อยากทราบว่าใครพอมีประสบการณ์ โดน Citi ads ฟ้องแล้วยังได้รับขอเสนอดีๆก่อนขึ้นศาลบ้างครับ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64786 โดย aday
มาอัพเดทครับ

เจ้าหนี้ทุกเจ้าเงียบมา 2 แล้ว เกิดอะไรขึ้นเนี่ย มีเผลอไปบอกเจ้าหนี้รายหนึ่งว่าเรามีเจ้าหนี้รายอื่นร่วมด้วย จะเป็นอะไรไหม

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64815 โดย aday
ไม่น่าทักเลย ช่วงบ่ายมีทั้งซิตี้ FC และนังอ้อนโทรมาเลย

แสบสุดคือนังอ้อนโทรเข้าบ.ทั้งๆที่ รับสายทางมือถือตลอด ถามมันไปทำไมโทรเข้าบ. มันบอกว่าเห็นแจ้งไว้ เลยขอชื่อและแจ้งว่าไม่เคยให้โทรเข้าบ.ถ้าโทรมาอีกจะแจ้งธนาคารแห่งประเทศไทย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64869 โดย CHITCHAMP
ote="aday" post=64786]มาอัพเดทครับ

เจ้าหนี้ทุกเจ้าเงียบมา 2 แล้ว เกิดอะไรขึ้นเนี่ย มีเผลอไปบอกเจ้าหนี้รายหนึ่งว่าเรามีเจ้าหนี้รายอื่นร่วมด้วย จะเป็นอะไรไหม[/quote

ไม่แน่จนะครับ...รอผู้รู้อีกที แต่วันนี้ผมโดนอีอ้อนส่งคนมาตะโกนเรียกอยู่หน้าบ้านเลยครับ...บอกให้ไปจ่าย..เพราะหยุดจ่ายมา 2 เดือนแล้ว...คุยเสียงดังมาก สงสัยกลัวเพื่อนบ้านไม่ได้ยิน...แถมยังเสนอให้ผมประนอมหนี้ด้วยนะครับ แต่ผมก็ปฏิเสธไปว่ายังไม่ทำ ผมบอกมีหนี้กะบัตรอื่นอีกที่ยังไม่ได้จ่าย....#_#

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64871 โดย aday
ตะโกนเรียกหน้าบ้านเลย แบบนี้ผิดกม.นะเนี่ย เจ้าหนี้ทำไมเถื่อนจัง แจ้งไปที่ธนาคารแห่งประเทศไทยเลยครับ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64880 โดย CHITCHAMP
จริงครับ...สดๆร้อนๆตอนนี้ผมยังนอนไม่หลับเลย( เข้างาน 6 โมงเย็นด้วย ) :upset: :upset: :upset:
ผมเองก็มีหนี้ราวๆ 4 แสนแต่ยังไมได้ตั้งกระทู้ครับ มีไรแนะนำด้วยนะครับ (o_O) (o_O)

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64943 โดย aday
ช่วงนี้เจอบ่อยมากครับ แบบยิงมาแล้ววางสาย เค้าทำเพื่อไรหรือครับ แล้วแบบนี้เขาจะอ้างว่าเราไม่รับสายได้ไหม

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #64994 โดย tip.P
ตอบ aday คะ เหมือนกันเลย อี umay นี่ มันเป็นบ้าไรไม่รู้ ยิงมาวันละ 2-3 ครั้ง โทรสับอยู่ในมือ รับแล้ว มันยังไม่คุยเลยคะ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65135 โดย aday
หลังจากหยุดชำระทุกเจ้าหนี้ร่วม 2 เดือนเศษ บัตรพลังซื้อเสนอโครงการประนอมหนี้ให้ จากเดือนละ 3 พันกว่าบาทเหลือพันกว่าบาท ระยะเวลา 60 งวด

ไม่ทราบขั้นตอนนี้ควรปฏิเสธอย่างไรถึงจะดีที่สุดครับ เพราะที่ผ่านมาผมจะให้เหตุผมว่ามีเงินไม่พอ หาเงินอยู่ แต่การปรับโครงสร้างหนี้ทำให้เราต้องจ่ายน้อยลงแล้วยังอ้างว่าเงินไม่พอได้ไหมครับ

คุณ Tip P. นั่นสิครับ แค่ยิงมาไม่พูดแต่ถ้าไม่ส่งผลอะไรมาก็ดีนะครับ เพราะขี้เกียจฟัง ขี้เกียจตอบ^^

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65207 โดย tip.P
ค่ะ คุณ aday ที่ยิงมาตอนนี้มี 2 เจ้า

CIMB, Umay ไม่รู้ยิงมาทำไมโทรไปกะจะถามหน่อยว่า คุณโทรมาชั้นรัยสายทำไมไม่พูด วางเลย ถ้าไม่มีอะไรก็ดีกลัวอย่างเดียวแอบไปฟ้องนี่สิ

ตัวเองไม่มีตัวนี้ แต่เป็นเครือเดียวกับ กรุงศรีน่าจะใช่ ก็ตอบไปเลยคะว่าถึงปรับโครงสร้างก็ผ่อนจ่ายไม่ไหวอยู่นั่นเอง ตอนนี้มีปัญหาการเงินอยู่ บอกภาระไปเลยคะ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65209 โดย aday
วันนี้ ยูเมะ เสนอปรับโครงสร้างหนี้ให้แล้วเช่นกัน ก็ยังรอต่อไปตามแนวทางของชมรม

ขอบคุณมากๆครับ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65472 โดย aday
กำลังย่างเข้าสู่เดือนที่ 4

-ยูเมะ ลองถามยูเมะมีส่วนลด ปิดยอดทีเดียวไหม จนท.ขอเวลาสอบถามหัวหน้า 1 วันตอบกลับมาว่า

"พิจารณาแล้วเพิ่งจ่ายค่างวดแค่ 4 รอบ ดังนั้นจึงไม่มีนโยบายให้ส่วนลดได้"

แต่มีขอสเนอให้ชำระแค่เงินต้นไม่รวมดอกเบี้ย แบ่งจ่ายได้ 3 งวด จึงบอกว่าของผ่านก่อน คงไม่ไหว

-ซิตี้แบงค์เปลี่ยนจนท.โทรมา เป็นผู้ชายพูดจาควายมาก บอกเราเคยอ่านสัญญาบ้างไหม เพิ่งชำระกลับเข้าบ.มันไม่กี่งวด บังคับให้เรากำหนดวันชำระให้ได้ พอเราบอกยังไม่มี กำหนดไม่ได้ หาว่าเราพูดจาไม่ดี เจรจาไม่รู้เรื่อง เลยของขึ้นซัดไปเป็นชุด คราวหน้าคงโดนกาหัว แต่เป็นเจ้าแรกที่เดือดกับมัน

-เฟิร์ส ไม่มีไรคืบหน้าถามตามระบบ พูดจาดี ไม่งี่เง่า

- พลังซื้อ เสนอให้ลองประนอมหนี้ บอกขอพิจารณาไว้ก่อน

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69627 โดย aday
Citi Advance ไม่ติดต่อมาเกือบ 2 เดือนแล้วครับ หลังจากหยุดจ่ายตั้งแต่ต้นเดือน 2

มีใครเจอแบบผมไหมครับ ผมเสียวจริงๆ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74465 โดย aday
ปิดไปได้ 1 ตัว ของพลังซื้อครับ ปิดที่ 47,400 บาท ผ่อน 6 เดือน ได้หนังสือยืนยันเรียบร้อย เหลืออีก 4 ตัว ตอนนี้เงินเก็บไม่มีเลย มีภาระจ่ายค่าเทอมลูกเทอมนี้ไป ตอนนี้หยุดจ่ายได้ 6-7 เดือนไปแล้วครับ เครียดดด

มีปัญหาสอบถามครับ

เฟริสท์ชอยส์โทรมาช่วง 2 เดือนหลังนี้บอกจะฟ้องแล้วมีนโยบายใหม่หากไม่มีการจ่ายหยอด

ซึ่งจนท.มีการสอบถามข้อมูลส่วนตัวหลายๆอย่างมาก เช่น ทำงานที่ไหนอยู่ ได้เงินเดือนเท่าไหร่ มีหนี้บัตรกี่ใบ มีจ่ายหรือหยุดจ่ายอะไรบ้าง มีลูกไหม ผ่อนบ้าน ผ่อนรถ ฯลฯ

อยากทราบว่าข้อมูลเหล่านี้เขาจะเอาไปทำอะไรครับ และควรบอกหรือไม่ เป็นไปได้ไหมที่เขาต้องการข้อมูลเพื่อทำการฟ้อง

ซิตี้แอดวานซ์ หลังจากเดือนก่อนเสนอดอก 5% ผ่อนจ่าย 60 งวด บอกถ้าไม่รับจะไม่มีข้อเสนอใดๆให้อีก รอฟ้องอย่างเดียว ซึ่งจากวันนี้นจนวันนี้ซิตี้ไม่มีการติดต่อมาลยครับ แปลว่าเขาเตรียมฟ้องแล้วใช่ไหมครับ>< ตอนนี้ผมเหลือเงินไม่กี่พันบาทเอง

อยากได้คำชี้แนะ และกำลังใจมากๆครับ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74470 โดย tip.P
ถึงแม้ว่าตัวเองจะไม่มี เฟริสท์ชอยส์ แต่ก็เจอแบบเดียวกันเลยคะ UOB ขาโหด ถามไถ่เหมือนเป็นแฟนกันยังงัยยังงั้นเลยคะ ข้อมูลเหล่านี้เอาไว้เช็คสถานะลูกหนี้ และกำลังในการชำระคะ

ส่วน ซิตี้ ไม่ทราบหยุดมากี่เดือนคะ ของตัวเองเป็นปรับโครงสร้างหยุดไป 8เดือน โทรมาเสนอส่วนลดคะ มากกว่า 50 % เจรจาได้เลยคะ เพราะหลังจากนั้นส่ง สนง.กม จะคุยลำบาก เจอกับตัวเองเลย ขึ้นศาล 2รอบ

ก่อนขึ้นศาลรอบสุดท้าย โทรมาเสนอส่วนลดอีกครั้ง แต่ไม่เหมือนตอนคุยแรกๆ คะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74474 โดย aday
เรียนคุณ tip. P

ซิตี้ผมหยุดได้ 7 เดือนครับ หลังจากเสนอปรับปรุงโครงสร้างตามข้างต้นและเคยแจ้งว่าหากไม่รับก็จะไม่มีข้อเสนอใดๆมาให้อีก ซึ่งซิตี้ไม่ติดต่อผมมานานเป็นเดือนได้แล้วครับ

ดูจาก timeline แปลว่าคงส่งให้สนง.กม.แล้ว

ส่วน UOB ของคุณ tip.P นี้ถามไถ่แล้วตอนนี้อยู่ขั้นตอนไหนครับ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #74663 โดย tip.P
ซิตี้ของ tip หยุด 8 เดือน สัญญาปรับโครงสร้าง เสนอส่วนลด 59 % โดยแบงเอง ช่วงนั้นไม่มีเงินเก็บเลยผ่าน สัก 1เดือน ถึง สนง กม. ยังเสนอส่วนลดเท่าแบง แต่เงินเก็บไม่มีซุกปัญหากับตัวเอง อายสารพัด ไม่ยอมบอกปัญหาคนข้างตัว ผ่านไป 1เดือน ยอดกลับมาเท่าเดิมไม่มีส่วนลดเลย แถมพูดยียวน กวนประสาท ไม่คุยเลยคะ ฟ้องเลย ขึ้นศาล 2 นัด ก่อนนัดสุดท้าย ทนายโจทก์ยื่นข้อเสนอส่วนลดราว 40 % ได้คนข้างตัวมาช่วยปิดจบแล้วคะ

UOB มี 2 บัตร Visa, Cash plus ค้างชำระ 4-5 เดือน ปิดเมื่อมีค 58 ด้วยส่วนลดราว 35 % เจ้านี้เคี่ยวคะ เห็นว่าถ้าค้างนานส่วนลดเยอะ ก็ไม่ต่างกับปิดจบก่อน tipโชคดีที่มีคุณสามีเข้ามาช่วย

****ถ้ามีอะไรที่ tip สามารถช่วยได้ คุณ aday เข้ามาโพสที่กระทู้ tip ได้นะคะ ยินดีคะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #75007 โดย aday
ขอบคุณคุณ tip.P มากครับ สำหรับข้อมูล

ผมมีเรื่องกังวัลเพิ่มครับ

พลังซื้อผมได้ทำ H/C แล้ว โดยแบ่งจ่ายเป็น 6 งวด จ่ายทุกวันที่ 5 เริ่มเดือนสิงหาที่ผ่านมา

แต่เผอิญวันที่ 5 ที่ผ่านมานั้นผมจ่ายยอดเข้าไปไม่ครบเพราะจำจำนวนยอดผิด แล้วมาจ่ายยอดที่ขาดในวันรุ่งขึ้น (วันที่ 6) มันจะเป็นปัญหาทำให้การ H/C ถุกยกเลิกไหมครับ เพราะในหนังสือแจ้งว่าให้จ่ายภายในวันที่กำหนด มิฉะนั้นข้อเสนอที่ส่งมาจะถือเป็นโมฆะ

8 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #75014 โดย IndyGirL

aday เขียน: ขอบคุณคุณ tip.P มากครับ สำหรับข้อมูล

ผมมีเรื่องกังวัลเพิ่มครับ

พลังซื้อผมได้ทำ H/C แล้ว โดยแบ่งจ่ายเป็น 6 งวด จ่ายทุกวันที่ 5 เริ่มเดือนสิงหาที่ผ่านมา

แต่เผอิญวันที่ 5 ที่ผ่านมานั้นผมจ่ายยอดเข้าไปไม่ครบเพราะจำจำนวนยอดผิด แล้วมาจ่ายยอดที่ขาดในวันรุ่งขึ้น (วันที่ 6) มันจะเป็นปัญหาทำให้การ H/C ถุกยกเลิกไหมครับ เพราะในหนังสือแจ้งว่าให้จ่ายภายในวันที่กำหนด มิฉะนั้นข้อเสนอที่ส่งมาจะถือเป็นโมฆะ

ลองโทรสอบถามกับเจ้าหน้าที่ที่เราดิวด้วยรึยังค่ะ เค้าน่าจะอนุโลมให้ได้มั้งค่ะเพราะไม่ได้ขาดในงวดสุดท้าย ยังไงลองเช็คดูนะคะ

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75113 โดย tip.P
ไม่ทราบว่าโทรไปสอบถามแล้วยังคะ ติดตามอยู่คะ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79013 โดย aday
มาอัพเดทครับ ตอนนี้ปิดไปได้ 2 เจ้าแล้ว คือ

- พลังซื้อ ยอดเจรจา 88,715 บาท ยอดปิด 47,400 บาท ผ่อน 6 งวดๆละ 7,900 บาท

- ซื้อง่ายๆ ยอดเจรจา 87,554 บาท ยอดปิด 30,900 บาท (มีคำถามด้านล่าง)

อีกเจ้าได้รับหมายศาลแล้วคือ

- ทางเลือกที่หนึ่ง ยอดฟ้อง 113,650 บาท ขึ้นศาลวันที่ 11 ธันวาคมนี้ แต่ได้รับการต่อรองและสรุปปิดจบที่ 60,000 บาท ภายในวันที่ 30 พฤศจิกายนนี้ (มีคำถามด้านล่าง)

คำถามครับ

1. ผมได้รับหนังสือปิดจากทาง ซื้อง่ายๆ มาทางแฟ๊ก์เข้าสาขา (ตามเอกสารแนบ) และตัวจริงจะส่งมาให้ภายใน 14 วัน ซึ่งไม่มีลายเซนต์ โดยหนังสือระบุว่าเพราะออกโดยระบบจึงไม่มีลายเซนต์ มันใช้ยืนยันได้ไหมครับ

2. กรณีของ ทางเลือกที่หนึ่ง หากผมชำระและได้หนังสือปิดบัญชีแล้ว (หรือรอรับหนังสืออยู่) ผมยังต้องไปขึ้นศาลไหมครับ

ขอบคุณครับ

ปล.เจ้าต่อไปที่อนุมัติฟ้องแล้วคือ เมืองล่วงหน้า ยอดฟ้องน่าจะอยู่ที่ประมาณ 170,xxx บาท ลดให้เหลือ 120,000 บาท จะไหวไหมเนี่ย ไม่ยอมลดเลยย ><
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.733 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena