เริ่มต้นหยุดจ่าย ขอคำเเนะนำด้วยนะครับ

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72784 โดย chai202519

pfs เขียน: ยินดีด้วยค่ะ แนะนำว่าให้ไปจ่ายที่ AIS หรือเทเลวิช นะคะยอดจะได้เข้าเลยทันที แล้วอย่าลืมถ่ายเอกสารหรือ
ถ่ายรูปไว้เป็นหลักฐานกันหายหรือเอกสารลบเลือนถ้าเป็นกระดาษคาร์บอนด์

รบกวนหน่อยครับทำไมต้องไปจ่ายที่ AIS หรอครับ พอดีว่าจะไปจ่ายที่สำนักงาน city advance เลยครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72786 โดย pfs
ถ้าคุณสามารถไปจ่ายที่ สำนักงาน city advance เลยก็ ok ค่ะ แต่ถ้าไม่สะดวกตามประสบการณ์ของ pfs เอง
ทางเจ้าหนี้เขาจะบอกให้ไปจ่ายที่ AIS หรือ เทเลวิชเพราะยอดจะ on line ทันทีค่ะ (เพราะส่วนตัวไม่ใกล้สนง
ของซิตี้แอดวานด์) ตอนที่ปิดซิตี็ก็ไปจ่ายที่ AIS พอจ่าเสร็จก็โทรแจ้งเข้าไปให้เขายืนยันกลับได้เลยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #72788 โดย chai202519

pfs เขียน: ถ้าคุณสามารถไปจ่ายที่ สำนักงาน city advance เลยก็ ok ค่ะ แต่ถ้าไม่สะดวกตามประสบการณ์ของ pfs เอง
ทางเจ้าหนี้เขาจะบอกให้ไปจ่ายที่ AIS หรือ เทเลวิชเพราะยอดจะ on line ทันทีค่ะ (เพราะส่วนตัวไม่ใกล้สนง
ของซิตี้แอดวานด์) ตอนที่ปิดซิตี็ก็ไปจ่ายที่ AIS พอจ่าเสร็จก็โทรแจ้งเข้าไปให้เขายืนยันกลับได้เลยค่ะ

ขอบคุณครับ ตอนนี้ก็รอเจ้าหนี้ที่เหลือจะว่ายังไงต่อ สู้ๆๆต่อไปครับ

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #76214 โดย chai202519
ไม่ได้เข้ามาตั้งนาน ขมักขเม่นหาตังแต่ก็ไม่มีตังเก็บอยู่ดี รบกวนท่านกรรมการชมรมขอรายละเอียดการจ่ายอดกรณีที่เราทำยอมความหน้าศาลแล้วครับ พอดีหาข้อมูลและวิธีจ่ายหยอดในกรณีบางเดือนเราไม่พอจ่ายไม่เจอครับเพราะดูอาการแล้วน่าจะโดนฟ้องเร็วๆนี้ รบกวนอีกทีครับ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77905 โดย chai202519
นานๆจะเข้ามาทีก็ขออัพเดทล่าสุดหน่อยครับมีความคืบหน้ามาเล่า แปปๆปาเข้าไปเดือนที่10เข้าไปแล้วเงินเก็บก็หาได้มีไม่อิอิ ล่าสุด city 2ใบกำลังเจรจากันพร้อมกันเลยใบแรก ยอด220000 โดดไป 260000 ไวแท้ เจรจาจนลงมา 117000 ตามเป้าที่วางไว้กำลังจะตกลงจ่าย 4งวด อีกใบโทรมายอด177000 โดดไป190000 เจรจาลงมาที่90000รอสรุปอันนี้ก็ตามเป้าแต่มา2ใบพร้อมกันกรูจะเอาอันไหนละว้าความสามารถก็จ่ายได้แค่ใบเดียวเลยกะว่า เอายอด90000ดีกว่าเพราะเป็นบัตรเครดิต อีกใบเป็นสินเชื่อกะว่าสู้คดีไปเลยจะได้ยาวๆไปเอาเวลามาเก็บตังรอยังไงคงต้องไปเจอกันที่ศาลครับ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78296 โดย chai202519
ประสบการล่าสุดกับready citi ครับ เจ้าหน้าที่เหมือนท่าจะกวนตรีนละครับ ยอด220000โดไป260000ตอนแรกให้ส่วนลด 117000 แบ่งจ่าย4งวดเราก็โอเค งั้นขอเอกสารลดหนี้เลยครับ เข้าบอกให้ส่งบัตรประชาชนเข้าไป อ้าวทำไมต้องส่งแค่คุณส่งเอกสารมาก็จบ เราเลยเอะใจพอมาวันศุกร์ตอน 19.00โทรมาบอกทำไมไม่ส่งเอกสารมาเราเลยบอกว่าไม่สะดวกขอเป็นวันจันทร์อีก2วัน เค้าบอกไม่ได้ถ้าไม่จ่ายวันนนี้ก็ไม่มีแล้ว งั้นก็ส่งตามระบบเลย วางสายโป๊ก พอมาวันจัทร์โทรมาอีกผมเลยบอกอ้าวไหนว่าส่งฟ้องแล้วไงทำไมโทรมาอีก เค้าบอกคุณยังสนใจส่วนลดอยู่มั้ย ผมบอกสนแต่ขอเอกสารก่อน งั้นคุณส่งเอกสารเข้ามานะ อะส่งก็ส่ง พอส่งปุ๊บบอกยอดเป็น120000นะ อะไม่เป็นไรเพิ่มมา3000 เดียวรออนุมัตินะ โอเค รอๆๆๆๆจนถึงวันศุกร์สี่โมงเย็นปุ๊บโทรเข้ามาเอกสารอนุมัติแล้ว เออคุณครับนี่มันวันศุกร์แล้วก็เย็นแล้วทำไมเพิ่งอนุมัติ มันผิดที่เราหรอก็เค้าเพิ่งอนุมัติมา ตกลงผมต้องไปจ่ายตอนนี้ใช่มั้ยจ่ายที่เซเวน แล้วไม่คิดจะให้เวลากันบ้างหรอ ก็เค้าเพิ่งอนุมัติไม่ใช่ความผิดเราจะให้ทำยังไง เครงั้นคุณส่งเอกสารมาสะดวกทางเมลยนะส่วนผมจะไปจ่ายหรือไม่อีกเรื่องนึง อ้าวทำไมคุณพูดแบบนี้เนาไฟให้คุณแล้วต้องไปจ่ายสิ งั้นส่งเอกสารมาละกัน ผมกะไม่เอาละกวนมากๆพอเปิดเมลย์ดูแค่นั้นหละอัยยะเมิงส่งขยะมาให้กรูรึไง รึไม่เคยส่ง ไม่มีเอกสาร มีแต่ข้อความให้ปลดล๊อคห่าเหวไรไม่รู้ สรุปเมิงจะหลอกแดกกุใช่มั้ย ลักไก่เห็นๆ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78301 โดย IndyGirL

chai202519 เขียน: ประสบการล่าสุดกับready citi ครับ เจ้าหน้าที่เหมือนท่าจะกวนตรีนละครับ ยอด220000โดไป260000ตอนแรกให้ส่วนลด 117000 แบ่งจ่าย4งวดเราก็โอเค งั้นขอเอกสารลดหนี้เลยครับ เข้าบอกให้ส่งบัตรประชาชนเข้าไป อ้าวทำไมต้องส่งแค่คุณส่งเอกสารมาก็จบ เราเลยเอะใจพอมาวันศุกร์ตอน 19.00โทรมาบอกทำไมไม่ส่งเอกสารมาเราเลยบอกว่าไม่สะดวกขอเป็นวันจันทร์อีก2วัน เค้าบอกไม่ได้ถ้าไม่จ่ายวันนนี้ก็ไม่มีแล้ว งั้นก็ส่งตามระบบเลย วางสายโป๊ก พอมาวันจัทร์โทรมาอีกผมเลยบอกอ้าวไหนว่าส่งฟ้องแล้วไงทำไมโทรมาอีก เค้าบอกคุณยังสนใจส่วนลดอยู่มั้ย ผมบอกสนแต่ขอเอกสารก่อน งั้นคุณส่งเอกสารเข้ามานะ อะส่งก็ส่ง พอส่งปุ๊บบอกยอดเป็น120000นะ อะไม่เป็นไรเพิ่มมา3000 เดียวรออนุมัตินะ โอเค รอๆๆๆๆจนถึงวันศุกร์สี่โมงเย็นปุ๊บโทรเข้ามาเอกสารอนุมัติแล้ว เออคุณครับนี่มันวันศุกร์แล้วก็เย็นแล้วทำไมเพิ่งอนุมัติ มันผิดที่เราหรอก็เค้าเพิ่งอนุมัติมา ตกลงผมต้องไปจ่ายตอนนี้ใช่มั้ยจ่ายที่เซเวน แล้วไม่คิดจะให้เวลากันบ้างหรอ ก็เค้าเพิ่งอนุมัติไม่ใช่ความผิดเราจะให้ทำยังไง เครงั้นคุณส่งเอกสารมาสะดวกทางเมลยนะส่วนผมจะไปจ่ายหรือไม่อีกเรื่องนึง อ้าวทำไมคุณพูดแบบนี้เนาไฟให้คุณแล้วต้องไปจ่ายสิ งั้นส่งเอกสารมาละกัน ผมกะไม่เอาละกวนมากๆพอเปิดเมลย์ดูแค่นั้นหละอัยยะเมิงส่งขยะมาให้กรูรึไง รึไม่เคยส่ง ไม่มีเอกสาร มีแต่ข้อความให้ปลดล๊อคห่าเหวไรไม่รู้ สรุปเมิงจะหลอกแดกกุใช่มั้ย ลักไก่เห็นๆ

เรื่องทางเค้าส่ง Email ให้เราก็เป็นคะ มันเหมือนเป็นระบบป้องกันของเค้าต้องเค้าไปปลดล้อคใส่รหัสบ้าบออะไรไม่รู้ เราทำจนสุดท้ายล้อก เปิดไฟล์ไม่ได้ นี่คุยกับ CC ไปด้วยนะคะตอนเปิด สรุปก็ต้องให้เค้าแฟกซ์มา (ตอนนั้นให้แฟกซ์มาที่ทำงานเรา เค้าก็แฟกซ์ไม่ได้ ไม่รู้ระบบบ้าบออะไรของมัน แต่คนอื่นแฟกซ์มาหาเราได้เลยเปลียนให้ส่งเมลล์ สุดท้ายไปยืมเบอร์แฟกซ์คนอื่นให้ทาง ซิตี้ส่งมาอีกที)

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78303 โดย chai202519
มันแลดูรีบผิดปรกติทำให้ผมไม่ไว้ใจกลัวไปจ่ายแล้วมาบอกอีทีว่าคุณจ่ายไม่ตรงวันที่กำหนดเพราะติดเสาร์อาทิตย์ตัดสินใจไม่จ่ายดีกว่ารอต่อไป

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78305 โดย IndyGirL

chai202519 เขียน: มันแลดูรีบผิดปรกติทำให้ผมไม่ไว้ใจกลัวไปจ่ายแล้วมาบอกอีทีว่าคุณจ่ายไม่ตรงวันที่กำหนดเพราะติดเสาร์อาทิตย์ตัดสินใจไม่จ่ายดีกว่ารอต่อไป

ใช่ค่ะกันไว้ก่อนดีกว่าเนอะ :สู้ๆ: :สู้ๆ:
ตอนนั้นที่ปิด ready เจ้าหน้าที่ผู้ชายที่คุยด้วยก็แบบนี้แหละคะ มาเร่ง ๆ เรา ว่าจะให้ส่งบัตรประชาชนเข้าไปพอดีว่าตอนนั้นวันสิ้นเดือนงานเยอะมากกก ไม่มีเวลาจริง ๆ เราเลยปล่อย ๆ ไป(คิดว่ายังลดไม่เยอะด้วยแหละคะ) พอต้นเดือนวันที่ 3 ได้เค้าก็โทรมาตาม แถมตำหนิเราอีกว่าเวลาแค่ส่งแฟกซ์บัตรประชาชนให้เค้ายังไม่มีเวลาเลย อยากจะจ่ายปิดจริง ๆ มั้ยเนี่ยะ :upset: :upset:

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78306 โดย chai202519

IndyGirL เขียน:

chai202519 เขียน: มันแลดูรีบผิดปรกติทำให้ผมไม่ไว้ใจกลัวไปจ่ายแล้วมาบอกอีทีว่าคุณจ่ายไม่ตรงวันที่กำหนดเพราะติดเสาร์อาทิตย์ตัดสินใจไม่จ่ายดีกว่ารอต่อไป

ใช่ค่ะกันไว้ก่อนดีกว่าเนอะ :สู้ๆ: :สู้ๆ:
ตอนนั้นที่ปิด ready เจ้าหน้าที่ผู้ชายที่คุยด้วยก็แบบนี้แหละคะ มาเร่ง ๆ เรา ว่าจะให้ส่งบัตรประชาชนเข้าไปพอดีว่าตอนนั้นวันสิ้นเดือนงานเยอะมากกก ไม่มีเวลาจริง ๆ เราเลยปล่อย ๆ ไป(คิดว่ายังลดไม่เยอะด้วยแหละคะ) พอต้นเดือนวันที่ 3 ได้เค้าก็โทรมาตาม แถมตำหนิเราอีกว่าเวลาแค่ส่งแฟกซ์บัตรประชาชนให้เค้ายังไม่มีเวลาเลย อยากจะจ่ายปิดจริง ๆ มั้ยเนี่ยะ :upset: :upset:

ผมก็เคยจ่ายกับ citi advance เค้าก้ให้ผมกำหนดเลยว่าเราสามารถจ่ายได้วันไหน สะดวกวันไหน ไม่ใช่มาเร่งรีบแบบนี้ แถมชอบมาเอาแบบรีบๆช่วงหัวค่ำวันศุกร์ทั้งสองครั้งแบบนี้ใครจะไว้ใจละครับ กะว่าไม่ให้ตั้งตัวเลยใช่มั้ย จะเอาวันนนี้เดียวนี้ แค่เปิดดูเอกสารที่ส่งมาก็งงละ อืมมรึงส่งอารายมาให้กรุวะเนี่ยเเล้วจะรู้เรื่องมั้ยที่บ้านก็ไม่มีแฟกซะด้วย

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78846 โดย ampaisri
สอบถามความคืบหน้า SCB ของคุณchai202519 หน่อยค่ะ สนง.ทวงหนี้ แจ้งยังไงมาบ้างคะ
ของดิฉัน ค้างจ่ายรอบบิลที่ 6 รายนี้ลดน้อยมากสนง.กฏหมายกรัณ คุยยาก ลุ้นรอเปลี่ยน สนง.กฎหมาย เผื่อขอส่วนลดได้บ้าง แต่อ่านๆ ในกระทู้ของเพื่อนๆคนอื่น ก็ยังไม่มีใครได้ส่วนลดช่วงนี้เลย :sweat: :sweat:

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #78860 โดย chai202519

ampaisri เขียน: สอบถามความคืบหน้า SCB ของคุณchai202519 หน่อยค่ะ สนง.ทวงหนี้ แจ้งยังไงมาบ้างคะ
ของดิฉัน ค้างจ่ายรอบบิลที่ 6 รายนี้ลดน้อยมากสนง.กฏหมายกรัณ คุยยาก ลุ้นรอเปลี่ยน สนง.กฎหมาย เผื่อขอส่วนลดได้บ้าง แต่อ่านๆ ในกระทู้ของเพื่อนๆคนอื่น ก็ยังไม่มีใครได้ส่วนลดช่วงนี้เลย :sweat: :sweat:

พอดีไม่มีประสบการณ์แบ้งม่วงครับ มีแต่ของscbt สแตนดาด ครับเจ้านี้เงียบมากไม่โทรมาตามเลยครับสงสัยฟ้องทีเดียวเหมือนเพื่อนที่ทำงานโผล่มาฟ้องเลยแต่นานมาก3ปีกว่า

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79074 โดย chai202519
สอบถามเพื่อนสมาชิกหน่อยครับ พอดีกำลังจะปิดของ city bank แต่มีข้อสงสัยเรื่องเอกสาร คือตอนนี้เรื่องอยู่ที่สำนักงานเชษฐแล้วนัดปิดกันวันที่ 30/11/2558 ส่วนลดจากยอด 170000โดดไป190000 รอฟ้อง ส่วนลดที่ตกลงคือ 100000 บาทถ้วนงวดเดียว ซึ่งเจ้าหน้าที่เค้าแจ้งว่าจะส่งเอกสารส่วนลดมาทางแฟกซ์ คำถามคือเอกสารที่ผ่านทางแฟกจะมีปัญหามั้ย และหลังจากส่งเอกสารให้แล้วให้เราติดต่อไปที่สำนักงานของซิตี้เพื่อสอบถามการอนุมัติส่วนลดว่าทางซิติ้รับเรื่องแล้ว โดยที่สำนักงานเชษไม่มีใบมอบอำนาจจากซิตี้มาให้มีแต่ใบยืนยันส่วนลด เคยมีใครมีประการณ์แบบนี้มั้ยคับ เชื่อถือได้มากน้อยแค่ไหนครับ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79080 โดย IndyGirL

chai202519 เขียน: สอบถามเพื่อนสมาชิกหน่อยครับ พอดีกำลังจะปิดของ city bank แต่มีข้อสงสัยเรื่องเอกสาร คือตอนนี้เรื่องอยู่ที่สำนักงานเชษฐแล้วนัดปิดกันวันที่ 30/11/2558 ส่วนลดจากยอด 170000โดดไป190000 รอฟ้อง ส่วนลดที่ตกลงคือ 100000 บาทถ้วนงวดเดียว ซึ่งเจ้าหน้าที่เค้าแจ้งว่าจะส่งเอกสารส่วนลดมาทางแฟกซ์ คำถามคือเอกสารที่ผ่านทางแฟกจะมีปัญหามั้ย และหลังจากส่งเอกสารให้แล้วให้เราติดต่อไปที่สำนักงานของซิตี้เพื่อสอบถามการอนุมัติส่วนลดว่าทางซิติ้รับเรื่องแล้ว โดยที่สำนักงานเชษไม่มีใบมอบอำนาจจากซิตี้มาให้มีแต่ใบยืนยันส่วนลด เคยมีใครมีประการณ์แบบนี้มั้ยคับ เชื่อถือได้มากน้อยแค่ไหนครับ

ของเราเองได้เอกสารทางแฟกซ์ทุกใบเลยค่ะ 6 ใบ มี power buy เจ้าเดียวที่ส่งแฟกซ์แล้วยังส่งเอกสารตัวจริงตามมาอีก :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79108 โดย chai202519

chai202519 เขียน: สอบถามเพื่อนสมาชิกหน่อยครับ พอดีกำลังจะปิดของ city bank แต่มีข้อสงสัยเรื่องเอกสาร คือตอนนี้เรื่องอยู่ที่สำนักงานเชษฐแล้วนัดปิดกันวันที่ 30/11/2558 ส่วนลดจากยอด 170000โดดไป190000 รอฟ้อง ส่วนลดที่ตกลงคือ 100000 บาทถ้วนงวดเดียว ซึ่งเจ้าหน้าที่เค้าแจ้งว่าจะส่งเอกสารส่วนลดมาทางแฟกซ์ คำถามคือเอกสารที่ผ่านทางแฟกจะมีปัญหามั้ย และหลังจากส่งเอกสารให้แล้วให้เราติดต่อไปที่สำนักงานของซิตี้เพื่อสอบถามการอนุมัติส่วนลดว่าทางซิติ้รับเรื่องแล้ว โดยที่สำนักงานเชษไม่มีใบมอบอำนาจจากซิตี้มาให้มีแต่ใบยืนยันส่วนลด เคยมีใครมีประการณ์แบบนี้มั้ยคับ เชื่อถือได้มากน้อยแค่ไหนครับ

ของเราเองได้เอกสารทางแฟกซ์ทุกใบเลยค่ะ 6 ใบ มี power buy เจ้าเดียวที่ส่งแฟกซ์แล้วยังส่งเอกสารตัวจริงตามมาอีก :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

ขอบคุณครับ ตอนนี้ล่าสุดตกลงเรื่องส่วนลดกับสำนักงานเชษยอดค้างรวม170000ตามวงเงินบัตรเครดิตโดดไปที่190000รอฟ้อง จ่ายที่100000งวดเดียว รอเอกสารวันจันทร์ปิดจบ ผมมองว่าส่วนลดได้44%คิดจากวงเงินบัตรก็น่าจะโอเคละครับ ตอนแรกขอที่90000ไม่ยอมสักที มีความคืบหน้ายังไงเดียวจะมาเรียบเรียงให้ฟังครับถือเป็นใบที่2ในรอบปีที่จะปิดได้ ถ้ารอบนี้ผ่านไปก็น่าจะครึ่งทางละครับ ส่วนของready กับ standard ค่อยว่ากันปีหน้าสงสัยได้สู้กันยาวๆเพราะเป็นบัตรกดเงินสดกับสินเชื่อครับ ถ่วงเวลาเก็บตังไปก่อนคิคิ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79110 โดย bebe
ขอแชร์ด้วยนะคะ เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ค่ะ
หนี้ ส่วนใหญ่เป็นสินเชื่อบุคคล
citi advance 250,000 จ่ายเดือนละ 9,000 เดือนที่แล้วตังไม่พอจ่ายแค่ 5,000
CIMB 270,000 จ่ายเดือนละ 7,900 เดือนที่แล้วตังไม่พอ ไม่ได้จ่าย
UOB กดเงินสด 53,000 จ่ายขั้นต่ำ แล้วกดมาใช้
UOB i cash 190,000 จ่ายเดือนละ 5,900 เดือนที่แล้วตังไม่พอ ไม่ได้จ่าย
Standard 250,000 จ่ายเดือนละ 6,900 เดือนที่แล้วตังไม่พอ ไม่ได้จ่าย
easybuy 125,000 จ่ายขั้นต่ำ แล้วกดมาใช้
First choice 30,500 จ่ายขั้นต่ำ แล้วกดมาใช้
บัตรเครดิต
sbc 97,000 จ่ายขั้นต่ำ แล้วกดมาใช้
Kbank 40,000 จ่ายขั้นต่ำ แล้วกดมาใช้
รถเดือนละ 12,000
หนี้ม่วมหัว หาทางลงไม่เจอจริงๆ ตอนนี้ประกาศขายบ้านแลัว
มีบ้านอีก ผ่อนเดือนละ 24,500 กะกรุงไทย ผ่อนกะแฟน แต่ตอนนี้แฟนไม่ได้ทำงาน ไม่มีรายได้ ล่าสุดแบ้งค์อายัดบัญชีใช้เงินเดือนไม่ได้เลย ไม่ได้จ่ายค่าบ้าน 3 งวด ตอนนี้ขอปลดล็อคอายัดหัดเงินไปจ่าย 1 งวด เดือนนี้เงินเหลือ ไม่ถึง 3 หมื่น
เงินเดือนปัจจุบัน 58,000 หลังหักเหลือ 51,000 เดิมเคยมี intensive เดือนละ 2 หมื่น รายได้จากแฟนอีกเดือนละ 8 หมื่น ตอนนี้เงินเหลือน้อยเหลือเกิน ที่จะเลี้ยงดูคนในครอบครัวมีลูกน้อยอีก 2 คน
เจ้าหนี้โทรตามทุกวัน เพราะหลายแบ้งค์สลับกันโทรทุกวัน
ถ้าเราต้องการจะ HC เราหยุดจ่ายแต่รับโทรศัพท์ เป็นปกติ โทรตามทุกครั้งก็บอกว่ารอสิ้นเดือน หรือโทรมาก็บอกไม่มี แต่รับโทรศัพท์ตลอดๆ ตอนนี้เจ้าหนีทุกคนทวงดี เพราะผลัดเป็นสิ้นเดือน หมด เริ่มมีบอก CIMB ไปละว่าสิ้นเดือนก็ไม่มีนะ เพราะกดเงินไม่ได้โดนอายัดบัญชี เจ้าหนี้บอกว่า จะโทรมาใหม่
ถ้าเรารับโทรศีพท์ทุกครั้ง เจ้าหนี้จะโทรตามที่ญาติ หรือ ตามจิกที่คนอื่นมั๊ยอ่ะคะ ตอนนี้วางแผนจะเริ่ม HC ค่ะ ยังไปต่อไม่ค่อยถูกเลยค่ะ เยอะเกิน

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79112 โดย IndyGirL

chai202519 เขียน:

ขอบคุณครับ ตอนนี้ล่าสุดตกลงเรื่องส่วนลดกับสำนักงานเชษยอดค้างรวม170000ตามวงเงินบัตรเครดิตโดดไปที่190000รอฟ้อง จ่ายที่100000งวดเดียว รอเอกสารวันจันทร์ปิดจบ ผมมองว่าส่วนลดได้44%คิดจากวงเงินบัตรก็น่าจะโอเคละครับ ตอนแรกขอที่90000ไม่ยอมสักที มีความคืบหน้ายังไงเดียวจะมาเรียบเรียงให้ฟังครับถือเป็นใบที่2ในรอบปีที่จะปิดได้ ถ้ารอบนี้ผ่านไปก็น่าจะครึ่งทางละครับ ส่วนของready กับ standard ค่อยว่ากันปีหน้าสงสัยได้สู้กันยาวๆเพราะเป็นบัตรกดเงินสดกับสินเชื่อครับ ถ่วงเวลาเก็บตังไปก่อนคิคิ

เก่งจังเลยค่ะ แปป ๆ ไปได้ครึ่งทางแล้ว :สู้ๆ: :สู้ๆ: เราเองปิดได้ยังไม่เท่าไหร่เลยค่ะไม่ถึงครึ่งทางเลยแต่ก็ถือว่าทำได้ดีกว่าที่คิดไว้พอควร ปีหน้าคงจะเก็บเงินได้ไม่เยอะเท่าปีนี้ :ไม่ยอม: :ไม่ยอม:

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #79113 โดย chai202519

bebe เขียน: ขอแชร์ด้วยนะคะ เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ค่ะ
หนี้ ส่วนใหญ่เป็นสินเชื่อบุคคล
citi advance 250,000 จ่ายเดือนละ 9,000 เดือนที่แล้วตังไม่พอจ่ายแค่ 5,000
CIMB 270,000 จ่ายเดือนละ 7,900 เดือนที่แล้วตังไม่พอ ไม่ได้จ่าย
UOB กดเงินสด 53,000 จ่ายขั้นต่ำ แล้วกดมาใช้
UOB i cash 190,000 จ่ายเดือนละ 5,900 เดือนที่แล้วตังไม่พอ ไม่ได้จ่าย
Standard 250,000 จ่ายเดือนละ 6,900 เดือนที่แล้วตังไม่พอ ไม่ได้จ่าย
easybuy 125,000 จ่ายขั้นต่ำ แล้วกดมาใช้
First choice 30,500 จ่ายขั้นต่ำ แล้วกดมาใช้
บัตรเครดิต
sbc 97,000 จ่ายขั้นต่ำ แล้วกดมาใช้
Kbank 40,000 จ่ายขั้นต่ำ แล้วกดมาใช้
รถเดือนละ 12,000
หนี้ม่วมหัว หาทางลงไม่เจอจริงๆ ตอนนี้ประกาศขายบ้านแลัว
มีบ้านอีก ผ่อนเดือนละ 24,500 กะกรุงไทย ผ่อนกะแฟน แต่ตอนนี้แฟนไม่ได้ทำงาน ไม่มีรายได้ ล่าสุดแบ้งค์อายัดบัญชีใช้เงินเดือนไม่ได้เลย ไม่ได้จ่ายค่าบ้าน 3 งวด ตอนนี้ขอปลดล็อคอายัดหัดเงินไปจ่าย 1 งวด เดือนนี้เงินเหลือ ไม่ถึง 3 หมื่น
เงินเดือนปัจจุบัน 58,000 หลังหักเหลือ 51,000 เดิมเคยมี intensive เดือนละ 2 หมื่น รายได้จากแฟนอีกเดือนละ 8 หมื่น ตอนนี้เงินเหลือน้อยเหลือเกิน ที่จะเลี้ยงดูคนในครอบครัวมีลูกน้อยอีก 2 คน
เจ้าหนี้โทรตามทุกวัน เพราะหลายแบ้งค์สลับกันโทรทุกวัน
ถ้าเราต้องการจะ HC เราหยุดจ่ายแต่รับโทรศัพท์ เป็นปกติ โทรตามทุกครั้งก็บอกว่ารอสิ้นเดือน หรือโทรมาก็บอกไม่มี แต่รับโทรศัพท์ตลอดๆ ตอนนี้เจ้าหนีทุกคนทวงดี เพราะผลัดเป็นสิ้นเดือน หมด เริ่มมีบอก CIMB ไปละว่าสิ้นเดือนก็ไม่มีนะ เพราะกดเงินไม่ได้โดนอายัดบัญชี เจ้าหนี้บอกว่า จะโทรมาใหม่
ถ้าเรารับโทรศีพท์ทุกครั้ง เจ้าหนี้จะโทรตามที่ญาติ หรือ ตามจิกที่คนอื่นมั๊ยอ่ะคะ ตอนนี้วางแผนจะเริ่ม HC ค่ะ ยังไปต่อไม่ค่อยถูกเลยค่ะ เยอะเกิน

เคสของผมเองยังไม่เคยเจอโทรไปรบกวนที่บ้านครับ ผมก็รับทุกสายที่โทรเข้าอาจเป็นได้ว่าเค้าติดต่อเราได้เลยไม่โทรไปหาญาติแต่ก็ทำใจไว้หน่อยครับ หรือไม่เราก็ตัดสินใจบอกญาติไปเลยดีกว่าครับ ส่วนเรื่องขั้นตอนการ hc ต้องค่อยๆศึกษาไปครับ ตอนแรกผมก็ไม่ค่อยมั่นใจตอนเข้าชมรมแรกๆกลัวไปหมด แต่เดียวนี้ชิวๆครับสบายขึ้นเยอะแต่ก็ต้องทำงานหนักเหมือนเดิม เป็นกำลังใจให้ครับมีคนที่เค้าลำบากกว่าเราเยอะ และนี่คือทางออกของคนเป็นหนี้จริงๆครับขอให้โชคดีครับ

8 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #79174 โดย chai202519
อัพเดทล่าสุดครับ บัตรcity bank cash back ยอดบัตร 170000 หยุดมา9เดือน โดดไป197000 ปิดจบวันนี้งวดเดียว 100000 บาท รับใบยืนยันการลดหนี้ผ่านทางแฟกจากสำนักงานเชษตอนเที่ยงจากนั้นก็ไปชำระผ่านทาง telewits shop ยอดเงินออนไลทันที ก่อนหน้าที่จะตกลงจ่ายโทรปรึกษากับทางกรรมการชมรมว่า ถ้าเอกสารมาทางแฟกมันโอเคมั้ย กรรมการชมรมก็บอกว่าใช้ได้แต่ก็ต้องดูเอกสารให้ดีก่อนจ่าย เลยชื่นใจขึ้นมาหน่อยขอบคุณท่านกรรมการชมรมอีกครั้งครับ วันนี้พอได้ใบลดหนี้ก็อ่านรายละเอียดจากนั้นก็ไปจ่าย จบอีกตัวครับในรอบปี ผมได้แนบใบลดหนี้ของซี้ตี้มาด้วยลักษณะคล้ายๆกับ ของซีตี้แอดวาน

สรุปตัวที่ปิดจบกับที่ยังค้างอยู่ดังนี้ครับ
city advance 240000 ปิดจบ 120000
city cash back 197000 ปิดจบ 100000

ส่วนตัวที่เหลือคาดว่าจะเก็บตังไม่ทันรอฟ้องสู้คดีกันไปครับ
city ready 220000 บัตรกดเงินสดหยุด9เดือน
standard 170000 สินเชื่อเจ้านี้เงียบมากไม่มีความคืบหน้า
สู้ต่อไปครับครึ่งทางละครับ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

8 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #81092 โดย chai202519
รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยครับกรณีให้ศาลตัดสินหลังจากศาลตัดสินแล้วเราต้องเริ่มชำระอย่างไร เราต้องไปคัดคำตัดสินเองภายในกี่วันหรือรอเจ้าหนี้ส่งมาให้ ภายในกี่วันแล้วถ้าเราไม่ไปคัดคำตัดสินแต่เรารอจเ้าหนี้ส่งมาให้แต่เจ้าหนี้ไม่ส่งมาสักทีแบบนี้เค้าต้องการให้เกิดการบังคับคดีหรือไม่ครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.776 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena