ปฎิบัติการหยุดหนี้ หยุดจ่ายค่ะ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85153 โดย sweet
Cimb หยุดจ่ายประมาณ 1 ปีค่ะ ตอนแรกบอกว่าได้ส่วนลด 28000 ก็เลยต่อลอง 25000 ถ้าไม่ได้ก็จะได้ให้อีกเจ้าที่ได้ส่วนลด 25000 ทาง Cimb เลยต้องยอมคะ่

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85620 โดย sweet
รบกวนแนะนำหน่อยค่ะ เนื่องจาก UOB จะแจ้งอายัดเงินเดือนแล้ว จะจ่ายหยอดไปก่อนดีกว่าไหมรอเก็บเงินอีกหน่อยคะ่ จะได้ไม่้ต้องโดนอายัดเงินเดือนคะ่ รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยนะค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85623 โดย IndyGirL

sweet เขียน: รบกวนแนะนำหน่อยค่ะ เนื่องจาก UOB จะแจ้งอายัดเงินเดือนแล้ว จะจ่ายหยอดไปก่อนดีกว่าไหมรอเก็บเงินอีกหน่อยคะ่ จะได้ไม่้ต้องโดนอายัดเงินเดือนคะ่ รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยนะค่ะ

สอบถามค่ะ คดี UOB หลังจากพิพากษาแล้ว 4 เดือนเค้าแจ้งทำเรื่องอายัติเงินเดือนเลยเหรอคะ ระหว่างนั้นเค้าติดต่อมาเรื่องชำระบ้างมั้ยค่ะ :shy: :shy:

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85666 โดย sweet
ติดต่อกลับค่ะ และก็ส่งข้อความให้ชำระ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88511 โดย sweet
มาอัพเดท การชำระหนี้อีก 1 เจ้าจร้า UOB หมดไปอีก 1 ธนาคารปิดทั้ง 3 บัตรอยู่ที่ 120,000 ผ่อน 3 งวด
แต่ยังไม่ได้รับหนังสือยืนยันการปิดยอดอ่ะ จะโดนโกงไหมเนี่ยรอลุ้นอยู่ เจ้าหน้าที่บอกว่าเรื่องขึ้นศาลแล้ว
หนังสือปิดยอดจะออกหลังจากปิดยอดเรียบร้อยแล้ว ลุ้นๆๆๆๆๆๆ :bye: :bye: :bye: :bye: :bye:

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88519 โดย IndyGirL

sweet เขียน: มาอัพเดท การชำระหนี้อีก 1 เจ้าจร้า UOB หมดไปอีก 1 ธนาคารปิดทั้ง 3 บัตรอยู่ที่ 120,000 ผ่อน 3 งวด
แต่ยังไม่ได้รับหนังสือยืนยันการปิดยอดอ่ะ จะโดนโกงไหมเนี่ยรอลุ้นอยู่ เจ้าหน้าที่บอกว่าเรื่องขึ้นศาลแล้ว
หนังสือปิดยอดจะออกหลังจากปิดยอดเรียบร้อยแล้ว ลุ้นๆๆๆๆๆๆ :bye: :bye: :bye: :bye: :bye:

UOB ของเราเลื่อนนัดไป แล้วปิดก่อนถึงนัด ไม่ลดต้นสักบาท ลดแค่ดอกเบี้ยค้าง (o_O) (o_O)

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88522 โดย Na99

sweet เขียน: มาอัพเดท การชำระหนี้อีก 1 เจ้าจร้า UOB หมดไปอีก 1 ธนาคารปิดทั้ง 3 บัตรอยู่ที่ 120,000 ผ่อน 3 งวด

สอบถามหน่อยครับคุณ sweet ได้ให้ศาลตัดสิน แล้วตอนตัดสินแล้วดอกเบี้ยลดบ้างมั้ย แล้วยอด 120000
นี้คือยอดที่หลังได้รับคำพิพากษาหรือเปล่าหรือว่าทำ h/c ทีหลัง ผมไปพบศาลและให้ศาลตัดสินรอคำพิพากษาอยู่ครับ

ดีใจด้วยครับจะปิดได้แล้ว เจ้านี้คุยแล้วประสาทแดกรกก :เฮ้อ: :เฮ้อ:

สูไปด้วยกันครับ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88986 โดย sweet
ตอบ คุณ Na99 ค่ะจริง ๆศาลตัดสินให้ผ่อนยอดค้างรวมทั้งดอกเบี้ยร้อย ละ 10 %ต่อปี หมดภายใน 1 ปี ซึ่งหลังจากศาลตัดสินแล้วก็ไม่ได้ส่งตามที่ขึ้นศาล เลยขอทำ H/C ก่อนที่อายัดเงินเดือนคะ่ เลยขอได้ที่ยอด 120000 ค่ะ แต่ตอนนี้ยังไม่ได้รับหนังสือปิดยอดหนี้คะ่

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102336 โดย sweet
มาอัพเดท เพิ่มเติมจร้า first choice ยอดปิดที่40,000 บาทผ่อน2 งวด เหลืออิออน แต่ก็มีส่วนลด เหลือ60,000 บาทผ่อนเดือนละ5000บาท12งวด ตอนนี้กำลังคิดว่าจะจ่ายดีไหม เห็นว่าหลายปีและไม่รู้ว่าหมดอายุความหรือยัง ใครมีข้อมูลรบกวนแนะนำหน่อยค่ะ

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #102593 โดย sweet
มาแล้วจร้า อิออนส่งเอกสารให้ชำระเงินแต่เหมือนเป็นบริษัททวงหนี้ jmt จะจ่ายดีไหม เพราะไม่ได้ชำระมา3ปีกว่า ขอผู้รู้รยกวนตอบด้วยค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.451 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena