กำลังสู้หนี้ก้อนเล็กๆไม่ใหญ่มาก แต่หวั่น ๆ เหมือนกันครับ

9 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 9 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66475 โดย wiyolek
ก่อนอื่นสวัสดีคนสู้หนี้ ทุกท่านครับ ยินดีกับคนที่ปลดไปแล้ว และให้กำลังใจคนที่กำลังจำผ่านพ้นมันไปได้ในเร็ววัน

ส่วนตัวผม มีบัตรต่าง ๆ ประมาน 10 ใบ จ่ายครบทุกเดือนครับขั้นต่ำนะ.... ผมเริ่มหยุดการจ่ายเมื่อมกรา 58 บางใบ ครับ
บัตรเครดิต SCB ยอด60000
บัตรกดเงินสด SCB ยอด ยอด 60000
บัตรกรุงศรี เผิสซ้อย ยอด23000
บัตรเครดิตกสิกร ยอด 25000

มีแค่ 4 ใบที่ผมเริ่มหยุด ที่เหลือ
อีออน ยอดใช้จ่ายประมาน 12000 เลือกไม่หยุดเพราะยังใช้จ่ายอยู่เป็นประจำ
บัตรเครดิตกรุงศรี ยอด 40000 อันนี้ต้องจ่ายเพราะของออฟฟิตเปิดให้สิทธิพนักงาน
บัตรเครดิตธนชาต ยอด 12000 จ่ายขั้นต่ำ กำลังจะหยุดจ่าย
บัตรกดเงินสดธนชาต ยอด 15000จ่ายขั้นต่ำ กำลังจะหยุดจ่าย
บัตรกดเงินยูเมะ ยอด 25000 จ่ายขั้นต่ำ กำลังจะหยุดจ่าย

สินเชื่อบุคคล CIMB ยอด 90000 จ่ายแล้ว 3 งวด งวดล่ะ 2500
หนี้สหกรณเครดิตยูเนี้อีก 3 แสนหน่อย ๆ ครับ อันนี่ชื่อพ่อ แต่ผมจ่ายให้ ต้อจ่ายต่อเนื่องครับเดือนละ 5000-7000 บาทแล้วแต่เราครับ อันนี้เบี้ยวไม่ได้ เพราะคนทวงคือพ่อ

ซึ๋งผมมีรถที่ต้องผ่อนกับกรุงศรี 1 คัน เดือนละ 6500 บาท หักจากบัญชีเงินเดือน อันนี้จ่ายตรงทุกงวดครับ

กำลังยิ้มสู้ครับ รับทุกสาย คุยทุกแบง ครับ หนักใจกังวนอยู่เรื่องเดียว คือพ่อ กับแม่ ท่านไม่ค่อยเข้าใจเรื่องเบี้ยวหนี้เท่าไหร่ คุยก็คงโดนบ่นเพราะเคยช่วยเราแล้วหนหนึ่ง ก็เกิดปัญหาเดิม ๆ เลยคงคุยยากหน่อย

แต่ก็สู้ครับหนี้เราสร้างเอง เราใช้เอง เนอะ ให้กำลังใจทุกคนครับ บางคนก้อนใหญ่กว่าผมเยอะ ได้อ่านแล้วใจชื้นขึ้นมากกกเลยครับ

ปล.ตอนนี้มีเงินเก็บปนะมาน 60000 + ทอง 1 บาท 50 สตางค์ครับ เตรียวพร้อมรอ HC

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66480 โดย tanesudjam
สวัสดีครับ
ผมเองก็ปัญหาใกล้เคียงคุณมาก ยิ่งพ่อ เคยช่วยปดแล้วหนึ่งครั้ง
ครั้งนี้โดนทางบ้านต่อว่ามิใช่น้อย เดือนนี้หยุดเดือนแรก จะคอยอดทนไปเหมือนพี่ๆในชมรมครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #66489 โดย wiyolek
สู้ต่อ ครับ เดี๋ยวหมดหนี้เป็นไทยไปด้วยกันเนอะ

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #67556 โดย maruko
ปัญหาเหมือนกันครับ..ขอเป็นกำลังใจ..

8 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #67557 โดย windebt

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102965 โดย wiyolek
สอบถามครับ

มีหมายศาลส่งไปตามที่อยู่บัตรประชาชน แล้วคนส่งส่งหมาย ส่งให้กำนันหมู่บ้าน

และกำนันเปิดอ่าน แถมเอาไปพูดในที่ประชุม หมู่บ้านเชิงเป็นห่วง โดนแม่ผมอยู่อยู่ในที่ประชุมนั้น

(ผมเครีย์หนี้ก้อนนี้แล้วนะครับสวนทางกะหมายสารออกพอดี)

พ่อกับแม่ผมเข้าใจเพราะผมแจ้งแล้วจะมีหมายไปที่บ้านครับ

รูปแบบนี้ควรทำยังไงกับคนส่งหมายหรือกำนัน บ้างครับ รู้สึกเหมือนโดนละเมิดสิทธิ์ เลย

ถ้าทำได้ต้องดำเนินการอย่้างไรก่อนครับ

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102966 โดย ReFreshZzz

wiyolek เขียน: สอบถามครับ

มีหมายศาลส่งไปตามที่อยู่บัตรประชาชน แล้วคนส่งส่งหมาย ส่งให้กำนันหมู่บ้าน

และกำนันเปิดอ่าน แถมเอาไปพูดในที่ประชุม หมู่บ้านเชิงเป็นห่วง โดนแม่ผมอยู่อยู่ในที่ประชุมนั้น

(ผมเครีย์หนี้ก้อนนี้แล้วนะครับสวนทางกะหมายสารออกพอดี)

พ่อกับแม่ผมเข้าใจเพราะผมแจ้งแล้วจะมีหมายไปที่บ้านครับ

รูปแบบนี้ควรทำยังไงกับคนส่งหมายหรือกำนัน บ้างครับ รู้สึกเหมือนโดนละเมิดสิทธิ์ เลย

ถ้าทำได้ต้องดำเนินการอย่้างไรก่อนครับ

ผมแนะนำนะครับ ว่าไม่ต้องทำอะไร แค่คนในครอบครัวของคุณเข้าใจก็พอละครับ ส่วนคนนอก ปล่อยมันไปครับ อย่าเอา "พิมเสนไปและกับเกลือ" เวรใครเวรมัน กรรมใครกรรมมัน ครับ มันไม่เป็นหนี้บ้างก็แล้วไป

ส่วนเรื่องหมายศาล สวนทางกับ การ H/C แนะนำให้ ติดต่อสอบถามทนายเกี่ยวกับเรื่องถอนฟ้องครับ จะได้จบเรื่องครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.488 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena