา
3.รอเค้าโทรมาเสนอส่วนลดเอง
4. หาเงินให้ได้เต็มจำนวนที่เค้าขอ แล้วค่อยไปจ่าย ซึ่งอันนี้ถ้าทำได้ ทำไปนานแล้ว

เหมือนกันเลยค่ะ ยอดเราตอนนี้ 160,000 แล้ว เค้าลดให้แค่ 130,000 (หยุดมา 6 เดือนแล้ว จนท.แจ้งยอดนี้กับเราตลอด ตั้งแต่เดือนที่ 4 แล้วค่ะ ยอดไม่ขยับเลย) บอกเราว่าที่ลดได้แค่นี้เพราะเราผ่อนคืนได้แค่ 9 งวดเอง และไม่ได้กำไร บอกว่าพอหยุดชำระครบ 6 เดือนแล้วจะส่งฟ้องอัตโนมัติเลยค่ะ คือเดือนหน้าจะส่งฟ้องแล้วค่ะ โดยส่วนตัวไม่อยากให้ส่งฟ้องเพราะทะเบียนบ้านเราอยู่ตจว.ต้องเสียคชจ.เยอะ กลุ้มใจมากๆเลยค่ะ

ถูกต้องค่ะ เพราะพึ่งไปขึ้นศาลมาเมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมาค่ะ ยอดฟ้องรวมติดตามทวงถามทุกอย่าง รวมแล้วประมาณ 14XXXX แต่ยอดที่เราใช้จริง 12XXXX ยอดนั่นนู้นนี่ที่เรียกเก็บก็ตามนั้นค่ะ สองหมื่นนิดๆ ก่อนที่จะเข้าห้องคุยกับทนายค่ะขอลดค่าดอกค่าติดตาม ทวงถาม แต่ไม่เป็นผลค่ะ โทรเข้าสำนักงานอีกครั้งต่อรองไม่เป็นผลค่ะ จึงขอชี้แจงเองกับ ผู้พิพากษาค่ะ ท่านแจ้งว่ายอดเราสูงส่วนต่างประมาณนี้ ไม่แตกต่างค่ะ มีการ บวก ลบ คูณ หาร หน้าบัลลังเลยค่ะ เห็นเหตุพอสมควรจึงยินยอมเซ็นชำระ 36 งวดค่ะ ชำระให้ครบ มีมากจ่ายมากมีน้อยจ่ายน้อยไม่ต่ำกว่าเดือนละ 1000บาทค่ะ เหลือน้อยโทรขอปิดได้ค่ะ ในระหว่างที่ทำการชำระ 36 งวด ไม่มีดอกค่ะ ยอดกลมๆที่ฟ้องมาเลยไปหารชำระเอาค่ะ ท่านบอกเอาแบบนี้ก็ดีนะ ถ้าคุณเป็น KTC อ้างเคสก่อน ในระหว่างชำระ มีดอก 7.5% ด้วย ตัวนี้เราผ่อนยาว มีเงินก็รีบปิดไป ระยะยาวด้วย ประมาณนี้ค่ะ แต่อีกเจ้าประมาณแสนนิดๆค่ะ แต่ได้ส่วนลด 57XXXขึ้นชำระครั้งเดียว (เจรจามาก่อนมาศาลแล้วค่ะ แค่ต้องมาตามนัดศาลว่ายอมความแล้ว)ในความคิดเราคิดว่าทางบริษัทคำนวนดอกที่ได้จากเรามาเป็นระยะเวลาประมาณนึงค่ะ ถึงสามารถบอกเราว่าให้ได้ลดเท่าไหร่ประมาณนี้ ซึ่งแปลว่าจริงๆแล้วเราอาจจะจ่ายไปนานมากแล้วพอมาได้ส่วนลดจึงเหมือนได้ลด แต่ทางบริษัทเขามีประวัติว่าได้จากเราไปมากน้อยเท่าไหร่สามารถลดได้หรือไม่ได้ตามเพดานงวดที่เราชำระไปกี่สิบปี หรือแค่กี่เดือน ประมาณนี้ค่ะ สู้ๆนะคะ ไปศาลไม่น่ากลัว บรรยากาศเหมือนไปฟังบรรยายค่ะ นั่งดูคนนั้นทีคนนี้ทีค่ะ เหมือนเราสุดทางแล้ว เราต้องกล้าต่อไปค่ะ ตอนนี้ดิฉันเก็บจ่ายเป็นรายเดือนไปค่ะ เริ่ม เดือน มกราคมนี้ค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78995 โดย Mommam915
Replied by Mommam915 on topic ผมจะสู้ Umay+

lovedee เขียน: ผมเสียรู้ ยูเมะพลัส ผมหยุดจ่ายมา ครบสองเดือน โทรมาทุกวัน วันละ 5 รอบ บางวันเกือบสองทุ่มยังโทรมา ล่าสุด โทรมาแจ้งว่า อีกหนึ่งวันจะครบสองรอบบิลที่หยุดจ่าย ขอร้องให้ผมไปจ่ายเฉพาะดอกเบี้ย ส่วนต้นประมาณ 208,000 บาท จะคงไว้ เท่านั้น ให้ผมประคองจ่ายดอกอีก 3 งวดเท่านั้น ก็จะสามารถขอปิดบัญชีแบบมีส่วนลด แต่อยากให้รักษาประวัติไว้

ผมจึงไปจ่ายให้ตอนเย็นวันที่ 17 ซึ่งชนรอบบิลที่สองพอดี เจ้าหน้าที่แจ้งว่ารอบบิลทีสองไม่ต้องรีบก็ได้ทางบริษัทฯเราเข้าใจ ไว้มีตอนสิ้นเดือนค่อยจ่าย เราไม่คิดค่าปรับ แต่พอวันนี้วันที่ 19 เปลี่ยนเจ้าหน้าที่คนใหม่ มันกระหน่ำโทรมาเช้านี้สามรอบ บอกว่าครบรอบบิลแล้วขอให้ไปจ่าย ถ้าจ่ายช้าจะโดนดอกคิดเป็นรายวัน ยิ่งจ่ายช้าดอกยิ่งเพิ่ม ดูมันพูด

แล้วไอ้ที่เจ้าหน้าที่ท่านนั้นพูดมันไม่จริงเลย เชื่อไม่ได้ไม่น่าเสียรู้

ทุกท่านถ้าตัดสินใจหยุดจ่าย จงหยุดจ่ายไม่ว่าทางนั้นจะพูดอะไรช่างหัวมัน มันโกหกครับ แทนที่ผมหยุดจ่ายได้สองรอบแล้ว ต้องกลับไปเริ่มต้นใหม่ ผมเลยบอกหัวหน้ามันไป และ comment แรงๆ ว่าทำไมต้องหลอกให้ลูกค้าจ่ายทั้งที่เค้าไม่พร้อมจ่าย แต่เค้ายอมเชื่อคุณ ยอมเชื่อคำแนะนำบริษัท เพราะเค้าไม่อยากโกง ไม่อยากเบี้ยว แต่เค้าไม่พร้อมจริงๆ แต่เมื่อจ่าย ตามคำแนะนำ พอเปลี่ยนกะเจ้าหน้าที่รอบเดือนถัด ไป อะไรที่คนเก่าพูด ถือว่าเค้าให้ข้อมูลผิดๆ ต้องขอโทษแทน จงอย่าเชื่อนะครับ

หยุดจ่ายคือหยุดจ่าย มันอยากได้ไปฟ้องเอา ผมจะไม่จ่ายอีกแล้ว รอมาฟ้อง

จริง ๆเมื่อ ห้าปี ก่อนผมเคยเคลียส์บัตร ทั้งหมด 12 ใบยอดรวม 2.8 ล้าน เคลียส์ทั้งหมด 2 ปีกว่าก็หมด และขึ้นศาลมาประจำ ไม่ได้น่ากลัวอะไรเลย

รอบนี้แค่เป็นคนดี และไม่เคยมีประสบการณ์กับยูเมะ เลยลองดู จริงๆ ผมสงสารคนที่โทรมาทวงมากกว่า เพราะมักจะโดนผมด่าจนรีบวางสายไม่ทัน แต่บอกตรงๆ เราผิดที่เราชำระไม่ได้ ไม่ควรวีนเค้า แต่ถ้ามางี่เง่ากันมากๆ ก็จะจัดให้สักชุด เป็นแค่หนี้ ไม่ได้ฆ่าคนตายเว้ย

โดนค่ะ แค่เป็นหนี้ ไม่ได้ฆ่าคนตาย

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79037 โดย eakasak
Replied by eakasak on topic ผมจะสู้ Umay+
หยุดจ่าย ยูเมะพลัสมา 18 เดือนแล้ว ยังไม่ฟ้องเลย ยอด แสนกว่า

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79476 โดย jackTs
Replied by jackTs on topic ผมจะสู้ Umay+

คนอยากปลดแอก เขียน: วันนี้เข้ามาอัพเดทค่ะ หลังจากหยุดจ่ายมารวม2รอบบิลพอเริ่มรอบบิลที่ 3 easy buy ก็เสนอส่วนลดปิดยอดจากยอดล่าสุดประมาณ 395,000 บาท(ขอตัวเลขกลมๆนะคะ) มาที่ 190,000 เราตอบว่าไม่ไหวหรอกยอดเงินสูง เจ้าหน้าที่ก็พูดจาหว่านล้อมต่างๆนาๆ นู่นนี่นั่น แต่ยอดเปิดเกือบ 2 แสนเราไม่ไหวจริงๆ แต่ความจริง easy ให้มาถ้าคิดเป็นส่วนลดก็ 52% แล้ว คุยกันไปมาร่วม 2 สัปดาห์ สรุปจบที่ 150,000 ถ้วน ระยะเวลา 6 งวดๆแรก 35,000 เริ่มจ่ายงวดแรก 14/12/15 งวด 2-6 จ่ายอีกงวดละ 23,000 สรุปเป็นส่วนลดที่ 62%
ต้องขอขอบคุณแนวทางของสมาชิกทุกท่าน สำหรับการแชร์ประสบการณ์ ทำให้เรานำมาใช้เพื่อเป็นแนวทางได้เป็นอย่างดี ตอนนี้นัดวันจ่ายเงินที่หน้าเคาน์เตอร์ easy buy พร้อมกับรอหนังสือยืนยันการจ่าย ตามแนวทางที่ทราบมาค่ะ จึงจะจ่ายงวดแรก อยากจะบอกเพื่อนๆในชมรมนี้นะคะ ทุกอย่างเป็นไปได้ถ้าเรายึดมั่นตามแนวทางของชมรม ใจเย็นๆ อดทน หากเรามีเงินในมือพอ เราเสียงดังได้จริงๆ 2 เดือนเศษๆเรากำลังจะปลดหนี้ตัวแรกได้ และหวังว่าจะมีตัวอื่นตามมาค่ะ/ขอบคุณค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

อ้างอิงข้อมูลจาก
ทุกข์ใจมาก คิดไม่ตก
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43659&limitstart=20&Itemid=64#79464

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89329 โดย thenesta_test
Replied by thenesta_test on topic ผมจะสู้ Umay+
ชะตากรรมเดียวกันเลยนะครับ

ถุงยาง | durex | one touch | เพลย์บอย

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90783 โดย lovedee
สวัสดีครับทุกคน ผมเป็นเจ้าของกระทู้นี้ ในที่สุดวันนี้ที่รอคอยก็มาถึง เมื่อวานผมพาพ่อไปกินข้าวแถวเอกชัย ขับรถผ่านศาลแพ่งธนบุรี ที่เคยมาเมื่อหลายปีก่อน ตอน KTC ก็คิดในใจกูต้องมาอีกแล้วหรอ พอกลับถึงบ้าน ประหลาดใจมาก ตรง หมายศาลมาวันเดียวกัน เหมือนมีลางบอกเหตุ

ยอดผมประมาณ 207,000 รวมดอก รวมค่าธรรมเนียม ค่าทวงถาม ก็เกือบ 248,000 บาท
นัดไปศาลวันที่ 22 เดือนหน้า ถามว่าก็เครียดอยู่่เนื่องจากยังไม่มีเงินเลย เงินเดือนออกมาจ่ายทั้งขั้นต่ำ ในระบบ ตอนนี้อีก สองใบ และนอกระบบที่แฟนผมขยันไปสร้างมาเพิ่มแบบไม่สิ้นสุด ก็ไม่เหลือเงินเลยทั้งที่เงินเดือนออกมาวันเดียว จ่ายเกลี้้ยง

ไม่รู่้จะต่อรองอะไรได้บ้าง ปลงชีวิตมาก ชีวิตผมล้มเพราะเมียคนนี้มาสองรอบ และไม่มีทีท่าว่าเจ้าหล่อนจะสำนึก ใครมีคำแนะนำอะไรบ้างช่วยบอกมาบ้างนะครับ ช่วงนี้เครียดมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98030 โดย Maifar18
Replied by Maifar18 on topic ผมจะสู้ Umay+
ของเราก็เข้าเดือนที่ 2 หลอนกับเสียงโทรศัพท์มาก แต่ก็รับบ้างไม่รับบ้าง เราก็บอกยังไม่พร้อมจะจ่าย ยังไม่มี ถ้ามีจะจ่ายให้ จนท.ก็ถามจะพร้อมเมื่อไหร่ บลาๆๆๆๆ เดิมๆ ก็เลยตัดบทไป ว่ายังไม่ทราบว่าเมื่อไหร่ แต่ถ้ามีจะจ่ายไปให้ ตามนั้นแหละค่ะ แล้วเราก็ ตัดสายทิ้ง โทรมาแต่ละทีไม่ตำกว่า 5 นาที ปวดตับ ของเรา ยอดหนี้ 105,xxx ก็เข้าใจว่าเขาทำตามหน้าที่ของเขา แต่อดประสาทเสียไม่ได้

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98071 โดย Natalee T
Replied by Natalee T on topic ผมจะสู้ Umay+
ของเรายอด130,000 ยอดฟ้อง 150,000 ไม่เคยมีใครมายื่นส่วนลดเลย วันที่7/11/60 ไปขึ้นศาลใครเคยไปมีคำแนะนำใหม มีแฮร์คัทช่วงนี้ใหม เพราะเราคงใช้บัตรไม่ถึง 2 ปี หยุดจ่าย 1 ปีฟ้องทันที อุตส่าห์เก็บเงินไว้รอแฮร์คัท ไม่ลดฟ้องเลยที่เดียว

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98299 โดย padungkij
Replied by padungkij on topic ผมจะสู้ Umay+
ของผมเจอแต่เจ้าหน้าที่เชี้ยๆ โทรมา ของยูเมะหรืออีซีบายเนี่ยหละครับ มันบอกให้ไปทำยังไงก็ได้ให้ได้เงินมาจ่ายภายในวันนี้ เดี๋ยวนี้ ไม่งั้นมันจะแจ้งตำรวจมาจับดำเนินคดีตามกฏหมาย....."กฏหมายบ้าน.....มึงหรอ" พูดจาขู่ทุกอย่าง ยังไม่เคยเจอพูดจาดีๆสักตัว

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98335 โดย padungkij
Replied by padungkij on topic ผมจะสู้ Umay+
ยูเมะพลัสหรืออีซีบาย เจ้าหน้าที่พูดจาเหี้ยมาก ขอยันอีกเสียง สติแตกเพราะพวกมันไปหลายคนหละ หยุดจ่ายมันมา 5 เดือนหละ มันให้ไปทำสัญญาประนอมหนี้ จากที่เคยจ่าย 1300 เหลือจ่าย 1200 ต่อเดือน ฮืมมมม ไม่น่าเสียเวลาไปทำสัญญาประนอมหนี้เลย ลดให้ตั้ง 100 เหออออ ทนมันเห่าต่อไป เพราะตอนนี้ตกงาน+ไม่มีทรัพย์สินให้ยึด เพราะอาศัยวัดนอน รอต่อปายยยย

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.764 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena