ลากันทีกับหนี้ 1.3 ล้าน บทเรียนชีวิตที่ยิ่งใหญ่!!!!!

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91861 โดย IndyGirL
11/01/60

ภารกิจพิชิตหนี้ในปีนี้ เหลือเป้าหมาย 2 ราย คือสินเชื่อกรุงศรี กับ สินเชื่อทหารไทย :ลั่ลล้า:
อ้ออีกเจ้าจบกับแสตนดาร์ดที่กับลัง HC แบบแบ่งจ่ายในอีกไม่กี่เดือนนี้ด้วยคะ

หนี้นอกระบบไม่ต้องไปนับ ผ่อนไปยาว ๆ เดือนละ 2-3000 :laughing: :laughing:

- สินเชื่อกรุงศรี ฟ้องแล้วไม่ได้ทำยอมปล่อยพิพากษา รอคำบังคับอยู่แล้วค่อยดูสถานการณ์ตอนนั้นอีกที

- สินเชื่อทหารไทย เจ้านี้เงียบมาก ใจนึงก็อยากให้ฟ้องไวไวเพราะเห็นว่าทำยอมผ่อนได้ยาว ๆ ซึ่งยอดผ่อนคิดจากยอดฟ้องเอามาหารจำนวนงวด ถ้ายิ่งนานไปยอดน่าจะยิ่งเบิกบานแน่นอน :cry2: :cry2:

ที่บอกจะพิชิตนี่ไม่ใช่ว่าหมดปลดหนี้หรอกนะคะ แต่ให้ชีวิตได้มีบทสรุปกับหนี้ทั้งหลายของตัวเอง อย่างน้อยจะได้วางแผนการเงินในอนาคตได้ถูกต้องมากขึ้น

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91863 โดย badzmaru
เหลือเจ้านี้2ตัวนี้เหมือนกันเลยค่ะ แบบคุณindyเป๊ะ กรุงศรีตอนนี้ยอดของBadzทะยายไป222,xxxจากยอดหยุด 138,xxx มีแต่หนังสือของJMTส่งมาแต่ไม่มีเจ้าหน้าที่โทรมา ส่วนของTMB ยอดยังเดินเรื่อยๆๆจากยอด83,XXXเป็น122,XXXโดยประมาณค่ะหนักใจแต่ไม่รู้จะทำไง ได้แต่เก็บๆๆเงินรอไว้ เผื่อเจ้าหนี้ติดต่อมาหรือถ้าขึ้นศาลก็คงต้องดูข้อเสนอ ถ้าหมด2ตัวนี้ภายในปีนี้ตามที่ตัวเองตั้งเป้าไว้ ก็จะเป็นไทแล้วค่ะ เหนื่อยจุง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91874 โดย IndyGirL

badzmaru เขียน: เหลือเจ้านี้2ตัวนี้เหมือนกันเลยค่ะ แบบคุณindyเป๊ะ กรุงศรีตอนนี้ยอดของBadzทะยายไป222,xxxจากยอดหยุด 138,xxx มีแต่หนังสือของJMTส่งมาแต่ไม่มีเจ้าหน้าที่โทรมา ส่วนของTMB ยอดยังเดินเรื่อยๆๆจากยอด83,XXXเป็น122,XXXโดยประมาณค่ะหนักใจแต่ไม่รู้จะทำไง ได้แต่เก็บๆๆเงินรอไว้ เผื่อเจ้าหนี้ติดต่อมาหรือถ้าขึ้นศาลก็คงต้องดูข้อเสนอ ถ้าหมด2ตัวนี้ภายในปีนี้ตามที่ตัวเองตั้งเป้าไว้ ก็จะเป็นไทแล้วค่ะ เหนื่อยจุง

สู้ไปด้วยกันนะคะ อินดี้เอง ไม่หวังขนาดว่าหมดหนี้ 2 ตัวที่เหลือหรอกคะ เพราะยอดสูงน่าดู แต่แค่ขอให้ได้รู้จะเอายังไงจะฟ้องจะผ่อน จะยังไงสักทางแค่นั้นเองคะ อีกอย่างอินดี้เองยังเหลือผ่อนหนี้นอกระบบ และพวกหนี้สหกรณ์ ที่ยืมมาปิดพวกบัตรอีกพอควร ก็คงได้แต่สู้ต่อไปค่ะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91971 โดย Hippocrite

IndyGirL เขียน:

badzmaru เขียน: เหลือเจ้านี้2ตัวนี้เหมือนกันเลยค่ะ แบบคุณindyเป๊ะ กรุงศรีตอนนี้ยอดของBadzทะยายไป222,xxxจากยอดหยุด 138,xxx มีแต่หนังสือของJMTส่งมาแต่ไม่มีเจ้าหน้าที่โทรมา ส่วนของTMB ยอดยังเดินเรื่อยๆๆจากยอด83,XXXเป็น122,XXXโดยประมาณค่ะหนักใจแต่ไม่รู้จะทำไง ได้แต่เก็บๆๆเงินรอไว้ เผื่อเจ้าหนี้ติดต่อมาหรือถ้าขึ้นศาลก็คงต้องดูข้อเสนอ ถ้าหมด2ตัวนี้ภายในปีนี้ตามที่ตัวเองตั้งเป้าไว้ ก็จะเป็นไทแล้วค่ะ เหนื่อยจุง

สู้ไปด้วยกันนะคะ อินดี้เอง ไม่หวังขนาดว่าหมดหนี้ 2 ตัวที่เหลือหรอกคะ เพราะยอดสูงน่าดู แต่แค่ขอให้ได้รู้จะเอายังไงจะฟ้องจะผ่อน จะยังไงสักทางแค่นั้นเองคะ อีกอย่างอินดี้เองยังเหลือผ่อนหนี้นอกระบบ และพวกหนี้สหกรณ์ ที่ยืมมาปิดพวกบัตรอีกพอควร ก็คงได้แต่สู้ต่อไปค่ะ

กรุงศรีเหมือนเปลี่ยนบ.ทวงหนี้บ่อยๆ ผมหยุดจ่ายปลายปี 53 โดนตั้งแต่ ศักยภาพฯ สยามวรินทร์ฯ เทรดคอนเน็คฯ ล่าสุดเป็น โนเบิ้ลฯ คุ้นๆชื่อไหนกันบ้างมั้ยครับ

ของผมยอดจากเงินต้นเมื่อปี 53 อยู่ที่ 86,xxx ปัจจุบัน​เป็น 2xx,xxx ขอปิดที่ 90,xxxx โนเบิ้ลแจ้งว่า 135,000 สงสัยรายนี้ต้องพักเอาไว้จ่ายหลังสุดก่อน....... อ้อของผมยังไม่ฟ้องด้วย (^_-)

อย่างไรเป็นกำลังใจให้คุณ Badzmaru และ คุณ IndyGirLด้วยนะครับ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #92135 โดย IndyGirL
24/01/60

เหนือ H/C ยังมี H/C ไม่รู้จะดีใจหรือเสียใจดี
จากที่ อินดี้เคยทำ H/C แบบแบ่งจ่าย 12เดือน ยอดปิด 72,600 ของเจ้าหนี้ แสตนดาร์ดชาร์เตอร์ บัตรเครดิต

เดือนที่ 1-11 จ่าย 3000*11= 33000
เดือนสุดท้าย 12 จ่าย 39,600
:sweat: :sweat:
ตอนนี้ผ่อนจ่ายมาได้ 7 งวดเป็นเงิน 21,000 เจ้าหน้าที่ที่ดูแลได้โทรมาแจ้งว่า ทางแบงก์มีโปรโมชั่นส่วนลดปิดยอด โดยที่ จ่ายภายในเดือนนี้อีก 40,000 จบหนี้เลย เท่ากับว่าจากยอดที่ลดมาตอนแรก 72,600 อินดี้จะจ่ายเพียง 61,000 ลดไปอีก 11,600 :cry2: :ไม่ยอม: :cry2: :ไม่ยอม:

อินดี้เองก็อยากปิดให้จบ ๆ ไป ใครจะไม่อยากได้ส่วนลดเพิ่ม ลดแล้วลดอีก แต่จากที่ได้วางแผนการเงินไว้ เพราะกะว่าต้องปิดตอนเดือน พฤษภาคม มันต้องขยับมาจ่ายเดือนมกราคมนี้นั้น อินดี้คงไม่สามารถหาเงินได้ทันจริง ๆ เสียดายมาก ๆ เศร้ามากมาย

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #92138 โดย Hippocrite

IndyGirL เขียน: 24/01/60

เหนือ H/C ยังมี H/C ไม่รู้จะดีใจหรือเสียใจดี
จากที่ อินดี้เคยทำ H/C แบบแบ่งจ่าย 12เดือน ยอดปิด 72,600 ของเจ้าหนี้ แสตนดาร์ดชาร์เตอร์ บัตรเครดิต

เดือนที่ 1-11 จ่าย 3000*11= 33000
ตอนนี้ผ่อนจ่ายมาได้ 7 งวดเป็นเงิน 21,000 เจ้าหน้าที่ที่ดูแลได้โทรมาแจ้งว่า ทางแบงก์มีโปรโมชั่นส่วนลดปิดยอด โดยที่ จ่ายภายในเดือนนี้อีก 40,000 จบหนี้เลย เท่ากับว่าจากยอดที่ลดมาตอนแรก 72,600 อินดี้จะจ่ายเพียง 61,000 ลดไปอีก 11,600 :cry2: :ไม่ยอม: :cry2: :ไม่ยอม:

อินดี้เองก็อยากปิดให้จบ ๆ ไป ใครจะไม่อยากได้ส่วนลดเพิ่ม ลดแล้วลดอีก แต่จากที่ได้วางแผนการเงินไว้ เพราะกะว่าต้องปิดตอนเดือน พฤษภาคม มันต้องขยับมาจ่ายเดือนมกราคมนี้นั้น อินดี้คงไม่สามารถหาเงินได้ทันจริง ๆ เสียดายมาก ๆ เศร้ามากมาย

เคลียร์​ไปได้หลายแล้วนี่ครับสู้ๆ ผมเพิ่งได้จดหมายจาก BAY โดย โนเบิล เจ้านี้เขี้ยวมากๆ ลดน้อยมาก ก็ทำได้แค่เพียงเก็บเงินต่อไปอีกยาวๆ เหมือนกัน(^_-)

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #92139 โดย IndyGirL

Hippocrite เขียน:

IndyGirL เขียน: 24/01/60

เคลียร์​ไปได้หลายแล้วนี่ครับสู้ๆ ผมเพิ่งได้จดหมายจาก BAY โดย โนเบิล เจ้านี้เขี้ยวมากๆ ลดน้อยมาก ก็ทำได้แค่เพียงเก็บเงินต่อไปอีกยาวๆ เหมือนกัน(^_-)

ส่วนลดมันมาหามีหรืออินดี้จะไม่อยากรับไว้ เพียงแต่จนใจจะหาได้ทันจริง ๆ ส่วนหนี้ของ กรุงศรี ยังเงียบอยู่อินดี้ก็ไม่อยากจะไปแหย่เสือหลับ ปล่อยเจ้าหนี้เค้าพักผ่อนบ้างไรบ้าง :laughing: :laughing:

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92364 โดย MK245
เจ้านี้ สแตนดาร์ดมีโปรเดือนนี้แน่ๆ เลย ของ MK245 เองก็โทรมาบอกถ้าปิดเดือนนี้ลด 50% ไปเลย แต่เงินยังไม่พอคะ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92378 โดย IndyGirL

MK245 เขียน: เจ้านี้ สแตนดาร์ดมีโปรเดือนนี้แน่ๆ เลย ของ MK245 เองก็โทรมาบอกถ้าปิดเดือนนี้ลด 50% ไปเลย แต่เงินยังไม่พอคะ

ไม่แน่ใจว่าเพราะมีการขายโอนธุรกิจลูกค้ารายย่อย รวมพวกบัตรเครดิต และสินเชื่อให้ ทิสโก้ด้วยมั้ย ช่วงนี้เลยรีบตามเก็บหนี้สุด ๆ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92558 โดย Jomsoon12

MK245 เขียน: เจ้านี้ สแตนดาร์ดมีโปรเดือนนี้แน่ๆ เลย ของ MK245 เองก็โทรมาบอกถ้าปิดเดือนนี้ลด 50% ไปเลย แต่เงินยังไม่พอคะ

ไม่แน่ใจว่าเพราะมีการขายโอนธุรกิจลูกค้ารายย่อย รวมพวกบัตรเครดิต และสินเชื่อให้ ทิสโก้ด้วยมั้ย ช่วงนี้เลยรีบตามเก็บหนี้สุด ๆ

สวัสดีค่ะคุณอินดี้ ใกล้จุดหมายแล้วซินะคะ จอมซนดีใจด้วยน๊าาาาา แต่ของจอมซนนี้ซิ จ่ายปิดตัวสุดล่าสุดก็เป็นปีแล้ว เหลือ 3 ตัว ช่างปิดยากปิดเย็นเหลือเกืน ต่อรองยังไงก็ไม่ให้

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92563 โดย jinnyja
สวัสดี ค่า คุณ Indy Girl คิดถึงนะค่ะ สู้ๆ นะค่ะ เพื่อวันประกาศ อิสระภาพของเราค่า
:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92566 โดย IndyGirL
สวัสดีค่ะ คุณจอมซน คุณjinnyja คิดถึงเช่นกันนะคะ เป็นยังไงกันบ้างคะ ช่วงนี้อินดี้ เงียบ ๆ เพราะเหลือตัวหนัก ๆ เบ้งๆ อีก2 ตัวนี้แล้วละคะ เลยไม่รู้จะทำยังไง รอต่อไปคะ เก็บเงินไปเรื่อย ๆ ปิดไม่ได้ก็คงหน้ามึนจ่าย :laughing:

อินดี้ เองไม่มีอะไรให้อัปเดทเท่าไหร่ แต่ยังติดตามอ่านของเพื่อน ๆ ตลอดนะคะ สู้ สู้ คะอีกไม่นานเราคงปลดหนี้ได้สำเร็จ (o_O) (o_O)

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92777 โดย IndyGirL
23/02/60

เจ้าหนี้ที่น่ารัก แสตนดาร์ดชาร์เตอร์ ก่อนหน้านี้ HC โดยยอด 120900 เหลือ 72,600 แบ่งจ่าย
งวดที่ 1-11 งวดละ 3000 งวดสุดท้าย 39,600 บาท

โดยที่ อินดี้ได้จ่ายมาแล้ว 8 งวด จำนวน 24,000 บาท ทางเจ้าหน้าที่ที่ดูแลแจ้งมาว่าช่วงนี้มีส่วนลดเพิ่ม จ่าย 40,000 แล้วจบเลย จริง ๆ เสนอมาเดือนที่แล้วแต่หาเงินไม่ทัน :ไม่ยอม: พอมาเดือนนี้ลุ้นเงินก้อนอยู่และคิดว่าได้พอแน่นอนเลยทำเอกสารส่งไปเมื่อวาน (o_O)

วันนี้เจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งว่าแบงก์อนุมัติแล้ว เท่ากับว่า 120,900 อินดี้ได้ HC ที่ 24,000+40,000 รวม 64,000 ประหยัดจากเดิมไป 8,600 แน่ะ เพียงแต่ต้องเลื่อนเวลาชำระเงินก้อนขึ้นมาเร็วขึ้น 2-3 เดือน ตอนนี้รอหนังสือยืนยันแล้วจ่ายสิ้นเดือนนี้ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92782 โดย Hippocrite

IndyGirL เขียน: 23/02/60

เจ้าหนี้ที่น่ารัก แสตนดาร์ดชาร์เตอร์ ก่อนหน้านี้ HC โดยยอด 120900 เหลือ 72,600 แบ่งจ่าย
งวดที่ 1-11 งวดละ 3000 งวดสุดท้าย 39,600 บาท

โดยที่ อินดี้ได้จ่ายมาแล้ว 8 งวด จำนวน 24,000 บาท ทางเจ้าหน้าที่ที่ดูแลแจ้งมาว่าช่วงนี้มีส่วนลดเพิ่ม จ่าย 40,000 แล้วจบเลย จริง ๆ เสนอมาเดือนที่แล้วแต่หาเงินไม่ทัน :ไม่ยอม: พอมาเดือนนี้ลุ้นเงินก้อนอยู่และคิดว่าได้พอแน่นอนเลยทำเอกสารส่งไปเมื่อวาน (o_O)

วันนี้เจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งว่าแบงก์อนุมัติแล้ว เท่ากับว่า 120,900 อินดี้ได้ HC ที่ 24,000+40,000 รวม 64,000 ประหยัดจากเดิมไป 8,600 แน่ะ เพียงแต่ต้องเลื่อนเวลาชำระเงินก้อนขึ้นมาเร็วขึ้น 2-3 เดือน ตอนนี้รอหนังสือยืนยันแล้วจ่ายสิ้นเดือนนี้ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

:psy: ยินดีด้วย​นะครับ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92803 โดย IndyGirL
ได้ใบเงื่อนไขมาเรียบร้อย แต่แปลกใจตรงเรื่องการชำระ ให้ชำระได้ที่ ธนาคารแสตนดาร์ด ในวันที่27 กุมภา นี้เท่านั้น อย่างงี้หมายความว่าเราจ่ายที่อื่นไม่ได้เลยหรืออย่างไรเพราะปกติอินดี้ชำระที่ธนาคารอื่น เนื่องจากหาสาขาของเค้ายากจริง ๆ

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92844 โดย IndyGirL
27/02/60

เงินมีเข้ามาก็ต้องจ่ายออกไป แต่ก็ยังดีที่เป็นการจ่ายที่ทำให้ชีวิตดีขึ้น ไม่ใช่จ่ายหมุนหนี้ เสียดอกเบี้ยไปทุก ๆ เดือน วันนี้จ่ายงวดสุดท้าย ของแสตนดาร์ดเรียบร้อย แฟกซ์ใบชำระไปซะหลายรอบกลัวเจ้าหน้าที่ไม่เห็นจะไม่ตัดยอดให้ โล่งใจมากกกกกกกที่สุด :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

กรุงศรี ตอนนี้รอคำพิพากษา ผ่านมา 2 เดือนแล้วยังไม่ได้รับ ไม่รู้ว่าถ้าเราไปสอบถามที่ศาลจะถือว่าเรารับทราบแล้วต้องจ่ายดภายใน 15 วันเลยหรือเปล่า เอาจริง ๆ กะหักคอจ่ายอ่าคะ

TMB เงียบกริ้บบบบบบบบบบบบบ

2 เจ้าที่เหลือยอดสูงปริ้ดผ่อนได้ยาว ๆ ไปคงดี

:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92850 โดย badzmaru
เมื่อวันก่อนเพิ่งได้รับหมายของTMB ค่ะมาก่อนกรุงศรีซะอีก กังวลเหมือนกันค่ะ แต่ถ้าเก็บเงินไม่ทันคงผ่อนจ่ายอะค่ะ คุณindyแนะนำด้วยนะคะ ว่า กรุงศรีไปขึ้นศาลมารึยังค่ะ ถ้าไปแล้ว เป็นยังไงบ้าง

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92857 โดย IndyGirL

badzmaru เขียน: เมื่อวันก่อนเพิ่งได้รับหมายของTMB ค่ะมาก่อนกรุงศรีซะอีก กังวลเหมือนกันค่ะ แต่ถ้าเก็บเงินไม่ทันคงผ่อนจ่ายอะค่ะ คุณindyแนะนำด้วยนะคะ ว่า กรุงศรีไปขึ้นศาลมารึยังค่ะ ถ้าไปแล้ว เป็นยังไงบ้าง

ของกรุงศรี หน้าหมายฟ้องจะเขียนว่าโจทก์คือ ธนาคารกรุงศรี เงิ่อนไขคือผ่อน 24 เดือน เอายอดฟ้องมาหาร ลดก้อได้มากสุดแค่เงินต้นคะ ตอนนี้รอคำพิพากษาอยู่คะ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93198 โดย knd

Hippocrite เขียน:

กรุงศรีเหมือนเปลี่ยนบ.ทวงหนี้บ่อยๆ ผมหยุดจ่ายปลายปี 53 โดนตั้งแต่ ศักยภาพฯ สยามวรินทร์ฯ เทรดคอนเน็คฯ ล่าสุดเป็น โนเบิ้ลฯ คุ้นๆชื่อไหนกันบ้างมั้ยครับ

ของผมยอดจากเงินต้นเมื่อปี 53 อยู่ที่ 86,xxx ปัจจุบัน​เป็น 2xx,xxx ขอปิดที่ 90,xxxx โนเบิ้ลแจ้งว่า 135,000 สงสัยรายนี้ต้องพักเอาไว้จ่ายหลังสุดก่อน....... อ้อของผมยังไม่ฟ้องด้วย (^_-)

อย่างไรเป็นกำลังใจให้คุณ Badzmaru และ คุณ IndyGirLด้วยนะครับ

ขอสอบถามค่ะ เอกสารทวงหนี้จัดส่งตามที่อยู่ที่แจ้งให้ส่งเอกสาร หรือส่งมาที่บ้านตามทะเบียนบ้านคะ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93201 โดย IndyGirL
เอกสารทวงหนี้ เจ้าหนี้ส่งไปทุกที่ ตามที่อยู่ที่คุณเคยให้ไว้คะ่ ที่บ้านปัจจุบัน บ้านตามทะเบียนบ้าน ที่ทำงาน(ดีไม่ดีทั้งที่เก่าและที่ใหม่) แต่ที่เยอะสุดก็คือที่อยู่ปัจจุบันคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.842 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena