เริ่มจัดการหนี้ 1.3ล้าน ขอกำลังใจด้วยคะ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #65509 โดย jackTs
.
หนังสือยืนยันสิ้นสุดภาระหนี้ ไม่ค่อยสำคัญเท่าไหร่นักหรอกครับ (ถ้ามีก็ดี แต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไร)

ที่สำคัญที่สุดก็คือ

1. หนังสือแฮร์คัท ซึ่งเป็นใบยืนยันว่าคุณได้รับข้อเสนอส่วนลด จากสถาบันการเงิน หรือจากบริษัทรับจ้างติดตามหนี้

2. บิลชำระหนี้จากเคาเตอร์การเงิน ไม่ว่าจะเป็นธนาคารต่างๆ หรือ non-bank หรือ เคาเตอร์เซอร์วิส เพื่อเป็นหลักฐานว่า คุณได้ชำระหนี้ในวันที่....เป็นที่เรียบร้อยแล้ว
*** ต้องถ่ายเอกสารเก็บเอาไว้ด้วย หากได้รับบิลใบเสร็จการชำระเงินที่ เป็นจำพวกกระดาษคาร์บอน เพราะถ้าหากวันเวลาผ่านไปนานๆ(หลายๆเดือน) ตัวหนังสือที่อยู่ในใบเสร็จของกระดาษคาร์บอน มันจะเลือนหายไปตามกาลเวลา ***

ตัวอย่างกระดาษคาร์บอน

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65530 โดย tip.P
ดึกหน่อยคะ เยี่ยมน้องชายมา ดีใจจัง วันนี้เค้าสนใสมาก ไอ้ที่ห้อยๆก็เอาออกล่ะ ดูแข็งแรง ชื่นใจแทนพ่อ พ่อน่ารักมากมานอนเป็นเพื่อนทุกคืนตั้งแต่วันแรกที่ผ่าตัด รักพ่อมากๆคะ

ขอบคุณท่านประธานมากๆคะ สำหรับการย้ำเตือน เพราะบางทีเราก็แทบจะลืมบางสิ่งไป

uob*****ให้ชำระ 2บัญชี จ่าย 1งวดคะ แจ้งมาแล้ว จนทบอกเสียงอ่อนหวานว่าจะพยายามให้ได้ส่วนลดมากที่สุด เชื่อเค้าก่อนละกัน

umay*****วันนี้รอทั้งวัน ยังเงียบอยู่เลยคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65540 โดย tip.P
update คะ ตื่นเต้นมาก

Umay*****หนังสือแฮร์คัทเจ้าแรกมาแล้ว ยอดก่อนหยุด 148,029.09 ปัจจุบัน 162,636.- ปิด 50,000 แบ่งชำระได้ 3งวดคะ หมดศัตรู 1 เจ้าแล้วคะ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65568 โดย tip.P
update บ่ายนี้คะ

Uob***โทรมาบอกว่า 45%ไม่อนุมัติคะ อนุมัติที่ 43%นิดหน่อยเลยขอต่ำลงไปอีก ซึ่งส่วนตัวพอรับได้แต่ยังต้องรอหัวหน้าอนุมัติอีกครั้งนึง

Citi***หายไปนานมาก ในที่สุดมาแล้ว ยืนกรานเหมือนเดิมไม่ลดต้น หลังจากขึ้นศาล 1นัด นัด 2 คือ วันที่ 20-03-15 จนทสนง กม บอกว่าช่วยคุยแล้วยอด 30,000 แบงไม่ยอม เลยขอไปใหม่ที่ 50,000 ให้ช่วยคุยหน่อย ชำระ 1งวด รอ............

****วันนี้แทบคลั่ง ตัวเลขเงินปลิวเหมือนใบไม้ แลกกับอิสระภาพคะ

****ถาม pfs ว่าทำไมเคส Citi ที่ไม่ยอมลดเป็นเพราะฟ้องแล้ว ? หรือว่า สนง กม ไม่ยอมลดให้เรากัน ?

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65571 โดย IndyGirL

tip.P เขียน: update คะ ตื่นเต้นมาก

Umay*****หนังสือแฮร์คัทเจ้าแรกมาแล้ว ยอดก่อนหยุด 148,029.09 ปัจจุบัน 162,636.- ปิด 50,000 แบ่งชำระได้ 3งวดคะ หมดศัตรู 1 เจ้าแล้วคะ

โหยยยดีใจด้วยนะคะ ได้ส่วนลดเยอะมากๆๆๆ คุ้มกับที่ต้องมานั่งรับโทรศัพท์ทวงเลย :ลั่ลล้า:

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65573 โดย tip.P
ขอบคุณ IndyGirL มากคะ หัวใจพองโตเลย มีกำลังใจมากขึ้น เก็บตังต่อคะ

****จะเครียดก็ Citi นี่ล่ะ ยากจริงๆ ฟ้องแล้วไม่ลดให้อีกเลยจ่ายจนเกือบหมด อยากบอกเพื่อนๆคะว่าถ้าได้ส่วนลดที่เรารับได้ และกำลังพอมี จัดการปิดเลยคะ ปสด.กับมันมากๆ ร้ายสมคำล่ำลือ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65607 โดย tip.P
update คะ

Uob***คุยยาก คุยเย็นสมคำร่ำลือคะ บ่ายนี้โทรมาขอแก้ตัวเลขขึ้นอีกเป็นหมื่นกว่าบาท ทางหัวหน้าโทรมาเองเลยคะ แจ้งตัวเลขที่เพิ่มขึ้นเป็นเพราะไปกินเงินต้นมากกว่า 30% จึงไม่อนุมัติ แต่จะคุยอีกครั้งเนื่องจากเห็นว่ามีความตั้งใจที่จะปิดทั้ง 2บัญชีคะ บ่ายแก่ๆรู้ผลอนุมัติ จิตตกอีกแล้ว

Cimb****ยอด ณตอนนี้ 184,XXX เสนอส่วนลดมาแล้วที่ 100,000 เงื่อนไข ? ยังไม่อยากคุย เงินจะหมดล่ะรออาทิตย์หน้าละกัน

*****อยากร้องไห้ แล้วเงยหน้ามาถูกรางวัลที่1 จังเลย อะไรกันนี่ มากันใหญ่เลย ส่วนลดเนี่ย*****

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65610 โดย IndyGirL

tip.P เขียน: ขอบคุณ IndyGirL มากคะ หัวใจพองโตเลย มีกำลังใจมากขึ้น เก็บตังต่อคะ

****จะเครียดก็ Citi นี่ล่ะ ยากจริงๆ ฟ้องแล้วไม่ลดให้อีกเลยจ่ายจนเกือบหมด อยากบอกเพื่อนๆคะว่าถ้าได้ส่วนลดที่เรารับได้ และกำลังพอมี จัดการปิดเลยคะ ปสด.กับมันมากๆ ร้ายสมคำล่ำลือ

ไม่ทราบว่า citi ของคุณ Tip.p ที่ว่าคุยยากๆ เนี่ยะ เป็น citi advance รึป่าวค่ะ ของเราก็มีคะ่ โทรมาแต่ให้ปรับปรุงโครงสร้างหนี้ แต่เราไม่รับ คุยโน้มน้าว ยาวมากๆๆ เราเบื่อจะฟังที่สุดเพราะมีคำตอบในใจอยู่แล้วว่าไม่ปรับ :vomit:

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65614 โดย tip.P
ตอบ คุณ IndyGirL คะ

เป็น Citi reright สัญญาปรับโครงงสร้างยอดต้น 265,XXX จ่ายจนเหลือ 68,XXX หยุด 8เดือน เคยเสนอส่วนลดเหลือ 28,000 โดย สนง กม.แต่ช่วงนั้นสถานการณ์ตัวเองแย่ จนท สนงกม สากมาก คุยไม่รู้เรื่อง หมายศาลมาเยือน เลื่อน 1นัด นัด 2 วันที่ 20-03-15 เมื่อวาน จนท สนงกม.เดิมโทรมาบอกยืนยันที่ต้น 60,000 ลดไม่ได้ แบงไม่ยอม งงเหมือนกันว่ามันไม่ยอมมากกว่า ต่อรองอยู่คะ

***Uob***จบแล้วคะ ยอด ณ ตอนนี้ 211,XXX รวม 2บัญชีปิดที่ 133,XXX ส่วนลด 37% ชำระ 1งวด
รอใบยืนยันคะ****

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65615 โดย Oil_sumarin
ให้ กำลัง ใจ ค่ะ ของเรา ก็ น่า พอๆกัน ค่ะ ตอนนี้เครียด มาก เลย ค่ะ โทร ตาม กัน ทุกวัน ค่ะ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65617 โดย tip.P
****ขอบคุณคะ Oil_sumarin เครียดมากคะ ขนาดได้คนข้างตัวมาช่วยติว ช่วยให้ตัง+เพื่อนๆสมาชิกอีกหลายท่านก็ยังอดไม่ได้ที่จะเหนื่อยและ รู้ถึงค่าของเงินทุกบาท ทุกสตางค์ที่ต้องห่ายไปเพื่ออิสระภาพของเราเลยคะ****

****ยังไม่รู้ว่าอาทิตย์หน้าจะเจออะไรอีก เชื้อโรคที่เป็นหนองและแผลบวมเบ่งยังไม่มาเลยคะ KTC นึกแล้วอยากจะบ้า เบลอมากเลยคะ วันนี้*****

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65624 โดย Soulmate
UOB คุณ Tip ได้ส่วนลดเยอะแล้วค่ะ

ยินดีด้วยนะคะ ที่ปิดได้แล้ว

ถ้าได้ปิดสักที่ ที่อื่นๆจะทยอยตามมาค่ะ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65625 โดย tip.P
ขอบคุณ คุณ Soulmate คะ tip ปิดได้ 2ตัวแล้วคะ

***Umay***ยอด ณ ปัจจุบัน 16X,XXX ปิดที่ 50,000 แบ่งชำระได้ 3งวดคะ ส่วนลด 69%

***Uob***รอใบยืนยันลดหนี้คะยอด ณ ปัจจุบัน 21X,XXX ปิดที่ 13X,XXX ชำระงวดเดียวคะ ส่วนลด 37%

เหนื่อยมาก วันนี้ Cimb เสนอมาที่ 100,000 เงื่อนไขยังไม่คุย ยอดปัจจุบัน18X,XXX ส่วนลด 45%คะ

เด๋ย อาทิตย์หน้าคุยใหม่ วันนี้เหนื่อยมากกับ Uob เยอะแยะ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65638 โดย pfs
ยินดีด้วยค่ะได้ส่วนลดงามๆ และเก็บเงินได้ทันและปิดหนี้ได้ จะได้มีกำลังใจสู้ต่อ :สู้ๆ:

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65649 โดย tip.P
ขอบคุณคะ pfs ช่วงนี้งานเยอะมาก แถมน้องชายยังไม่สบาย สิ่งนึงที่ทำให้ใจสงบและมีสมาธิคือการสวดมนต์ คิดดี ทำดี พอเรามีสมาธิ สติก็มา อ่านกระทู้เยอะๆ เคสที่คล้ายๆเรา ปรับเปลี่ยน ปรับตัวเอง เยอะคะ ไม่เคยทำอะไรแบบนี้มาก่อน

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65653 โดย oillyz

tip.P เขียน: ขอบคุณ คุณ Soulmate คะ tip ปิดได้ 2ตัวแล้วคะ

***Umay***ยอด ณ ปัจจุบัน 16X,XXX ปิดที่ 50,000 แบ่งชำระได้ 3งวดคะ ส่วนลด 69%

***Uob***รอใบยืนยันลดหนี้คะยอด ณ ปัจจุบัน 21X,XXX ปิดที่ 13X,XXX ชำระงวดเดียวคะ ส่วนลด 37%

เหนื่อยมาก วันนี้ Cimb เสนอมาที่ 100,000 เงื่อนไขยังไม่คุย ยอดปัจจุบัน18X,XXX ส่วนลด 45%คะ

เด๋ย อาทิตย์หน้าคุยใหม่ วันนี้เหนื่อยมากกับ Uob เยอะแยะ

ยูเมะได้ลดเยอะมากค่ะ แอบเสียดายของตัวเองว่าน่าจะต่อรองอีกหน่อย แต่ไม่เป็นไร ปิดไปแล้ว สบายใจ
ส่วนของ CIMB ได้ 45% เหรอคะ จะได้ดูเป็นแนวทางไว้เจรจาต่อรองค่ะ
โชคดีที่ยอดหนี้เราใกล้เคียงกันและหยุดจ่ายพร้อมๆกัน เลยดูเป็นแนวทางกันได้
สู้กันต่อไปค่า

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65660 โดย tip.P
ขอบคุณคะ oillyz กำลังใจมาแล้วคะ ตอนนี้ 3 บัญชีแล้ว ดีใจที่จัดการกับ uob ขาโหด ตอนนี้รอหนังสืยืนยันลดหนี้อยู่ คะ

*****cimb**** แจ้งมาแล้ว 45% แต่ก่อนจะแจ้งตัวเลขจริงๆเนี่ย สุดๆเลย ไว้เด๋วจะมา update ให้เพื่อนๆทราบคะ

*****citi**** แสบสุดๆ อี สนง กม อยากได้ยอดต้นคืนเต็ม ไม่เข้าใจเหมือนกัน จะเอางัย

ถามเพื่อนๆที่มีประสบการณ์คะว่า เราสามารถเลื่อนศาลรอบสอง นัดไก่ลเกลี่ยได้อีกมั้ยคะ มันแสบนัก อยากลองดูเหมือนกัน หรือไม่ก็ผ่อน ลากยาวมันเลย ปิดบัญชีไม่เอาอยากได้ก้อนเต็ม ต้องจัดหน่อย

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65672 โดย Doramon
เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆค่ะ เราจะผ่านมันไปด้วยกัน และก้อ ขอให้น้องชายหายเร็วๆนะคะ :wo:

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65715 โดย tip.P
ขอบคุณคะ Doramon เช่นกันกัน สู้ๆนะคะ มีอะไร อยากระบาย ก็กระทู้นี้เลย

update คะ

*****Uob***มาแล้วคะ หนังสือยืนยันลดหนี้ ปิด 2 บัญชี ชำระ 20-03-58
*****Umay**** ชำระ งวดแรก เรียบร้อย อีก 2งวด ก็เป็นไทแล้ว

ดีใจมากเลยคะ ปิดแล้ว 3บัญชี เด๋วจะโพสให้เพื่อนๆดูนะคะ

9 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #65716 โดย tip.P
อ่านกระทู้ คุณ sun18 เคส Citi reright คล้ายๆกัน จึ้นศาลรอบสอง ยังคุยปิดได้ส่วนลด 50% จาก จนท ไก่ลเกลี่ย citi แอบงงว่าของตัวเอง ทำไมยังอยู่ที่ สนง กม เหนื่อยกับมันจริงๆ ไม่จบเสียที จะเอาต้นให้ได้

*****ถามความเห็นเพื่อนๆสมาชิกคะ ว่า เคสนี้เอางัยกับมันดี เราควรโทรไปที่ศูนย์ไก่ลเกลี่ย Citi เพื่อแจ้งความประสงค์ว่าต้องการปิดนะค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.742 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena