ลากันทีกับหนี้ 1.3 ล้าน บทเรียนชีวิตที่ยิ่งใหญ่!!!!!

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #81039 โดย น้าชู

IndyGirL เขียน: วันนี้ไปศาลนัดรอบ 2. ของเฟิร์สช้อย ตั้งใจไปทำยอมอยู่แล้วถ้าเงื่อนไขเดิม สรุปก็ได้ที่จากยอดฟ้อฃผ่อน 2000x24 เดือน. เดือนสุดท้ายต้องปิดจบ ดอกเบี้ย 7.5% ของต้น44,500บาท ถึงศาล 8.30เป๊ะ ๆคุยกับทนาย แค่แปปเดียวเสร็จ แต่ต้องไปรอห้องไกล่เกลี่ย กับรอผู้พิพากษาอีกพักใหญ่ๆ เสร็จ เวลา. 9.40 น
คิดเอาไว้ว่าถ้าเป็นยอดใหญ่ๆเยอะ ๆคงไม่ทำยอมเพราะคงผ่อนได้ไม่ตลอดรอดฝั่งแน่ๆ แต่อันนี้เห็นว่ายอดพอไหวแล้วอีกอย่าง2ปี น่าจะพอถูไถได้

สู้ๆครับ MY IDOL
ผมเริ่มโดนทวงหนักขึ้น หนักขึ้น ก็นั้นล่ะครับ ยอกสูงๆทั้งนั้นเลย
ใครจะเป็น เจ้าแรกที่ผมจะ H/C น้า

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #81076 โดย IndyGirL

panyakisan เขียน: สู้ ๆ นะคะ เอาใจช่วยค่ะ

ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ. สู้ๆ เช่นกันคะขอให้หมดหนี้ในเร็ววันนะคะ (o_O)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #81077 โดย IndyGirL

น้าชู เขียน:

IndyGirL เขียน: วันนี้ไปศาลนัดรอบ 2. ของเฟิร์สช้อย ตั้งใจไปทำยอมอยู่แล้วถ้าเงื่อนไขเดิม สรุปก็ได้ที่จากยอดฟ้อฃผ่อน 2000x24 เดือน. เดือนสุดท้ายต้องปิดจบ ดอกเบี้ย 7.5% ของต้น44,500บาท ถึงศาล 8.30เป๊ะ ๆคุยกับทนาย แค่แปปเดียวเสร็จ แต่ต้องไปรอห้องไกล่เกลี่ย กับรอผู้พิพากษาอีกพักใหญ่ๆ เสร็จ เวลา. 9.40 น
คิดเอาไว้ว่าถ้าเป็นยอดใหญ่ๆเยอะ ๆคงไม่ทำยอมเพราะคงผ่อนได้ไม่ตลอดรอดฝั่งแน่ๆ แต่อันนี้เห็นว่ายอดพอไหวแล้วอีกอย่าง2ปี น่าจะพอถูไถได้

สู้ๆครับ MY IDOL
ผมเริ่มโดนทวงหนักขึ้น หนักขึ้น ก็นั้นล่ะครับ ยอกสูงๆทั้งนั้นเลย
ใครจะเป็น เจ้าแรกที่ผมจะ H/C น้า

โหยยยดีใจได้เป็น idol กะเค้าด้วย 555++ ยังไงก็ขอให้ได้HC เจ้าแรกในเร็ววันนะคะ :สู้ๆ:

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81149 โดย IndyGirL
28/01/59

เงินเดือนออกปุปไม่ทันจะได้ขื่นชม ต้องรีบวิ่งไปจ่ายปิดหนี้ซะแล้ว
SCBT บัตรกดเงินสด 15,000 จ่ายเป็นงวดที่ 2. ปิดจบกันซะที
Citi ready &บัตรเครดิต ผ่านไปได้ครึ่งทางใกล้หมดแล้ว
UOB. บัตรกดเงินสด งวดที่6/10. ใกล้ถึงฝั่งฝันแล้ววว
อีกไม่กี่เดือนแล้วสินะเราก็จะจบสนิทกับเครือciti. :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81163 โดย น้าชู

IndyGirL เขียน: 28/01/59

เงินเดือนออกปุปไม่ทันจะได้ขื่นชม ต้องรีบวิ่งไปจ่ายปิดหนี้ซะแล้ว
SCBT บัตรกดเงินสด 15,000 จ่ายเป็นงวดที่ 2. ปิดจบกันซะที
Citi ready &บัตรเครดิต ผ่านไปได้ครึ่งทางใกล้หมดแล้ว
UOB. บัตรกดเงินสด งวดที่6/10. ใกล้ถึงฝั่งฝันแล้ววว
อีกไม่กี่เดือนแล้วสินะเราก็จะจบสนิทกับเครือciti. :สู้ๆ: :สู้ๆ:

สวัสดีครับคุณIndyGirL
ผมว่าดีกว่าสมัยก่อนน๊ะครับ เงินเดือนออกปุ๊บจ่ายหนี้บัตร
4-5วัน กดออกมาอีกและ หนี้ไม่หมดแถมได้เพิ่มดอกเบี้บ ค่ากด
ค่าธรรมเนียม ฯลฯ
แต่ครั้งนี้ จ่ายเพื่อความเป็นไท ปลดแอกพันธ 555..
ดีใจด้วยครับ ใกล้หมดแล้ว
ส่วนผม วันนี้ 8.20 เริ่มจาก
K bank
uob
citi
โทรกันจัง คิดถึงกันจิง เบยช่วงนี้ ช่างเนื้อหอม กว่าตอนเป็นหนุ่มอีก

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81192 โดย IndyGirL

ผมว่าดีกว่าสมัยก่อนน๊ะครับ เงินเดือนออกปุ๊บจ่ายหนี้บัตร
4-5วัน กดออกมาอีกและ หนี้ไม่หมดแถมได้เพิ่มดอกเบี้บ ค่ากด
แต่ครั้งนี้ จ่ายเพื่อความเป็นไท ปลดแอกพันธ 555..
K bank
uob
citi
โทรกันจัง คิดถึงกันจิง เบยช่วงนี้ ช่างเนื้อหอม กว่าตอนเป็นหนุ่มอีก

หมุนเงินมานานร่วม ๆ 10 ปีเป็นลูกค้าช้นดี พอกันทีเหนื่อยเหลือเกิน หยุดจ่ายมาปีนิด ๆ ค่อย ๆ ทยอยปิดไปเรื่อย ๆ เครียดบ้างเป็นบางครั้งก็อดทนกันไป อย่างที่น้าชูว่า ดีกว่าหาเงินจ่ายแต่ดอกเบี้ยเค้าอย่างเดียวหนี้ไม่มีวันหมดแน่ ๆ :เฮ้อ: :เฮ้อ:

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81204 โดย น้าชู

IndyGirL เขียน:

K bank
uob
citi

หมุนเงินมานานร่วม ๆ 10 ปีเป็นลูกค้าช้นดี พอกันทีเหนื่อยเหลือเกิน หยุดจ่ายมาปีนิด ๆ ค่อย ๆ ทยอยปิดไปเรื่อย ๆ เครียดบ้างเป็นบางครั้งก็อดทนกันไป อย่างที่น้าชูว่า ดีกว่าหาเงินจ่ายแต่ดอกเบี้ยเค้าอย่างเดียวหนี้ไม่มีวันหมดแน่ ๆ :เฮ้อ: :เฮ้อ:

เข้ามาให้กำลังใจกันครับ คุณIndyGirL
ต่างคนต่างให้กำลังใจกัน ทั้งไม่เคย
รู้จักกัน ไม่เคยเห็นหน้ากัน แต่พวกเราจะสู้ไปด้วยกันครับ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81302 โดย IndyGirL
02/02/59

ปิดบัตรกดเงินสดแสตนดาร์ด ไปสด ๆ ร้อน ๆ เมือปลายเดือนมกราคม พอต้นเดือนนี้ทั้งบัตรเครดิต และ สินเชื่อกระหน่ำทวงมาก ให้ส่วนลดมาแต่ยังไม่มีเงินปิด เลยไม่ได้ต่อรองอะไรไป บอกรอปลายเดือนเผื่อจะโชคดีได่โบนัสเยอะ ๆ กะเค้ามั่ง

สินเชื่อ แสตนดาร์ด ยอด 150,000 ลดเหลือ 90,000 เราสังเกตว่ายอดดอกเบี้ยเค้าจะไม่ตรงกับที่เราคำนวนเหมือนว่าพอส่งออกสำนักงานกฏหมายดอกเบี้ยจะหยุดเดืน แต่พอฟ้องคงจัดเต็มแหละ

บัตรเครดิตแสตนดาร์ด ก็เสนอลด เหลือเท่าไหร่ไม่ได้จำชอบโทรเข้าที่ทำงานตอนเรายุ่ง ๆ :upset:

CIMB โทรมาเสนอลดเมือเดือนที่แล้ว ปฏิเสธไปว่าไม่มีจริง ๆ นางก็ไม่เซ้าซี้นะคะ ทำเสียงแข็ง ๆ วางสายไปเลย เจ้านี้ลดน้อยมาก 80,000 เสนอลดที่ 55,000 แบ่งจ่ายได้แต่ไม่ได้ถามเงื่อนไขเพราะไงก็ไม่มี
:pray: :pray:

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81479 โดย Jomsoon12

สวัสดีคะ คุณ indygirl คุณถือเป็นตัวอย่างและได้ศึกษามานานรบกวนสอบถามค่ะ พอดีโดน ktc ฟ้อง ยอดหยุดประมาณ 35,000 บาท ยอดฟ้อง ราวๆ 48,000 บาท อยากสอบถามว่าถ้าเราขอศาลลดดอกเบี้ยได้หรือเปล่าค่ะ แล้วเราต้องจ่ายค่าทนายฝ่ายโจทย์หรือไม่ พอดีว่าจะไปยอมความหน้าศาล เพราะคิดว่าสู้คดีก็คงไม่ชนะ อีกทั้งเจ้านี้ขึ้นชื่อในเรื่องของไม่มีส่วนลด รบกวนแนะนำหน่อยนะคร้าาาา (o_O) (o_O)

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81490 โดย IndyGirL
ประสบการณ์กับKTC ไม่มีเลยคะ แต่เท่าที่อ่านศึกษามา ถ้ากรณีไกล่เกลี่ยทางบัตรเค้าจะมีเงื่อนไขการผ่อนชำระมาให้เราเลยคะผ่อนกี่งวด งวดละเท่าไหร่โดยที่มีส่วนลดเฉพาะดอกเบี้ยให้แต่มากน้อยเท่าไหร่ ไม่แน่ใจคะ. เพื่อนๆบางคนเงื่อนไขผ่อนได้ถึง 36งวดเลยนะคะ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81548 โดย IndyGirL
09/02/16

ไม่อยากจะเชื่อว่าเราดีใจที่เจ้าหนี้โทรหา :laughing: :laughing:
รออยู่เลยกสิกรเคยเสนอลดมาเมื่อเดือน มกรา ตอนนั้นไม่มีเงิน แต่พอเดือนนี้มีความหวังรอโบนัสสิ้นเดือนอยากจะปิดสักตัวเลยมองไปที่กสิกร จาก 3เจ้าที่เสนอลด กสิกรลดเยอะสุดยอดวิ่งไปถึง 13xxxx. เสนอมาที่ 59,000 บาท ถ้ามีเงินพอก็ตั้งใจจะปิดเจ้านี้ก่อนเลย
SCBT และ. CIMB และ. UOB. รอไปก่อนนะคะ ถ้าพลาดจากกสิกรค่อยว่ากันใหม่
สินเขื่อกรุงศรี เงียบไปนานมากกกกก :เฮ้อ:

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81549 โดย phatth

IndyGirL เขียน: 09/02/16

ไม่อยากจะเชื่อว่าเราดีใจที่เจ้าหนี้โทรหา :laughing: :laughing:
รออยู่เลยกสิกรเคยเสนอลดมาเมื่อเดือน มกรา ตอนนั้นไม่มีเงิน แต่พอเดือนนี้มีความหวังรอโบนัสสิ้นเดือนอยากจะปิดสักตัวเลยมองไปที่กสิกร จาก 3เจ้าที่เสนอลด กสิกรลดเยอะสุดยอดวิ่งไปถึง 13xxxx. เสนอมาที่ 59,000 บาท ถ้ามีเงินพอก็ตั้งใจจะปิดเจ้านี้ก่อนเลย
SCBT และ. CIMB และ. UOB. รอไปก่อนนะคะ ถ้าพลาดจากกสิกรค่อยว่ากันใหม่
สินเขื่อกรุงศรี เงียบไปนานมากกกกก :เฮ้อ:

ได้ลดเยอะมากสำหรับกสิกร ตั้งตารอโอกาสดีๆอย่างนี้เช่นกัน ยอดเยี่ยมมากค่ะ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81608 โดย Debtboy
สอบถามหนี้ cimb ให้ส่งเอกสารตามยอดที่คุยกัน ทางบ.ทวงหนี้ บอกว่าจะเสนอทางแบ๊งค์ให้ แต่ให้เรายื่นเอกสาร หนังสือขอส่วนลด สำเนาบัตร ปชช. ภาระหนี้ต่างๆ พร้อมระบุว่าทำงานที่ไหน เงินเดือนเท่าไหร่ เรา็ส่งเอกสารไปตอนเช้า ตอนบ่ายโทรกลับมาบอกว่าแบ๊งไม่อนุมัติ
ท่านใดเคยเจอเคสแบบนี้บ้างครับ เขาต้องการอะไรจากเรา
และผู้พิจารณาส่วนลดสินเชื่อเป็นทางแบ๊งค์หรือ บ.ทวงหนี้

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81616 โดย IndyGirL

Debtboy เขียน: สอบถามหนี้ cimb ให้ส่งเอกสารตามยอดที่คุยกัน ทางบ.ทวงหนี้ บอกว่าจะเสนอทางแบ๊งค์ให้ แต่ให้เรายื่นเอกสาร หนังสือขอส่วนลด สำเนาบัตร ปชช. ภาระหนี้ต่างๆ พร้อมระบุว่าทำงานที่ไหน เงินเดือนเท่าไหร่ เรา็ส่งเอกสารไปตอนเช้า ตอนบ่ายโทรกลับมาบอกว่าแบ๊งไม่อนุมัติ
ท่านใดเคยเจอเคสแบบนี้บ้างครับ เขาต้องการอะไรจากเรา
และผู้พิจารณาส่วนลดสินเชื่อเป็นทางแบ๊งค์หรือ บ.ทวงหนี้

ปกติน่าจะส่งแค่พวกใบแจ้งหนี้. บัตรประชาชนคะไม่น่าต้องส่งเกี่ยวกับที่ทำงานและรายได้ ได้ยินเคส CIMB ของเพื่อนในชมรมนี้แหละคะ ว่าให้เราส่งเอกสารไป สุดท้ายไม่อนุมัติทั้งๆ ที่ยอดนั้นมันเสนอมาเอง แล้วพอหลังจากนั้นไม่นานก็ได้รับหมายศาลเลยคะ ไม่แน่ใจเคสของคุณ leadglass. หรือคุณ taeyon อ่ะคะ

แต่ทั้งนี้อาจจะไม่เหมือนกันเสมอไปนะคะ.

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81630 โดย Debtboy

IndyGirL เขียน:

Debtboy เขียน: สอบถามหนี้ cimb ให้ส่งเอกสารตามยอดที่คุยกัน ทางบ.ทวงหนี้ บอกว่าจะเสนอทางแบ๊งค์ให้ แต่ให้เรายื่นเอกสาร หนังสือขอส่วนลด สำเนาบัตร ปชช. ภาระหนี้ต่างๆ พร้อมระบุว่าทำงานที่ไหน เงินเดือนเท่าไหร่ เรา็ส่งเอกสารไปตอนเช้า ตอนบ่ายโทรกลับมาบอกว่าแบ๊งไม่อนุมัติ

ปกติน่าจะส่งแค่พวกใบแจ้งหนี้. บัตรประชาชนคะไม่น่าต้องส่งเกี่ยวกับที่ทำงานและรายได้ ได้ยินเคส CIMB ของเพื่อนในชมรมนี้แหละคะ ว่าให้เราส่งเอกสารไป สุดท้ายไม่อนุมัติทั้งๆ ที่ยอดนั้นมันเสนอมาเอง แล้วพอหลังจากนั้นไม่นานก็ได้รับหมายศาลเลยคะ ไม่แน่ใจเคสของคุณ leadglass. หรือคุณ taeyon อ่ะคะ

แต่ทั้งนี้อาจจะไม่เหมือนกันเสมอไปนะคะ.

พนักงานก็แจ้งก่อนส่งแล้วว่าอาจจะไม่ได้อนุมัต อยากทราบว่าอำนาจอนุมัติเป็นของแบ๊งค์หรือว่าเป็นของ บ.ทวงหนี้ครับ แล้วจะเอาข้อมูลเราไปทำอะไรครับ

พอผมปฏิเสฐไป เขาแจ้งว่าอันนี้เสนอสุดท้ายแล้วแต่ไม่ได้บอกว่าจะฟ้อง คงไม่อยากพูดว่าฟ้องเด๋วเข้าข่ายข่มขู่ครับ

อีกข้อที่สงสัยคือก่อนหน้านี้ 1-2 เดือนเสนอสวนลดมาน้อยกว่านี้ ตอนนี้ยอดเพิ่ม แต่เสนอส่วนลดมากกว่าเดิมอีกนิดนึงครับ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81663 โดย jackTs

เคยอธิบายไว้นานแล้วนี่ครับ อยู่ในกระทู้นี้ไง (อยู่ในอันล่างสุดของกระทู้)

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
เหตุผลที่ทางฝ่ายเจ้าหนี้ ต้องการให้ลูกหนี้ส่งเอกสารส่วนตัว
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64#40212

Debtboy เขียน: ผู้พิจารณาส่วนลดสินเชื่อเป็นทางแบ๊งค์หรือ บ.ทวงหนี้

นี่ก็เคยอธิบายไว้อยู่ในกระทู้อันเดียวกันนี่แหละครับ

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน (อยู่ในบทความอันที่สองของกระทู้)
ระยะเวลา และขั้นตอนในการทวงหนี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64#40212

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81809 โดย IndyGirL
15/02/59

วันนี้ทางบ้านโทรมาแต่เช้า เราก็คิดว่าต้องมีเรื่องอะไรแน่นอน แล้วก็จริงตามที่คิด มีหมายศาลมาแขวนหน้าบ้านตั้งแต่เช้าเลยจ้า หมายจาก UOB สืนเชื่อ คิดไว้แล้วว่าต้องมีตัวไหนสักตัวฟ้องแน่ ๆ เพราะหยุดจ่ายมา 1.3 ปีแล้ว เล่นเอามึนไปเหมือนกันเพิ่งจะเคลียกับ FC ไปเมื่อเดือนที่แล้ว เดือนนี้มาอีกแล้ว :hurt: :hurt:

รู้คร่าว ๆ ว่ายอดฟ้องประมาณ 2 แสนนิด ๆ ยังไม่ได้เห็นหมายตัวจริง เหลือหนี้ที่ต้องเคลียร์อีกเยอะเกิน่ครึ่งทาง จะปล่อยเรื่องให้อายัติเลยก็ไม่อยากเสียง เพราะทำงานเกี่ยวกับเงินกลัวจะมีปัญหา กะว่าจะหักคอจ่าย ไม่รู้จะสำเร็จมั้ย :sweat: :sweat:

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81811 โดย Debtboy

นกกระจอกเทศ เขียน:

เคยอธิบายไว้นานแล้วนี่ครับ อยู่ในกระทู้นี้ไง (อยู่ในอันล่างสุดของกระทู้)

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
เหตุผลที่ทางฝ่ายเจ้าหนี้ ต้องการให้ลูกหนี้ส่งเอกสารส่วนตัว

Debtboy เขียน: ผู้พิจารณาส่วนลดสินเชื่อเป็นทางแบ๊งค์หรือ บ.ทวงหนี้

นี่ก็เคยอธิบายไว้อยู่ในกระทู้อันเดียวกันนี่แหละครับ

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน (อยู่ในบทความอันที่สองของกระทู้)
ระยะเวลา และขั้นตอนในการทวงหนี้

ขอบคุณท่านประธานครับ

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81899 โดย IndyGirL
งานเข้าอย่างต่อเนื่อง ไปเอาหมายศาลจากที่บ้านมาแล้ว เจอฟ้องรวม 2 บัญชี ทั้ง cash plus. และ I cash ทั้ง ๆ ที่บัญชี. Cash plus บัตรกดเงินสดนั้น อยู่ระหว่างการผ่อนชำระปิดบัญชี ทีนี้จะทำยังไงดีละเนี่ยะมึนตึ้บเลย ไม่รู้ว่าแบบนี้เราเอาเอกสารที่มีไปยื่นวันนัดได้เลยหรือป่าว หรือต้อฃแต่งตั้งทนายไปด้วย. เพื่อนๆ ท่านไหนมีประสบการณ์ บ้างคะ :cry2:

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81903 โดย jackTs

IndyGirL เขียน: งานเข้าอย่างต่อเนื่อง ไปเอาหมายศาลจากที่บ้านมาแล้ว เจอฟ้องรวม 2 บัญชี ทั้ง cash plus. และ I cash ทั้ง ๆ ที่บัญชี. Cash plus บัตรกดเงินสดนั้น อยู่ระหว่างการผ่อนชำระปิดบัญชี ทีนี้จะทำยังไงดีละเนี่ยะมึนตึ้บเลย ไม่รู้ว่าแบบนี้เราเอาเอกสารที่มีไปยื่นวันนัดได้เลยหรือป่าว หรือต้อฃแต่งตั้งทนายไปด้วย. เพื่อนๆ ท่านไหนมีประสบการณ์ บ้างคะ

สำหรับหนี้ของบัญชี Cash Plus นั้น หากยังผ่อนจ่ายอยู่ตามสัญญา เจ้าหนี้ไม่สามารถฟ้องได้ตามกฎหมาย
แต่ไอ้เลวพวกนี้มักชอบลักไก่ลูกหนี้โดยการฟ้องรวม โดยเอาหนี้ที่ยังผ่อนอยู่ฟ้องพ่วงเข้าไปด้วย

วิธีแก้ก็คือ ให้คุณยื่นคำให้การสู้คดี ว่ามีหนี้ในส่วนของ Cash Plus ถูกฟ้องรวมอยู่ในหมายฉบับนี้ด้วย จึงขอให้ศาลยกฟ้องในหนี้ของส่วนนี้ออกไป และถ้าเป็นไปได้...ขอให้ศาลสั่งพิพากษายกฟ้องหมายฟ้องฉบับนี้ไปทั้งฉบับเลย ฐานที่โจทก์ฟ้องมั่ว เอาหนี้ที่ยังผ่อนอยู่มารวมฟ้องด้วย

คุณลองติดต่อคุณอาไพโจน์เพื่อขอคำแนะนำในการสู้คดีดูนะครับ

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.956 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena