สอบถามเอกสารที่ใช้กับการลดหนี้คะ// โดนเฟิร์สชอยส์ฟ้องแระคะ ขูดเลือดกันมากด้วย

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #63493 โดย Loststar
สวัสดีคะ เมื่อวาน เฟิสชอยส์โทรมาว่าจะลดหนี้ให้จากต้นที่มีตอนแรก 38000 รวมดอกเบี้ยด้วย ณ ตอนนี้รวมแล้ว 43000 บาท หากจะจ่ายก้อนเดียวหมด จะลดให้เหลือ 25000 ดิฉันก็ตกลงว่าโอเครจะทำ แล้วก้ติดต่อกลับไปขอต่อรองว่า ลดลงมาอีกได้ไหม และจะขอผ่อนชำระ 4 งวด เค้าว่าไมไ่ด้ มากสุดได้แค่ 2 งวดเท่านั้น ดิฉันก้เลยโอเครจะจ่ายให้ทีเดียว 25000 (โดยทำการยืมเพื่อนมาก่อน ผ่อนคืนเค้าโดยไม่มีดอกเบี้ย) ดิฉันติดต่อกลับไปว่าขอเอกสารการชำระทางจดหมาย ไม่สะดวกแฟกซ์ เค้าแจ่งว่าดิฉันต้องส่งคำร้องคืนให้เค้าพร้อมสำเนาบัตรประชาชนพร้อมเขียนคำร้องมา ซึ่งดิฉันไปอ่านมาพร้อมทั้งสอบถามพี่ที่เคยทำเรื่องปิดบัญชีกับทางเฟิสชอยส์นั้นจะไม่มีการส่งเอกสารใดๆให้กับทางสนง.กฏหมาย ดิฉันก้แจ้งว่าไม่โอเครนะคะ ถ้าต้องให้ส่งเอกสาร ดิฉันเลยแจ้งไปว่าจะทำการโทรไปสอบถามกับทางเฟิร์สชอยส์ก่อนว่าต้องมีการส่งเอกสารด้วยหรือ? ซึ่งทางเฟิร์สชอยส์ตอบว่า ไม่มีคะ ทางสนง.ใหญ่มีหน้าที่ส่งเอกสารเพื่อยืนยันว่าลูกค้าได้ทำการปิดบัญชีกับทางเฟิสชอยส์แล้วเท่านั้น คำถามที่ดิฉันอยากได้คำตอบก็คือ
1. ในการตกลงทำการปิดบัญชีกับทางสนง.กฎหมาย ต้องมีการส่งสำเนาบัตรประชาชนไปให้ด้วยไหมคะ? (เนื่องจากพี่ที่เคยปิดบัญชีไปแล้วแจ้งว่าของเค้าไม่มีการส่งเอกสารใดๆไปทั้งสิ้น)
2. นี่เป็นการโทรมาให้ส่วนลดครั้งแรก ควรรอให้มีการต่อรองเพื่อจะได้ส่วนลดมากกว่านี้อีกไหมคะ?
3. ของอิออนมีการลดหนี้ให้แบบนี้ไหมคะ? เพราะว่าทำ H/C กับทางอิออนไปเช่นกัน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #63506 โดย jackTs
.
เหตุผลที่ทางฝ่ายเจ้าหนี้ ต้องการให้ลูกหนี้ส่งเอกสารส่วนตัว เช่น

- สำเนาบัตรประชาชน
- สำเนาทะเบียนบ้าน
- สลิปเงินเดือน
- และหลักฐานที่เป็นหนี้กับสถาบันการเงินอื่นๆ

ทั้งๆที่เอกสารส่วนตัวของลูกหนี้ ส่วนใหญ่ ทางฝ่ายเจ้าหนี้เองก็มีอยู่แล้ว
เพราะในตอนที่สมัคร บัตรเครดิต/สินเชื่อ มันก็บังคับให้ลูกหนี้ต้องถ่ายสำเนาเอกสารส่วนตัวต่างๆ แนบไปพร้อมกับใบสมัครด้วย มิฉะนั้นก็จะไม่สามารถผ่านการอนุมัติได้...จริงไหม?

แต่ที่พวกมันต้องการให้ส่งไปใหม่อีกครั้ง...ก็เพื่อ

1. แอบเอาไปทำเป็นสัญญา ประนอมหนี้ , ปรับโครงสร้างหนี้ (สัญญานรก) โดยอ้างว่าทางตัวลูกหนี้ได้ยินยอมแล้ว จึงได้ส่งเอกสารเหล่านี้มาให้ฝ่ายเจ้าหนี้ เป็นผู้ดำเนินการให้แทน
วิธีป้องกันก็คือ ให้เขียนขีดคล่อม ด้วยข้อความประมาณว่า"เพื่อใช้ประกอบการพิจารณา ขอส่วนลดหนี้ กับธนาคาร xxxxxxx เท่านั้น"...ลงในสำเนาเอกสารทุกใบ ที่เป็นหลักฐานส่วนตัว

2. เพื่อนำไปพิจารณาให้เกิดกระบวนการ "เร่งรัด" การตัดสินใจอย่างใดอย่างหนึ่งออกมา...เช่น พิจารณาลดหนี้ให้ ว่าสมควรจะลดให้ได้เต็มที่ ได้ที่เท่าไหร่?...และถ้าหากการเจรจาลดหนี้นั้น เกิดไม่สำเร็จ...ก็จะได้รีบตัดสินใจ "ฟ้องโดยด่วนที่สุด" ก่อนที่เจ้าหนี้รายอื่นๆ มันจะมาชิงฟ้องตัดหน้าเอาไปเสียก่อน

3. เพื่อทำการ Upadte ข้อมูลจากเอกสารต่างๆ ที่ทางลูกหนี้จัดส่งไปให้ เช่น บัตรประชาชน , ทะเบียนบ้าน , ที่ทำงาน...ว่าทางลูกหนี้ได้มีการโยกย้ายบ้านไปอาศัยอยู่ที่ใหม่หรือไม่? , ปัจจุบันทำงานอยู่ที่ไหน? ...ที่อยู่ต่างๆของลูกหนี้ ณ.ปัจจุบัน ยังคงตรงกันกับข้อมูลที่ทางเจ้าหนี้จัดเก็บไว้หรือไม่?...เวลาทวงหนี้จะได้ตาม กัด , จิก , ข่มขู่ , ประจาน , กดดัน ได้ถูกต้องและตรงตัว...รวมทั้งการฟ้องและการส่งหมายศาลไปยังที่อยู่ของลูกหนี้(ตามมาตรา 17 ป.วิผู้บริโภค) และการติดตาม อายัด/ยึดทรัพย์ ของลูกหนี้(หลังจากที่ทำการฟ้องศาลแล้ว) จะได้ทำถูกต้องตามขั้นตอนของกฏหมาย

อ้างอิงข้อมูลจาก (อยู่ในกระทู้อันล่างสุด)
ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair-cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64#40212

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63569 โดย Loststar
คืออ่านของบางท่านที่มาโพสไว้ ก็เห็นว่าต้องมีการส่งสำเนาบัตรประชาชนไป ก็คือจำเป้นต้องส่งใช่ไหมคะ แต่เราใช้การขีดคร่อมเอกสารเอาใช่ไหมคะ ขอบคุณผู้รู้มากคะ

9 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #63572 โดย ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ
Replied by ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ on topic สอบถามเอกสารที่ใช้กับการลดหนี้คะ
เคสของดิฉัน อย่างของสแตนดาร์ด ก้อขอทั้งสำเนาบัตร และใบแจ้งหนี้ที่อื่นสองใบ เพื่อประกอบการให้ส่วนลด ซึ่งดิฉันก้อส่งไปให้ค่ะ แต่ขีดคร่อมไปด้วย (ป้องกันเอาเอกสารของเราไปทำเรื่องอื่นเหมือนที่พี่นกกระจอกเทศอธิบาย) แล้วก้อได้รับหนังสือ haircut จิงๆค่ะ ส่วนลดงามมากด้วย เกือบ 50% การส่งเอกสารก้อเหมือนดาบสองคมค่ะ ถ้าเค้าขอเพื่อประกอบการพิจารณาให้ส่วนลดจิงๆ ก้อดีไปค่ะ

ยังไงก้อสู้ๆ นะคะ อย่าไปกลัวค่ะ แค่คิดให้รอบคอบมากขึ้น ถ้าเลือกเดินทางนี้แล้ว ไม่เหลืออะไรให้กลัวแล้วค่ะ :bye:

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70735 โดย Loststar
ขอสอบถามอีกนิดคะ ถ้าดิฉันมีหนี้บัตรกดเงินสด+บัตรเครดิต สมมติว่าเป็นของกสิกรไทย ดิฉันต้องการทำ H/C ของบัตรกดเงินกสิกรไทย แล้วแบบนี้ทางธนาคารจะอายัติบัตรเครดิตของดิฉันได้ไหมคะ แต่บัตรเครดิตจ่ายปกตินะคะ แล้วถ้ารับเงินเดือนผ่านทางกสิกรมีโอกาสโดนอายัติเงินเดือนไหมคะ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70738 โดย Pych

Loststar เขียน: ขอสอบถามอีกนิดคะ ถ้าดิฉันมีหนี้บัตรกดเงินสด+บัตรเครดิต สมมติว่าเป็นของกสิกรไทย ดิฉันต้องการทำ H/C ของบัตรกดเงินกสิกรไทย แล้วแบบนี้ทางธนาคารจะอายัติบัตรเครดิตของดิฉันได้ไหมคะ แต่บัตรเครดิตจ่ายปกตินะคะ แล้วถ้ารับเงินเดือนผ่านทางกสิกรมีโอกาสโดนอายัติเงินเดือนไหมคะ

หากบัตรเครดิตยังจ่ายปกติ สถานะบัญชีเป็น "ปกติ" ธนาคารก็คงไม่ยกเลิกบัตรเครดิตหรอกครับ
แต่เรื่องรับเงินเดือนผ่านกสิกรนี่ก็ไม่แน่นะครับ เพราะมีคนเคยโดย "ดูด" เงินในบัญชีมาแล้วครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=23734&Itemid=64&view=topic

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70740 โดย Loststar
ถ้าอย่างนั้นแบงค์กสิกรคงไม่ใช่ตัวเลือกที่ดีนัก งั้นเลือกใบอื่นดีกว่าคะ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #70788 โดย kujoang
ฮึฮึฮึ ผมหยุดจ่ายเฟิร์สช้อย
โดนตัดปิดบัตร Home Pro เฉยเลยยย โทรไป มันบอกว่า คุณเป็นหนี้อื่นของบริษัทด้วยค่ะ ทางเราเลยต้องขอระงับการใช้บัตร

ปล.เสียดายคะแนนน ไม่ได้ได้แลกตั๋วหนังเลยอ่ะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77741 โดย Loststar
สวัสดีคะ เข้ามาอัพเดทความเคลื่อนไหว โดน Firstchoice ทวงมาหลายครั้งแระ แต่ยังไม่สามารถหาเงินก้อนมาจ่ายให้ได้ เคยได้รับส่วนลดแล้วแต่ยังไม่มีมาจ่ายจริงๆ สุดท้ายได้หมายศาลคะ พอถึงวันนัดเราก็ไปตามนัดคะ ทนายไกล่เกลี่ยส่งเอกสารมาให้ ยอดหนี้คือ 37000นิดๆ ยอดฟ้องรวมดอกเบี้ย 47100นิดๆ โดยให้ชำระขั้นต่ำ 2000 บาทต่อเดือนเป็นเวลา 1ปี พร้อมดอกเบี้ยในอัตราร้อยละ 7.5% อีก คือยอดรวมทั้งหมดราวๆ 50000 บาทคะ จากที่เป็นหนี้แค่ 37000 ดิฉันไม่เข้าใจว่า เครือธนาคารกรุงศรีทำไมโหดร้ายหน้าเลือดแบบนี้คะ ศาลก้พิจารณาบอกว่่าให้ทางเราจ่่ายไปก่อน แล้วพอสักระยะให้โทรไปขอเค้าผ่อนยาวกว่านี้ ก้เลยจำเป็นต้องตกลงตามเงื่อนไขนั้นไป ทั้งที่ก่อนจะฟ้องยอดจ่ายต่อเดือนราวๆ 1600-1700 ดิฉันก็ยังไม่มีจ่าย มาโดนบังคับแบบนี้เป้นขั่นต้่ำเดือนละ 2000 แถม+ดอกเบี้ยอีก ไม่ปราณีขุดเลือดกันมากเหลือเกินคะ ขอใบแจ้งหนี้เพื่อดูว่ายอดหนี้เท่าไหร่ ทางเฟิสชอยส์ก็แจ้งว่าไม่มีให้ ให้จ่ายทางธนาคารกรุงศรีได้เลย หากในอนาคตดิฉันอยากปิดเงินก้อน ไม่ทราบว่่ายังจะได้ส่วนลดไหมคะแบบนี้ หรือว่าดิฉันพลาดไปแล้วที่ไปเซ็นยอมจ่ายแบบนั้น รบกวนผู้รู้ช่วยไขข้อข้องใจให้ด้วยคะ ขอบคุณคะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #77927 โดย LonelyGirl

Loststar เขียน: สวัสดีคะ เข้ามาอัพเดทความเคลื่อนไหว โดน Firstchoice ทวงมาหลายครั้งแระ แต่ยังไม่สามารถหาเงินก้อนมาจ่ายให้ได้ เคยได้รับส่วนลดแล้วแต่ยังไม่มีมาจ่ายจริงๆ สุดท้ายได้หมายศาลคะ พอถึงวันนัดเราก็ไปตามนัดคะ ทนายไกล่เกลี่ยส่งเอกสารมาให้ ยอดหนี้คือ 37000นิดๆ ยอดฟ้องรวมดอกเบี้ย 47100นิดๆ โดยให้ชำระขั้นต่ำ 2000 บาทต่อเดือนเป็นเวลา 1ปี พร้อมดอกเบี้ยในอัตราร้อยละ 7.5% อีก คือยอดรวมทั้งหมดราวๆ 50000 บาทคะ จากที่เป็นหนี้แค่ 37000 ดิฉันไม่เข้าใจว่า เครือธนาคารกรุงศรีทำไมโหดร้ายหน้าเลือดแบบนี้คะ ศาลก้พิจารณาบอกว่่าให้ทางเราจ่่ายไปก่อน แล้วพอสักระยะให้โทรไปขอเค้าผ่อนยาวกว่านี้ ก้เลยจำเป็นต้องตกลงตามเงื่อนไขนั้นไป ทั้งที่ก่อนจะฟ้องยอดจ่ายต่อเดือนราวๆ 1600-1700 ดิฉันก็ยังไม่มีจ่าย มาโดนบังคับแบบนี้เป้นขั่นต้่ำเดือนละ 2000 แถม+ดอกเบี้ยอีก ไม่ปราณีขุดเลือดกันมากเหลือเกินคะ ขอใบแจ้งหนี้เพื่อดูว่ายอดหนี้เท่าไหร่ ทางเฟิสชอยส์ก็แจ้งว่าไม่มีให้ ให้จ่ายทางธนาคารกรุงศรีได้เลย หากในอนาคตดิฉันอยากปิดเงินก้อน ไม่ทราบว่่ายังจะได้ส่วนลดไหมคะแบบนี้ หรือว่าดิฉันพลาดไปแล้วที่ไปเซ็นยอมจ่ายแบบนั้น รบกวนผู้รู้ช่วยไขข้อข้องใจให้ด้วยคะ ขอบคุณคะ

หยุดจ่ายไปนานกี่เดือนค่ะ ถึงได้หมายศาล ???

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89229 โดย Loststar
สอบถามเกี่ยวกับเฟิร์สชอยส์อีกทีคะ

หลังจากปี 2558 โดนหมายศาลและได้ไปเซนต์ยินยอมชำระหนี้เรียบร้อยแล้ว เงื่อนไขคือต้องชำระขั้นต่ำ 2000 บาท ต่อเดือน ภายในเวลา 12 เดือน ดิฉันต้องจ่ายหนี้ให้หมด โดยเริ่มมาตั้งแต่ตุลาคม 2558 เดือนสุดท้ายก็คือกันยายนนี้คะ ตอนนี้มีปัญหาคือว่า ดิฉันโทรไปสอบถามขอปิดยอดจบเพราะมันเดือนสุดท้ายแล้ว เจ้าหน้าที่คำนวณแล้วแจ้งว่าปิดจบได้ที่ 19000 บาทคะ ดิฉันหยิบยืมเพื่อนมาได้ จึงตกลง และโทรไปแจ้งเค้า ว่าให้ส่งเอกสารมาให้ดิฉันเซนต์เพื่อขอลดหนี้ (เพราะเคยทำกับยูโอบีมาก่อน) เค้าบอกว่าไม่ต้องเซนต์เอกสารอะไรทั้งสิ้น ถ้าแบงค์อนุมัติเค้าจะส่งจดหมายมาให้ที่บ้านแล้วให้ดิฉันไปชำระเงิน มาวันนี้พนง.โทรมาบอกว่า ผลการขอลดหนี้ไม่ผ่าน ต้องขอเพิ่มอีก 1000 เป็นรวม 20000 ดิฉันจึงถามกลับว่า ยอดหนี้มีคุณคำนวณมา มันต้องลดได้แล้วสิคะ ทำไมวันนี้มาขอเพิ่มอีก งั้นขอดูเอกสารที่ทางแบงค์แจ้งมาว่าไม่อนุมัติคะ พนง.ไม่ยอมให้พร้อมว่าดิฉันว่า ถ้าคุณจะไม่ปิดก็ตามใจคะ (เหมือนบ่ายเบี่ยง) ดิฉันจึงขอถามดังนี้คะ
1. แบงค์สามารถไม่อนุมัติยอดปิดจากที่พนง.คำนวณมาแล้วได้ด้วยหรือคะ? ในเมื่อมันเป็นหนี้เสียที่มีการฟ้องร้องไปแล้ว
2. การจะทำสัญญายินยอมอะไรก็ตามแต่มันควรจะมีเอกสารมาให้เซนต์ใช่ไหมคะ?
3. ถ้าดิฉันยังขอจ่ายต่อไปทุกเดือน 2000 บาท หรือหยุดจ่าย ศาลจะฟ้องอีกไหมคะ? แล้วจะมีเจ้าหน้าที่โทรมาลดให้อีกไหม?
อยากจะหมดเวรกรรมกับเฟิสชอยส์ไวๆมากคะ บอกตรงๆว่าโหด เคี่ยว และปัญหาเยอะที่สุดคะ จริงๆยอดที่เพิ่มมาอีกแค่ 1000 บาทมันไมไ่ด้เพิ่มมามากมายหรอกคะ แต่ทางสำนักงานกฎหมายค่อนข้างไม่โปร่งใส ทั้งเรื่องเอกสาร และยอดเงินที่เปลี่ยนไปมา จึงอยากปรึกษาและหาแนวทางรับมือคะ ขอบคุณคะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89245 โดย jackTs

Loststar เขียน: 1. แบงค์สามารถไม่อนุมัติยอดปิดจากที่พนง.คำนวณมาแล้วได้ด้วยหรือคะ? ในเมื่อมันเป็นหนี้เสียที่มีการฟ้องร้องไปแล้ว

เจ้าหนี้มันมีสิทธิ์ตามกฎหมายอยู่แล้วล่ะครับ ก็ในเมื่อมันได้ฟ้องศาล และลูกหนี้อย่างคุณก็ไม่เซ็นต์ยอมความต่อหน้าศาลไปแล้วด้วย

ไปอ่านดูให้ดีๆสิครับ...อยู่ในแนวทางที่ 2.

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

Loststar เขียน: 2. การจะทำสัญญายินยอมอะไรก็ตามแต่มันควรจะมี เอกสารมาให้เซนต์ใช่ไหมคะ?

ไม่ใช่ควรจะมี...แต่ต้องมี ทุกครั้งครับ

ไปขึ้นศาลมา มีไฟล์เสียงที่บันทึกไว้ในศาลมาให้เพื่อนๆฟังครับ

Download

ไฟล์แรก 17 นาที
www.sendspace.com/file/w1cha7

ไฟล์สอง 1.30 นาที
www.sendspace.com/file/v1oq0q

Loststar เขียน: 3. ถ้าดิฉันยังขอจ่ายต่อไปทุกเดือน 2000 บาท หรือหยุดจ่าย ศาลจะฟ้องอีกไหมคะ?

ไม่มีฟ้องซ้ำอีกแล้วครับ ผมได้อธิบายเอาไว้ชัดเจนแล้ว...อยู่ในแนวทางที่ 2.

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

Loststar เขียน: แล้วจะมีเจ้าหน้าที่โทรมาลดให้อีกไหม?

มีโทรมาอยู่เรื่อยๆครับ หรือเราจะโทรไปเองก็ได้ครับ เพราะลูกหนี้ได้ถูกฟ้องศาลไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

ถ้าคุณยังไม่มีเงินพร้อมไปจ่าย Haircut ในตอนนี้...คุณก็ทำ"หน้ามึน"ผ่อนจ่ายต่อไปเรื่อยๆก็ได้นี่ครับ

ตัวอย่าง

อยากหยุดหนี้เพื่อเริ่มต้นใหม่
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=42103&limitstart=80&Itemid=64#80933

เป็นหนี้บัตรเครดิตกรุงไทย ได้ประนีประนอมที่ศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44003&Itemid=64#80210

สอบถามครับ ผมได้หมายนัดขึ่นศาล ที่รัตนบุรี สุรินทร์ วันที่ 2 นี้แล้ว
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42084&limitstart=20&Itemid=64#63603

หยุดจ่ายหนี้สองล้านกว่าขอกำลัง​ใจด้วยค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40430&limitstart=120&Itemid=64#54345

จะถูกบังคับคดี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=30759&Itemid=64#30842

.

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89246 โดย jackTs

.

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107196 โดย Loststar
ถ้าเราตกลงกับเจ้าหน้าที่ที่ทวงหนี้แล้วว่าเราจะปิดบัญชีกันเท่านี้ แล้วเค้าโทรมาแจ้งว่าอนุมัติแล้วให้ชำระได้เลย พอถึงวันที่ต้องชำระดิฉันติดปัญหาว่าเงินเดือนออกช้า แล้วมีเหตุให้ใช้เงินด่วนเข้ามาแทรก แบบนี้ถ้าดิฉันยกเลิกไปก่อน จะมีผลอะไรไหมคะ หรือว่าไม่ต้องสนใจ ให้พนักงานโทรมาใหม่แทนแล้วกัน ยอดเงินปิดจบแค่ 5500 คะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.784 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena