ลากันทีกับหนี้ 1.3 ล้าน บทเรียนชีวิตที่ยิ่งใหญ่!!!!!

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87773 โดย IndyGirL

Audsri เขียน: วันนี้ลองโทรไปขอส่วนลด กรุงศรี อยากปิด ขอไปที่ 30,000

ยอดฟ้อง43,xxx ลดให้ได้เฉพาะดอกเบี้ย ต้องจบเงินต้น ที่37,xxx

ยังช่างใจอยู่ค่ะว่าจะไปศาลหรือรับข้อเสนอดี

เราคิดว่าถ้าเงินสะดวกก็ปิดไปเลยก็ดีนะคะ จะได้สบายใจแต่ถ้าไม่สะดวกเงินก้อนลองไปดูเงื่อนไขทำยอมที่แบงก์เสนอมาลองดูคะ

ปล. แต่ถ้าไม่ทีทรัพย์สิน ไม่มีบ้านที่ผ่อน อยู่ปล่อยอายัติเงินเดือนก็จะดีนะคะเพราะเจ้าถัดๆ ไปก็ต้องรอต่อคิวอายัติต่อ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87783 โดย Audsri

IndyGirL เขียน:

Audsri เขียน: วันนี้ลองโทรไปขอส่วนลด กรุงศรี อยากปิด ขอไปที่ 30,000

ยอดฟ้อง43,xxx ลดให้ได้เฉพาะดอกเบี้ย ต้องจบเงินต้น ที่37,xxx

ยังช่างใจอยู่ค่ะว่าจะไปศาลหรือรับข้อเสนอดี

เราคิดว่าถ้าเงินสะดวกก็ปิดไปเลยก็ดีนะคะ จะได้สบายใจแต่ถ้าไม่สะดวกเงินก้อนลองไปดูเงื่อนไขทำยอมที่แบงก์เสนอมาลองดูคะ

ปล. แต่ถ้าไม่ทีทรัพย์สิน ไม่มีบ้านที่ผ่อน อยู่ปล่อยอายัติเงินเดือนก็จะดีนะคะเพราะเจ้าถัดๆ ไปก็ต้องรอต่อคิวอายัติต่อ

ตอนนี้มีผ่อนบ้านอยู่ค่ะเป็นชื่อร่วม. เพิ่งผ่อนได้2ปี เงินในมือตอนนี้มี อยู่ส่วนหนึ่ง ขาดอีกนิดหน่อย ถ้าปิดคงต้องหาเพิ่ม เคยลองถามว่าทางแบงค์มีนโยบายยังไง. นางบอกผ่อนไม่เกิน1 ปี. ดอกเบี้ย7.5. แบบนี้เป็นยังไงบ้างคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87788 โดย IndyGirL

Audsri เขียน:

ตอนนี้มีผ่อนบ้านอยู่ค่ะเป็นชื่อร่วม. เพิ่งผ่อนได้2ปี เงินในมือตอนนี้มี อยู่ส่วนหนึ่ง ขาดอีกนิดหน่อย ถ้าปิดคงต้องหาเพิ่ม เคยลองถามว่าทางแบงค์มีนโยบายยังไง. นางบอกผ่อนไม่เกิน1 ปี. ดอกเบี้ย7.5. แบบนี้เป็นยังไงบ้างคะ

ของเรายอด 55405 เฟิสช้อยก็ได้เงื่อนไขประมาณนี้คะ 7.5% ผ่อน 2000*24 เดือน งวดสุดท้ายเหลือเท่าไหร่เคลียให้จบ เราตกลงไปเพราะคิดว่าพอไหวถ้ายอดนี้เราทำงานเกี่ยวข้องกับเงินไม่อยากให้ไปถึงอายัติเงินเดือนถ้าไม่จำเป็น เราไม่มีทรัพย์สินอะไรเลย

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88439 โดย IndyGirL
19/08/59

สินเชื่อกรุงศรี เงียบบบบบบบ

TMB สินเชื่อกลับมาทวงแล้วติดต่อจาก สนง.เออาร์ สักอย่างฟังไม่ชัด
** เสนอให้ปิดผ่อนประมาณ 1ปี โดยที่งวดแรกต้องจ่ายเยอะหน่อย 2-3 หมื่น แล้วแบ่งจ่ายที่เหลือ (คิดจากต้น 146,000 ลดแต่ดอกเบี้ยที่ค้างมา)
** อีกเงื่อนไขคือาจ่ายยอดที่ค้างค่างวดมา แล้วผ่อนต่อไปตามปกติ
โหดใช่เล่นนะเจ้านี้ :say: :say:

SCBT บัตรเครดิตที่ทำเรือง H/C แบ่งจ่าย ยังคงติดต่อเราว่าถ้ามีเงินก้อนให้มาขอลดเพิ่มเพื่อปิดจบในทีเดียวได้เลย เจ้าหน้าที่ดูแลคนนี้น่ารักดีคะ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88632 โดย IndyGirL
24/08/59

สินเชื่อกรุงศรี กลับมาแล้วจ้าหลังจากที่คุยตกลงกันล่าสุดคือสิ้นเดือน กค. ขอส่วนลดไปเพราะตอนนั้นมีเงินปิดแต่จำกัด เจ้านี้ลดให้แค่เท่าเงินต้นเลยไปปิด UOB ที่ฟ้องก่อนดีกว่าจบปัญหาเป็นรายๆ ไป ^^ ^^

มาวันนี้ยอดพุ่งไป 195,600 ลดให้ 160,000 ครั้งที่แล้วแสนสามยังไม่มีเงินจะปิดเลย นี่ไม่เรียกว่าลดเลยนะคะเนี่ย หรือผ่อน 12งวดจากยอด 170,000 โหดจิง ๆ :เฮ้อ: :เฮ้อ:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88750 โดย มีหวัง
คุณIndyGirl. รบกวนถามค่ะ พอทราบไหมคะว่า
ถ้าเราเลื่อนศาลออกไป. รอบต่อมาที่ไปศาลทนายยังเสนอยอมไหมคะ
ถ้าไม่เสนอเราสามารถทำยอมด้วยเงื่อนไขที่ได้รับตอนมาศาลครั้งแรกได้ไหมคะ. ขอบคุณค่ะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88753 โดย IndyGirL

มีหวัง เขียน: คุณIndyGirl. รบกวนถามค่ะ พอทราบไหมคะว่า
ถ้าเราเลื่อนศาลออกไป. รอบต่อมาที่ไปศาลทนายยังเสนอยอมไหมคะ
ถ้าไม่เสนอเราสามารถทำยอมด้วยเงื่อนไขที่ได้รับตอนมาศาลครั้งแรกได้ไหมคะ. ขอบคุณค่ะ

ของเราเคสเฟิร์สช้อย เลื่อนไป 1 ครั้ง เงื่อนไขทำยอมความเหมือนเดิมคะ แต่เปลี่ยนวันที่ในการชำระคะ เหมือนตอนแรก นัดวันที่ 9 ชำระงวดแรกเดือนถัดไปภายในวันที่ 9 :เฮ้อ: :เฮ้อ:

แต่นัดถัดมาวันที่ 20 เค้าก็ให้ชำระงวดแรก วันที่ 20 เดือนถัดไปเลยคะ เราต่อรองเรื่องวันชำระด้วยนะคะแต่ทางทนาย ไม่ได้ๆๆๆ อย่างเดียวมีการบอกก็ให้เอาเงินเดือนสิ้นเดือนนี้ไว้จ่ายสิครับ แหม่พูดง่ายจริงนะพ่อคุณ แต่ของเราเงินเดือนออกทุก 15 วันเลยปล่อย ๆ ไปเหนื่อยจะต่อรอง

:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88756 โดย มีหวัง

มีหวัง เขียน: คุณIndyGirl. รบกวนถามค่ะ พอทราบไหมคะว่า

ของเราเคสเฟิร์สช้อย เลื่อนไป 1 ครั้ง เงื่อนไขทำยอมความเหมือนเดิมคะ แต่เปลี่ยนวันที่ในการชำระคะ เหมือนตอนแรก นัดวันที่ 9 ชำระงวดแรกเดือนถัดไปภายในวันที่ 9 :เฮ้อ: :เฮ้อ:

แต่นัดถัดมาวันที่ 20 เค้าก็ให้ชำระงวดแรก วันที่ 20 เดือนถัดไปเลยคะ เราต่อรองเรื่องวันชำระด้วยนะคะแต่ทางทนาย ไม่ได้ๆๆๆ อย่างเดียวมีการบอกก็ให้เอาเงินเดือนสิ้นเดือนนี้ไว้จ่ายสิครับ แหม่พูดง่ายจริงนะพ่อคุณ แต่ของเราเงินเดือนออกทุก 15 วันเลยปล่อย ๆ ไปเหนื่อยจะต่อรอง

:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ขอบคุณคร้า. ตั้งใจจะไปเลื่อนศาลของ TmB. กับ. บัตรโลตัส หน่ะค่ะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88934 โดย IndyGirL
ไปศาลนัดของ UOB วันนี้ผู้พิพากษาโหดได้ใจเลยคะ เนื่องจาก UOB ส่งเด็กฝึกงานมายื่นเอกสาร น่าจะเกี่ยวกับถอนฟ้อง แล้วก็รับมอบอำนาจของทนาย แล้วทำมาผิด

:upset: :upset:

หลังจากนั้น ท่านก็บ่น อบรม เทศนา ทนายในห้องอีกเป็นชุดๆๆๆ ทั้งห้องนั่งเงียบกริบ เราได้แต่นั่งฟัง ๆ พยักหน้าตาม ได้ความว่าก่อนหน้านี้ เจ้าหนี้ได้มายื่นถอนฟ้องให้แล้วแต่เขียนทำนองว่า ไม่ติดใจบังคับคดี ท่านบอกว่ามันผิด คดีไม่ได้อยู่ในขั้นนั้น ให้เอาไปแก้แล้วนี่มาก็ผิดอีก มันต้องใช้เอกสารว่าอะไรสักอย่าง เราก็ฟังไม่ทัน เนื่องจากเรายื่นคำให้การสู้คดี จึงต้องเป็นเอกสารอีกอัน

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88935 โดย tp9940
สู้ๆครับ ใกล้เป็นไท แล้ว ผมเข้ามาอ่านเรื่องของคุณ Indygirl บ่อยได้แนวทางในการปลดหนี้ดีมาก

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88941 โดย AAEYAEY
เข้ามาให้กำลังใจค่ะ

ของ AAEY เอง TMB. ก็โหดในความรู้สึก ไม่ได้ลด 30 - 40 % แบบเพื่อน ๆ มีแต่เสนอแบ่งจ่ายหยุดดอกเบี้ย (ลดให้แต่ดอกเบี้ย เท่านั้น) งวดแรกต้องจ่ายมากที่สุดประมาณยอดค้างชำระ เดือนที่เหลือก็เฉลี่ยกันไป เหมือนของคุณ IndyGirl เลย

พอฟ้องขึ้นศาล อ่านของเพื่อน ๆ สมาชิก ดอกเบี้ยตั้ง 12% มากกว่า KTC คิดแค่ 10%

ของ AAEY เลยยอม ๆ ไป จ่าย 10 เดือน ตอนนี้ จ่ายไป 2 เดือนแล้วค่ะ อีกอึดใจ

คุณ IndyGirl สู้ สู้นะค่ะ จะหมดหนี้ เป็นไท กันแล้ว อดทนกันอีกนิดนึง :cheer:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89086 โดย rainy2016
แวะมาให้กำลังใจ Indy จะหมดหนี้แล้ว เก่งจริงๆ อีกไม่นานเกินรอ สู้ๆ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89095 โดย badzmaru
มารอฟัง ประสบการณ์ TMB กับ กรุงศรีค่ะ เพราะเหลือ2ตัวนี้ เจ้าหนี้ก็แสนจะเงียบ แต่ดอกเบี้ยวิ่งไม่หยุด

:hurt: :hurt: :hurt:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89108 โดย tp9940

IndyGirL เขียน: ในที่สุด H/C ใบแรกก็มาซะที ได้เอกสาร มาน่าจะถูกต้องแล้วละคะ งวดแรก วันนี้เลย 9 มีนา 58
ไม่ทราบว่า ถ้าจ่ายครบแล้วต้องมีเอกสารจากทางเจ้าหน้าที่อีกมั้ยว่าปิดหมดแล้ว

คุณอินดี้ครับ ไม่ทราบเค้าส่งเอกสารไปที่บ้าน หรือ คุณอินดี้ไปรับเองที่ศูนย์บริการลูกค้าครับ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89110 โดย IndyGirL

tp9940 เขียน:

IndyGirL เขียน: ในที่สุด H/C ใบแรกก็มาซะที ได้เอกสาร มาน่าจะถูกต้องแล้วละคะ งวดแรก วันนี้เลย 9 มีนา 58
ไม่ทราบว่า ถ้าจ่ายครบแล้วต้องมีเอกสารจากทางเจ้าหน้าที่อีกมั้ยว่าปิดหมดแล้ว

คุณอินดี้ครับ ไม่ทราบเค้าส่งเอกสารไปที่บ้าน หรือ คุณอินดี้ไปรับเองที่ศูนย์บริการลูกค้าครับ

ของเราให้เค้าแฟกมาให้คะ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89135 โดย yaowa3455
ของเค้ายูโอบี ยอดหยุด 5 เดือนต้นบวกดอกเบี้ย รวมแล้ว 141,000 บาท ธนาคารลดเหลือ 102,500 บาทโดยผ่อนชำระ 5 งวด เดือนละ 20,500 บาทซึ่งต้องชำระตรงกันทุกเดือน ก่อนจะปิด ธนาคารได้ขอสำเนาบัตประชาชน กับหนังสือเซนยินยอมเปิดเผยเครดิต เพื่อเชคภาระหนี้สิน โดยธนาคารแจ้งว่า ต้องชำระให้ครบ 5 งวด เมื่อครบแล้ว ธนาคารจะออกหนัง ปิดบัญชีให้ แบบนี้ เราสามาถชำระได้เลยไหมคะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89143 โดย ใจดี
คุณ indy girl ใจดีสอบถามเรื่องเอกสารเงือนใขการจ่าย H/C

1. เราต้องได้รับเอกสารก่อนการจ่ายเงินงวดแรกหรือไม่

2. ค่างวดเราให้เค้ากำหนด หรือเรากำหนดเอง แต่เค้าบอกว่าให้เราจ่ายงวดแรก 8000

ส่วนงวดต่อไป กำหนดเอง แต่งวดสุดท้ายต้องปิดหมด แบบนี้ถูกหรือไม่ถูกค่ะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89165 โดย yaowa3455
สอบถามคะ เค้าเปนหนีเฟิสช้อย 68,000 เมื่อ 10 สิงหาที่ผ่าน ผ่านเข้าเดือนที่ 5 ได้ตอบตกลงจ่ายโอเคกับส่วนลดที่เค้าลดให้ จาก 68000 เหลือ 46,000 ทางเจ้าหน้าที่ออกเอกสารส่งมาตามที่อยู่ให้พร้อม และบอกว่า ส่วนลดสามารถขอได้แค่ครั้งเดียวเท่านั้น และวันนั้น พอดีกับธนาคารกรุงไทย โทรมาให้ไปเคลียหนี้ เบยไม่ได้ไปจ่ายของ เฟิสช้อย แล้ว วันนี้ 7/9/59 เข้าเดือนที่ 6 ทางบริษัทลีดเดอร์ได้ โทมาบอก ให้ชำระเข้าไปก่อน 12/9 สัก 3,400 บาท เพื่อที่ทางบริษัทลีดเดอร จะยืดเรื่องให้ แล้วค่อยมาตกลงกันอีกทีว่าจะชำระคืนยังงัย เค้าเลยถามไปว่า ถ้างั้นขอเปนส่วนลดปิดบัต ผ่อนเปนงวดได้ไหม ทาง บริษัทลีดเดอบอกว่าไม่ได้ เพราะเคยขอไปแล้วแล้วผิดนัดชำระ ต้องจ่ายไปสัก 5-6 เดือนก่อนแล้วจึงขอส่วนลดปิดบัญชีได้อีกครั้ง มันจริงเหรอคะ ที่เราจะขอไม่ได้แล้ว เครียดมากเลยคะตอนนี้

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89167 โดย IndyGirL

yaowa3455 เขียน: ของเค้ายูโอบี ยอดหยุด 5 เดือนต้นบวกดอกเบี้ย รวมแล้ว 141,000 บาท ธนาคารลดเหลือ 102,500 บาทโดยผ่อนชำระ 5 งวด เดือนละ 20,500 บาทซึ่งต้องชำระตรงกันทุกเดือน ก่อนจะปิด ธนาคารได้ขอสำเนาบัตประชาชน กับหนังสือเซนยินยอมเปิดเผยเครดิต เพื่อเชคภาระหนี้สิน โดยธนาคารแจ้งว่า ต้องชำระให้ครบ 5 งวด เมื่อครบแล้ว ธนาคารจะออกหนัง ปิดบัญชีให้ แบบนี้ เราสามาถชำระได้เลยไหมคะ

ของอินดี้เอง เคยปิดแบบแบ่งจ่ายของ UOB แต่ได้เอกสาร H/C มาก่อนที่จะจ่ายงวดแรก ซึ่งมันประมาณเดือน สิงหาคม 2558
:ลั่ลล้า: แต่พอมาปิดล่าสุดปีนี้ กค.59 ปิดงวดเดียวโดยการปิดที่สาขาที่นัดกับเจ้าหน้าที่ว่าจะเข้าไปชำระ พอชำระเสร็จให้สาขาแฟกซ์ใบจ่ายเงินให้ คนที่เราติดต่อแล้วสักพักเค้าจะส่งอีเมลล์ใบยืนยันการปิดบัญชีกับเราทันทีคะ แต่เคสเราปิดหลังโดนฟ้องจะมีเอกสารอีกชุดให้เซ็นเพิ่มคะ

ส่วนของคุณ อินดี้เองไม่แน่ใจจริง ๆคะ ว่าปัจจุบันเค้าทำเอกสารแบบไหน

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89168 โดย IndyGirL

ใจดี เขียน: คุณ indy girl ใจดีสอบถามเรื่องเอกสารเงือนใขการจ่าย H/C

1. เราต้องได้รับเอกสารก่อนการจ่ายเงินงวดแรกหรือไม่

2. ค่างวดเราให้เค้ากำหนด หรือเรากำหนดเอง แต่เค้าบอกว่าให้เราจ่ายงวดแรก 8000

ส่วนงวดต่อไป กำหนดเอง แต่งวดสุดท้ายต้องปิดหมด แบบนี้ถูกหรือไม่ถูกค่ะ

ของเรารอได้รับเอกสารก่อนเท่านั้นคะ (UOB จ่ายก่อนแต่ได้ใบปิดทันทีที่ชำระเสร็จ อีกเจ้าคือแสตนดาร์ดที่ได้ใบตามหลังแต่เช็คไปยังธนาคารก่อนขำระเข้าไป)

เงื่อนไขการผ่อนแล้วแต่ต่อรองคะ ของเราส่วนมากถ้าหารเฉลี่ยแล้วต่องวดหนัก เจ้าหน้าที่เค้าก็จะให้ไปหนักที่งวดสุดท้ายคะ

ทั้งนี้แต่ละแบงก์เราไม่มั่นใจว่าเงื่อนไขจะเหมือนกันรึป่าวนะคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.824 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena