เริ่มหยุดจ่ายหนี้ TMB, KBANK, Standard, CIMB, UMAY ยอดรวมประมาณเกือบ 400,000 บาท

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75871 โดย Piggy Baby
update ปิด Umay ไปอีก1 เจ้า ยอดหยุด 65,907 ปิดที่ 39,000 บาทค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #75874 โดย peerapat.hong

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77793 โดย Piggy Baby
มาอัพเดตความคืบหน้าค่ะ
ตอนนี้ปิดเพิ่มอีก 2 เจ้าคือ KBank & Standard
เริ่มหยุดมค 58 เสนอปิดเดือนตุลาคม
ยอดปิด Kbank 39,500
ยอดปิด Standard 25,000

เหลือ CIMB ก็เป็นไทแล้วค่า
ขอบคุณเวบ และแอดมินทุกท่านค่ะ
เเนวทางนี้ใช้ได้ผลจริงค่ะ
หลังจากนี้จะวางเเผนการใช้เงินเเละเก็บเงินให้ได้มากขึ้น สร้างตัวใหม่ค่ะ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77796 โดย IndyGirL
เก่งมากเลยค่ะทยอยปิดได้เรื่อย ๆ เลย เราเองของ กสิกร กับแสตนดาร์ด ยังไม่มีเงินจะเคลียร์เลย :cry2: :cry2:

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77806 โดย Piggy Baby
สู้ๆค่ะ เก็บเงินไว้เรื่อยๆค่ะ เดี๋ยวก็เสนอเข้ามาอีก ช่วงปลายปีธนาคารคงอยากเก็บหนี้เสียให้มากที่สุด ส่วนลดก็จะตามมาเยอะค่ะ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77915 โดย tuck_123

Piggy Baby เขียน: มาอัพเดตความคืบหน้าค่ะ
ตอนนี้ปิดเพิ่มอีก 2 เจ้าคือ KBank & Standard
เริ่มหยุดมค 58 เสนอปิดเดือนตุลาคม
ยอดปิด Kbank 39,500
ยอดปิด Standard 25,000

เหลือ CIMB ก็เป็นไทแล้วค่า
ขอบคุณเวบ และแอดมินทุกท่านค่ะ
เเนวทางนี้ใช้ได้ผลจริงค่ะ
หลังจากนี้จะวางเเผนการใช้เงินเเละเก็บเงินให้ได้มากขึ้น สร้างตัวใหม่ค่ะ

KBank ได้ส่วนลดเท่าไหร่ค่ะ แล้ว เงื่อนไขอะไรบ้าง

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77929 โดย Piggy Baby
ยอดหยุดประมาณ 68,000 ค่ะ หยุดเดือน มค 58
ได้ส่วนลดเหลือ 39,500 บาท เดือนตค 58 ถือว่าลดไปคิดเป็น 42% ค่ะ

ปิดครั้งเดียวค่ะ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77937 โดย freedom999
อยากทราบว่าตอนนี้ kbank เป็นงัยบ้างคะ ดิฉันหยุดครบสามรอบบิลได้รับจดหมายจาก kbank
น่ากลัวมากค่ะ บอกจะอายัดเงินเดือน อย่างไรช่วยบอกอัพเดทหน่อยนะคะ

8 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #77962 โดย Piggy Baby

freedom999 เขียน: อยากทราบว่าตอนนี้ kbank เป็นงัยบ้างคะ ดิฉันหยุดครบสามรอบบิลได้รับจดหมายจาก kbank
น่ากลัวมากค่ะ บอกจะอายัดเงินเดือน อย่างไรช่วยบอกอัพเดทหน่อยนะคะ

อัพเดทให้เเล้วนะคะ คอมเม้นท์บน เราปิดเเบบมีส่วนลดค่ะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78429 โดย Kungzaa

Piggy Baby เขียน: ยอดหยุดประมาณ 68,000 ค่ะ หยุดเดือน มค 58
ได้ส่วนลดเหลือ 39,500 บาท เดือนตค 58 ถือว่าลดไปคิดเป็น 42% ค่ะ

รบกวนสอบถามค่ะ KBank นี่คุยกับทางบริษัทกฎหมายหรือทาง จนทธนาคารคะ เพราะว่าเราก็เป็หนี้เจ้านี้อยุ่คะ แต่ไม่ค่อยเห็นมีโทรมาเลยคะ ไม่รุ้ว่าจะติดต่อทางใหนดี เพราะอยากปิดเจ้านี้แล้วเหมือนกันคะ แต่ล่าสุดไปจ่ายยอด 4,400 เข้าไปคะ (เมื่อ 3 เดือนที่แล้วเราจ่ายผิดเองคิดว่าเป็นบัตรโลตัสคะ) เค้าเลยคิดว่าเราจ่ายหยอดเค้าหนือป่าวเลยไม่ติดต่อมา แอบเซ็งตัวเอง

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78447 โดย Piggy Baby
บริษัทกฎหมายค่ะ ใจเย็นๆ ค่ะ เก็บตังค์ไว้ เดี๋ยวคงมีคนเสนอปิดบัญชีค่ะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78448 โดย Piggy Baby

Kungzaa เขียน:

Piggy Baby เขียน: ยอดหยุดประมาณ 68,000 ค่ะ หยุดเดือน มค 58

รบกวนสอบถามค่ะ KBank นี่คุยกับทางบริษัทกฎหมายหรือทาง จนทธนาคารคะ เพราะว่าเราก็เป็หนี้เจ้านี้อยุ่คะ แต่ไม่ค่อยเห็นมีโทรมาเลยคะ ไม่รุ้ว่าจะติดต่อทางใหนดี เพราะอยากปิดเจ้านี้แล้วเหมือนกันคะ แต่ล่าสุดไปจ่ายยอด 4,400 เข้าไปคะ (เมื่อ 3 เดือนที่แล้วเราจ่ายผิดเองคิดว่าเป็นบัตรโลตัสคะ) เค้าเลยคิดว่าเราจ่ายหยอดเค้าหนือป่าวเลยไม่ติดต่อมา แอบเซ็งตัวเอง

บริษัทกฎหมายค่ะ ใจเย็นๆ ค่ะ เก็บตังค์ไว้ เดี๋ยวคงมีคนเสนอปิดบัญชีค่ะ

8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #78555 โดย freedom999
ของเรา กสิกรโทรมา ให้จ่ายยอดเดียวปิดเลย ยอดตั้งแสนห้า จะหาจากไหนเนี่ย

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80492 โดย Piggy Baby
สรุปปิดยอดหนี้ตั้งเเต่ต้นปีถึง30 ธค 58
ณ วันนี้หมดหนี้สินเชื่อ หนี้บัตรหมดแล้วค่ะ ใช้เเนวทางตามเวบบอร์ดแนะนำมาเรื่อยๆ
1.TMB บัตรเคดิต = 122,004.27 หยุดจ่าย 1/58 ปิด = 85,000 บาท
2.UMAY บัตรกดเงินสด = 65,907.00 หยุดจ่าย 2/58 ปิด = 39,000 บาท
3.KBANK บัตรเครดิต = 67,883.88 หยุดจ่าย 1/58 ปิด ตค 58 =39,500 บาท
4.CIMB สินเชื่อส่วนบุคคล = 64,679.56 หยุดจ่าย 1/58 -->จ่ายมาเเล้ว 9 งวดจาก 36 งวด ปิด ธค 58 = 42,000 บาท
5.Standard Charter สินเชื่อส่วนบุคคล = 46,943.03 หยุดจ่าย 1/58---> จ่ายมาเเล้ว 25 งวดจาก 60 งวด ปิด = 25,000 บาท
เป็นกำลังใจให้ทุกคนค่ะ ใจต้องเเข็งตั้งสติ
เก็บเงินให้ได้มากที่สุดค่ะ เเล้วจะถึงวันของเราเอง

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80493 โดย kulikoo

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80495 โดย หนูสับปะรด
ขอแสดงความยินดีด้วยค่ะ
ความไม่มีหนี้ เป็นของขวัญที่ดีที่สุดจริงๆ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80498 โดย EQ0313
ไม่ต้องห่วงจ้าสแตนดาร์ประเดี๋ยวก็โทรมาที่นี้ละต้องรับทุกวันของ EQ0313เองรับทุกวันแต่ช่วงหลังๆรำคาญไม่รับซะสองสามวันรับทีตอนนี้ของเราเข้างวดที่4แล้วค่ะเริ่มเสนอส่วนลดมาแล้วแต่ยังน้อยค่ะ20-30%เท่านั้นคงรออีกหน่อยละสู้ๆนะค่ะทุกคน

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80500 โดย khwandow.k

Piggy Baby เขียน: อัพเดตความคืบหน้าค่ะ TMB ยอดหยุดประมาณ 122,000 บาท เข้าเดือนที่ 4 เสนอลดมา100,000 บาท ต่อรองเหลือ 85,000 บาท จ่าย 2 งวดค่ะ งวดละ 42,500 บาท ขอเคลียร์รายใหญ่ก่อน ค่อยๆ ปลดไปทีละนิดค่ะ

เจ้าอื่นก็รอดูข้อเสนอ เเละเก็บเงินรอค่ะ ขอบคุณเพจนี้มากๆ ค่ะ ยอมรับว่าตอนเเรกก็กลัวนะคะ เเต่พอได้ทำตามวิธีที่ในเพจหลายๆ ท่านเเนะนำ เเละปรึกษาคนในครอบครัว เเละคนที่ทำงาน ให้เข้าใจ ทุกคนเข้าใจเราค่ะ ที่สำคัญ มีหนี้ต้องจ่ายคืนค่ะ อันนี้คือสิ่งที่ตั้งใจจะไม่หนีหนี้ เด็ดขาด

ของเรายอดหยุด 83,000 บาท หยุดมา 9 เดือนยังไม่มีโทรมาเลยค่ะ 4เดือนก็โทรมาเสนอเลยเหรอคะ ขอรายละเอียดหน่อยค่ะ แนะนำหน่อยค่ะ ของเราเหลือเจ้านี้กับ Citibank แต่เรากังวลกับTMB มากๆเลย ตอนนี้ก็พยายามเก็บเงินไว้ปิดให้มากที่สุดเพื่อต่อรอง ><~ ถ้าเราเก็บได้เยอะๆแล้วเราควรโทรไปเจรจาขอส่วนลดเลยดีไหมคะ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80524 โดย faiyen

Piggy Baby เขียน: วันนี้ อีซี่บายโทรมา 4 สาย เช้า สาย บ่าย เย็นบอกไม่มีก็จะบังคับให้จ่ายอยู่นั่นเเหละ เสียงคนทวงก็น่ารำคาญสุดๆ รับมือกับเจ้านี้ยังไงดีคะ รอสักกี่งวดดี

เท่าที่เราสังเกตนะคะ อีซี่บาย จะเปลี่ยนพนักงาน เรื่อยๆ
เดือนแรก พนักงานคนแรก คือ พูดจาไม่ดีเลย โทรมาติดกันประมาณ 3-4วัน เราก็ตอบกลับแบบดีๆ นิ่งๆ
วันต่อมา เปลี่ยนคนเลยค่ะ เห็นเราพูดดี ก็จัดคนพูดดีมาทวง สุภาพมากๆๆๆ เป็นห่วงเราอย่างโน้นอย่างนี้
555 ตบท้ายด้วยว่า ไม่ได้ต้องการบังคับลูกค้านะคะ แค่เสนอทางเลือกที่ดีที่สุดให้ อิอิ
เราก็ยังตีมึนอยู่ค่ะ กะรอ H/C อย่างเดียวเลย

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #80528 โดย myaochan
รบกวนถามได้ไหมคะว่า TMB คุยกับ สนง.กฏหมายหรือโทรไปคุยกับธนาคารโดยตรง

เราหยุดมาแล้ว 6 เดือน เค้ายืนยันว่าลดได้แค่ดอกเบี้ยค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.755 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena