2 ปีผ่านไป ผมปิดหนี้ได้เกือบหมดแล้วครับ

9 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66294 โดย kujoang
เป็นผม จะไม่แฟกซ์และยืนยันไปที่ 50%
ไม่ได้ก็ยังไม่จ่าย สงสัยจะเน่าไม่พอ

พี่ๆ ท่านนึงกล่าวไว้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66296 โดย chudchom
มาเป็นกำลังใจให้ครับ...สู้ๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66331 โดย chanisorn
ขอบคุณมากค่ะ ยังไม่แฟกซ์ ยังกลัวอยู่ค่ะ

9 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66474 โดย kujoang
รอบบิลที่สอง ผ่านไปอย่างเรียบๆ โดยใช้สติ และหมั่นอ่านข้อมูลต่างๆ ในนี้เพื่อเตรียมการรับมือ

ล่าสุด Citi แอดแว้นนนเจ้อ โทรมา บอกจะส่ง สนง.กฎหมายแล้วนะคร๊ะ
ก็เลยบอก ก็แล้วแต่.......... ครัชชช จบปิ้ง เก็บเงิน ต่อไป ผมตั้งใจจะปิด citi ก่อนทั้ง 3 บัตร
1.citi แอดแว้นเจ้อ 84890.-
2.citi วีต้า 48029.-
3.citi รีดลี่ 72723.-

9 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66794 โดย kujoang
หนี้ก็คือหนี้ เป็นหนี้ก็ต้องใช้ เชื่อว่าทุกคนที่เข้ามาในชมรมนี้ มีปณิธานแน่แน่นในเรื่องนี้ดี ทางชมรมไม่สอนให้หนีปัญหา แต่สอนให้พุ่งชนปัญหาด้วยสติ ก่อนอื่นขอชื่นชมผู้ก่อตั้ง ที่ปรึกษาและทีมกรรมการทุกท่าน ที่พวกท่านเสียสละ พร้อมที่จะให้คำแนะนำกับพี่น้องที่เดือดร้อนไร้ทางออก ไร้ที่ปรึกษา ให้เค้าเหล่านั้นได้มีที่ระบาย และศึกษาแนวทางอันนี้ขอบคุณจากใจเลยครับ

ตัวผมเองก็ติดกับวังวนของเงินอนาคตที่ใช้แบบไม่ได้คิดเช่นกัน ยอมรับว่าที่ผ่านมาใช้เงินฟุ่มเฟือย เกินรายได้ไปมาก กว่าจะรู้ตััวก็สายไปเสียแล้ว มีหนี้สินพอกพูนกว่าครึ่งล้าน ทั้งๆ ที่ตนเองมีรายประจำเพียง 25000 บาท เป็นเรื่องน่าเศร้าของมนุษย์เงินเดือนผู้โอ้อวดเสียจริงๆ

หลังจากได้พบกับเว็บไซต์แห่งนี้ มันเหมือนแสงสว่าง มันเหมือนผมถูกหวย จริงๆนะ ผมรู้สึกว่า เฮ้ย ปัญหาเรา มันช่างอนุบาลเสียจริงๆ ผมใช้เวลาศึกษาอ่านๆ ๆ ๆ ๆ อยู๋ 3-4 เดือนนะครับ ยังไม่ตัดสินใจที่จะหยุด หัก ไฟว์ หรืออะไร เพื่อเตรียมตัวให้พร้อมก่อน จนเมื่อล่าสุด ปี 2558 จึงได้ตัดสิินใจเด็ดขาด ที่จะเครียร์หนี้ 2 ใน 3 ส่วนก่อน เพราะคาดว่าน่าจะสามารถทำได้ เพราะหากหยุดทีเดียวทั้งหมด เกรงว่า เวลาทำ H/C มันจะไม่สามารถมีเงินมาถมที่เดียวทุกบัตรได้

มูลหนี้ของผมทั้งหมด
ที่หยุด Stop ทันที

Citi Advance ยอดหยุด 84890 จ่ายครั้งสุดท้าย 8-2-2015
citi Visa ยอดหยุด 48029 จ่ายครั้งสุดท้าย 9-2-2015
Citi Ready ยอดหยุด 72723 จ่ายครั้งสุดท้าย 6-2-2015
First Choice ยอดหยุด 66913 จ่ายครั้งสุดท้าย 13-2-2015
Kbank Express ยอดหยุด 27184 จ่ายครั้งสุดท้าย 4-2-2015
Krungsri DL ยอดหยุด 33156 จ่ายครั้งสุดท้าย 2-2-2015

และอีก 1 ส่วนที่ยังไม่หยุด
Umay Plus ยอดหนี้ 77000 ขั้นต่ำ 2500
SCB Speedy ยอดหนี้ 93000 ขั้นต่ำ 2700
Uob Cash Plus ยอดหนี้ 23000 ขั้นต่ำ 1100
Kbank ViSa ยอดหนี้ 41000 ขั้นต่ำ 4000 (ใบนี้ ใช้จ่ายประจำ)

และผมจะทำมันให้เสร็จสิ้นภายใน 2 ปี ไม่รู้จะไหวมั้ย
เนื่องจากตอนนี้ก็พอมีลุ่ทางหารายได้เพิ่มบ้างแล้ว ก็จะพยายามสู้ และปลดหนี้ให้ได้ ครับ ขอกำลังใจ และเป็นกำลังใจให้พี่น้องทุกคนครับ

9 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66796 โดย kujoang
หลังจากหยุดไปได้ 2 รอบบิล
ก็มีโทรติดตามทวงถามเป็นปกติ พูดจาดี แต่บางทีวกวน จนขี้เกียจฟัง
มีครั้งหนึ่ง มีโทรเข้ามาในออฟฟิศ ผมเลยสวดซะยับเลย
ดีที่ผมบอกน้องๆ ในออฟฟิศหมด ว่าใครโทรมา ให้ถามชื่อ - นามสกุล รวมทั้งบอกให้เค้าโทรหามือถือ
เพราะผมไม่ค่อยอยู๋ออฟฟิศ

กำลังจะเข้ารอบบิลที่สาม
สถานะความกดดัน --- 10%

9 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66816 โดย meawpung

9 ปี 3 วัน ที่ผ่านมา #66954 โดย Pheonix
และอีก 1 ส่วนที่ยังไม่หยุด
Umay Plus ยอดหนี้ 77000 ขั้นต่ำ 2500
SCB Speedy ยอดหนี้ 93000 ขั้นต่ำ 2700
Uob Cash Plus ยอดหนี้ 23000 ขั้นต่ำ 1100
ถ้าหยุดอีก 3 ใบ จะมีเงินเหลือเดือนละ 6,300 บาท ยอดหนี้รวม 193,000 บาท
เงินที่เก็บได้ 18 เดือน เท่ากัีบ 113,400 บาท คิดเป็น 58.76% ของยอดหนี้

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #67087 โดย kujoang
เกรงว่ามันจะไม่ได้ถึง 18 เดือน สิครับ
เกรงว่ามันจะมาพร้อมกันในช่อวง 6-7เดือน
ก็เลยเกรงจะพลาดโอกาสในการปิดยอดแฮร์
เลยขอทำตามสูตรนี้ พอปิดชุดบนได้ซัก 1-2ใบ ก็จะเริ่มหยุดส่วนที่เหลือทั้งหมด
^^

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #67165 โดย เอกกี้
สู้ๆ นะคะ. ของเราน้อยกว่าเยอะเลย....พออ่านกระทู้อื่นแล้ว
ของเรานี่จิ๊บๆ เลย. สักวันเราจะหมดหนี้ค่ะ. 5555
บอกตัวเองแบบนี้ทุกวัน แต่พอโทรศัพท์ดังทีไรหลอนทุกที

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #67482 โดย kujoang
ผ่านรอบบิลที่สามไป อย่าง งงงวย
รับโทรศัพท์ทู๊กกกวัน วันละเป็น 10
ยิงมาบ้าง โทรแบบอัตโตมัติมาบ้าง
เออ ... ก็สนุกดีนะ ลีลาการทวงแต่ละที่ยังเดิมๆ
มีแต่ citi ที่ มี SMS ส่งมาบอกจะส่งคนมาพูดคุยเรื่องประนอมหนี้
ก็รออยู๋ว่าจะมาวันไหน มาก็เท่านั้น เสียเวลา 5555

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #67484 โดย kujoang
ผ่านรอบบิลที่สามแล้วครับ
มีเรื่องข้องใจนิดหน่อยครับ
มีเจ้าหน้าที่ เฟริชช้อย แกล้งโทรหาผม โดยอ้างสอบถามสินค้า ที่ผมเคยรับจ๊อบขายของออนไลน์ ที่รู้เพราะผมมี Whocall ก็เลยงง ว่าเด๋ซนี้ มันหาข้อมูลลูกค้าผ่านกลูเกิ้ลแล้วเหรอ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #67697 โดย Pych

ผมรวมกระทู้ให้นะครับ

มีเรื่องอะไรสงสัย ก็กลับมาถามต่อที่กระทู้เดิมนะครับ

เรื่องราวจะได้ต่อเนื่อง ไม่ว่าจะประเด็นใหม่หรือเก่า มีคนละกระทู้ก็พอนะครับ

คนมาอ่านมาตอบจะได้ปะติดปะต่อเรื่องราวได้

โดยกดที่คำว่า "กระทู้ของฉัน" ตามรูปข้างล่างครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68700 โดย kujoang
เดือนนี้ ตัดสินใจ หยุด U เบะพลัสไปอีก 1 ใบ
ครับ บอกเลยว่า เจ้านี้ ทวงถี่มาก เช้า กลางวัน เย็น
พนักงานเสียงใสๆ น่ารักๆ พูดจาดี ผมเลยคุยเล่นไปเลย อิอิ

ล่าสุด มีติดต่อจาก น้องเฟริสชม้อยย มาแล้ว
ให้จ่ายที่ 45000 ยอดหยุดผม 67000 (หยุด13-2-58) ปัจจุบันยอดวิ่งไป 72000+
คิดเป็น 32% จากยอดหยุด เลยยังไม่รับนะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68715 โดย vee300
เป็นกำลังใจให้ทุกๆคน ครับ ผมก็มีหนี้เหมือนกัน หยุดจ่ายมา 5-6 เดือนแล้ว สู้ๆๆ นะครับ เราจะสู้กันไปด้วยกัน

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68744 โดย IndyGirL
ของเราเองปิด UMAY ได้เป็นเจ้าแรกเลยคะ หยุดเข้าเดือนที่ 4 ก็เสนอส่วนลดมาแล้วคะ เราได้ลดประมาณ 57% จากยอดปัจจุบัน 49,xxx
เจ้าต่อมาของเราคือ citi advance สำหรับเราเจ้าหนี้จะมาแนวคล้าย ๆ กับ Umay โทรบ่อย จิก เวิ่นเว้อ แต่เขข้ารอบบิลที่ 5 ปุ๊ปเสนอมาเองเลยลด 50% เท่าที่อ่านเห็นบอกว่าฟ้องเร็วก็เลยกลั้นใจ เค้นเงินก้อนสุดท้ายมาปิด

เราว่า 2 เจ้านี้ เจ้าของกระทู้ปิดได้ส่วนลดเยอะแน่นอนค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68770 โดย kujoang
หวังอย่างนั้นเช่นกันครับ
ขอถามนิดนึงครับ ที่บอกว่ายอดลด 50% นี่จากยอดหยุด หรือยอดที่เค้า บวกค่าติดตาม และดอกเบี้ยครับ
เผื่อเอาไว้เป็นแนวทางในการเจรจา ครับ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68774 โดย jackTs

kujoang เขียน: ขอถามนิดนึงครับ ที่บอกว่ายอดลด 50% นี่จากยอดหยุด หรือยอดที่เค้า บวกค่าติดตาม และดอกเบี้ยครับ

ถามแบบนี้...แสดงว่ายังไม่เข้าใจคำว่า Haircut เลยล่ะสิ

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #68807 โดย mhoomhoo
ขอตามกระทู้นี้ มีหลายตัวที่มียอดหนี้เหมือนกัน และหยุดใกล้ๆๆ กัน ของเรา Citi advance นี่ตามถึงบ้านเลยค่ะ นี่แค่เดือนแรกนะค่ะ เดือนต่อๆ ไปเป็นไงไม่รู้ สู้ๆ ไปพร้อมกันนะค่ะ

8 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #69626 โดย kujoang

นกกระจอกเทศ เขียน:

kujoang เขียน: ขอถามนิดนึงครับ ที่บอกว่ายอดลด 50% นี่จากยอดหยุด หรือยอดที่เค้า บวกค่าติดตาม และดอกเบี้ยครับ

ถามแบบนี้...แสดงว่ายังไม่เข้าใจคำว่า Haircut เลยล่ะสิ

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

ขอบคุณครับพี่นกกระจอกเทศ ^^

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.693 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena